วัตถุมงคล หลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง จ.ชัยนาท

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnawit2524, 6 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. punnawit2524

punnawit2524 เป็นที่รู้จักกันดี

หรืออาจจะเป็นด้วยหัวข้อ ที่ตั้งไว้ว่า วัตถุมงคลหลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง จ.ชัยนาท ศิษย์เอกหลวงพ่อผินะ จึงทำให้ท่านเข้าใจว่าผมเป็นศิษย์อะไรทำนองนี้ก็ต้องขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิด ส่วนบางท่านที่ขอคาถามาบางทีผมก็ตอบ ไปทาง PM เพื่อเวลาที่เขาไม่ได้เข้ามาในบอร์ดจะได้เปิดอ่านที่ข้อความส่วนตัว

ปัณณ์วิชญ์ ชื่นสมบัติ

2. punnawit2524

punnawit2524 เป็นที่รู้จักกันดี

คือในความหมายที่ผมตั้งชื่อกระทู้ว่า วัตถุมงคลหลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง ศิษย์เอกหลวงพ่อผินะ

คือความหมายคือหลวงพ่อเอิบท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อผินะ แต่ตอนนี้ได้ลบไปแล้วเพื่อไม่ให้เกิดการเข้าใจผิด เหลือเฉพาะ วัตถุมงคลหลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง จ.ชัยนาท

ต้องขออภัยมาณที่นี้ด้วยที่ทำให้เข้าใจผิดครับ

3. punnawit2524

แต่ในส่วนข้อความนี้ หลวงพ่อเอิบตั้งใจสร้างมากเพื่อบูชาครูผู้ถ่ายทอดวิชาให้ หลวงพ่อผินะ ไปรับเป็นลูกศิษย์ตั้งแต่เมื่อไรเร๋อครับ !!<!-- google_ad_section_end -->

รับเป็นศิษย์เมื่อไรนั้น ครั้งหน้าถ้ามีโอกาสจะเรียนถามหลวงพ่อเอิบให้ครับ เพราะตอนไปวัดท่านผมไม่ได้คุยกับท่านในประเด็นนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2009
  4. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    จเย็นๆครับ

คุณ kikujams เรื่องหลวงพ่อ เอิบ ถ้าได้อ่านจากหนังสือ หลายเล่ม ผมก็เข้าใจแบบเดียวกับคุณ ปัณ เพราะหนังสือส่วนใหญ่ เค้าลงไว้อย่างนั้น แต่ถ้าคุณ kikujams
    มีข้อมูล เบื้องลึก อะไร อยากจะชี้แจงในส่วนนี้ ผมก็ว่าเป็นการดี ถ้าจะมาคุยกันในส่วนรายละเอียดนะครับ ผิดถูกประการใดก็มาคุยกันดีกว่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2009
  5. นาระกันทา

นาระกันทา เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆนะครับ
    คนไทยด้วยกัน

6. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    รอความจริงอยู่คราบ

7. BANJONG.L

BANJONG.L เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    เมื่อวันเสาว์ที่ผ่านมาผมไปที่วัดโชคดีได้พบท่าน บูชาวัตถุมงคลมานิดหน่อยแล้วขอให้ท่านอฐิษฐานจิตท่านก็ทําให้ ท่านทําให้นานมาก ท่านใจดี ตอนนี้ท่านกําลังสร้างศาลา ท่านเล่าว่าท่านสร้างเมรุเสร็จแล้วมีคนมาใช้มากเวลาที่น้ำท่วม ส่วนใหญ่วัดแถวนั้นน้ำท่วม โบสถ์ก็ดูเหมือนจะยังไม่เสร็จ วัดไม่ไกลจากกรุงเทพ ใครไปชัยนาท นครสวรรค์มองเป็นทางผ่านก็ขอเชิญไปทำบุญ วัดเล็กๆสงบดี

8. punnawit2524

ขอบคุณครับ ที่แบ่งประสบการณ์ดีๆให้รับทราบกัน

9. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2009
  10. krit90

krit90 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    หลวงพ่อผินะ ปิยธโร<O[​IMG]</O[​IMG]
    (วัดพระสนมลาววรวิหาร อ.หนองแค จ.สระบุรี)<O[​IMG]</O[​IMG]
    พระผุ้ทรงอภิญญา พระผู้ละกิเลส มีจิตเป็นอัศจรรย์ <O[​IMG]</O[​IMG]
    มีฤทธิ์อภิญญาเหลือเชื่อ วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์

"มนุษย์ยังมีกิเลสหนาอยู่ถือตน ถือกู เนี่ยแหละหนา...มนุษย์...
    พระท่านไม่รู้เรื่องด้วยหรอกนะ ท่านไม่มายุ่งเรื่องแบบนี้เหรอครับ
    ไม่ได้ว่าใครนะครับ โทษนะครับ"

พอดีผ่านอ่านกระทู้เข้าพอดี ไม่บังอาจสอนสั่งใครได้นะครับ ผมเองก็กิเลสหน้าอยู่ครับ
    ขึ้นชื่อว่าพระแล้ว เราออกมาตำหนิ นินทา ผมว่าเรากำลัง ปรามาสท่าน นะครับ ดีชั่วเราไม่มีสิทธิติดสินครับ
    การปรามาสพระนั้น ท่านว่าตกนรกอเวจีอย่างเดียวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2009
  11. punnawit2524

ครับผมท่านที่เคยไปวัดและวัตถุมงคลหลวงพ่อเอิบจะรู้ครับ ท่านที่เช่าพระไปท่านจะนำไปใส่บาตรและปลุกเสกให้อีกครั้งนึงซึ่งนานมาก โดยท่านอัญเชิญครูบาอาจารย์ท่านต่างๆ รวมทั้งหลวงพ่อผินะ วัดสนมลาโดยว และถ้าใครได้พูดคุยจะรู้ว่าท่านเป็นพระที่มีความเมตตา พัฒนาวัดอย่างต่อเนื่อง ผมศรัทธาทั้งหลวงพ่อผินะ และหลวงพ่อเอิบครับ

12. punnawit2524

เหรียญพระจันทร์ยิ้ม หนุมานชิงชัยหาวเป็นดาวเป็นเดือน เนื้อตะกั่วตอกโค๊ต หลวงพ่อเอิบ วัดซุ้มกระต่าย เลี่ยมสวยๆพร้อมใช้

พุทธคุณ แคล้วคลาดปลอดภัย ชนะอุปสรรคทั้งมวล รวมทั้งหน้าที่การงานดี

บูชา 0 บาท ปิดรายการครับ

ท่านที่สนใจพระรายการใด ติดต่อ นายปัณณืวิชญ์ ชื่นสมบัติ
    เบอร์โทร 0841077356
    Email punnawit2524@gmail.com

ติดต่อโอนเงินที่
    บัญชี นายปัณณ์วิชญ์ ชื่นสมบัติ
    บัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาอุทัยธานี บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 619-0-20913-0<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      47.8 KB
      เปิดดู:
      157
      ขนาดไฟล์:
      47.2 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      42 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      39.5 KB
      เปิดดู:
      105
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2010
  13. punnawit2524

นานาจิตตังครับ

14. ท่าเกย

ท่าเกย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    http://palungjit.org/threads/วัตถุมงคลยอดขลัง-พลังเวทสุดมหัศจรรย์-หลวงพ่อผินะ-ปิยธโร.38726/page-91

แล้วถ้ามีรุ่นที่คล้ายกันแบบนี้ออกมา อยู่ในสนามพระหรือตามแผงล่ะพวกกองเชียร์ทั้งหลายจะว่าอย่างไรใครรู้จักเบื้องหลังนายทุนกลุ่มนี้บ้างไหม..ทำไมถึงทำแบบนี้ฝากถามลูกศิษย์หรือเจ้าอาวาสวัดสนมลาวเลยก็ได้ ว่าพิมพ์เหมือนกันแบบนี้จะให้แยกอย่างไร มีลิขสิทธิ์ไหม....แล้วที่บอกว่าเป็นศิษย์จริงหรือไม่....ถ้าเป็นจริงทำไมทำของเลียนแบบครูอาจารย์...จะวัดรอยเท้าหรืออย่างไร....ไม่ทราบว่าพระที่องค์ที่ปลุกเสกนั้นท่านรู้ความจริงหรือเปล่าว่าท่านกำลังทำอะไรอยู่.....ทำไมไม่ทำแบบวัดตำหนักหรือที่ท่านอโสโกทำล่ะ...ใครช่วยตอบทีอย่ามัวแต่เชียร์กันอยู่เลย....แบบว่าเลี่ยนน่ะ...

ผมเองไม่มีข้อมูลหรือข้อธรรมะ เหมือนคุณ KIKU..นะครับแต่ในความคิดของผมแล้วศรัทธาในหลวงพ่อผินะท่านมาก และผมก็ประสบผลสำเร็จมาหลายๆเรื่อง พยายามช่วยปกป้องชื่อเสียงของหลวงพ่อท่านมาตลอดเท่าที่จะทำได้ เหมือนที่ผมโพสท์ไปในกระทู้ข้างบน...การจะสร้างวัตถุมงคลแต่ละอย่างต้องลงทุนสูงมากในเมื่อบอกว่าวัดกำลังเดือดร้อนสร้างโน่นสร้างนี่ ผมก็ขออนุโมธนาบุญนี้ด้วย...แต่จะต้องมีกลุ่มนายทุนที่มาลงทุนให้วัดแล้วแสวงหาผลประโยชน์กันอย่างน่าเกลียดที่สุด..ในความคิดผมหลวงพ่อเอิบ ท่านจะหาทุนหรือปัจจัยมาสร้างวัดท่านโดยการออกวัตถุมงคล.....ก็น่าจะทำให้มันบริสุทธิ์ ผุดผ่องเป็นรูปแบบหรือเอกลักษณ์ ของท่านเองเลยจะได้ไม่ต้องให้มีข้อครหาว่าเลียนแบบหลวงพ่อผินะ......เมื่อก่อนเห็นแค่ ปลัดตัวจิ๋วเป็นโลหะหรืออะไรซักอย่าง..ก็ยังพอจะทำใจได้..เพราะเห็นบอกจะนำไปสร้างวัด....แต่หลังๆมันชักจะหนักข้อขึ้นเรื่อยๆ ไม่ใช่หลวงพ่อเอิบนะครับ....แต่เป็นพวกนายทุนและพวกนายหน้าที่นำของมาขายกันให้เกลื่อน......นี่คุณๆ กะว่าจะเอาให้เหมือนหลวงพ่อผินะท่าน ทุกรุ่นเลยหรือ.....อยากจะรู้จริง....ไม่อายบ้างหรือครับ.....กรรมมีจริงนะครับ...ผมเห็นมากับตาของผมเองแล้ว..คนที่คิดไม่ดี ทำไม่ดีกับหลวงพ่อผินะท่าน...ระวังไว้

15. punnawit2524

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. punnawit2524

วันนี้จะอัพเดท รายการที่เหลือ

17. punnawit2524

สรุปค่าบูชา วัตถุมงคล หลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง

1.ชูชกเนื้อสตางค์ รุ่นแรก 430 บาท หน้า 1
    2.ปลัดชมดเนื้อว่าน รุ่นแรก เนื้อสีชมพู 200 บาท หน้า 1

3.ปลัดชมดเนื้อว่าน รุ่นแรก เนื้อสีเหลือง 200 บาท หน้า 1
    4. แหวนรุ่นแรก หัวแหวนเป็นรูปหลวงพ่อเดิม 200 บาท หน้า 1
    5. เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อเดิม 300 บาท หน้า 1
    6. ปลัดสาริกา ยาว 6 ซม เนื้อไม้ขนุน 199 บาท หน้า 1
    7.ผ้ายันต์นารายณ์ทรงครุฑ 199 บาท หน้า 1
    8. ปลัดชมด เนื้อทองแดง ตาไฟ 430 บาท หน้า 2
    9.ล๊อกเกตหลวงพ่อผินะ รุ่นบูชาครู 440 บาท หน้า 2
    10.ลูกสวาทพยาเทครัว 199 บาท หน้า 2
    11. ปลาชะโดตีแปลงรุ่นแรก 330 บาท หน้า 3
    12.ตะกรุดขุนแผนสะกดทัพ 450 บาท หน้า 6
    13.เบี้ยแก้หลวงพ่อเอิบ 600 บาท
    14 ตะกรุดนางสิบสอง ยาว 1 นิ้ว 200 บาท หน้า 9

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

18. punnawit2524

ชูชก ลอยองค์ขนาดห้อยคอ หลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง จ.ชัยนาท เนื้อเรซิ่น สูงประมาณ 2 ซม หลวงพ่อจารยันต์นะใต้ฐาน

บูชา 209 บาท

ท่านที่สนใจพระรายการใด ติดต่อ นายปัณณืวิชญ์ ชื่นสมบัติ

บัญชี นายปัณณ์วิชญ์ ชื่นสมบัติ
    บัญชีธนาคารกรุงไทย สาขาอุทัยธานี บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 619-0-20913-0<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      34.2 KB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      30.9 KB
      เปิดดู:
      197
      ขนาดไฟล์:
      22.7 KB
      เปิดดู:
      96
  19. punnawit2524

ผ้าเช็ดหน้าพระลักษณ์หน้าทอง ผุดผ่องงามตา มหาเสน่ห์ร่ำรวย หลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง ขนาด กว้างยาว ประมาณ36 ซม

บูชา 209 บาท

เลขที่บัญชี 619-0-20913-0<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเป็นศิษย์ก้นกุฎิ หลวงพ่อผินะไม่ใช่หรือ? เห็นเขาลงหนังสือต่างฯ ไว้อย่างนี้นานเเล้ว

ผมก็เคยเช่าของท่านเหมือนกัน เห็นท่านทำของคล้ายท่านผินะ

เห็นเถียงกันเลยงงฯฯ?

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้