รับดูดวง(ไม่เสียค่าใช้จ่าย)รับรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ..แนะนำวิธีรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นะโมวิมุตตานัง, 6 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hning

hning สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2008
    อยากทราบว่าอนาคตจะได้เป็นผู้พิพากษาไหมคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ

2. sirichatpich

sirichatpich สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2008
    ขอรบกวนด้วยนะคะ...
    1. เคยมีได้รับการทำนายมานะคะว่าตัวเองจะไม่ค่อยสำเร็จในเรื่องคู่ครองชีวิตคู่ ซึ่งเป็นผลกรรมเก่าของตน ขอทราบรับคำทำนายพร้อมคำแนะนำด้วยค่ะ
    2.เรื่องการงานการเงิน และปัญหาหนี้สิน
    ขอบคุณค่ะ

3. อุตสาหะ

อุตสาหะ Active Member

14 กันยายน 2008
    ขอรบกวนถามคุณนโมวิมุตตานังค่ะ ตอนนี้คุณพ่อป่วยเป็นมะเร็งในท่อน้ำดี พอจะมีทางรักษาให้ชีวิตยืนยาวไหม อนุโมทนาบุญสงเคราะห์ด้วยนะคะ

4. jeesus

jeesus สมาชิกใหม่

13 สิงหาคม 2008
    รบกวนด้วยครับ

อยากรบกวนสอบถาม
    1.โรคที่คุณแม่ป่วยอยู่ตอนนี้มีโอกาสรักษาให้หายขาดหรือไม่
    2.ผมมีโอกาสที่จะสอบผ่านเนติบัณฑิตในภาคการศึกษานี้ได้หรือไม่

-ขอบคุณครับ-

5. แสนสุขใจ

แสนสุขใจ Active Member

ขออนุโมทนาต่อสิ่งที่ท่านมีด้วยใจค่ะ
    ขออนุญาติรบกวนสอบถาม
    ตนเองมีวิญญาณอะไรตามหรือแฝงอยู่ โดนคุณไสยด้วยหรือเปล่า
    ที่อยู่อาศัยมีวิญญานอะไร
    ข้าพเจ้าเคารพหลวงปู่โต เคารพหลวงปู่ทวด เคารพครูบาอาจารย์ด้วยใจบริสุทธ์
    เคารพและยึดมั่นต่อพระรัตตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    ขอความสว่างจงมีแด่ข้าพเจ้า และสามารถช่วยให้หลุดพ้นจากสิ่งนั้นๆได้ด้วยเถิด
    ขอขอบพระคุณค่ะ

6. ริมน้ำไนล์

ริมน้ำไนล์ ริมน้ำไนล์

11 กันยายน 2008
    ชี้ทางสว่างให้ด้วยนะคะ รบกวนด้วยนะคะ
    1. ถามเรื่องเรียนค่ะ เมื่อไหร่จะได้สอบวิทยานิพนธ์คะ ไม่อยากที่จะขอเงินแม่เพื่อลงทะเบียนอีกเลยค่ะ จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าคะ
    2. งานค่ะ จะมีโอกาสได้งานในช่วงนี้หรือเปล่าคะ เนื่องจากเป็นลูกจ้างรัฐวิสาหกิจ กำลังจะหมดสัญญาแล้วค่ะ จะได้ต่อสัญญาหรือเปล่าคะ พอจะมีโอกาสได้รับราชการหรือเปล่าคะ
    อนุโมทนาค่ะ

7. อรชร บุญเอนก

อรชร บุญเอนก Active Member

9 พฤศจิกายน 2007
    อยากทราบว่าครอบครัวเราทำกรรมอะไรถึงได้ทุกข์เหลือเกิน เศรฐกิจในครอบครัวก็แย่มากๆมานานแล้ว หนำซ้ำสามีก็มาป่วยหลายโรคเหลือเกิน เครียดมากๆ อยากทราบว่าสามีจะหายจากโรคเมื่อไหร่ และครอบครัวเราจะลืมตาอ้าปากได้มั๊ย จะต้องแก้กรรมอย่างไรช่วยบอกด้วยนะคะ

8. วิญญูหิติ

วิญญูหิติ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอร่วมอนุโนทนาบุญด้วยนะครับ แล้วอยากขอความเมตตาให้ท่านช่วยพยากรณ์เรื่องต่อไปนี้ครับผม
    ๑.โอกาสในการศึกษาต่อให้ระดับปริญญาเอก ช่วงปลายปี ๒๕๕๒ (ประมาณเดือนตุลาปีหน้าครับ) ผมจะได้รับทุนการศึกษาต่อในระดับปริญญาเอกเลยหรือไม่ แล้วจะเป็นประเทศแถบไหน หรือหากยังไม่ได้รับการศึกษาต่อ ผมต้องอยู่ต่างประเทศต่อหรือกลับประเทศไทยก่อนครับ
    ๒. ตามสภาวะกรรมในขณะนี้ของผมจะด้วยบุญกุศลก็ดี หรือกรรมไม่ดีก็ดี อนาคตของผมหน้าที่การงานคือเส้นทางไหนครับ สาขาอาชีพครูบาอาจารย์ หรือนักการเมือง หรือนักธรรม ครับ
    ๓. อะไรคือ สิ่งที่ผมต้องระวังไว้บ้างครับ

9. chaiyo518

chaiyo518 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    1. อยากสอบถามว่าเรื่องโรคภัยที่เกี่ยวกับทางจิตหรือสมองจะหายเมื่อไรครับ ทำยังไงถึงแก้ได้ครับ
    2. อยากทราบถึงสถานะทางการเงินและหน้าที่ทางการงานว่าเป็นอย่างไรครับ ในอนาคตจะดีหรือแย่ครับ

10. เพื่อนเดินทาง

เพื่อนเดินทาง สมาชิก

23 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนากับคุณนะโมวิมุตตานัง ด้วย
    1.ประกอบธุรกิจเกี่ยวกับกล้องวงจรปิด แต่ลูกค้าไม่ค่อยมาก อยากถามว่าจะไปรอดไหม มีอุปสรรคอย่างไร และจะแก้ไขอย่างไร

2.วิญญาณของลูกที่ล่วงลับไปเป็นอย่างไร อโหสิหรือยัง ต้องการอะไรเพิ่มไหม

11. chenmink

chenmink สมาชิกใหม่

30 กันยายน 2008
    สวัสดีค่ะ
    1.คือว่าเคยเป็นแฟนกับผู้ชายคนนึงตั้งแต่ช่วงวัยรุ่น คบกันได้แค่ห้าเดือนก้อต้องเลิกกัน แต่ตัวเองก็ยังไม่ลืมผู้ชายคนนี้มาจนถึงปัจจุบันผ่านมา5-6ปีแล้ว แล้วตอนนี้ตัวเค้าเองก้อเลิกกับแฟนเค้าไปแล้ว ส่วนตัวก้อเลิกกับแฟนด้วยเหมือนกัน เลยมีโอกาสได้กลับมาคุยกัน เป็นเพื่อนกัน อยากทราบว่ากับผู้ชายคนนี้จะมีโอกาสได้กลับมาคบกันอีกมั้ย แล้วจะมีโอกาสได้แต่งงานมีครอบครัวด้วยกันมั้ย
    2.เนื่องจากไม่ได้คุยกันมาหลายปี อยากทราบว่าตอนนี้เค้าเป็นคนยังไง แบบว่าเป็นคนรักเดียวใจเดียวมั้ย มีความรับผิดชอบในหน้าที่ที่เค้ามีมั้ย แล้วเค้ายังรักแฟนที่เค้าเพิ่งเลิกกันอยู่มั้ยคะ

ต้องรบกวนด้วยนะคะ เพราะทุกข์ใจมากๆผู้ชายคนนี้สำคัญกับชีวิตมากๆเลย อยากให้เค้ากลับมาหา

12. เจ้าหญิงแพร

เจ้าหญิงแพร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    สวัสดีครับ
    ขอถามเรื่องนี้ครับ
    1.เรื่องโรคภัย
    2.เรื่องการเรียน
    ขอบคุณครับ

13. sungsungwan

sungsungwan เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2006
    ฝากช่วยรักษาด้วยครับ จะต้องแก้อย่างไรบ้าง

14. aaa12345

aaa12345 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนถาม2ข้อ
    1 ถ้าผมบวชจะอยู่ได้ตลอดลอดฝั่งไหม
    2 พี่ชายคนที่2 ทำมาค้าไม่ขึ้น เปลี่ยนอาชีพเป็น สิบๆอย่างแล้ว มีครอบครัวก็ล้มเหลวตลอด เป็นเพราะอะไร แก้ไขได้ไหม

15. tangonn

tangonn สมาชิกใหม่

25 กันยายน 2008
    1. สอบถามเรื่องการงานค่ะ มักจะมีอุปสรรคเสมอกว่าจะสำเร็จ
    2. ชอบปวดหลังค่ะ ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรคะ
    3. รบกวนช่วยแนะวิธีการเจริญสมาธิ คุมสติให้มั่นค่ะ เพราะเวลานั่งสมาธิชอบคิดไปเรื่องอื่นๆตลอดเลยทำให้นั่งได้ไม่นาน

ขอบคุณมากค่ะ และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

16. angeltk

angeltk สมาชิกใหม่

8 ปีก่อนมีโรคประจำตัวเยอะมากค่ะทั้งแพ้ภูมิคุ้มกันตัวเอง,ไมเกรน,หอบหืด,กระดูกสันหลังเคลื่อน,กระเพาะอาหาร,กรดไหลย้อน,ภูมิแพ้ทุอย่างเป็นพร้อมกันหมดตั้งแต่นั้นจึงตั้งสัจจาธิษฐานกับตัวเองไม่กินเนื้อหมู,เนื้อวัวรวมถึงผลิตภัณฑ์ที่ทำจากเนื้อสัตว์ 2 ชนิดนี้อยากทราบว่า
    1.หากโรคทั้งหมดเป็นกรรมที่ส่งผลมาแต่ชาติปางก่อนสิ่งที่ปฏิบัติอยู่ทุกวันนี้จะพอลบล้างกันได้หรือไม่(อธิษฐานไว้ว่าหากเป็นกรรมที่ลูกเคยกระทำมาขอให้ลูกได้ชดใช้ให้หมดสิ้นเกิดชาติหน้าจะได้รับผลบุญที่ทำในชาตินี้)
    2.จะได้มีลูกหรือไม่ หญิงหรือชาย
    3.จะประสบความสำเร็จในงานที่ทำหรือไม่(ธุรกิจส่วนตัว)

17. อรชา

อรชา สมาชิกใหม่

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ขออนุโมทนากับคุณนะโมวิมุตตานัง ด้วย

อยากรบกวนสอบถามค่ะ
    1.คุณแม่ดิฉันเป็นโรคเครียด ซึ่งเป็นโรคทางพันธุกรรม ตอนนี้น้องสาวและฉันเริ่มมีอาการ สามารถแก้ไขได้ไหมคะ กรรมใดส่งผลให้เกิด ควรทำบุญแบบไหนจะตรงจุดคะ ดิฉันอยากได้วิธีปฏิบัติกรรมฐานค่ะ เพราะมีสมาธิสั้น ทำงานบางครั้งก็ลน ทำให้งานผิดพลาดไปบ้าง ช่วยชี้แนะให้ด้วยค่ะ
    2.การเรียนและการงานเป็นอย่างไรบ้างคะ

-ขอบคุณค่ะ-

18. พิสุทธิพงษ์

พิสุทธิพงษ์ สมาชิกใหม่

เกิดวันพฤหัสบดี ที่ 24 มีนาคม 2526 ดูเรื่องความรักครับ คบกันมา 3ปีกว่า ตอนนี้เค้าขอเป็นเพื่อน จะแต่งงานกันอยู่แล้วครับ ทางบ้านก็รับรู้ แม่แฟนผมรู้เรื่องเสียใจมาก แม่เค้ารักผมมาก อยากให้กลับมาคืนดีกันนะครับ ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2008
  19. aaa12345

มะเร็งระยะๆไหน

อยากทราบเป็นมะเร็งอะไร ระยะไหน รักษาอย่างไร เคยกินยาต้มไหม จาก boora4@gmail.com ตอนนี้อาการเป็นอย่างไร

20. aaa12345

มะเร็งอะไร

อยากทราบว่าเป็นมะเร็งอะไร ระยะไหน เคยกินยาต้มไหม boora4@gmail.com

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้