วัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง ที่เก็บมานานสวยๆแท้ๆมาแบ่งกันบูชาครับ...

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 20 มีนาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พิช

พิช เป็นที่รู้จักกันดี

คุณกระพี้ครับ
    มีใครจองหมดหรือยังครับ ถ้ายังไม่หมดผมขอจอง 1 องค์ครับ

2. คนขายธูป

คนขายธูป เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2007
    ใครมี จตุคาม รามเทพ พ่อองค์ดำละก้อ
    คงต้องใช้ "ธูปสีดำ" ในการไหว้บูชานะครับ
    นอกจากนี้ สีธูปต่างๆ ยังใช้แตกต่างกันไป
    เพื่อบูชาเทพองค์ต่างๆ ได้อย่างเหมาะสม
    อีกด้วย อยากทราบ คลิก

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=86137
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    มีแต่เหรียญสวยๆทั้งนั้นเลยนะครับพี่กระพี้ เมื่อไหร่จะจัดเป็นชุดโปรโมชั่นให้เพื่อนๆพี่ๆได้เช่าบูชามั่งหละครับ

แบบขี้เกียจทยอยเก็บอ่ะครับพี่

4. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    มีครับ...รับทราบการสั่งจอง...ของคุณพิช สมเด็จองค์ปฐมรุ่น.3 1องค์

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เอ..ผมว่าผมดูเมื่อวานนี้รู้สึกว่าไม่ได้ปล่อยไก่นี่นา มาแอบแก้ไขเป็น ปล่อยไก่ ซะแล้ะ แหม..ยังเสียดายไอ้ตัวที่ปล่อยออกมาเมื่อวานไม่หาย รู้งี้.จับเอาไว้ตั้งแต่เมื่อวานก็ดีหรอก ...เสียดาย..กลายไปไก่ไปซะได้

พรุ่งนี้ช่วยเข้าไปที่สายลมให้หน่อยดิครับ ช่วยดูว่ายังมีรุ่นไหนยังเหลืออยู่บ้าง
    จะได้เตรียมตัว(เตรียมตังค์)ไปเอาที่วัดในวันที่ 18 ส.ค. ได้ถูกครับ งวดนี้จะกวาดมาบ้างเหมือนกัน เกรงว่าบางรุ่นจะหมดเสียก่อนถึงวันที่ 18 น่ะครับ

6. กระพี้

ขออภัยครับ...วัว ควายราคาแพง จึงปล่อยไก่ตัวเล็กๆดีกว่าถูกกว่าเยอะ เสียดาย ที่แน่ที่ผมรู้พระคำข้าวยังไม่หมดครับ...คุณพัฒนาไปหมดมาให้หมดนะครับ รู้สึกคำข้าวจะเหลือไม่มากครับ น่าจะ1-2ล้านองค์ คุณพัฒนาเตรียมเงินไปสัก3-4พันล้าน น่าจะพอดี..ผมว่าน่าเหมา...แฮ่ๆ

7. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    (555) เห็นด้วยครับ ลงทุนแค่สามสี่พันล้าน อีกหน่อยคุณพัฒนาก็จะกลายเป็นเศรษฐีแสนล้านเหมือนกับเสี่ยแม้วยังไงล่ะครับ ก๊ากก...
    (555)
    สำหรับมีดโต้วัดท่าซุงได้รับแล้วนะครับ รวดเร็วดีจริงๆ
    แต่ว่าคุณกระพี้ส่งผิดด้ามหรือเปล่าครับ ผมเกือบหาไม่เจอแน่ะ เพราะว่าเล่มเล็กนิดเดียว ประมาณนิ้วก้อยเท่านั้นเอง ดูจากรูปผมนึกว่าอันใหญ่ซะอีก แบบนี้จะฟันผีถูกเหรอครับ :boo:

8. กระพี้

ถ้าคุณพัฒนารวยแบบนั้น อย่าลืมไปซื้อทีมฟุตบอลอังกฤษนะครับกำลังฮิต ส่วนที่บอกมีดโต้เล็ก เขาดูที่พุทธคุณไม่เล็กนะครับ สุดประมาณจะพัลลนาทีเดียว ผมคิดว่า..ที่ทำเล็กคงคล่องแคล้วในการหยิบมาใช้ไล่ผี ถ้าใหญ่ถึงขนาดมีดโต้ผ่ามะพร้าว อย่าว่าแต่ผีเลยครับ คนก็วิ่งหนีไม่หันหลังแล้วล่ะครับ...ลองหยิบขึ้นมาแบบนั้น..ตัวใครตัวมัน...ไปล่ะ

9. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    คิดว่าที่เขาส่งให้น่ะ คงไม่ผิดด้ามหรอกครับ เขาเอาไว้ใช้รักษาโรค และไช่ไล่ผี ไม่ใช่เอาไว้ฟันผี ฮ่วย..
    แต่ถ้าอยากได้เล่มโตๆขนาดพอเหมาะกับหน้าของน้าพอดีเป๊ะละก้อ มาทางนี้ครับ เดี๋ยวผมจัดให้ จะให้เงื้อแล้วทำมุมกี่องศา แล้วใช้แรง G เท่าไหร่บอกได้เช่นกันครับ บริการให้ฟรี แต่ค่าทำแผลจ่ายเอาเองเด้อ..
    (b-angry)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2007
  10. กระพี้

แอนตาซิล จ่ายเข็มล่ะ 2000 บาทครับ...(มารับหลังเวทีครับ)

11. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามพี่จิรายุสครับ
    ถ้าผมขอไปชำระเงิน และอัญเชิญเสื้อยันต์จากมือพี่ ด้วยตัวผมเอง ในวันเสาร์ที่ ๑๘ สิงหาคม ณ วัดท่าซุง
    พี่จะสะดวกไหมครับ

12. กระพี้

ได้เลยครับน้องโมฆบุรุษ 12และ18 พี่ไปวัดงานบุญใหญ่ทั้ง2งานพอดีเหมือนกัน เสื้อยันต์นี้มีน้อย จะมีก็ลูกศิษย์สมัยก่อนที่ชอบด้านคงกระพันชาตรี และเป็นผู้ชายเสียส่วนใหญ่ จะเห็นมีใส่มาแบ่งกันชมก็งานพระเจ้าพรหมที่ทุกคนจะใส่เสื้อสีแดง มีเพียงสวนน้อยที่มีเสื้อยันต์พิชัยสงครามใส่กันมา...

13. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

ขอบพระคุณครับพี่จิรายุส
    ในวันเสาร์ที่ ๑๘ ส.ค. เบอร์โทรผมจะเป็นเบอร์นี้ครับ ๐๘ ๖๐๐๓ ๗๙๕๙ ครับ
    เดี๋ยวกลางสัปดาห์หน้า จะโทรไปขอนัดสถานที่ในวัดอีกทีนะครับพี่
    ขอบคุณครับ

14. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

พี่แก้วครับ....เอจะเรียกชื่อไร ดีน๊า...

ขอจองครับองค์นี้
    แต่คงรอดูรายการอื่นๆอีกน่ะครับ.... จะได้ส่งทีเดียวเลย

ปล.
    พระคำข้าวมีเกศาได้รับแล้วครับ..ปรากฎว่ายังมีด้านหลังที่มีเกศาที่พี่คงไม่ได้ถ่าย(Zoom)รูปท่านให้เห็นอีกครับ ใต้ชื่อพระราชพรหมยาน น่ะครับ....เอาไว้จะถ่ายรูปมาให้ท่านอื่นๆๆอิจฉาเล่นอิอิ

ศิษย์ปลายแถว

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
    (glass)

15. กระพี้

รับทราบการจองครับ..อนุโมทนาครับ พระคำข้าวรุ่น.1พิมพ์นิยม แขนจุด หลังลึก ขอบพระบาง บัวจุดเดียว มีเกศาเห็นชัดๆ ถือว่าหายาก แบ่งกันไปบูชาครับ..

16. กระพี้

• เหรียญรูปในหลวง ร.๙ มีเหรียญทองและเงิน โดยเสด็จพระราชกุศล งานผูกพัทธสีมา วัดท่าซุง ๒๔ เมายน ๒๕๒๐ ด้านหน้ารูปในหลวงในวงกลม มีมงกุฎรัศมีด้านบน ด้านหลังเขียนว่า ร.๙
    • บูชา 300 บาท

จิรายุส เกษมสิริบุญวัฒน์ ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ ซอยอารีย์สัมพันธ์ 056-2-33609-4 ค่าจัดส่งEMS 50 บาท โทร.081-9329332,084-0820109

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      94.2 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      99.5 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      76.2 KB
      เปิดดู:
      64
  17. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พี่กระพี้ อยากได้แบบมีฉัตรอย่างในภาพ 1 องค์ครับ ไม่ทราบมีหรือปล่าว

18. กระพี้

มีแบบในภาพครับ..แบบฉัตรไม่มี ผมว่าไม่แพงครับ 300 บาทน่าบูชา

19. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    งั้นขอจองแบบสีทอง 1 องค์ครับ

20. กระพี้

รับทราบการจองของ..คุณ pong-sit สีทอง 1องค์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้