วิธีทดสอบว่าคุณมีพลังหรือเปล่า ง่ายๆแค่คนธรรมดาก็ทดสอบได้

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย FATAL_FRAME, 3 มีนาคม 2006.

1. ฟิล์มนรกภูมิ

ฟิล์มนรกภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

Hma แหม คนรู้จริงมานิ่งเป็นใบ้อยู่ตรงนี้เองเค๊อะ

(b-smile)

2. upanya

upanya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแบบฝึกเพิ่มด้วยครับ

3. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    พลังร้อนกับเย็นต่างกันอย่างไรคะ?

4. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    เยี่ยมครับ ขอเอาไปลองทำดูก่อน หุหุ

5. warente

warente Active Member

25 กันยายน 2007
    ผมลองฝึกแล้วเหมือนมีอะไร หยุนๆ กดก็ดันออก กลับ มีเหมือนมีไฟวิ่งเล็กๆ บางครั้งขยายได้ดันมือเราออกๆ อย่างนี้เป็นยังไงครับ

6. bridge

bridge เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2005
    มันมีลูกบิลหยุ่นๆ อยู่ยิ่งเล่นยิ่งแน่น ยิ่งขยาย มันดี เอมันจะเป็นอุปทานอะเป่า
    แล้วมือก็อุ่นๆ

7. Primarry

Primarry เป็นที่รู้จักกันดี

อืมๆๆ ได้รับความรู้มากมายเลยครับเพื่อนๆ แต่ของผมปฏิบัติแล้วทำไมถึงรู้ถึงร้อนที่มืออย่างเดียวล่ะ

แต่ว่าผมกำมือแน่นไปรึเปล่านะ ^.^

8. Primarry

Primarry เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษนะครับ ผมพิมพ์ผิด จากคำว่า " รู้ถึง " เป็น " รู้สึก " ครับ

9. West Wind

West Wind เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2005
    เรื่องจริงหรือคะนี่ แอบสงสัยมานานแล้ว
    เราเพิ่งสังเกตไม่นานมานี่ ว่าเหมือนมีพลังดึงดูดแบบแม่เหล็กตามแขนและฝ่ามือค่ะ ...นึกว่ากินอะไรผิดจนธาตเหล็กในร่างกายพุ่งกระฉูดซะอีก- -'

ลองทำตามที่บอกกับฝ่ามือทั้งสองข้าง แล้ว
    รู้สึกเหมือนมีกลุ่มอากาศอุ่นๆอยู่ระหว่างฝ่ามือนะคะ
    เวลาขยับมือเข้าออก จะรู้สึกว่าฝ่ามือถ่วงกันอยู่ แปลกดี

แล้วที่สงสัยอีกเรื่องก็คือ เวลาที่เราลองใช้หินบำบัดมาลูบตามแขนก็จะรู้สึกว่าหินนั้นๆถ่วงเหมือนมีแม่เหล็ก เป็นปกติหรือไม่? พอดีกำลังศึกษาพลังของหินบำบัดอยู่หน่ะค่ะ ขอเก็บเกี่ยวความรู้เพื่อไปต่อยอด การทดลองหน่อยนะคะ :)

10. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    พลังงานร้อนหรือเย็นนั้นขึ้นอยู่กับธาตุภายในตัวเราด้วยครับ เป็นเพราคนเรามีธาตุทั้ง ๔ แตกต่างกัน บางคนธาตุไฟจัด บางคนธาตุน้ำจัด สำหรับพลังเย็นและพลังร้อนเป็นพลังแห่การบำบัดได้เหมือนกัน สำหรับพลังเย็นนั้นจะเป็นการทอนพลังงานที่ร้อนเกินไป คนที่มีธาตุไฟสูงเราสามารถใช้พลังงานนี้รักษาเยียวยาได้ และหยุดยั้งการเติบโตของเชื้อโรค หยุดยั้งระงับความเจ็บปวดได้ ขณะที่พลังงานร้อนสามารถกระตุ้นพลังชีวิตได้ดี
    เรื่องลึกและละเอียดกว่านี้ต้องรอให้ท่านอื่นๆมาช่วยกันตอบครับ

11. p24032542

p24032542 สมาชิกใหม่

ผมฝึกไซบอลได้เเล้ว(รึเปล่าว)

ผมฝึกเเล้วรู้สึกชาๆนิ้วมือโดยฉเพาระนิ้วกลางกับนิ้วนางสองข้างเลยงับเหมือน:cool:เเม่เหล็กพลักมือผม

12. Jexxy

Jexxy เป็นที่รู้จักกันดี

ทำทีแรก ร้อนมาก ทำใหม่ อีก ที เย็นๆ เหมือน มัน มีไอเย็นๆ วนไปมา ในช่องว่าง ระหว่างมือ แต่ ไม่ยัก จะ มีแรงผลักกัน หมายถึง อารายเหรอค๊ะ -*-

13. Jexxy

-*- ถ้วยกาแฟ

14. Jexxy

อ้าว ....ซะงั้น -*-

15. ongsoffer

ongsoffer เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    หนังจีน เรื่อง พลังวัตร หรือกำลังภายใน มีส่วนจริงอยู่มากทีเดียว สามารถนำมาใช้ทำลายได้ และ รักษาได้ แต่พลังที่คุณจะฝึกนั้น จำเป็นที่ต้องเดินทาง ศาสนา ธรรมะ ควบคู่ไปด้วย หากฝึกพลังอย่างเดียว นั้น ง่ายต่อ ธาตุไฟเข้าแทรก ได้ง่าย เพราะคนเรามีกิเลส หนุนนำได้ง่ายอยู่แล้ว เทคนิกการฝึก คือ หาอาจารย์ที่ทรงคุณธรรม และ เกาะอยู่ในหมู่กัลยาณมิตรที่ดีครับ พลังมาจากสมาธิ สมาธิ คือกำลังของจิต ความตั้งมั่นแห่งจิต ผู้ที่ฝึกพลังกรุณาอย่าลืม เรื่อง ศีล สมาธิ ปัญญา และที่สำคัญคือ สติ และความเพียร ศรัทธาที่ถูกต้อง เหมาะสม ถูกเวลาและเทศะ การเจริญเมตตาก็เป็นกรรมฐานอีกอย่างนึง สู้ๆนะครับ ทุกคน สนใจ ก็มาคุยกันที่กระทู้นี้นะครับ ดีมากเลย สำหรับผม คิดว่าสูงสุดแห่งทุกศาสตร์ คือการฝึกจิตครับ อ่อนน้อมถ่อมตน มีเมตตา มีความรักอย่างไม่มีเงื่อนไข มีสติปัญญามั่น มีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เคารพครูบาจารย์ ผู้มีพระคุณ อันบิดามารดา ญาติพี่น้อง ถ้าฝึกพลังแล้วเจริญ เมตตาไปด้วย จะฝึกไปได้เร็วมากขึ้นนะครับ ยิ่งให้ ยิ่งได้ แต่ต้องให้อย่างไม่อยากได้ เรื่องของจิต เรื่องของพลัง เป็นเรื่อง ของ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตานะครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย คับ

ฝึกฝนจนเจนจัด ไม่เขินขัดแลสับสน คล่องแคล่วแคล้วครบคน สิจอมคนที่ครบครัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2009
  16. ผู้มี2ตน

ผู้มี2ตน สมาชิกใหม่

ผมเองก็ลองทำ แล้วรู้สึก มันมีเหมือนอะไรสักอย่างมาดันเวลากำมือ แล้วพอแบมือออกนะ
    เหมือนพลังไฟฟ้าเป็นจุดเล็กๆเต็มมือเลยครับหมายความว่าไงอะครับ

17. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    เหมือนกับการทำ psi ball เลยอะ มันจะเกิดได้ไม่นานเท่าไหร คล้ายมีแรงหนืดที่ฝ่ามือ ลองทำดูไม่ได้ยากอะไร แต่ต้องมีสมาธิ เราทำบางทีแสบมือ แล้วมือก็ร้อนมากไปจับแขนคนอื่นเค้าสะดุ้งเลยก็แปลกดี สนุกดี(good) แต่มึนหัวเวลาเลิกทำ psi ball อะนะ