วัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา จ.เพชรบุรี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้ำหนาว, 21 พฤษภาคม 2020.

1. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

2. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับ

3. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับ

4. ryuma9

ryuma9 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2017
    รายการ149 และ 150 โอนตังแล้วครับ ที่อยู่แจ้งทางpm

5. น้ำหนาว

รายการที่ 154 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อตะกั่ว จารเยอะพิเศษ

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2548 ถือว่าเป็นเหรียญยอดนิยมรองจากเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อตัดครับ ถือว่าเป็นเหรียญที่มีจำนวนการสร้างไม่มาก ในปัจจุบันส่วนของเนื้อเงินราคาเช่าหาก็แซงเหรียญรุ่นแรกไปแล้ว นอกจากนี้ยังเป็นเหรียญที่เล่นหาได้ง่ายที่สุดเพราะมีหลายโค๊ดหลายลายมือให้เล่นหา

นอกจากนี้ในส่วนของการสร้างก็ถือว่าเป็นรุ่นที่พิถีพิถันมากที่สุดรุ่นหนึ่งเลยครับ เนื่องจากจะมีการนำเอาชนวนต่างๆมากมายไปหลอมและรีดออกมาเป็นแผ่นก่อนที่จะนำไปปั๊มออกมาเป็นเหรียญครับ

ด้านหลังบรรจุยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ถือว่าเป็นยันต์ใหญ่ที่หลวงพ่อตัดท่านเองก็ชอบมากๆ
    ประสบการณ์จะเน้นไปทางคำคูนหนุนดวงชะตา เลื่อนขั้นเลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง ปกป้องคุ้มครองทั้งจากสิ่งที่มองเห็นและมองไม่เห็น ซึ่งประสบการณ์เหล่านี้มิได้ยกเมฆมาเขียนแต่อย่างใด มีผู้ประสบเรื่องราวต่างๆมาเล่าให้ผมฟังเองก็หลายคน นอกจากนี้ยังเคยมีคนบอกว่าเหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่ “สว่างที่สุด” ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาอีกด้วย

สำหรับผู้ที่กำลังมองหาเหรียญของหลวงพ่อตัด วัดชายนาที่จะนำไปอาราธนาบูชาแบบเหรียญเดียวจบ ส่วนตัวผมเองก็ขอแนะนำเหรียญรุ่นนี้ครับ เพราะมากประสบการณ์ เล่นหาง่าย และพิจารณาง่ายที่สุดอีกรุ่นหนึ่งของเหรียญหลวงพ่อตัด วัดชายนา เรียกว่าเป็น เหรียญดี อนาคตไกลครับผม

เหรียญนี้เป็นเหรียญเนื้อตะกั่ว สร้างทั้งหมดเพียง 1000 เหรียญ สภาพคัดสวยมากๆ จมูกไม่โดน ซึ่งหายากมากๆครับผมสำหรับเหรียญเนื้อตะกั่วสภาพนี้ จารโดยพระอาจารย์ทิน และท่านเมตตาจารคาถาหัวใจสีวลีเพิ่มให้แน่นๆ ตอกโค๊ด ต หยดน้ำที่หูเหรียญคมชัด หายากครับผม
    อีกหนึ่งเหรียญที่เก็บเหรียญเดียวจบ

มีผู้บูชาแล้วครับผม

01B3C93C-DD6B-449A-A88D-79A692CEC3ED.jpeg 26A1BB14-C77E-404B-A5D3-EEAF5D4EC3CE.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2022
  6. น้ำหนาว

รายการที่ 155 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อฝาบาตรพิเศษ "ผ่านชนวนทองแดง จารพิเศษ"

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2548 ถือว่าเป็นเหรียญยอดนิยมรองจากเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อตัดครับ ถือว่าเป็นเหรียญที่มีจำนวนการสร้างไม่มาก ในปัจจุบันส่วนของเนื้อเงินราคาเช่าหาก็แซงเหรียญรุ่นแรกไปแล้ว นอกจากนี้ยังเป็นเหรียญที่เล่นหาได้ง่ายที่สุดเพราะมีหลายโค๊ดหลายลายมือให้เล่นหา

นอกจากนี้ในส่วนของการสร้างก็ถือว่าเป็นรุ่นที่พิถีพิถันมากที่สุดรุ่นหนึ่งเลยครับ เนื่องจากจะมีการนำเอาชนวนต่างๆมากมายไปหลอมและรีดออกมาเป็นแผ่นก่อนที่จะนำไปปั๊มออกมาเป็นเหรียญครับ

สำหรับเหรียญเนื้อฝาบาตรบางส่วนจะสามารถพบเจอผิวที่ติดชนวนทองแดงด้วย เนื่องจากมีการใส่แผ่นชนวนทองแดงเข้าไปที่เบ้าหลอมเบ้าหนึ่งก่อนจะรีดออกมาเป็นแผ่น แล้วนำไปปั๊มออกมาเป็นเหรียญ ซึ่งเหรียญที่ติดชนวนทองแดง หรือผ่านแดงทั่วทั้งเหรียญนี้จะมีจำนวนราวๆ 500 เหรียญเท่านั้นครับ จึงเป็นที่นิยมและต้องการของผู้สะสม

ด้านหลังบรรจุยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ถือว่าเป็นยันต์ใหญ่ที่หลวงพ่อตัดท่านเองก็ชอบมากๆ
    ประสบการณ์จะเน้นไปทางคำคูนหนุนดวงชะตา เลื่อนขั้นเลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง ปกป้องคุ้มครองทั้งจากสิ่งที่มองเห็นและมองไม่เห็น ซึ่งประสบการณ์เหล่านี้มิได้ยกเมฆมาเขียนแต่อย่างใด มีผู้ประสบเรื่องราวต่างๆมาเล่าให้ผมฟังเองก็หลายคน นอกจากนี้ยังเคยมีคนบอกว่าเหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่ “สว่างที่สุด” ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาอีกด้วย

สำหรับผู้ที่กำลังมองหาเหรียญของหลวงพ่อตัดวัดชายนาที่จะนำไปอาราธนาบูชาแบบเหรียญเดียวจบ ส่วนตัวผมเองก็ขอแนะนำเหรียญรุ่นนี้ครับ เพราะมากประสบการณ์ เล่นหาง่าย และพิจารณาง่ายที่สุดอีกรุ่นหนึ่งของเหรียญหลวงพ่อตัด วัดชายนา เรียกว่าเป็น เหรียญดี อนาคตไกลครับผม

เหรียญนี้สภาพเหรียญคัดสวยเดิม ตอกโค๊ดเฑาะว์ด้านหน้า เป็นเอกลักษณ์ของชุด "ผ่านชนวนทองแดง" จารพิเศษกว่าเหรียญเนื้อทั่วไปที่ปกติจะจารตัวนะ โดยเหรียญนี้พระอาจารย์ท่านจาร พุทธโธ ที่ซ้ายขวามาแต่เดิม เพื่อเป็นการแยกว่าเหรียญชุดนี้พิเศษ หายากมากๆครับผม เลี่ยมพลาสติกพร้อมแขวนบูชา

มีผู้จองบูชาแล้วครับผม

CB7699FD-8292-48B0-9664-AC6DA7575342.jpeg 65E10346-2EBB-4124-B54B-27F418C73973.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2022
  7. น้ำหนาว

รายการที่ 156 พระขุนแผนรุ่นสอง เนื้อตะกั่ว หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548

ขุนแผนรุ่นสองเป็นอีกหนึ่งพิมพ์ที่ประสบการณ์ในวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด วัดชายนาไม่ว่าจะเป็นด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด คงกระพัน เรียกว่าครบครันทั้งบู๊และบุ๋นครับ
    สำหรับขุนแผนรุ่นสองเนื้อตะกั่วของหลวงพ่อตัดนี้ สร้างออกมาไว้ราวๆ 30 องค์เท่านั้น อีกหนึ่งของแรร์ประจำสายวัดชายนาเลยครับผม องค์นี้สภาพสวยมากๆ จมูกโด่งไม่มียุบ หาองค์ต่อไปไม่ง่ายแน่นอนครับ ด้วยจำนวนการสร้าง

CF2CA3CC-41F7-4807-A7A0-CBFD886D225A.jpeg 3A8CA20B-374A-4283-AEE0-E5ED4FEA8F58.jpeg

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2021
  8. น้ำหนาว

รายการที่ 157 เหรียญอายุวัฒนมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา หรือเรียกสั้นๆว่าเหรียญจิ๊กโก๋เล็ก ปี 2550

เหรียญนี้เป็นเนื้ออัลปาก้า สร้างเพียง 300 เหรียญเท่านั้น หายากครับ
    รุ่นนี้เป็นอีกหนึ่งรุ่นที่วางรูปแบบได้สวยงามมาก แถมข้อมูลการสร้างชัดเจน ประสบการณ์เด่นชัด และยังอาราธนาทำน้ำมนต์ได้

ผมเองไปนั่งคุยกับพระอาจารย์ทินหลายๆครั้ง ท่านก็ยังแนะนำให้ลูกศิษย์ลูกหาเก็บกันไว้บ้าง เพราะเหรียญนี้ดีทุกทาง ยันต์ด้านหลังก็เป็นยันต์ใหญ่ที่หลวงพ่อตัดท่านชอบและกำหนดให้ใช้เอง คือยันต์ตรีนิสิงเห และ มงคลจักรวาลน้อย เป็นบทที่พระเกจิมักจะใช้เวลาสวดอวยพรให้ลูกศิษย์ลูกหา ให้มีความเจริญขึ้นทั้ง 7 ประการ

เหรียญนี้สวย และ พิเศษ พระอาจารย์ทินเมตตาจารให้จนแน่นเหรียญทั้งหน้าและหลัง
    ของดีราคาเบาๆ ปัจจุบันราคาค่อยๆขยับขึ้นแล้วเนื่องจากประสบการณ์ที่บอกต่อกันปากต่อปาก ไม่ต้องมีเซียนมาเชียร์หรือปั่นครับผม
    อีกหนึ่งวัตถุมงคลราคาย่อมเยาว์ที่ผมแนะนำว่าดีจริงๆ คุ้มตัวท่านได้แน่นอน

มีผู้บูชาแล้วครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2022
  9. น้ำหนาว

รายการที่ 158 พระกริ่งเสาร์ 5 หลวงพ่อตัด วัดชายนา เนื้อชนวน ปี 2550

ถ้าจะพูดถึงบรรดาพระเครื่องของหลวงพ่อตัด วัดชายนาแล้วก็ต้องพูดถึงพระที่เรียกว่ามีคุณวิเศษมากมายที่แม้กระทั่งว่าอธิษฐานตัดรุ้งได้ ก็คือ “พระกริ่ง”

พระกริ่งเสาร์ 5 ปลุกเสกในฤกษ์ เสาร์ 5 ของปี 2550 โดยมีจุดมุ่งหมายคือนำรายได้ไปสร้างหอฉันของวัดชายนา โดยพระกริ่งที่นำมาลงนี้เป็นเนื้อชนวน จัดสร้างทั้งหมดเพียง “108 องค์เท่านั้น” มีการตอกโค๊ดและรันหมายเลข ไม่มีจำหน่าย แจกพระและผู้ออกแรงและทุนทรัพย์ช่วยงานเท่านั้น

พระกริ่งเสาร 5 เนื้อชนวนนี้จะพิเศษตรงที่เป็นชนวนที่เหลือมาจากการหล่อท้าวเวสสุวรรณชนวนที่ได้รับมาจากพระอาจารย์อิฎฐ์ วัดจุฬามณี จ.สมุครสงคราม และหลวงพ่อตัดท่านก็เมตตาจารและเสกชนวนนั้นอีกครั้ง โดยเป็นเนื้อชนวนล้วนๆ ไม่มีโลหะอื่นเจือปนเลย

ในปัจจุบันนี้พระกริ่งของหลวงพ่อตัดเริ่มกลับมาได้รับความนิยมอีกครั้งเนื่องจากว่ามีผู้เริ่มเข้ามาศึกษาและได้รับรู้ถึงคุณวิเศษในพระกริ่งของวัดชายนามากขึ้น โดยหนึ่งในพระกริ่งที่คนตามหา หรือแม้กระทั่งศิษย์ของวัดจุฬามณียังมาตามเก็บก็คือ พระกริ่งเสาร์ 5 เนื้อชนวน ที่หลอมมาจากชนวนของหลวงพ่ออิฎฐ์ วัดจุฬามณี และด้วยจำนวนการสร้างที่ไม่มาก เพียง 108 องค์ จึงทำให้ติดอันดับหนึ่งในพระกริ่งหายากของหลวงพ่อตัด วัดชายนา แต่ตอนนี้ราคายังเบาๆอยู่ครับผม ผมก็บอแนะนำให้ผู้ศรัทธาลองหาเช่าบูชากันดูนะครับ พระกริ่งของหลวงพ่อตัดนั้นคุณวิเศษมากมาย คุ้มตัวท่านได้แน่นอน

พระกริ่งองค์นี้หมายเลข ๖๓ ผลรวม ๙ มงคล สภาพสวย จมูกไม่บี้แบน หายากมากๆครับผม

A5C15F12-C8FB-4D06-9E72-E4B3C0193578.jpeg 216835BF-CE8E-4F52-BD39-7CC44ECA5DE8.jpeg 53D74FB1-CBEE-47D5-A3A0-70E1548EC276.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2021
  10. น้ำหนาว

รายการที่ 159 ตะกรุดเงินแท้ หลวงพ่อตัดจารเอง ลายมือมาตรฐานนิยมสุด

หากจะพูดถึงที่สุดของตะกรุดวัดชายนา ก็คงหนีไม่พ้นตะกรุดลายมือหลวงพ่อตัดจารเอง ซึ่งเป็นที่ใฝ่ฝัน ต้องการได้มาบูชาของผู้ศรัทธาหลวงพ่อมากๆ ด้วยเหตุผลหลายประการ เช่น

- ตะกรุด 99% ที่ออกจากวัดชายนาทุกยุค ไม่ว่าจะยุคต้น ยุคกลสง ยุคปลายนั้น หลวงพ่อตัดไม่ได้เป็นผู้จารเอง โดยจะเป็นการจารของพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันเป็นหลัก และเป็นการจารจากศิษย์ที่ได้รับการครอบครูจารหลวงพ่อตัดอีกหลายท่าน รวมถึงพระและเณรที่บวชในสมัยนั้นๆช่วยกันจาร หลวงพ่อตัดท่านปลุกเสกเพียงอย่างเดียว

- หลวงพ่อตัดไม่ได้จารตะกรุดให้พร่ำเพรื่อ หากมีผู้ศรัทธานำแผ่นโลหะเข้าไปขอให้หลวงพ่อตัดท่านจารตะกรุดแล้ว ถ้าเข้าไปไม่ถูกเวลาก็จะโดนเอ็ดตะโรออกมาอย่างแน่นอน เพราะหลวงพ่อตัดท่านถือว่าคนไม่มีกาละเทศะ มันไปไม่ถึงไหน

- หลวงพ่อตัดท่านมรณะภาพไปร่วม 11 ปีแล้ว จะหาพระที่เชี่ยวชาญในพระเวทย์ พลังจิตเร็วและแรงเหมือนตัวท่านนั้นก็ไม่ง่าย

นี่ก็เป็นเหตุผลบางส่วนที่ทำไมผู้ศรัทธาจึงใฝ่ฝันตะกรุดที่หลวงพ่อตัดท่านจารเอง โดยตะกรุดที่หลวงพ่อจารนั้น จะพบมากเป็นตะกรุดตะกั่ว เนื่องจากเป็นวัสดุที่หาได้ง่าย รองลงมาก็จะเป็น ทองเหลือง ทองแดง เงินที่เป็นโหะผสม(แปะตั๊ง) ที่ไม่ค่อยจะเจอ และหายากก็คือโลหะมีค่าทั้งหลายเช่น แผ่นเงินแท้ ทองคำแท้ และนาคแท้ แต่ทั้งหมดทั้งมวลคือตะกรุดที่เป็นลายมือหลวงพ่อตัดจารเองนั้นจะมีคุณค่ามากๆและเป็นที่หวงแหนสำหรับศิษย์วัดชายนา

ในปัจจุบันมีการปลอมแปลงลายมือหลวงพ่อตัดขึ้นโดยกลุ่มคนชั่วกลุ่มหนึ่ง และวางขายในราคาถูกๆ ซึ่งลายมือที่จารนั้นก็ไม่ได้เหมือนลายมือหลวงพ่อตัดแต่อย่างใด ทำมาเพื่อหลอกขายผู้ศึกษาสะสมใหม่ จึงอยากจะเตือนผู้ที่เริ่มสนใจให้ระมัดระวังเรื่องของเก๊ ศึกษาให้ดี หรือปรึกษากับผู้รู้ก่อนเช่าหาครับ

ตะกรุดดอกที่ลงนี้เป็นตะกรุดเนื้อเงินแท้ ยาว 1.8 นิ้ว ไซส์กำลังน่าขึ้นคอบูชาเลยครับ
    ซึ่งปกติแล้วตะกรุดที่หลวงพ่อท่านลงนั้นมักจะลงไว้ทางกันปืน แคล้วคลาด คงกระพัน หรือเรียกกันว่าทางอุดๆอัดๆสไตล์หลวงพ่อตัด แต่ตะกรุดดอกนี้พิเศษตรงที่ หลวงพ่อตัดท่านลงลายลิขิตไว้ทางด้านเมตตามหานิยม โชคลาภล้วนๆ

โดยศิษย์รุ่นเก่าๆท่านเคยบอกไว้ว่าถ้าหากเป็นยันต์ทางด้านเมตตาโชคลาภ ที่ลงบนแผ่นโลหะมีค่าเช่นแผ่นทองคำ หรือแผ่นเงินแท้ หลวงพ่อตัดท่านจะเสกด้วยวิชามนต์จินดามณี อันเป็นอีกหนึ่งวิชาสำคัญของสายวัดชายนา ซึ่งตะกรุดลักษณะนี้หาพบยากมากครับ

ในมุมมองของผม ต่อไปจะหาลายมือหลวงพ่อตัดแท้แท้ยากมากขึ้นเยอะครับ

หากผู้ศรัทธาต้องการบูชาตะกรุดที่หลวงพ่อตัดท่านจารเองแบบแท้แท้ มาตรฐานนิยม คุ้มตัวได้ ตะกรุดดอกนี้ไม่ผิดหวังครับผม

11. ryuma9

จองครับ

12. น้ำหนาว

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับผม

13. ryuma9

โอนตังแล้วครับ

14. น้ำหนาว

ไม่ว่าเราจะรู้จักหลวงพ่อตัด ปวโร แห่งวัดชายนาในช่วงเวลาไหน มุมไหนก็ตาม แต่ระหว่างทางที่หลวงพ่อตัดท่านปฏิบัติเสมอมาตลอดเวลาที่ท่านครองเพศบรรพชิตก็คือ การเป็นสาวกที่ดีขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า

มีหลายๆคำสอนที่ลูกศิษย์ที่เพียรเสาะหาแต่วัตถุมงคลอย่างเดียวไม่ค่อยรับทราบ ดั่งเช่นประโยคที่ผู้เขียนหยิบยกมาก็คือ

" มีบาตรไม่โปรด มีโบสถ์ไม่ลง อาบัติไม่ปลง เป็นสงฆ์ได้อย่างไร "

และในขณะที่เราอยากได้อยากมีสิ่งใดนั้น หลวงพ่อตัดท่านก็เคยสอนไว้อีกว่า

" ไม่โลภ ไม่ถูกลวง ไม่หวงไม่เสียเปรียบ "

หากเราเชื่อว่าวัตถุมงคลนั้นจะช่วยให้ เรามี เราพบหลายสิ่งหลายอย่างที่เราคาดหวัง ไม่ว่าจะเป็น โชคดี โชคลาภ ความรัก ปกป้องคุ้มครอง ซึ่งผมก็เชื่อว่าวัตถุมงคลหลวงพ่อตัดนั้นก็หวังพึ่งได้ช่วยได้ ด้วยพลังจิตที่ท่านถ่ายทอดใส่ไว้ให้ในวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกไว้

แต่ถึงกระนั้นก็ตาม ถ้าเราคิดในอีกมุมหนึ่ง การบูชาวัตถุมงคลนั้นก็ควรจะมีแง่มุมของการระลึกถึงคำสอน ความดีงาม การยับยั้งชั่งใจในการไม่สร้างกรรมชั่วด้วย ถ้าคิดได้แบบนี้แล้ว พลังหรือเกราะแห่งพุทธคุณ ก็น่าจะสัมฤทธิ์ผลได้สูงสุดตามเจตนาของผู้ปลุกเสกที่ได้บรรจุพลังพุทธาคมไว้

15. น้ำหนาว

เรื่องราวเกี่ยวกับตะกรุดของหลวงพ่อตัด วัดชายนาเบื้องต้น และประสบการณ์เกี่ยวกับตะกรุดหลวงพ่อตัด ที่มีผู้ศรัทธาทำเป็นวีดีโอไว้ ลองเข้าไปฟังกันนะครับ

16. น้ำหนาว

รายการที่ 160 พระปิดตาผงพรายกุมาร หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2550 พิธีวันเพ็ญ

หากมีคำถามว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดมีผงพรายด้วยหรือ? ก็ต้องบอกว่ามีครับ สร้างน้อย และหายากครับ โดยผงพรายกุมารนี้พระอาจารย์ทินได้รับการถวายมาจากศิษย์ของหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ วัตถุมงคลเท่าที่ทราบข้อมูลแน่ชัดที่ผสมด้วยผงพรายกุมาร จะมีพิมพ์พระขุนแผน พิมพ์พระปิดตา และลูกอมผงพรายกุมาร แต่ละอย่างมีจำนวนไม่มากครับ พระขุนแผนก็มีหลักสิบ พระปิดตาก็มีหลักร้อยต้นๆเท่านั้น แนะนำว่าให้ดูดีๆ ศึกษาเนื้อพระดีๆเพราะปัจจุบันมีการยัดเป็นผงพรายกุมารกันเยอะครับ

พระปิดตาผงพรายกุมารชุดนี้ หลวงพ่อตัดปลุกเสกในฤกษ์เดียวกันกับพระปิดตาเยี่ยวชะนี คือวันเพ็ญ ปี 2550 วันที่ปลุกเสกของด้านเมตตามหานิยมขึ้นนัก

มีเรื่องเล่าจากคือขณะที่กดพิมพ์พระ ปั้นลูกอมที่ผสมผงพรายกุมารกันอยู่ที่วัดนั้น คนที่ร่วมลงมือสร้างมีสายโทรศัพท์เข้า พอรับสายแล้ว ปลายสายก็ถามมาว่า “อยู่ที่ไหน ทำไมได้ยินเสียงเด็กดังไปหมด” ซึ่งในขณะนั้นเองอยู่ที่วัดมีแต่รุ่นเก๋าๆ ไม่มีเด็กสักคน และเหตุการณ์นี้ก็ได้เกิดขึ้นอีกครั้งในวันที่หลวงพ่อตัดปลุกเสกครับ ปัจจุบันไม่ค่อยพบเจอแล้วนะครับสำหรับชุดผงพรายกุมาร เพราะประสบการณ์ด้านเมตตามหานิยมสูง

ปิดตาองค์นี้ฝังตะกรุดหนึ่งดอก สภาพไม่ผ่านการใช้งาน สวยเดิมๆครับผม พระอาจารย์ทินเมตตาจารนะเมตตากำกับให้ด้านหลัง

มีผู้บูชาแลวครับผม

399E6012-7798-4F6B-A3DE-834FF1F7339F.jpeg DD1881A2-405E-49DA-85A5-0F0932E5E296.jpeg

17. น้ำหนาว

รายการที่ 161 ล็อกเก็ตพระพิฆเนศ รวยสมปรารถนา หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2550

ต้องบอกก่อนว่าโดยปกติแล้วนั้นที่วัดชายนาเองไม่มีการทำรูปลักษณ์ของเทพมาให้ผู้ศรัทธาได้บูชา แต่ยกเว้นรูปลักษณ์ของพระพิฆเนศเพียงองค์เดียวเท่านั้น
    รูปลักษณ์พระพิฆเนศได้ออกมาปรากฏบนวัตถุมงคลชุดแรกของวัดชายนาก็คือล็อกเก็ตรวยสมปราถนารุ่นนี้ และอีกรุ่นก็คือวัตถุมงคลพิธีบูชาครู ปี 2552 ซึ่งเป็นวัตถุมงคลที่จัดพิธีปลุกเสกก่อนที่หลวงพ่อตัดท่านจะมรณะภาพ โดยวัตถุมงคลชุดนั้นหลวงพ่อตัดท่านกำชับให้ใส่รูปลักษณ์ของพระพิฆเนศไว้ด้วยตัวท่านเอง นี่แสดงให้เห็นว่าหลวงพ่อท่านยอมรับว่ารูปลักษณ์พระพิฆเนศมีพุทธคุณที่สูงนัก

หลวงพ่อตัดท่านเคยบอกไว้ว่ารูปลักษณ์พระพิฆเนศนี้ดีมาก ใครบูชาก็จะไม่มีอุปสรรค มีแต่ความสำเร็จ มีความเจริญรุ่งเรือง แต่ต้องใช้รูปแบบนั่งเท่านั้น ไม่ใช้แบบยืน เพราะรูปแบบนั่งมีความอุดมสมบูรณ์ จะเห็นได้จากการที่มีขนมต่างๆอยู่บนมือของพระพิฆเนศนั่นเอง

ถือว่าเป็นรูปลักษณ์พระพิฆเนศนี้เป็นรูปลักษณ์ของเทพที่หลวงพ่อตัดท่านยอมรับ อัญเชิญได้จริง เสกได้ขลัง และเป็นรูปลักษณ์เทพเพียงองค์เดียวเท่านั้นที่มีวัตถุมงคลออกมาเป็นมาตรฐานของวัดชายนา

ประสบการณ์จากผู้ที่บูชาหลายๆคนนั้นกลับมาเล่าให้ฟังไปในแนวทางเดียวกันว่า เรื่องเมตตามหานิยม รวมไปถึงเรื่องมหาเสน่ห์ และเรื่องโชคลาภเงินทองดีมากๆ สมกับชื่อที่ตั้งไว้ว่า "รวยสมปรารถนา" ครับผม

ล็อกเก็ตรวยสมปรารถนานี้สร้างในปี 2550
    ผงที่ใช้อุดด้านหลังประกอบไปด้วย
    - ผงยาจินดามณี หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    - ผงเก่าครูบาชุ่ม ครูบาแก้ว
    - ผงเก่าที่เหลือจากการทำล็อกเก็ตรุ่นแรก ปี 2547
    ติดแผ่นโลหะตอกโค๊ด "ตัด"

หลวงพ่อตัดปลุกเสกพร้อมกับรูปเหมือนปั๊มตัดอุปสรรคยอดประสบการณ์
    จัดสร้างทั้งหมดเพียง 300 องค์ ปัจจุบันหาพบยากมากๆครับผม

B24FAB8B-EF3D-45E1-9F8A-7938FBE3401B.jpeg 99683779-87B8-4E41-92E8-DB07409DD228.jpeg

18. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

19. น้ำหนาว

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับผม

20. น้ำหนาว

รายการที่ 162 รูปถ่ายหลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อตัดเมตตาเซ็นต์ลายเซ็นต์ รายการนี้หายากมากๆครับ

รูปชุดนี้จัดทำมาในช่วงปี 2547-48
    ผู้รู้ท่านว่าสิ่งที่จะใช้สื่อสาร คุยกับหลวงพ่อได้ดีที่สุดก็คือรูปถ่าย ใบนี้เรียกกันว่าพิเศษมากจริงๆนอกจากที่หลวงพ่อตัดอธิษฐานจิตให้แล้ว ยังมีลายมือหลวงพ่อเซ็นต์ชื่อของท่านไว้ด้วยปากกา "พระครูบวรกิจโกศล"

ในสมัยหลวงพ่อตัดยังดำรงสังขารอยู่นั้น หากเข้าไปไม่รู้กาลเทศะแล้วขอให้หลวงพ่อท่านทำอะไรให้ก็ไม่แคล้วจะโดนเอ็ดตะโร ไม่ก็จะโดนดุเหมือนกับหลายๆคนที่เข้าไปขอว่า "กูไม่ใช่ขี้ข้ามึงนะ" (ความหมายหลวงพ่อตัดคือต้องการจะสั่งสอนศิษย์ว่า อย่าไปใช้พระ มันบาป)

ด้วยเหตุผลที่กล่าวไปข้างต้นก็ต้องบอกว่าลายมือของหลวงพ่อตัด มีคุณค่ามากแล้วนะครับตอนนี้ ท่านใดที่ศรัทธาหลวงพ่อ อยากให้เก็บรูปใบนี้ไว้บูชา ใบเดียวจบครับ ยากหน่อยนะครับที่จะหาใบต่อไป มีไม่มากแน่นอนแถมศิษย์ที่มีไว้บูชาก็ต่างรักและหวงแหนกันมาก

แบ่งบูชา 3500 บาท พร้อมจัดส่งครับผม

0DB54CA4-94D5-4ADF-B671-029DA616C8EB.jpeg A8C7FD83-42D1-4C4C-AF83-824CACAAAA6B.jpeg