วันนี้ใครไปงานมหกรรมวิทยาศาสตร์ทางจิต แล้วขึ้นไปดาดฟ้าดู UFO บ้าง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Tonnana, 11 ธันวาคม 2010.

1. dalink

dalink เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2005
    คุณวิถีคนจรที่รัก Dalink เป็นส่วนหนึ่งของโลก ธรรมชาติ และจักรวาล

คุณก็เช่นกัน ทุกคนล้วนรวมกันเป็นหนึ่ง อย่าได้แตกแยกเลยค่ะ คุณเองก้อเคยอยู่ในระบบ

หรือจะปฏิเสธ

2. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

ความเห็น
    ...เออๆ...ใช่ๆเลยครับ...ผม ก็ เคยถูกสแกนเสาทีวี เอ๊ย..เสาอากาศอยู่เหมือนกัน แต่ บังเอิญเสาของผม มันชอบที่จะ รับอยู่ช่องเดียว คือ ช่อง โลกแตก พวก ยู เอฟ โอ เลย เซ็งผม ป่านนี้ ตัดหางปล่อยวัดไปแล้ว กับ คนแก่ๆบ้ารถเก่าๆ อย่างนี้.....ไปล่ะ

3. dalink

Dalink ต้องขอบคุณเหตุการณ์ในวันนั้นมากกว่า ที่ทำให้ มีปสก.กับมัน

นั่น เพราะว่า นั่นคือสิ่งที่เราได้เลือกแล้วที่จะยืนและมีส่วนร่วม ณ จุดนั้น

และไม่เคยเสียใจกับทุกเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในชีวิต ขอบคุณที่คิดช่วยค่ะ

ในความเมตตาของคุณ อย่างน้อยก็รู้ว่าคุณเองก็มีเมตตาจิตนะ

4. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้แตกแยกนะครับ แต่มันอันตรายครับ ก็หวังดี ผมได้รับการปล๊ดล๊อค
    ออกมาเป็นจึงเห็นว่านั้นเป็นแนวทางที่ไม่ถูกขัดกับหลักการศาสนาพุทธของเรานะครับ คุณก็รู้นี่ว่าผมคือใคร คนที่ปล๊ดล๊อกออกมามีมากมายครับ
    ส่วนใหญ่เขาเก็บตัวปฏิบัติธรรมหมด

ก็ขอให้พบทางนะครับ ผู้ปฏิบัติธรรมจะสนใจไปทำไมภัยภิบัติ จริงมะ

5. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    วงจรอะไรครับท่าน:cool:ฮึมวงจร...ต่างด้าว..หรือต่างก็เดากันไป:boo:ไม่เถียงครับว่าชีวิตในดาวอื่นไม่มี..ที่ใดมีองค์ประกอบของธาตุ 4 ย่อมมีชิวิต..แต่จะมานั่งคิดถึงมนุษย์ต่างดาวอยู่ทำไมในเมื่อมีไตรสรณคมอยู่และทันพระพุทธศาสนาทำไมไม่พัฒนาจิตตัวเองสู่ความเป็นอริยะกันละครับเพราะจะไปนิพพานไม่ได้ใช้ยานอวกาศ..นิพพานก็เกิดจากจิตที่ปราศจากกิเลสตันหา..ไม่งั้นหมูหมา กาไก่ กิ้งกือก็ไปนิพพานด้วยเรือได้สิ..ไปเรื่อย

6. เฉยฉิบ

เฉยฉิบ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    เอาไปดูครับ ชัดๆ จะได้เลิกเถียงกัน UFO

7. chans

chans Active Member

15 พฤศจิกายน 2008
    คนเขาไปงานเทศกาลเบียร์สดหรือเป่ลา

8. โดเรม้อน

โดเรม้อน Active Member

29 ธันวาคม 2009
    เร็วๆมันร้อนค่อยๆมันเย็น
    มาเยอะนะช่วงนี้จานบิน

9. dalink

อนุโมทนากับคุณวิถีคนจร กับการเดินทางไปสู่หนทางแห่งธรรม แต่ธรรมนั้น มีหลากหลายเส้นทางให้เลือกเดิน อย่างไร ก้อขอให้เราได้ไปพบเจอกันในจุด
    หมายปลายทางด้วยกันเถิด ขอบคุณในความหวังดีอย่างจริงใจ

10. วิถีคนจร

คุณรู้ไหม เขากะลาเขาบอกผมว่าพวกเขาก็เคยดื่มเบียร์เพื่อละวางอัตตากัน เพราะไม่ยึดติดในศีลและอัตตา เขาบอกเป็นธรรมขั้นสูง ผมคิดว่าเราละวางได้สักหน่อยละ
    เลยกินเบียร์ไป 2 ขวด........เมาครับ

เมาครับ โทรไปปรึกษาใครเขาก็ว่านั้นหละถูกแล้วอย่าไปยึดติดกับความเมาสิ
    บางคนก็บอกว่าละวางสิ จนผมโทรไปหาท่านหนึ่งโดยผมไม่รู้ว่าเขาไม่ได้อยู่กับเขากะลาแล้ว เขาขำเลย555+
    เขาบอกว่า ศีล สมาธิ ปัญญา คือมีศีล+สมาธิ จึงจะเกิดปัญญา
    ผมก็เลยไปหาเขาตอนนั้นเลยใช้ความเร็วร้อยกว่าแหนะ

พอไปถึงเขาก็อธิบายให้ฟัง ถึงลำดัญขั้นก่อนถึงปัญญา อธิบายถึง มรรคผม4นิพาน1
    หลายอย่างครับ ผมก็ได้รับการปล๊ดระบบที่นั้นและสร่างเมาที่นั้น
    และก็ กลับบ้านไปขอขมาพระรัตนตรัยครับ นึกย้อนไปว่าเราไม่น่าเสียเวลาเลยครับ
    ยอมรับเขากะลาเขาเนียนมากจริงๆครับ

ท่านไม่ได้อยู่แผนกประชาสัมพันธุ์ อย่ามาตอบโต้กับผมเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2010
  11. dalink

เหตุการณ์ที่คุณพบนั้น หากคิดว่าเป็นประสบการณ์ที่คิดว่าย่ำแย่ ก็ละทิ้งมันไป
    เสียจากจิตคุณเถิดค่ะ การที่คุณเจอเหตุการณ์ที่เลวร้าย ก็เพราะตัวคุณดึงดูดมันเข้ามาในชีวิตเอง ถือเป็นบทเรียนแห่งชีวิตอันล้ำค่าแล้วกัน ทุกคนล้วนต้องถูกทดสอบด้วยกันทั้งหมด

แต่สิ่งที่สำคัญคือ คุณควรขอบคุณทุกเหตุการณ์ที่เข้ามาในชีวิต ดีกว่าพาดพิง
    ถึงใคร แม้มันจะเป็นความจริงหรือไม่ก้อตาม คุณจะเป็นคนที่น่านับถือที่สุดเลยนะ ซึ่งจริงๆ แล้ว โดยส่วนตัว ตอนนี้ก้อยังชื่นชมคุณนะ ว่าเป็นคนเก่งคนนึงค่ะ

อยากให้คิดบวก คิดบวก มั่กๆ ลืมๆ ซะเถอะ เรื่องถูกผิด ไม่มีประโยชน์เลยค่ะ

ตอนนี้ โลกเราต้องการ พลังงานทางบวกมากๆ อ่ะนะ

12. kulab

kulab สมาชิกใหม่

ไม่รู้ไม่รู้catt23catt23

13. ก้าวธรรม

ก้าวธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2010
    มีค่ะ มีการแข่งเครื่องบิน หรือเครื่องร่อนอะไรนี่แหละค่ะ ที่หนองฆ้อ ลองติดตามดูน่ะคะ

14. prachabeodee

prachabeodee สมาชิก

10 พฤศจิกายน 2010
    แล้ว เจ้าufoนี่..มันมีจริงๆเด๋อ........น่าเอารูปมาให้ดูน๊ะป้าถึงจะเชื่อ....

15. Phusaard

Phusaard เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    ต้นไม้เท่านั้น ที่เขาต้องการ (อย่าถือสาครับพูดไปเรื่อยเปื่อย)

16. วิถีคนจร

สมัครใหม่แบบนี้ น่ากลัวเน๊อะ ดิ่งมา Ufo อย่างนี้.........ชัวร์เลย
    ใช้รูปพระ อวโลกิเตศวรด้วยนะ

17. sujjung

sujjung เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    เข้ามาติดตามอ่าน...สนุกดีเหมือนกัน...หลาย ๆ แง่คิด

18. EBE

EBE สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2010
    {คนเขาไปงานเทศกาลเบียร์สดหรือเป่ลา} ฮาครับคิดได้ไง

แต่ก็เชื่อว่ามีจริง

19. Angelcalling

Angelcalling Active Member

ขนาดรูปแทนตัวคุณกิดากร.ยังไม่ใส่เสื้อเลย:z8

20. Angelcalling

Angelcalling Active Member

เคยเห็น เขากะลา กันใหม!...เขากะลา วันนี้ถูกพวกรับสัมปทานระเบิดหิน..พังไปหลายลูกแล้ว..ไม่ปลอดภัยสำหรับufoอย่าลืมคลิกๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2010