ลงชื่อผู้สนใจเรียนพลังยูเรอัส ระดับ 1

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Pasika, 9 เมษายน 2008.

1. Pasika

Pasika Active Member

17 ธันวาคม 2007
    ไม่ได้โพสท์นานแล้ว อยากจะเล่าให้ฟังเหมือนกันน่ะคะ
    ป้าสิกา (Pasika) ก็ปฏิบัติเรื่อย ๆ เท่าที่นึกออกแต่ไม่สม่ำเสมอ
    ..........
    ช่วงนี้มีกิเลสมารตามมาชวนไปอยู่ด้วย ก็ทำท่าจะไปหลายที วันนึงก็ฝันว่ามีพระรูปนึงมายืนมอง มองแบบห้ามปราม เตือนว่าอย่าทำนะ ก็เลยหยุดแล้วก็วิ่งตามพระ แต่ก็ไม่ทันแล้ว พระรูปนั้นดูแล้วเหมือนพระอาจารย์ดาสิรามาก ๆ ค่ะ ถือไม้เท้าด้วย (oh! my god มั่วป่าวเนี่ย)
    หวังว่าถ้ามีโอกาส คงจะพัฒนาตนเองจนได้เข้าสู่ระดับ 3 นะคะ (ศีล 5 ยังพร่องอยู่ค่ะ)

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ทำป๊อบคอร์น ง่ายๆ ด้วยคลื่นโทรศัพท์มือถือ

อันตรายที่คาดไม่ถึง.... อาจารย์จิตราและอาจารย์กิติชัย ฝากเตือนมาครับ

ลิงค์นี้เลย....

http://video.yahoo.com/watch/2867356/8228068
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

3. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ทุกๆท่าน และขอขอบคุณพี่เม้าท์ครับขออนุโมทนาบุญกับ
    พี่เม้าท์และทุกๆท่าน ที่ช่วยกันรักษาผู้คนด้วยครับ ทราบว่ากำลังทำหน้าที่กันอย่างแข็งขัน

จริงๆการเล่าประสบการณ์ต่างๆ ผมเองนั้นออกจะไม่ค่อยกล้านะครับ เพราะผมยังเพิ่งจะ
    ออกจากไข่ ยังต้องวิวัฒน์นาการอีกเยอะ กว่า หางจะงอก กว่าขาหลังจะโผล่กว่าขาหน้า
    จะมี กว่าหางจะหด กว่าจะกระโดดขึ้นบกได้ ยังต้องระวังไม่ให้กะลามาครอบอีกอู้ยยย
    ต้องผ่านอีกเยอะครับ

แต่ผมเห็นว่านี่เป็นกระทู้สำหรับผู้เริ่ม ดังนั้นจึงขอเรียนทุกท่านว่า มีอะไรก็เชิญมาเล่าสู่กันฟัง
    ครับเพราะนี่คือสถานที่ของพวกเรา เป็นจุดรวมแลกเปลี่ยนความรู้ความเข้าใจของเหล่า ยูเรอัส
    ด้วยกัน ผมเชื่อว่า การที่เราได้เรียนรู้ผ่านประสบการณ์ของกันและกันจะทำให้พวกเราเข้าใจ
    และสามารถไปได้เร็วขึ้น โดยผ่านประสบการณ์ของเพื่อนพี่น้องท่านอื่นๆ นอกจากนี้หากเรามี
    อะไรผิดพลาดก็ยังคงมีผู้อื่น คอยแนะนำตักเตือนกันอยู่น่ะครับ

และมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังครับ คือ 2 วันที่ผ่านมา ผมมีเรื่องกระทบใจหนักมากขนาด
    เล่นเอาผมเป๋ เสียสูญไปเลย ถึงขนาดนอนหมดกำลังจิตกำลังใจซะเลย ไม่อยากทำอะไรเลย
    แต่ก็ยังต้องรักษาผู้ป่วยขาประจำอยู่ ปรากฏว่าทั้งตัวผู้รักษาเองทั้งผู้กำลังถูกรักษาล้วนไม่รู้
    สึกอะไรเลย จึงทำให้ทราบว่า ที่ อ.สอนไว้จริงที่สุด คือขณะทำการรักษาเราต้องตัดเรื่องอื่นๆ
    ออกให้ได้ให้หมด ให้จดจ่ออยู่กับการรักษา ให้ทำความรู้สึกถึงความรัก ความเมตตา และรู้สึก
    ให้ได้ถึงพลังงานความรักที่อยู่รอบตัวเรา เราจึงจะรักษาโรคได้ดีครับ

มีอะไรมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ วันนี้ขอมอบดอกไม้แห่งความรักให้ทุกๆท่านครับ (f)
    ขอให้โลกนี้มีแต่ความรัก.......ขอให้ความรักเบ่งบานในใจทุกคนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2008
  4. เล็กสุพรรณบุรี

เล็กสุพรรณบุรี Active Member

28 กันยายน 2007
    วันนี้เรียนมาครบ 1 เดือนพอดี ภาคปฏิบัติเป็นอย่างไรบ้าง เพื่อนๆคงมีอะไรมาเล่าแลกเปลี่ยนบ้างนะครับ

5. Inner Smile

Inner Smile เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ช่วงนี้งานยุ่ง มีปัญหางานแก้ไม่ตกหลายงาน จนปวดหัวจี๊ดเป็นเส้นบนกระโหลกขวาตั้งแต่พุธที่แล้วละ ไม่เคยเป็นเลย ตอนนี้รู้แล้วว่าคนปวดหัวไมเกรนเป็นยังไง (แฟนผมปวดหัวไมเกรนบ่อย บอกว่าแค่ปวดจี๊ดๆนี่เด็กๆ) รักษาตัวเองมาหลายวันแล้วไม่ดีขึ้น เมื่อวันอาทิตย์กลับมาออกกำลังกายตอนเช้าควบคู่ไปด้วย หลังจากไม่ได้ออกกำลังกายตอนเช้ามาหลายวันเพราะเจอฝน ตอนนี้อาการปวดจี๊ดหายไปเยอะแล้ว แวะเข้ามา UPDATE ข้อมูล เพื่อน ๆเป็นยังไงบ้างแวะมา POST บ้างนะ อย่าเข้ามาอ่านเฉยๆ คุณ KUNG ขยันจริงๆครับ

6. kung

สวัสดีครับ คุณพี่เล็กสุพรรณ คุณ Inner Smile คุณพี่พรหม พี่เม้าท์
    คุณอาหลี คุณ pasika และทุกๆท่านครับ

คุณ pasika จะเข้าสู่ด้านมืดเป็น ดาร์คเวเดอร์หรือครับ 5555 ล้อเล่นน้า
    ล่วงเกินอะไรไปขออภัยนะครับ พอดีนึกถึงคำว่า ด้านมืดของพลังขึ้นมานะ

ที่ว่ากิเลสมารตามมาให้ไปอยู่ด้วย มันเป็นไงหรือครับ ช่วยขยายความหน่อย
    ได้ไหมครับ เผื่อเป็นเหมือนกันจะได้รับมือถูก พอดีผมใหม่มากๆในเรื่องดูจิต
    ตัวเองนะครับ แต่ตอนนี้ดูจิตตัวเองบอกว่า ไม่ฟู ไม่พอง ไม่ยุบครับ ยังบ้าๆ
    ต๊องๆเหมือนเดิมอยู่ครับ ยังคอยปรามๆเตือนตัวเองอยู่เรื่อยๆครับ

อ้อ...ขออนุญาติถามครับ พอดีรักษาคนแล้วบางคนบอก เนื้อเต้นตุ๊ปๆ
    เหมือนกระตุก บางคนก็เป็นที่แขน บางคนเป็นที่ขา มันมีผลอะไรหรือเปล่า
    ครับ หรือเป็นอะไรหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2008
  7. Inner Smile

Inner Smile เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแตะรักษาใคร ส่วนใหญ่บอก ง่วงนอน หมดเลย มีบางคนบอกหนึบๆที่จักระ 6 ตอนแตะที่จมูก (smile)หรือ(cry) ดี
    แล้วเมื่อไรจะได้เรียนระดับ 3 ครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2008
  8. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีค่ะทุกคน ก็เข้ามาติดตามข้อมูลอยู่ตลอด ดีใจกับเพื่อนๆ ที่ก้าวหน้าในการรักษาค่ะ..ตอนนี้ก็รอเหมือนคนอื่นๆ ค่ะ ว่าเมื่อไหร่ จะได้เรียนระดับต่อไป

สำหรับตัวเองตอนนี้อาการที่เป็นอยู่สม่ำเสมอคือ จักระที่ 7 หมุนรู้สึกได้ชัดเจนตลอดเวลาอ่านหนังสือ หรือว่าเวลาอ่านข้อความบนเน็ต คงเพราะจิตเป็นสมาธินั่นเอง ความเร็วในการจับแค่เอาจิตไปจับก็รู้สึกได้แล้ว แทบจะรู้สึกได้ตลอดเวลา แต่ว่า ยกเว้นเวลาเราเพลินๆ ทำอย่างอื่น โดยไม่ได้จับจักระ ก็จะไม่รู้สึก ...เคยลองให้จักระหมุนซ้าย และขวา ก็เป็นไปตามทีเราต้องการนะคะ ...การทำเช่นนี้จะเป็นอันตรายอะไรหรือเปล่าคะ ถามผู้รู้หน่อยค่ะ ...

9. MOUNTAIN

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา มีการสอนระดับ 5 (รุ่นเก็บตก)
    อาจารย์ได้กล่าวชื่นชมนักเรียนระดับ1-2 หลายคน ที่มีความกระตือรือร้น
    ในการเรียนและนำไปปฏิบัติ ได้ผลบ้าง ไม่ได้ผลบ้างก็ยังดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย แม้แต่เครื่องจักร หากไม่หมั่นหยอดน้ำมัน ก็ย่อมฝืดได้

ผลการรักษาที่ออกมาแล้วเกิดความสงสัย
    สามารถนำมาลงสอบถาม เพื่อรอผู้รู้เข้ามาให้คำตอบต่อไปครับ(smile)

10. อาหลี_99

อาหลี_99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีดีครับทุกคน
    พักนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาพอดีพรึ่งต่ออินเตอร์เน็ทได้
    (smile)(f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2008
  11. เล็กสุพรรณบุรี

เล็กสุพรรณบุรี Active Member

28 กันยายน 2007
    ปกติเป็นคนไม่ค่อยมีพื้นฐานด้านพลัง
    ขอเล่าภาคปฏิบัติประจำวัน เช้าก่อนทานข้าวนั่งสมาธิ 5 นาที(ใช้มือถือจับเวลา)ขอรับพลังแห่งความดีงาม พลังแห่งความรัก ความเมตตาจากพระสูงสุด(ใหม่ๆกำหนดจักระ 7 ไม่ใด้ก็เอานิ้วแตะเบาๆแล้วเอาออก ก็จะกำหนดได้)วันไหนต้องเดินทางไปประชุมหรือสัมมนาก็นั่งสมาธิในรถนั่นแหละกำหนดไว้อย่างน้อยวันละ 1 ครั้งและถ้าอยู่ในที่สำนักงานหรือนั่งรถเดินทางมีโอกาสก็จะทำเพิ่ม สรุปนั่งวันละ 1-3 ครั้งครั้งละ 5 นาที(จะนิ่งหรือไม่ ไม่กังวลได้แค่ไหนก็แค่นั้น)กลางคืนก่อนนอน ไหว้พระ สวดมนต์ นั่งสมาธิแผ่เมตตาเสร็จ ขอพรพระสูงสุด พระอาจารย์ดาสิรา แล้วระลึกถึงอ.กิติชัย อ.จิตราที่ถ่ายทอดวิชาให้ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้น <O:p></O:p>
    ผ่ามือและนิ้วมือทั้งสองข้างจะรู้สึกถึงรับพลังได้ตลอด(ทั้งๆที่ตอนนั่งสมาธิกำหนดเฉพาะที่จักระ7) <O:p></O:p>
    ร้อนในบ่อยก็ใช้วิธีที่อาจารย์สอน สูดลมหายใจเข้าจมูกลึกๆแล้วพ่นทางปากบ่อยๆแล้วอธิษฐานขอพระอาจารย์ดาสิราช่วยปรับสมดุลย์ในร่างกายให้เป็นปกติก็ดีขึ้น แต่มือไปสัมผัสคนอื่นเขาจะว่าร้อน<O:p></O:p>
    หันมามองตัวเองมากขึ้นเริ่มจากคนใกล้ชิดคือครอบครัว จากที่เห็นหรือฟังอะไรที่คิดว่าไม่ถูกต้องมักจะสวนเลย เป็นหยุดคิด(มีสติ)แล้วค่อยๆพูดสอนด้วยความปรารถนาดี ด้วยความรัก กับผู้อื่นพยายามมองส่วนดีเขา ส่วนไม่ดีถ้าอยู่ในฐานะที่พูดได้ก็จะบอก สอนด้วยความเมตตาแต่ถ้าไม่อยู่ในฐานะนั้นก็จะวางเฉย<O:p></O:p>
    สำหรับการแผ่เมตตาได้ลองปฏิบัติเพิ่ม ตามวิธีที่ดร.อาจอง ชุมสาย ณ อยุธยาใช้สอนนักเรียนที่โรงเรียนสัตยาไส(อยากแนะนำเพื่อนๆดีมากครับ)มีไพล์เสียงประมาณ 6 นาที
    (สำหรับเรื่องฝึกการรักษาจะpostลำดับต่อไป)
    <O:p></O:p>

ไฟล์ที่แนบมา:

12. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG][​IMG]

*** แจ้งข่าวดี *** เนื่องจากอาจารย์ท่านเลื่อนการเดินทางไปอเมริกาครับ

สำหรับ ระดับ 1-2 ที่จะเปิดสอนใหม่
    อาจารย์จะเปิดสอนให้ในวัน อาทิตย์ที่ 6 กรกฎาคม 2551
    เวลา 9.00-17.00 น. เชิญมาลงชื่อยืนยันเข้าเรียนด้วยครับ
    ในกระทู้นี้ http://palungjit.org/showthread.php?p=1310985#post1310985

ส่วนผู้ที่จะเรียน ระดับ 3
    อาจารย์กิติชัยท่านจะสอนให้พร้อมกันทั้งสองรุ่น
    อาจารย์จะเปิดสอนให้ใน วันอาทิตย์ที่ 13 กรกฎาคม 2551 นี้ เวลาเดิมครับ
    เชิญทยอยมาลงชื่อรายงานตัวในกระทู้นี้ได้เลยครับ

13. Inner Smile

ลงชื่อเรียนระดับ 3 ครับ วันอาทิตย์ที่ 13 กรกฎาคม 2551 ลงจองไว้ก่อน ครับ พี่ mead
    ปิรามิดสวยดี เท่ห์[​IMG]

14. MOUNTAIN

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ปิรามิด สวยมากครับหัวหน้า mead

นักเรียนรุ่น 3 ระดับ1-2 เตรียมพร้อม วันที่ 6/7/51
    นักเรียนระดับ 3 เตรียมพร้อมกันทั้งหมด วันที่ 13/7/51

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

15. อาหลี_99

อาหลี_99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    [​IMG][​IMG][​IMG]

ขอลงชื่อเรียนระดับ สาม ครับ2ที่^^

16. kung

ระดับ 3 ไม่พลาดครับ ยืนยันแบบหนักแน่น 1 ที่ครับ

ปิรามิดสวยมากโดนใจ มีดวงตาเทพราด้วย

17. แม่เนื้อหอม

แม่เนื้อหอม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    มายืนยัน ไปครับ 6 13 ครับ

18. kachuya

kachuya สมาชิกใหม่

9 มิถุนายน 2008
    ยืนยันไปแน่นอนค่ะ

19. wee99

wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อเรียนระดับ 3 ด้วยครับ 1 ที่ <o></o>

20. M_มิว

M_มิว เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อเข้าเรียนระดับ 3 ด้วยครับ 1 ที่