ร่วมเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐม 108 องค์ กับสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมวิวัฒน์, 20 กรกฎาคม 2013.

1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ผมว่าเราโอนปัจจัยให้ตรงบัญชีดีกว่าครับ ทำเท่าที่สามารถทำได้นะครับ

ที่ท่านเปลี่ยนบัญชีเพราะ คงต้องเบิกเงินจาก กสิกร ไปซื้อของมาหล่อพระนะครับ

แล้วแต่พิจารณาครับ ขอให้เราทำแล้วเราสบายใจนะครับ

2. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับที่ได้โอนปัจจัยร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ๑๐๘ องค์ กับสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ และขออนุโมทนาบุญกับคุณ ธรรมวิวัฒน์ด้วยครับที่ช่วยประกาศงานบุญครั้งนี้

ขอชี้แจงเรื่องบัญชีร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ๑๐๘ องค์ครับ ขณะนี้พระอาจารย์ยุคลธรณ์ท่านให้้บัญชีนี้ครับ เป็นบัญชีเฉพาะงานบุญที่เกี่ยวกับวิหารทานทั้งหมดของสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติครับ

บัญชี พระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต(เพื่อวิหารทาน สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ)
    ธ. กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขากาญจนบุรี
    เลขที่ 221-2-98790-8

ส่วนบัญชี พระอาจารย์ยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต
    ธ. กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขา สะพานขาว
    เลขที่ 012-0-11506-8

เป็นบัญชีที่เกี่ยวกับผ้าป่าต้นไม้ของสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติครับ
    รายละเอียดตามนี้ครับ
    ร่วมทำบุญผ้าป่าต้นไม้ถวายสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ ๒๓ ก.ค. ๕๖

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม วรชัย(บอล) 081-1901125

3. warachai_s

ในวันเสาร์และวันอาทิตย์ที่ ๑๗และ๑๘ ส.ค. จะมีการเทปูนสร้างสมเด็จองค์ปฐมอีก ๕ องค์ครับ

4. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐม ๑๐๘ องค์ กับสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ
    โอนปัจจัยเข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย เลขที่ ๒๒๑๒๙๘๗๙๐๘ วันนี้ เวลา ๑๘:๓๓ น. จำนวน ๑๑๑.๑๑ บาท

ขอน้อมจิตอนุโมทนาบุญกับทุกท่านทั้งหมดทั้งมวลค่ะ สาธุ

5. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญ หล่อสมเด็จองค์ปฐม 108 องค์ กับสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
    -------------------------------
    ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมทำบุญทุกสิ่งทุกอย่างด้วย 70 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      36
  6. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    อนุโมทนาครับ ขอให้มีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ

7. Endogeneity

Endogeneity เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2010
    วันที่ 16 / 08 / 56 เวลา 15.15 น.

ผมและคุณแม่ได้โอนเงินทำบุญจำนวน 216.- บาท ผ่านบัญชีธนาคารกรุงไทย ชื่อบัญชี นายยุคลธรณ์ ธรรมบุตร เลขที่บัญชี 021-0-11506-8 ครับ

ขออานิสงส์ผลบุญที่ข้าพเจ้าและคุณแม่ได้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม 108 องค์ ณ สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติในครั้งนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าสำเร็จมรรค ผล นิพพานในชาติปัจจุบันโดยเร็วพลัน หากแม้นยังไม่ถึงโสดาปัตติผลเพียงใด ขออย่าให้ข้าพเจ้าถึงแก่กาลมรณะเลย

ป.ล. ต้องขออภัยอย่างสูงจริงๆ ครับ ไม่ทราบว่ามีการเปลี่ยนแปลงบัญชีธนาคารในการทำบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2013
  8. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาครับ ขอให้มีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ

เรื่องโอนผิดบัญชี ก็ตั้งใจเพิ่มว่า ขอร่วมทำบุญทุกอย่างในสำนักเจโตวิมุตติ
    ทั้งหล่อพระ วิหารทาน ธรรมทาน สังฆทาน ชำระหนี้สงฆ์ นะครับ จะได้บุญตามที่ตั้งใจไว้ครับ

9. ธรรมวิวัฒน์

82
    ร่วมเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐม 108 องค์ และร่วมทำบุญทุกอย่าง
    กับสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ จำนวน 120 บาท โอนเข้า ธ.กสิกรไทย วันที่ 24 ส.ค.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

10. warachai_s

เริ่มแล้วครับกับการสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก จำนวน ๑๐๘ องค์ โดยในวันพุธที่ ๑๔ ส.ค. ที่ผ่านมาทางสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติได้มีพิธีบวงสรวงสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก ซึ่งจะสร้างทั้งสิ้น ๑๐๘ องค์ และในวันพุธนี้จะทำการเทปูนหล่อจำนวน ๕ องค์

บล๊อกพระทั้ง ๕ องค์ถูกขนย้ายมาส่งให้ถึงที่วัดเมื่อวันเช้าวันจันทร์ที่ ๑๒ ส.ค. ซึ่งมีค่าขนส่งอยู่ที่ ๒๘,๐๐๐ บาท ท่านใดต้องการจะร่วมทำบุญค่าขนส่งบล๊อพระก็สามารถร่วมทำบุญได้โดยโอนปัจจัยมาที่บัญชี

บัญชี พระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต (เพื่อวิหารทาน สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ)
    ธนาคารกสิกรไทย สาขากาญจนบุรี บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 221-2-98790-8

ทำบุญค่าขนส่งบล๊อกพระก็ถือเป็นการสร้างพระด้วย เพราะหากว่าไม่มีการขนส่งบล๊อกพระมาถึงที่วัดก็ทำการเทปูนหล่อไม่ได้ บล๊อกพระทั้ง ๕ ที่เราได้ทำบุญค่าขนส่งมาสามารถหล่อพระได้ ๑๐๘ องค์ ก็เท่ากับเราได้มีส่วนร่วมในการสร้างองค์พระทั้ง ๑๐๘ องค์ด้วยเช่นกัน

11. warachai_s

ครั้งแรกของการสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก พระอาจารย์ท่านได้จัดพิธีบวงสรวงขึ้นจากนั้นก็เทปูนองค์พระดดยทันที วันนี้เททั้งสิ้น ๕ องค์ เป็นการเอาฤกษ์เอาชัยครับ พิธีบวงสรวงจัดอย่างเรียบง่าย

12. warachai_s

แว่วๆ มาว่าพิธีบวงสรวงครั้งนี้มีพระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐมเสด็จมาด้วยครับ

13. warachai_s

เสร็จจากพิธีบวงสรวงก็เริ่มกันเลยครับไม่รอช้า แสงแดดจะร้อนแค่ไหนก็ไม่กลัวแล้ว ญาติโยมแต่ละคนตั้งใจมาเพื่อสิ่งนี้โดยเฉพาะ ต้องเต็มที่กันไปเลย

14. warachai_s

ทุกองค์พระอาจารย์ท่านจะบรรจุพระบรมสารีริกธาตุที่พระเกศเพลิงพร้อมด้วยของมีค่าทุกองค์ครับ ที่เห็นในรูปคือเหรียญฟูนันทองคำครับ

15. warachai_s

การจองชื่อร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก ทั้ง ๑๐๘ องค์ จะให้จองตามลำดับเรื่อยไปนะครับไล่เรียงจากองค์ที่ ๑ ถึง ๑๐๘ ครับ จะไม่ข้ามลำดับนะครับ และขอแจ้งว่าท่านที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอกในครั้งนี้

สามารถร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างองค์พระท่านละ ๒๕,๐๐๐ บาท
    พระเนตรทำจากนิลเป็นเจ้าภาพท่านละ ๑,๕๐๐ บาท
    พระนลาฏเป็นเจ้าภาพท่านละ ๓,๐๐๐ บาท
    พระเกศเพลิงทำจากทองเหลืองเป็นเจ้าภาพท่านละ ๕,๐๐๐ บาท

สามารถร่วมโอนปัจจัยทำบุญได้ที่
    ชื่อบัญชี พระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต (เพื่อวิหารทาน สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ)
    ธนาคารกสิกรไทย สาขากาญจนบุรี บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 221-2-98790-8

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ คุณบอล 081-190-1125

ที่เห็นในรูปคือพระเกศเพลิงที่ทำมาจากการหล่อด้วยทองเหลืองครับ

16. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณประพันธุ์ด้วยครับร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม 2 องค์ ร่วมโอนปัจจัยมาทำบุญแล้ว 50,000.55 บาท
    ได้รับยอดโอนแล้วครับ

17. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณบัณดิษฐ ด้วยครับร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างองค์พระและเจ้าภาพพระเนตร
    โอนเงินแล้ว 27,000บาท วันที่8/8/2556เวลา14.19.06

18. warachai_s

กลุ่ม "ฤทธิ์ทางใจใฝ่นิพพาน" จ. ภูเก็ต (นำทีมโดยอ๋อย, ณัฐและพี่เขียว) ร่วมเป็นเจ้าภาพหล่อองค์สมเด็จพ่อองค์ปฐม 1 องค์ค่ะ (25,000.- บาท) ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ...

19. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ โอ๋ บ้านโป่ง
    ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม 108 องค์ด้วยการถวายนิลร่วมหล่อพระจำนวน 4 ตัน (4,000 กิโลกรัม)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2013
  20. warachai_s

ร่วมบุญ 6500 บาท
    - เจ้าภาพสร้างพระเกศเพลิง 5000 บาท
    - เจ้าภาพถวายพระเนตร 1500 บาท

โอนร่วมบุญแล้วนะค่ะ วันที่ 14/08/56 เวลา 10:57 น ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ นันทนา ครับ