วัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา จ.เพชรบุรี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้ำหนาว, 21 พฤษภาคม 2020.

1. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 95

พระผงรำพึงคู่ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2536

ปฏิเสธไม่ได้ว่าเป็นอีกหนึ่งพิมพ์ยอดนิยมของสายวัดชายนาเพราะประสบการณ์ด้านเมตตามหานิยม-มหาเสน่ห์ที่เด่นชัด

พิมพ์นี้เป็นพระอาจารย์ทินท่านได้แกะพิมพ์ ผสมมวลสาร กดด้วยตัวเองทุกขั้นตอน มวลสารหลักๆคือ

- ผงนะหน้าทอง
    - ผงอิทธิเจเก่า
    - สมเด็จโครงว่าวจากวัดตาลกง 2 องค์
    - พระผงรำพึงคู่จากวัดหัวสะพาน(ต้นฉบับ)
    - ผงทางเมตตาอีกหลายชนิด
    *** นอกจากนี้ยังมีผงที่หลวงพ่อตัดท่านนำมาใส่เพิ่มด้วยตัวเองอีก ยังไม่มีข้อมูลแน่ชัดว่าท่านใส่ผงอะไรไป แต่คิดว่าน่าจะเป็นผงทางเมตตามหานิยมแน่นอน

หลวงพ่อตัดปลุกเสกพิธีเสาร์ 5 ปี 2536
    สร้างทั้งหมดเพียง 200 องค์

ปัจจุบันถือว่าเป็นอีกหนึ่งพิมพ์ที่หมุนเวียนเปลี่ยนมือกันน้อยมาก เพราะลูกศิษย์ลูกหาต่างประจักษ์ในพุทธคุณด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์

มีผู้บูชาแล้วครับผม

7F4E277A-DA64-4DF8-87B7-BEF89326C325.jpeg 7C63690E-15B7-4B2C-B006-A35ABDCD6D82.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2021
  2. surasakkarun

surasakkarun Active Member

จองพระผงรุ่นแรก

3. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ต้องขออภัยด้วยครับพี่ พอดีมีพี่ท่านนึงเข้ามาจองไปแล้วครับ

4. น้ำหนาว

หลายๆคนส่งรูปมาถาม เลยคิดว่านำมาลงเป็นข้อมูลไว้เพื่อเป็นประโยชน์ครับ สำหรับสมเด็จเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา พิมพ์มาตรฐาน จัดสร้างทั้งหมด 4 ปี คือ 2548-49-50 และ 51 ซึ่งจะมีรายละเอียดการสร้างแยกย่อยไปอีก

ผมถ่ายตัวอย่างเนื้อพระมา 3 องค์

-องค์แรก สมเด็จเยี่ยวชะนี ปี 2548 เนื้อเหลืองบล็อคแรก ไม่ฝังตะกรุด ชุดที่มีมูลค่าสูงที่สุด

-องค์ที่สอง สมเด็จเยี่ยวชะนี ปี 2550 เนื้อขาว ฝังตะกรุดเงินแท้ หน้าขึ้นฝ้า

-องค์ที่สุดท้าย สมเด็จเยี่ยวชะนีเนื้อขาว ฝังตะกรุดทองเหลือง ปี 2550

เชิญทรรศนาเนื้อพระครับผม

จะเห็นถึงความแตกต่างของเนื้ออย่างชัดเจน

สำหรับสมเด็จเยี่ยวชะนีปี 51 สีอื่นๆ เนื้อก็จะไม่แตกต่างกันมากนักครับ ยังแยกแยะความหยาบได้ง่ายๆระหว่างปี 48 กับ 50-51

ซึ่งสมเด็จเยี่ยวชะนีนี้เป็นพระที่ถือว่าเป็นเอกลักษณ์ที่สุดของวัดชายนาครับ

ลองศึกษากันดูครับผม

หากท่านใดที่มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องราว ประวัติ วัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา สามารถสอบถามหรือส่งรูปมาได้ทางข้อความ หรือ Line เหมือนเดิมครับผม
    ยินดีให้คำปรึกษาเชิงอนุรักษ์วัตถุมงคลหลวงพ่อตัด วัดชายนา

5. น้ำหนาว

รายการที่ 96

เหรียญบาทขวัญถุง พิเศษห่วงเชื่อม หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 หายากมากครับผม
    ตอกโค๊ด วชน กระโดดนิยม พระอาจารย์ทินจารยันต์ด้านโภคทรัพย์และโชคลาภเต็มเหรียญ
    พี่ท่านนึงเคยบอกไว้ว่าวัตถุมงคลประเภทโภคทรัพย์นี้หลวงพ่อตัดท่านจะเสกด้วยมนต์จินดามณี ซึ่งปัจจุบันเหมาะมากครับกับสภาวะเศรษฐกิจแบบนี้

ให้บูชา 1000 พร้อมจัดส่งครับผม

มีผู้จองบูชาแล้วครับผม

AA48284F-A9EA-4BDC-89E4-5A87B6E16001.jpeg B5F2F9D6-57AE-4970-9CE2-191130F43E37.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2020
  6. น้ำหนาว

รายการที่ 97 ขุนแผนเยี่ยวชะนี รุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548

“ผงเยี่ยวชะนี” เป็นยาเสน่ห์ชนิดหนึ่ง เป็นตำราที่ได้รับการถ่ายทอดกันมาในหมู่ชนชาติลาวโซ่ง หรือไทยทรงดำแห่งหมู่บ้านเขากระจิว จ.เพชรบุรี บ้านเกิดของหลวงพ่อตัดนั่นเอง ได้รับการขนานนามในฉายาว่า “ยาเสหน่ห์ตำรับลาวโซ่ง”

ยาสเน่ห์ชนิดนี้มิได้เอาเยี่ยวชะนีตรงๆ แต่จะนำใบไม้ไปรองไว้ จะนำใบไม้ต่างๆหลายชนิด เช่น ยอดสวาท ยอดรักซ้อน ยอดมะยม ดอกกาหลง และมวลสารลึกลับอีกหลายอย่าง นำมาผสมตามตำราจนสำเร็จเป็นผงเยี่ยวชะนี
    หลวงพ่อตัดจึงนำผงชนิดนี้ใส่ไปในพระเครื่องเพียงบางรุ่นเพื่อให้เกิดผลทางมหาสเน่ห์ ลุ่มหลง เป็นเมตตามหาละลวย และหลวงพ่อท่านจะปลุกเสกด้วยวิชาทางเมตตาต่างๆ เช่น วิชานะมหาอ่อนใจ วิชาขุนแผนชมตลาด วิชาประสบเนตร ซึ่งคนเก่าแก่ท่านบอกว่าหากได้สบสายตาแล้ว บ้านก็ยังยกให้ได้ และยังมีวิชามนต์จินดามณี(เกร็ดเพิ่มเติมมี แต่เกรงว่าจะยาวเกินไป) ซึ่งมนต์นี้มีแรงครูแรงมาก ใช้ทางเรียกลาภสักการะ แก้วแหวนเงินทอง วิชานี้ต้องได้รับการประสิทธิ์ประสาทที่ถูกต้อง แรงครูท่านจะได้ช่วยเหลือได้เต็มที่ ท่านว่าปรารถนาสิ่งใด ลองตั้งใจอธิษฐาน หากไม่มีกรรมมาขวาง ก็จะสำเร็จได้ด้วยพรของมนต์จินดามณี

จากที่กล่าวมาข้างต้น จึงเป็นเหตุผลที่พระผงของวัดชายนาที่ผสมด้วยเยี่ยวชะนีจะมีประสบการณ์ต่างๆมากมาย ทั้งเรื่องเมตตามหานิยม มหาสเน่ห์ โชคลาภและโภคทรัพย์อีกด้วย

พระพิมพ์ขุนแผนเยี่ยวชะนีพิมพ์นี้จะจัดสร้างไว้หลักๆ 2 ปี คือ ปี 2548 และ ปี 2550

ในส่วนของปี 2548 จะถือว่าเป็นรุ่นแรก มี 2-3 โซนเนื้อ แต่จัดสร้างรวมๆแล้วประมาณ 2-300 องค์

ในส่วนของปี 2550 จะมีหลากหลายโซนเนื้อ มีทั้งเนื้อผงเยี่ยวชะนี เนื้อว่านผสมเยี่ยวชะนี เนื้อผงพรายกุมาร ทั้งหลังยันต์ และหลังเรียบ(ชุดผงพรายกุมารจะอยู่ในชุดหลังเรียบ) รวมทุกแบบทุกเนื้อของปี 2550 จัดสร้างไว้ราวๆไม่เกิน 2000 องค์

องค์นี้เป็นขุนแผนเยียวชะนี รุ่นแรก เนื้อหยาบบล็อคแรกนิยมสุด องค์พระหนา ด้านหลังโรยเหล็กน้ำพี้เป็นเอกลักษณ์ ปัจจุบันราคามีการไต่ระดับขึ้นมาเรื่อยๆเนื่องจากมีเป็นพิมพ์ที่มีประสบการณ์เป็นอันดับต้นๆของวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด วัดชายนา และจัดสร้างไว้น้อยมาก เพียง 2-300 องค์เท่านั้น โดยชุดของปี 2548 นี้เรียกว่าใส่ผงมวลสารเยี่ยวชะนีกันแบบไม่ยั้งครับ หากผู้ศรัทธาต้องการจะหาพระตระกูลผงเยี่ยวชะนีมาแขวนมาใช้ ผมเองก็ต้องขอแนะนำชุดปี 2548 เพราะมีผงที่เข้มข้นมากๆ ทั้งพิมพ์สมเด็จและขุนแผนครับ

องค์นี้พิเศษ พระอาจารย์ทินเมตตาจารคาถานะเมตตาด้วยหมึกทองให้รอบองค์พระ

36939009-D7EC-4D0D-A6A6-E46320E7C918.jpeg AA3B8318-3153-4B34-89EE-235153131D9D.jpeg 58374C46-ADD5-4A49-968C-B1A1225B11CF.jpeg A2A2511B-5590-482E-A504-5C9BDEDA5A08.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2022
  7. น้ำหนาว

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับผม

8. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

9. น้ำหนาว

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับผม

10. น้ำหนาว

ประสบการณ์ล่าสุดเมื่อเช้ามืดวันนี้

ถือว่าเป็นที่ฮือฮาพอสมควรครับผม กับสมเด็จขาโต๊ะ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

รถสภาพนี้ คนขับต้องโชคดีขนาดไหน...

485E3F4B-ED17-48F3-81CF-F0E996ACAAA2.jpeg 610689DE-DCD9-46A0-B4DF-BAEB38A14A4C.jpeg 1C348DF9-7EBE-4EF1-81EE-8A409A149964.jpeg

11. น้ำหนาว

วันนี้ขอแนะนำอีกหนึ่งเครื่องรางของวัดชายนาที่ผมและศิษย์อีกหลายๆคนการันตีว่า ดีจริง และ หายากแล้วครับผม เป็นอีกหนึ่งเครื่องรางของวัดชายนาที่เรียกว่าเป็นเมตตาเน้นๆ แนะนำให้ลองเอาติดตัวไว้ใช้ดูครับ ของดีราคาย่อมเยาว์

เครื่องรางชนิดนี้ก็คือ ลูกสวาททาทอง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548

ขอยกตัวอย่างประสบการณ์มาให้อ่านกันสัก 1-2 ประสบการณ์นะครับ

1. ประสบการณ์จากพี่วิทย์

จำได้ว่า กลางเดือน มค.52 เห็นรุ่นน้องแขวนสร้อยทอง 2 บาทเปล่า ๆ มาหลายปี จึงถามว่าไม่คิดจะแขวนอะไรบ้างหรือ เขาบอกว่ารอพี่ให้ไง ผมเลยต้องถอดลูกสวาทสีทองบอร์นที่พึ่งไปเลี่ยมพลาสติกให้ไป เมื่อสัปดาห์ก่อนได้เจอกันอีกครั้ง สังเกตุว่าเขายังห้อยลูกสวาทอยู่ จึงสอบถามว่ามีประสบการณ์อะไรบ้าง เขาบอกว่าก็มีนะ สังเกตุว่าไปไหนมาไหนผู้หญิงจะให้ความสนใจ ทั้งแฟนเก่าแฟนใหม่ รถไฟจะชนกันตาย อิจฉามันจริง ๆ

หมายเหตุ ลูกสวาท จารมือ นะเมตตา นี้ อาจารย์รองไปหยิบมาให้จากในกุฎิตอนไปเช่าตะกรุดคู่ชีวิต จำนวน 5 ดอกให้เพื่อน ๆ จากภาคใต้ ท่านบอกว่า อยากได้สิ่งใดก็อธิฐานบอก ลพ.ตัดเอา (เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อปี50-51 ปัจจุบันของเหล่านี้ได้หมดจากวัดไปนานมากแล้ว)

2. ประสบการณ์จากพี่ HTML

ขอเล่าบ้างนะครับ... ผลพิษภัยทางเศรษฐกิจ ผลสืบเนื่องจาก "การแข่งกีฬาสีของสีเหลืองเมื่อปลายปี 2551" กับ "กีฬาสีของสีแดง เมื่อสงกราต์ ปี 2552" ครับ ทำให้ธุรกิจการท่องเที่ยวทรุดต่ำลงอย่างมาก ประเด็นนี้ทราบ ๆ กันดีอยู่ ผมไม่ขอกล่าวถึงแล้วกันนะครับ เอาเป็นว่าเข้าเรื่องดีก่า อิอิอิ...
    .
    .
    มีเพื่อนรุ่นน้องครับ (ผู้หญิง) เป็น Sales โรงแรมชื่อดังแห่งหนึ่ง (Top five) ของประเทศ สมมติชื่อ น้องแพนเค้ก ครับ...ผมต้องขออธิบายลักษณะงานของน้องแพนเค็กก่อนนะครับว่าเป็นยังไง...คือ โรงแรมนี้เค้าจะมี sale ทั้งหมด 4 ทีม ทีมละ 2 คน (คือ ผู้จัดการ กับลูกน้อง) แต่ละทีมก็จะแบ่งว่า ผู้จัดการ ต้องจัดหารายได้ 60% และลูกน้อง 40% (เพราะผู้จัดการฐานลูกค้าจะต้องเยอะกว่า ฯลฯ) และทั้ง 4 ทีม ก็จะต้องแบ่งลูกค้าที่เข้ามาติดต่อ เช่น ลูกค้ามาติดต่อในอาทิตย์ที่ 1 จะต้องเป็นของ sale ทีมที่ 1 ไปจนครบทีมที่ 4 ... น้องแพนเค็กก็อยู่ทีมที่ 4 (ปลายเดือน) ครับ...โดยคร่าว ๆ ก็จะเป็นประมาณนี้
    .
    .
    เข้าเรื่องนะครับ...พอจบจากการแข่งกีฬาสีของสีแดงเสร็จสิ้นไป...ทำให้ชาวต่างชาติ cancle หมดทุกรายการ ผมก็เลยจัด "ตะกรุตเพชรพญาธร +ลูกสวาท" พร้อมกับคาถา ให้น้องคนนี้เค้าไปเมื่อไม่นานมานี้ครับ (หลังสงกรานต์) บอกว่าไม่ต้องห้อย เพราะเป็นวัตถุมงคลที่มีขนาดใหญ่เมื่อเทียบกับผู้หญิงแล้ว...ก็เลยให้ติดตัวตลอด เช่นไว้ในกระเป๋าสะพายผู้หญิง...
    .
    .
    ได้ผลครับ...ยังไม่ถึงสิบวัน "งานเข้าใหญ่เลยครับ"... ปรากฎว่า ขาย function ห้องต่าง ๆ ได้รวมถึงรายการอาหารจัดเลี้ยงต่าง ๆ ... ไม่เพียงเท่านั้นครับ ลูกค้าที่ติดต่อในสัปดาห์ต่าง ๆ ที่ยังไม่ใช่คิวของทีมน้องแพนเค็ก ก็ไหลมาเป็นของน้องแพนเค็กหมด...น้องแพนเค็ก ก็ชี้แจงกับลูกค้า (ประมาณ 3-4 ราย) ครับว่าจะส่ง sale อีกคนให้ดูแล และ take care แทน ลูกค้าต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันครับว่า "ไม่... ถ้าน้องแพนเค็ก ไม่ดูแลเค้า เค้าก็จะไปจัดที่โรงแรมอื่น".... 555+ งานเข้า... กลายเป็น hot sale ไปในพริบตาเลยครับ .. เพื่อน ๆ รวมถึง Manager หรือ Sales Director ถึงกับงงงงงงง (เพราะไม่มี sales หรือ Manager คนใดปิด job ได้เลยครับ) ต่างสอบถามน้องแพนเค็กกันแทบทุกคนครับว่า "แพนเค็ก เธอเล่นไสยาศาสตร์ อะไรหรือเปล่า????"...
    .
    .
    ส่วนลูกค้าที่ก่อนหน้านี้เคยมาติดต่อขอดูสถานที่แล้วปิด job ยาก +ไม่มีวี่แวว 1 ราย ล่าสุดมาที่โรงแรม ขอส่วนลด น้องแพนเค็กก็เลยบอกว่าทางโรงแรมไม่สามารถลดได้แล้วเนื่องจากมี special offer ไปแล้ว น้องแพนเค็กก็เลยเปลี่ยนกลยุทธใหม่ ... ท้าไปเลยครับว่า "ถ้ามี Deposit วันนี้จะลดให้ 10,000.-" ... จบเลยครับ ลูกค้าควักเงินสด ๆ วาง deposit เดี๋ยวนั้นเลย... จากที่ due กันมาข้ามปี อิอิอิ
    .
    .
    ส่วนน้องแพนเค็กตอนนี้ โทรมาบ่นให้ฟังทุกวันเลยครับ ตัวอย่างเช่น มันไม่ยุติธรรมเลยนะคะพี่ ตอนนี้แพนเค็กทำงานรับลูกค้ามากกว่า manager อีก ยอดก็พุ่งไปประมาณ 80% (ของ target) แล้ว... ก็ได้แต่ปลอบกันไปครับ (เฮ้อ...ไม่มีลูกค้าก็บ่น...มีลูกค้าก็บ่นนนนนนน)... แต่น้องแพนเค็กก็บ่นไม่ขาดปากเลยนะครับว่า "ของเค้าแรงจริง ๆ"
    .
    .
    ล่าสุดเห็นสรุปในที่ประชุม Meeting Sales ว่าถ้ายังคง Hot Sale คนเดียวแบบนี้ ทางโรงแรมจะจัดให้ไปเที่ยวฟรีที่อียิปกับโรงแรมในเครือ...น้องเค้าเลยมาชวนผม (ในฐานะผู้มอบของดีไปให้ใช้) ไปขี่อูฐ ปีนปิรามิต นอนอาบแดดในซาฮาร่า...555+
    เล่นเอามาล่อแบบนี้ เลยคงต้องจัดชุดใหญ่ไปอีกหนึ่งเป็นแน่แท้

12. น้ำหนาว

รายการที่ 98 ลูกสวาททาทอง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548

ผมมีมาแบ่งเพียง 10 ลูกเท่านั้นครับ หมดจากนี้ผมเองก็ไม่รู้ว่าจะไปหามาเยอะๆแล้วได้ราคาเบาๆแบบนี้ได้อีกทีเมื่อไหร่ เนื่องจากเป็นของที่ผู้ศรัทธาหลวงพ่อตัดหวงแหนกันพอสมควร

ผมขออนุญาติเลือกให้นะครับ จะได้เท่าเทียมกันทุกคน

มีผู้จองบูชาเต็มจำนวน

หมดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2021
  13. j999

ขอจอง.๔ ลูก ครับ

14. น้ำหนาว

15. j999

ขอจองเพิ่มเติมอีก ๒ รวมเป็น ๔ลูกครับ

16. น้ำหนาว

รับทราบครับผม ขอบพระคุณครับ

17. น้ำหนาว

รายการที่ 99

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อฝาบาตร

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2548 ถือว่าเป็นเหรียญยอดนิยมรองจากเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อตัดครับ ถือว่าเป็นเหรียญที่มีจำนวนการสร้างไม่มาก ในปัจจุบันส่วนของเนื้อเงินราคาเช่าหาก็แซงเหรียญรุ่นแรกไปแล้ว นอกจากนี้ยังเป็นเหรียญที่เล่นหาได้ง่ายที่สุดเพราะมีหลายโค๊ดหลายลายมือให้เล่นหา

ด้านหลังบรรจุยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ถือว่าเป็นยันต์ใหญ่ที่หลวงพ่อตัดท่านเองก็ชอบมากๆ
    ประสบการณ์จะเน้นไปทางคำคูนหนุนดวงชะตา เลื่อนขั้นเลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง ปกป้องคุ้มครองทั้งจากสิ่งที่มองเห็นและมองไม่เห็น ซึ่งประสบการณ์เหล่านี้มิได้ยกเมฆมาเขียนแต่อย่างใด มีผู้ประสบเรื่องราวต่างๆมาเล่าให้ผมฟังเองก็หลายคน นอกจากนี้ยังเคยมีคนบอกว่าเหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่ “สว่างที่สุด” ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาอีกด้วย

สำหรับผู้ที่กำลังมองหาเหรียญของหลวงพ่อตัด วัดชายนาที่จะนำไปอาราธนาบูชาแบบเหรียญเดียวจบ ส่วนตัวผมเองก็ขอแนะนำเหรียญรุ่นนี้ครับ เพราะมากประสบการณ์ เล่นหาง่าย และพิจารณาง่ายที่สุดอีกรุ่นหนึ่งของเหรียญหลวงพ่อตัด วัดชายนา เรียกว่าเป็น เหรียญดี อนาคตไกลครับผม
    ชุดนี้ผมได้มาพร้อมซองเดิม เจ้าของเก็บมาตั้งแต่ปี 2548 เพิ่งจะเอาออกมาโดนอากาศก็ตอนถ่ายรูปนี่ล่ะครับ ผิวสวยเดิมที่สุดแล้วครับสำหรับชุดที่ผมนำมาแบ่งปัน

A7C413CC-B1E7-495E-B973-5792EFB9D948.jpeg 74E4531D-15D3-464F-A846-30F14593500A.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2022
  18. น้ำหนาว

รายการที่ 100

ตะกรุดเตา หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2534

ตะกรุดเตาถือว่าเป็นตะกรุดรุ่นแรกของหลวงพ่อตัด วัดชายนาที่เป็นมาตรฐานครับ การจัดสร้างในตอนนั้นมีวัตถุประสงค์เพื่อทำแจกคนที่ออกกำลังกาย กำลังทรัพย์ในการทำเมรุเผาศพ จึงมีชื่เรียกว่าตะกรุดเตา
    โดยตะกรุดเตานี้จะเป็นการจารยันต์ที่ย่อมาจากตะกรุดมหาอุด 3 ดอกตำรับหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว เป็นตะกรุดที่เรียกว่ามีเอกลักษณ์เป็นมาตรฐานเฉพาะตัวอีกรุ่นหนึ่งเลย คือความหนาของตะกั่ว การตัดมุม การม้วน โดยจะมีการม้วนเป็นเอกลักณ์คือ 4 รอบ และปลายชนปลายพอดี และความยาวจะอยู่ที่ประมาณ 2 นิ้วนิดๆเท่านั้น เรียกว่าแขวนคอ ขึ้นเอวก็กำลังสวยครับ

ตะกรุดเตา ถือว่าเป็นตะกรุดอีกหนึ่งรุ่นที่เป็นที่ใฝ่ฝันของศิษย์รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ รุ่นใหม่ รุ่นเก่า ที่อยากจะมีไว้ติดตัว เนื่องจากประสบการณ์ด้านแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุดเป็นที่ประจักษ์ จนในปัจจุบันนี้ขึ้นแท่นเป็นหนึ่งในตะกรุดตำนานของหลวงพ่อตัด วัดชายนาไปแล้ว หายากมากๆครับ ปีๆนึงอาจจะออกมาหมุนเวียนกันเพียงดอกหรือสองดอกเท่านั้น บางปีก็ไม่มีออกมาหมุนเวียนเลย

ตะกรุดดอกนี้สภาพสวยสมบูรณ์ 100% ไม่ผ่านการใช้งาน
    หากผู้ศรัทธาต้องการหาไปเก็บ ไปอาราธนาติดตัว ดอกนี้ตอบโจทย์ครับผม

มีผู้จองบูชาแล้วครับ

19. j999

ขอจองครับ

20. น้ำหนาว