วันนี้ขอมา สุขสันต์วันเกิด คุณWebSnow เจ้าของเว็ปด้วย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย แอบอ่าน, 5 เมษายน 2005.

1. Pure Water

Pure Water สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดี มีความสุขมาก ๆ นะครับ ดีใจที่ได้มายินดี

2. pudtarn

pudtarn สมาชิก

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ....ใช้ชีวิตอย่างรอบคอบและมีสติ

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สามสิบยังแจ๋ว... แน๊ะแจ๋วเสียจนน่าจีบ!!! โอ...พ่อมะพร้าวใส้ตัน... ทำไมมามันเอาอีตอนสามสิบ... อิอิ...

4. senlek

senlek สมาชิก

23 กุมภาพันธ์ 2005
    ไม่ได้มาซะหลายวันเลยต้องย้อนหลังซะหน่อย

ผมก็ขออวยพรให้ด้วยคนครับ พุธโธ ธัมโม สังโฆ ข้าพเจ้าขอถึงอำนาจคุณพระศรีพระรัตนไตร อันทรงคุณวิเศษสุดในจักวาล ขอเบิกบุญกุศลที่ลูกเคยทำทาน ศีล ภาวนาเอาไว้ดีแล้วนั้นจงส่งผลถึงคุณwebsnowและพรหมเทวเทวดาทั้งหลายที่ดูแลคุณอยู่ขอให้คุณมีปัญญารู้แจ้งและสังสมบารมีได้เร็วขึ้นสะดวกขึ้น ธรรมอันใดที่คุณอยากรู้ก็ขอให้มีคนที่รู้มาบอกให้รู้ได้โดยง่ายด้วยเทอญ

5. Tru Calling

Tru Calling เป็นที่รู้จักกันดี

Belated Happy B'Day to Khun Websnow...

6. Mikas

Mikas เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2005
    แฮปปี้เบิร์ดเดย์
    มีความสุขมากๆนะครับ ^^

7. Toutou

Toutou เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้คุณเว็บสโนว์สร้างสรรค์สิ่งดีๆคู่กับเว็บพลังจิตนานๆ

OXOXOX

8. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ขอให้ชาวพลังจิตทุกๆท่านได้มีแต่ความสุขและความเจริญ
    และขอให้ผู้บริจากร่วมสร้างพระไตรปิฏกและบริจากเกี่ยวกับเว็ปพลังจิตและทีมงานและทีมงานผู้ดูแลบอร์ด ได้เป็นมหาเศรษฐีใจบุญค้ำจุนพระพุธศาสนา มีปัญญาเป็นเลิศไปทุกภพทุดชาติ
    ถ้าใครปราถนาพุทธภูมิก็ขอให้บรรลุเป้าหมาย ถ้าใครปราถนานิพพานก็ขอให้บรรลุเป้าหมาย

ครบรอบก็ 30 ปีเต็มพอดี ผมคิดว่าตัวเองไม่ค่อยแก่
    ตอนผมเป็นวัยรุ่น ผมมองคนอื่นที่ 30 ผมหาว่าเขาแก่มาก ยิ่งตอนเป็นเด็กๆหรือวัยรุ่นๆแรก พอฟังเพลง30ยังเจ๋ง
    โอโหคนอายุ30 แก่มากๆ รู้สึกแบบนั้นจริงๆ

พอมาถึงตัวเราเอง30 ผมว่าไม่แก่ พอมองไปรอบๆกายเห็นคนรุ่นเดียวกันผมก็ว่าไม่ค่อยแก่
    ชีวิต30ปีของผม รู้สึกว่าชีวิตก็ยังไม่ค่อยมีอะไรคืบหน้าไปเท่าไหร่ ยังเรียนรู้โลกได้ไม่มากเท่าไหร่ ชีวิตยังไม่ค่อยมีอะไร
    แต่คิดว่าผมได้คำตอบและคำตอบต่างๆกำลังจะเปิดเผยขึ้นเรื่อยๆ เริ่มสว่างขึ้นเรื่อยๆ เริ่มรู้ขึ้นเรื่อยๆ
    ยังไม่ค่อยภูมิใจในชีวิตมาก ผลงานต่างๆก็ยังน้อย

การบำเพ็ญบารมีก็อยู่ในระยะเริ่มๆต้น ตัวเองก็ยังสร้างคุณประโยชน์ให้กับสาธารณะไม่พอเท่าที่ควรจะเป็น
    ผมสร้างประโยชน์ให้แก่คนจำนวณเพียงเป็นพันคนเอง ที่ตั้งใจไว้อยากจะสร้างประโยชน์ให้คนหลายล้านคนแบบกระจายไปทั่วโลก ให้คนหลายเชื่อชาติ
    โดยการเผยแผ่พุทธศาสนาบนเว็ป

คนเราเกิดมาบนโลกเพื่อบำเพ็ญบารมี ส่วนบนสวรรค์เป็นที่สำหรับเสพสุข

ชีวิตในปีนี้ อายุ30 ก็กะไว้ว่าจะเป็นปีแห่งการสร้างพระไตรปิฏกและฐานข้อมูล ปรับปรุงเว็ปพลังจิต
    ส่วนเรื่องชีวิตของตัวเอง เรื่องฐานนะ การสร้างฐานนะ รวยจน ก็จะไม่เน้นอะไรมาก ปล่อยไปตามสบายๆ ธรรมดาๆ

หลังจากวันเกิดแล้ว ผมจะขอเก็บตัวเอง ผมจะไม่ค่อยได้เข้ามาเขียนกระทู้และอ่านก็ทู้ และก็ไม่ค่อยได้มาดูแลบอร์ดและจะไม่มีเวลาติดต่อกับใครมาก ถ้าจะคุยกันหรือติดต่อกันก็คือเรื่องงานที่ทำร่วมกัน
    ต่อไปผมจะยุ่งมากๆ เวลาผมมีจำกัดช่วงนี้ เพราะต้องรับผิดชอบต่อการงานในชิวิตประจำวันที่มีเข้ามา ช่วงนี้ผมกำลัง Project อยู่ต้องใช้เวลาทำติดต่อกันเพื่อให้ชีวิตดำรงค์ไปได้

และผมจะเอาเวลามุ่งไปในงานสร้างพระไตรปิกฏและฐานข้อมูลตรงนี้จะใช้เวลาเยอะมาก และสร้างเนื้อหาใหม่ให้กับเว็ปพลังจิต ตอนนี้ต้องสร้างอีกเยอะ
    เลยทำให้ผมไม่สามารถเอาเวลามาเขียนอ่านกระทู้และดูแลบอร์ดได้ดังเดิม

ในใจก็ยังเป็นห่วงเว็ปบอร์ดอยู่ ถ้าเว็ปบอร์ดตกพลังจิตก็แย่เหมือนกัน ขอให้ผู้ดูแลบอร์ดในแต่ละห้องดูแลห้องตัวเองได้อย่างเต็มที่ เช่นการหาอะไรมาโพส คุยกับสมาชิกและ โปรโมทรูปในกระทู้แนะนำ เปลี่ยนรูปบ่อยๆ จะได้มีข้อมูลเคลื่อนไหวตลอด

ช่วงนี้ผมกำลัง Project หลายๆอย่าง อยู่ต้องใช้เวลาทำติดต่อกันนานๆ ไม่ค่อยมีเวลาว่าง ก็ขอบอกไว้พร้อมกันตรงนี้เลยนะครับ

หลังจากการเก็บตัวแล้ว หลังจากระยะหนึ่งแล้วผมจะกลับมาดังเดิม คิดว่าไม่นานมาก

สวัสดีครับบบ

9. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้พ่อชัยมีสติ รอบคอบ ห่วงตัวเองนะเพื่อวันดีๆข้างหน้า คิดถึงยายก้อมองดวงจันทร์บนฟ้านะคะ อิอิ งานคือค่าของคนนะคะคนดี ยายขอให้กำลังใจนะคะ

10. 1234

1234 บุคคลทั่วไป

PEK

สุขสันต์วันเกิดครับ พี่ websnow ขอให้มีแต่ความสุขมากๆคิดสิ่งใดขอให้สมปราถนาทุกทิวาราตรีนะครับ post เมื่อ 11 เมษายน 2548 ช้าหน่อยแต่ตั้งใจนะครับ คือเพิ่งเห็นน่ะ
    และก็ผมขอให้ส่วนบุญจากการทำหนังสือธรรมะโดยการคัดลอกจากเว็บพลังจิต ตามลิงค์ต่างๆนั้นทั้งหมดเลยครับ ( ผมคัดลอกเมื่อวันที่ 11 เมษายน 2548 นำไปให้วัดที่ อ.ชานุมาน จ.อุบล )
    เพียงวัดเดียวเท่านั้นครับตอนนี้

11. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบค่ะ ขอให้พี่ชัยทำงานให้เต็มที่เพื่อประโยชน์ต่าง ๆ จะเกิดแก่ทุก ๆ ท่าน เทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3 KB
      เปิดดู:
      70
  12. endu

endu เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2004
    จุดประสงค์ของเวบคงต้องการให้ชาวพลังจิตได้ศึกษาธรรมมะและนันทนาการมีความสุขกับเสียงดนตรี ซึ่งก็ได้เข้าไปอ่านทุกบอร์ดแต่ไม่ได้โพสเพราะคุยภาษาธรรมะไม่เก่งแต่ก็ฝึกปฏิบัติอยู่เสมอเพื่อให้คุณค่าของความเป็นคนสมบูรณ์ สำหรับเอ็นดูคงฝังตัวอยู่ที่ห้องมิวสิคคุยสนุกสนานกับเพื่อนฝูง เพื่อให้ตรงคอนเซฟห้อง แต่ก็จะแวะเวียนอ่านสิ่งดีดี ที่เพื่อนนำเสนอให้อย่างสม่ำเสมอ

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    อ่านความเห็นคุณเวบความเห็นนี้สัมผัสกับความลำบากเหนื่อยล้าของคุณจัง
    ชีวิตคือการต่อสู้บางคน 30 ยังไม่ได้เริ่มต้นแม้แต่จะคิด
    คุณเวบคิดอะไรเยอะมาก คงจะดำเนินชีวิตได้อย่างมีคุณค่าตลอดไป
    เวบนี้น่ารักมากเพราะเวบมาสเตอร์มีธรรมะในใจ ขอเป็นกำลังใจนะคะ