รายชื่อผู้ที่ปราถรถนาพุทธภูมิ(ในเว็บนี้)

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย thanan, 12 พฤศจิกายน 2004.

1. Tanakorn

Tanakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีอีกหลายท่านที่ไม่ประกาศตัว

ยังมีอีกหลายคนที่ปรารถนาพุทธภูมิ แต่ไม่ประกาศตัว โดยเฉพาะผู้ที่เป็นคณะกรรมการประสานงานการสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก 4 ศอก (ปูนปั้น+ปิดทอง) ทั้ง 7 คน เกือบทุกคน เป็นพุทธภูมิขั้นปรมัตร (ตามที่ท่านผู้รู้บอกมา)
    (verygood)

สาธุ

2. Tanakorn

Tanakorn เป็นที่รู้จักกันดี

มาดูงานที่พวกพุทธภูมิ และอดีตพุทธภูมิร่วมกันทำ

มาดูงานที่พวกพุทธภูมิร่วมกันทำกันครับ ตามลิงค์ข้างล่างนี้ครับ คลิ๊กเลย

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=56686

:cool:

3. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    เพิ่มอีกหนึงในรายชื่อของกระทู้นี้นะครับ Wisdom (ศรัทธาธิกะ)

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thanan [​IMG]
    นักล่าฝันทั้ง 41 ท่านมีดังต่อไปนี้

1.คุณ Websnow (ปัญญาธิกะ)
    2.คุณ Carbonato (ปัญญาธิกะ)
    3.คุณ Fame (ปัญญาธิกะ)
    4.คุณ Samy (ปัญญาธิกะ)
    5.คุณ Star Platinum (ปัญญาธิกะ)
    6.คุณ ammytr (ปัญญาธิกะ)
    7.คุณ boeing (ปัญญาธิกะ)
    8.คุณเกจิหนุ่ม (ปัญญาธิกะ)
    9.คุณเด็กอ่อน (ปัญญาธิกะ)
    10.คุณพลายนิล (ปัญญาธิกะ)
    11.คุณเกจิหนุ่ม (ปัญญาธิกะ)
    12.คุณโคตร (ปัญญาธิกะ)
    13.คุณปัญญาฑิกะ (ปัญญาธิกะ)

14.คุณ Attawat Rx (ศรัทธาธิกะ)
    15.คุณ Photisud (ศรัทธาธิกะ)
    16.คุณ Seel (ศรัทธาธิกะ)
    17.คุณ tottam (ศรัทธาธิกะ)
    18.คุณ suttatika (ศรัทธาธิกะ)

19.คุณ Dhamma (วิริยะธิกะ)
    20.คุณ PCO (วิริยะธิกะ)
    21.คุณ cwyp (วิริยะธิกะ)
    22.คุณ jumpman (วิริยะธิกะ)
    23.คุณ mr.tom zaa (วิริยะธิกะ)
    24.คุณกสิณ (วิริยะธิกะ)
    25.คุณแชมป์ (วิริยะธิกะ)
    26.คุณมารวิกะ (วิริยะธิกะ)
    27.คุณมหัศฤทธิ์ (วิริยะธิกะ)
    28.คุณปัญญาน้อย (วิริยะธิกะ)

29.คุณ wit (จะไปเป็นคนสุดท้าย)
    30.คุณโมฆบุรุษ (เดินตามทางพระอวโลกิเตศวร)

31.คุณ Anupap9 (พุทธภูมิ ไม่ได้บอกประเภทเอาไว้)
    32.คุณ TONY2 (พุทธภูมิ ไม่ได้บอกประเภทเอาไว้)
    33.คุณ buddhist (พุทธภูมิ ไม่ได้บอกประเภทเอาไว้)
    34.คุณ kamo52 (พุทธภูมิ ไม่ได้บอกประเภทเอาไว้)
    35.คุณ witt (พุทธภูมิ ไม่ได้บอกประเภทเอาไว้)
    36.คุณ yeen (พุทธภูมิ ไม่ได้บอกประเภทเอาไว้)
    37.คุณกระเจียว (พุทธภูมิ ไม่ได้บอกประเภทเอาไว้)
    38.คุณวรากร (พุทธภูมิ ไม่ได้บอกประเภทเอาไว้)
    39.คุณอังคาร (พุทธภูมิ ไม่ได้บอกประเภทเอาไว้)
    40.คุณมหาหิน (พุทธภูมิ ไม่ได้บอกประเภทเอาไว้)

41.คุณ lotte (พระปัจเจก)

*ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

4. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    11
    ในรูปข้าพเจ้าทำพิธีอฐิษฐานครั้งไปถ้ำที่อ.เชียงดาว

ข้าพเจ้านิโคลาส(Wisdom)ปราถนาพุทธภูมิแบบศรัทธาธิกะ

เมื่อถึงยุคข้าพเจ้าข้าพเจ้าจักให้รสแห่งธรรมดับไฟในใจสัตว์โลกทุกแห่งหน...ยังมหาชนให้เย็นไปด้วยธรรมและยังโลกด้วยบารมีที่ข้าพเจ้าพึงมีโดยชอบธรรมบารมี10ทั้ง30ทัศตั้งแต่อดีตปัจุบันและอณาคตให้โลกมีความสวยงามดุจทิพยสถาน

“คราวใดที่จิตใจของมนุษย์เจริญขึ้น โลกนี้รวมไปถึงดวงดาวทั้งหลายที่โคจรอยู่ในห้วงสากลจักรวาล ก็จะหมุนเวียนอย่างเป็นระบบ ฤดูกาลก็คงที่ พืชพรรณธัญญาหารก็อุดมสมบูรณ์ อายุของมนุษย์ก็จะยืนยาวขึ้นด้วยอำนาจแห่งกุศลกรรม"

เหตุแห่งการปราถนา:รู้สึกสงสารสัตว์โลกที่หลงอยู่ในอวิชชาจับใจต้องการช่วยเหลือรื้อถอนผู้ที่ช่วยได้ให้หลุดพ้นบ่วงวัฎฎะไปสู่พระนิพพาน

====================================

สาธุ สาธุ สาธุ โมทนากับผู้เสียสละเพื่อช่วยสัตว์โลกทุกท่าน<!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

5. s_pantusom

s_pantusom เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากเนื้อตัวด้วยครับ

วิริยาธิกะ ครับผม [b-hi]

6. tottam

tottam เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2006
    ขอถามนิดนะครับ
    ท่าน อ.ไก่ บอกผมว่าเป็นพุทธภูมิสัทธาธิกะ เคยได้รับพยากรณ์มา 2 ครั้งแล้ว ครั้งล่าสุดจากพระพุทธเจ้าปทุมมุตตระ และจะได้รับการพยากรณ์ครั้งสุดท้ายจากท่านพ่อพระนารายณ์ที่ท่านจะลงมาตรัสรู้ต่อจากท่านพ่อพระศรี ฯ ตอนนี้ผมเข้าเขตบารมีปลายหรือยังครับ
    และท่านอ.ไก่ บอกว่าทำมา 10 อสงไขยแล้ว ถ้าเข้าเขตบารมีปลายต้องทำอีก 8 อสงไขยใช่หรือเปล่าครับ
    ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

7. รักธรรม

รักธรรม Active Member

การบำเพ็ญบารมีที่แท้จริงของพระโพธิสัตว์ที่คนส่วนใหญ่ไม่รู้

ที่บอกว่าพระโพธิสัตว์แบบปัญญาธิกะ ต้องบำเพ็ญบารมีเป็นจำนวน 20อสงไขย แสนมหากัป
    ศรัทธาธิกะต้องบำเพ็ญ 40อสงไขย กับแสนมหากัป
    วิริยาธิกะต้องบำเพ็ญ 80 อสงไขย กับแสนมหากัป
    คำว่า อสงไขย คำว่ามหากัป นี้คือ จำนวนชาติที่บำเพ็ญไม่ใช่จำนวนของเวลา
    แล้วชาติไหนที่ไม่ได้บำเพ็ญจะไม่นับ เช่น ชาตินั้นเป็นเสือกินสัตว์ทำบาปตลอดก็ไม่นับ แต่ถ้าเป็นเสือถือศีลก็ต้องนับว่าเป็นการบำเพ็ญบารมีด้วย

8. พุทธางกูรน้อย

พุทธางกูรน้อย Active Member

23 ธันวาคม 2006
    ไม่รู้ว่าผมเป็นแบบไหนครับ แต่ปรารถนาให้พุทธศาสนาให้ในสมัยของข้าพเจ้าได้ยั้งยืนจีรั้งยาวนานไปตลอดกัปนั้น
    และขอให้ได้มีอายุยืนนานโปรดสัตว์โลกได้เป็นล้านล้านปี

9. น้องหน่อยน่ารัก

น้องหน่อยน่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    คุณ อริยมาร แบบนั้นปณิธานแบบนั้น เป็นกลุ่มพุทธเกษตรมหาโพธิสัตว์ คือ พวกไม่รู้จุดจบน่ะ (เดาเอานะ) ควรไปเรียนหลักสูตร "วัชระตันตระ" นะ

10. น้องหน่อยน่ารัก

น้องหน่อยน่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

พุทธภูมิแท้มี 510 องค์ ละ ที่ได้รับคำทำนายก็มี 10 องค์
    ที่เหลือ "ของปลอม" อิๆๆๆๆๆๆ

11. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    พุทธภูมิลาแล้วก็มีประโยชน์มากนะ ในการออกจากวัฎฎะ ทั้งต่อจิตอื่นและจิตตนเอง ก็เหมือนพระอาจารย์ต่างๆที่มาสอนผู้คนมากมายทิ้งแนวทางปฏิบัติให้ลูกหลานก่อนบรรลุมรรคผลไปนิพพาน

12. den_siam2523

den_siam2523 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    ผมไม่ทราบว่าเป็น พุทธภูมิ แต่ท่าน อ ไก่ ไม่ได้บอกว่าเป็นแบบไหน...ครับ ก็อยากให้มันสงบกิเลสเบาบางเรื่อยๆ มีความสุขกับปัจุบัน ก็โอเคครับ

13. น้องหน่อยน่ารัก

ปล่อยให้ออกมาโดยธรรมชาติ คือ ธรรม คือ สัจจะ อันเป็นธรรม
    สิ่งนั้นจึงเป็น "สัจจะธรม" หาใช่การคิดเอาเอง รอให้คนมาบอก
    เชื่ออาจารย์ เชื่อตำรา เดาเอาบ้าง ฯลฯ

ดีแล้วครับ ปล่อยเป็นตามธรรมชาติใช่ที่สุด

14. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ผมมาใหม่ครับjoni_buddhistตั้งใจไว้เป็นพระปัญญาธิกะครับและชอบอ่านหนังสือหลวงพ่อพระราชพรหมยานมากเพราะเป็นธรรมมะที่ง่ายต่อการเข้าใจและใช้เป็นแนวทางในการดำเนินทางเข้าเส้นทางพุทธการกธรรมง่ายครับ

15. สุริยทรงศีล

สุริยทรงศีล เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    กระผมขอโมทนาในกำลังใจแต่ละท่าน ผมคงช่วยได้แค่ทำสมาธิ สวดมนต์ แล้วถวายบุญเหล่านั้นเพื่อร่วมสร้างพระพุทธเจ้า อันจะเกิดขึ้นในอนาคตกาล ขอท่านทั้งหลายได้บารมีเต็มเร็ว ๆ ได้เป็นจักรพรรดิแก้วเร็วๆ ด้วยเทอญ:cool: :cool: :cool:
    (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f)

16. idontknowitwell

idontknowitwell เป็นที่รู้จักกันดี

Cheer up! Everybody

17. คนโกหก

คนโกหก เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นฉันปราถนาช่วยพุทธภูมิตัวจริงให้สำเร็จได้มะ ไม่ปราถนาเป็นเองน่ะ ได้ป่ะ?

18. ปรมิตร

ปรมิตร เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2007
    ไม่เคยทราบว่ามี websiteนี้มาก่อนเลยแฮะ พอดีได้ยินบทสวดชัยยะจาก FMเลย หาดูในgoogleซะหน่อย ผมเองก็เป็นหนึ่งในผู้ที่ปราถนาพุทธภูมิ เป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า แต่ช่วงบำเพ็ญบารมีขอเกิดเป็นพระเวชโพธิสัตว์ (ขอให้ได้เกิดเป็นผู้มีความรู้และความสามารถในการรักษาทุกชาติภพg) และขออนุโมทนากับทุกท่านที่มีความคิดเช่นเดียวกันด้วยครับ ผมเอาจริง แต่ชาตินี้ขอบำเพ็ญเพียรตามบารมีที่สั่งสมมา ให้ยิ่งๆขึ้นไปด้วย

19. จักร

จักร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้,
    ได้อ่านแล้วก็รู้สึกยินดีโมทนากับท่านทุกคนนะครับที่ปรารถนาพุทธภูมิ หนทางท่านจะใกล้หรือไกลนั้น ...อาจไม่สำคัญเท่ากับจิตวิญญาณที่มีเมตตาต่อเพื่อนสัตว์ในพิภพ อันสำคัญยิ่งกว่า ...

ที่เพื่อนสัตว์ในโลกจะไม่เป็นศัตรูกัน ไม่เบียดเบียนกัน ทรงด้วยศีลอันดี
    ถ้ามีวันนั้น คงเป็นสุขมากนะครับ

20. suchat

suchat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2005
    ผมจำไม่ได้ว่าเคยเข้ามาคุยในกระทู้นี้แล้วหรือยังนะครับ

และผมขอโมทนา กับทุกท่านที่ปราถนาพุทธภูมิทุกท่านครับ

ตัวผมเองก็ปรารถนาพุทธภูมิครับ ประเภทวิริยะธิกะบารมีครัย