รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    โอกาสอยู่ที่ประมาณ 50-60 % นะคะ อยากให้เตรียมความพร้อม เตรียมตัวสอบ ให้เต็มร้อยนะคะ หรือให้มากกว่านี้นะคะ โอกาสที่จะได้ทำงานที่เดิม ตอนนี้ก็ไม่ชัดเจนนะคะ เหมือนยังไม่มีการยืนยันว่าจะได้ทำที่เดิมนะคะ เหมือนคุณต้องไปเติบโตที่อื่นอ่าค่ะ ของคุณเหมือนจะต้องอยู่ไกลบ้านนะคะ ฉะนั้น หากไปสอบต่างที่ต่างแดนจะดีนะคะ มีที่สนใจไว้แล้วมั้ยค่ะ

2. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนจะมีปัญหาติดขัดเรื่องเกี่ยวกับ การใช้คำพูด การเจรจา นำเสนอผลงานนะคะ ต้องพยามฝึกพูด ฝึกนำเสนอให้มีความเข้าใจชัดเจน ศึกษารายละเอียดผลงานให้ชัดเจนถี่ถ้วน อาจารย์ถามอะไรสามารถใช้คำพูด และอธิบายให้อาจารย์ฟังเข้าใจชัดเจนได้นะคะ เพราะเหมือนจะมีอาจารย์ท่านหนึ่ง เป็นผญ.นะคะ อาจจะไม่คล้อยตามกับเรา ทำห้เรามีปัญหาได้นะคะ ตอนนี้ เกณฑ์การจบพร้อมเพื่อน มี 50% นะคะทุกอย่างขึ้นอยู่กับการใช้คำพูดของคุณทั้งสิ้นคะ

แนะนำให้สวดคาถาชินบัญชรวันละ 9จบ เป็นเวลา 7วัน ก่อนจะนำเนอผลงาน และก่อนจะรู้ผลสอบนะคะ

3. Jurarat.S

Jurarat.S สมาชิก

22 กรกฎาคม 2011
    ขอบพระคุณมากเลยนะคะสำหรับคำทำนายและคำแนะนำ ก็กังวลๆอยู่เหมือนกันค่ะT_T

4. PlaJingKo

PlaJingKo สมาชิก

27 กรกฎาคม 2015
    ขอขอบพระคุณคุณน้ำตาลมากๆค่ะ
    จะปฏิบัติตามคำแนะนำของคุณน้ำตาลนะคะ
    และขอให้ได้งานทำด้วยเถิด ว่างงานมานานมากๆแล้วค่ะ

5. Jollyc

Jollyc สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2015
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะ มีที่ที่สนใจอยู่ค่ะ ไม่ไกลจากจังหวัดที่อยู่เท่าไรค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2015
  6. AumFreedom

AumFreedom สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2015
    สวัสดีครับ คือว่าตอนนี้ผมยังไม่มีงานทำ ใจจริงผมอยากเป็นข้าราชการ ผมพยายามหาสอบไว้หลายที่จนผมจะหมดกำลังใจจะสอบ ผมอยากรู้ว่าผมจะมีวาสนาได้เป็นกะเค้ารึป่าว รึว่าอาชีพนี้มันไม่ใช่ทางของผมเองครับ

7. Khun Tuktik 32456

Khun Tuktik 32456 สมาชิก

11 พฤษภาคม 2015
    สวัสดีค่ะ อยากถามเรื่องเนื้อคู่ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

8. Sinetharika

อนิจจัง...ชีวิตนี้ไม่เที่ยงนัก ###

9. konankunk

konankunk Active Member

คุณน้ำตาลค่ะ
    รบกวนสอบถามเรื่องความรักค่ะ จะมีโอกาสได้กลับไปคืนดีกับแฟนเก่าหรือเปล่าค่ะ
    และเดี๋ยวนี้มีอาการวูบๆร้อนๆที่แขนและกลางหน้าผากเกือบตลอดเวลาเลย
    โดยเฉพาะเวลาสวดมนต์จะร้อนวูบขึ้นมา พอจะทราบว่าไหมค่ะว่าเป็นเพราะอะไร

10. Tanut_sk

Tanut_sk เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

1.เมื่อไรจะได้งานประจำสักทีสมัครจนท้อแล้วครับ

2.คนรักเก่าจะกลับมาไหมครับ

ขอบคุณนะครับ

11. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    มันเป็นสิ่งที่ผมคิดอยู่ในหัวเลยคร่าบ ก็หวังว่าคงจะพอเลี้ยงตัวเองได้ล่ะนะ แค่นั้นก็พอใจละครับ ขอบคุณครับ

12. makamwaan

makamwaan Active Member

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีผมเคยถามไปแล้วครั้งหนึ่ง แล้วตรงครับ เลยอยากรบกวนอีกครั้งครับ

1.ผมจะสอบเข้ารับราชการช่วงตุลานี้อีกรอบ จะสอบติดไหมครับ รอบนี้

ขอบคุณนะครับ

13. Newgolfy

Newgolfy สมาชิก

11 สิงหาคม 2015
    สอบถามเรื่องงานค่ะพอดีว่าที่ทำงานจะมีการเปลี่ยนแปลงระบบการทำงานใหม่ค่ะไม่ทราบว่าตัวดิฉันจะถูกย้ายไปสาขาต่างจังหวัดหรือต่างอำเภอไกลๆไหมค่ะรบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

14. Sinetharika

หากมีที่สนใจและ อยู่คนละจังหวัดที่อาศัยอยู่ ก็ไปสมัครสอบดูนะคะ เพราะตามดวง ของคุณนั้น ต้องไปเติบโตต่างที่ ต่างอาศัยนะคะ ขอให้โชคดีนะคะ ...TT

15. Sinetharika

เพื่อนรู้ใจ นั้น มีน้อยมากเลยนะคะ หรือแทบจะไม่มีเลยนะคะ ของคุณจะวนเวียนอยู่ ธรรมมะ เหมือนจะมีกลิ่นไอเรื่องพวกนี้เยอะจนแทบจะไม่เห็นสิ่งอื่นแล้ว ทำให้ตอนนี้ มีความกังวล ความทุกข์ กับการใช้ชีวิต เยอะพอสมควรนะคะ พยามปล่อยวางหน่อยนะคะ ฝึกจิตให้ผ่อนคลาย หรือวางความทุกข์ลงก่อนนะคะ แล้วคุณอาจจะพบคำตอบของชีวิตก็ได้นะคะ...

16. Sinetharika

ค้าขายขาดทุนประมาณนั้นมั้ยค่ะ....

หากเป็นกรณีข้างต้น แนะนำ ลองทำดูนะคะ...

ให้ทำการขอขมากลางแจ้ง ในวันพฤหัสบดีข้างขึ้น 7-15 ค่ำเท่านั้น ให้ตั้งจิตอธิฐานดังนี้

ลูกชื่อ...วันเดือนปีเกิด...ลูกขอตั้งจิตถึงสิ่งศักดิ์สิทธ์ที่เคยล่วงเกินเอาไว้ ตั้งแต่เด็กจนถึงปัจจุบัน ลูกขอขมาด้วย และนับจากนี้ ขอให้ชีวิตลูกดีขึ้น ...ค้าขายมีกำไรด้วยเถิดสาธุ...จากนั้นให้ทำบุญในวันเกิด อุทิศบุญกุศลให้แก่วิญญาณเด็ก และให้ช่วยเปิดทางให้ค้าขายดีขึ้นนะคะ...

17. Sinetharika

วาสนาได้รับราชการ มีเพียง 50% นะคะ อีก 50% อยู่ที่ตัวคุณเองนะคะ แต่ส่วนใหญ่แม้พยามมากเพียงใดก็ชวดตลอดเลยนะคะ แต่หากเป็นงานบริษัท นั้น มีโอกาสเติบโต และไปได้ไกลมากกว่านะคะ คืองานราชการ ตามดวงคุณนั้น ไม่เด่นและไม่ดี เท่างานบริษัท หรือการทำธุรกิจอ่าค่ะ มันเหมือนไม่มีดวงงานราชการ โดยเฉพาะพวกมียศ มีตำแหน่ง ยิ่ง ไม่มีนะคะ แต่ก็อยากให้สู้ไปให้ถึงที่สุดนะคะ เพื่อสิ่งที่รักและสิ่งที่ฝันนะคะ ....ขอให้โชคดีนะคะ

18. Sinetharika

เหมือนจะยังไม่เจอนะคะ ....ยิ่งช่วงนี้ ยิ่งเงียบมากเลยนะคะ ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะ ^^

19. Sinetharika

แม้คุณอยากจะกลับไปคืนดี ในใจลึก ยังคงแอบมีความหวัง ว่าจะได้กลับไปคืนดีกับเขา แต่เหมือนเขาจะจากไปไกลแล้วนะคะ ไม่มีแม้แต่จิตที่คิดถึงอาลัยหรือเป็นห่วงคุณอยู่เลยนะคะ

มันเป็นอาการปีติ เป็นอาการสภาวะอบ่างนึง ที่เกิดจากการนั่งสมาธินะคะ ไม่ต้องกังวลจไปนะคะ ไม่ใช่เรื่องที่น่ากลัวแต่อย่างใด เมื่อมีอาการดังกล่าวอีก เวลานั่งสสมาธิ ก็อย่าไปตกใจกลัวนะคะ ให้ตั้งสติรับรู้ก็เพียงพอแล้วค่ะ แต่อย่าไปยึดมัน แล้วมันจะหายไปเองนะคะ

20. Sinetharika

1 งานประจำนี้ งานบริษัทหรือว่า ราชการค่ะ แต่เหมือนจะสมัครมาหลายงานแล้วเหมือนกันนะคะ

2 โอกาสมีเพียง 40%นะคะ แต่น่าจะไม่กับมาแล้วนะคะ เหมือนเขาจะมีคนอื่นไปแล้วนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้