ร่วมสร้างห้องน้ำ4ห้อง ถวายหลวงปู่แสง ญาณวโร เพื่อรับรองพระเถรานุเถระ วัดป่าดงสว่างธรรม จ.ยโสธร

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 7 กันยายน 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    #ขอเชิญร่วมบุญสร้างห้องน้ำถวายหลวงปู่แสง_ญาณวโร

ด้วย...วัดป่าดงสว่างธรรม อ.ป่าติ้ว จ.ยโสธร มีความประสงค์ก่อสร้างห้องน้ำ จำนวน 4 ห้อง เพื่อไว้รับรองพระเถรานุเถระ ที่มาร่วมงานในพิธีต่างๆที่วัดฯ และ ถวายหลวงปู่แสง ญาณวโร

#จึงขอเชิญชวนผู้มีจิตศรัทธา_ร่วมสร้างห้องน้ำถวาย ได้ที่

ชื่อบัญชี พระทวี ทิพสาร(พระอุปัฏฐาก)

ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเลขที่ 315-0-84713-3

#อานิสงส์ในการสร้างห้องน้ำถวายวัด

https://www.facebook.com/172735722926586/posts/1656436647889812/

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=4422026437886307&id=100002369840208

99DWJwo90De5oiEmdyhUdyPeMpk4El7Qo-euPnp7yFu&_nc_ohc=LwmrQfWf_uIAX8h86iX&_nc_ht=scontent.fbkk12-3.jpg
    znVnZhc0xpq21KotX-L3BmFdRhra2MOX1yKjxaeSxU0&_nc_ohc=pUrW4l2_0dgAX-1Qt4i&_nc_ht=scontent.fbkk12-4.jpg
    jtaOpsqAC4oM8PHGqWTekIp_ETkriU6DqyngCHdqnmP&_nc_ohc=mMG366cxYbQAX-2piu4&_nc_ht=scontent.fbkk12-1.jpg
    8XBFgRaqW282RqEqgNkZ_lLAa16Dv-cqc7745ZydDjy&_nc_ohc=S34MgXziOt0AX-ilDi4&_nc_ht=scontent.fbkk12-4.jpg

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    ขอร่วมบุญ 20 บาทครับ

4. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

5. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ผมและคณะ ร่วมบุญสร้างห้องน้ำ4ห้อง ถวายหลวงปู่แสง ญาณวโร เพื่อรับรองพระเถรานุเถระ วัดป่าดงสว่างธรรม จ.ยโสธร
    จำนวน 100 บาท โอนวันที่ 9 กันยายน 2564 เวลา 15:12 น
    อานิสงค์การร่วมทำบุญ จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและคณะเป็นผู้ที่
    ๑. ย่อมเป็นผู้รู้คุณของพระรัตนตรัยทำให้มีศรัทธามั่นคง
    ๒. เป็นผู้มีความเคารพมีสัมมาคารวะ
    ๓. เป็นผู้มีดวงตาสดใสสวยงามมองได้ไกลดวงตาบริสุทธิ์บริบูรณ์
    ๔. ทำให้เป็นผู้มีทิพยจักษุ (ตาทิพย์) อภิญญาสมาบัติ
    ๕. มีผิวพรรณผ่องใสมีจิตใจสดชื่นเบิกบาน
    ๖. มีรัศมีกายสว่างไสวมีสติสัมปชัญญะไม่ประมาทในชีวิต
    ๗. ทำให้มีปัญญาเฉลียวฉลาดมีปฎิภาณว่องไวแตกฉานในสรรพวิชชาทั้งทางโลกและทางธรรม
    ๘. ย่อมไม่ไปเกิดในทุคติ
    ๙. ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผลนิพพานโดยง่าย
    ๑๐. มีความสะดวก คล่องตัว เดินทางสะดวก เจริญสมาธิกรรมฐานก้าวหน้า
    ๑๑. มั่งมีศรีสุข มีโชคลาภ
    ๑๒.มีที่อยู่อาศัยมั่นคงกว้างขวาง สะดวกสะบาย

6. วิทยามา

7. วิทยามา

8. วิทยามา

9. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

10. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านยกกำลัง1ตามด้วยศูนย์140ตัวอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทำบุญทุกอย่างกับวัดและพระสงฆ์ทุกรูปโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กหลวงพ่อแสงและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเธอรูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

11. วิทยามา

12. jkwm

jkwm Active Member

ขอร่วมบุญ 29 บาทครับ

13. jkwm

14. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านยกกำลัง1ตามด้วยศูนย์140ตัวอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทำบุญทุกอย่างกับวัดและพระสงฆ์ทุกรูปโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กหลวงพ่อแสงและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเธอรูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      127.7 KB
      เปิดดู:
      11
  15. jkwm

16. jkwm