รักษาโรคด้วยตนเอง โดยใช้พลังแสง(โพสต์แรกนะคะ)

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ติงติง, 6 ธันวาคม 2012.

1. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ปัญหาก็คือ
    น้องบอกว่าที่ติงเคยพิมพ์คำอธิษฐานให้น้องตามคำบอกของท่านอาจารย์
    น้องทำหายค่ะ
    แล้วน้องกับแม่ก็เชื่อในเรื่องนี้มาก
    ติงไม่มั่นใจว่าsave ไว้หรือเปล่า
    เดี๋ยวจะหาดูในคอมพิวเตอร์นะคะ
    ติงคิดว่า
    หากท่านอาจารย์จะเมตตา
    กล่าวคำอธิษฐานไว้ในกระทู้นี้
    ก็จะเป็นประโยชน์มากๆค่ะ

2. ติงติง

ติงค้นเจอแล้วค่ะท่านอาจารย์
    เมื่อเป็นที่ประจักษ์แล้ว
    ติงกราบขออนุญาตท่านอาจารย์
    นำข้อความที่ติงบันทึกไว้
    มาโพสต์ไว้ในกระทู้นี้นะคะ

3. ติงติง

อาจารย์คมสันต์:อำนาจเจริญ ใกล้กับที่ไหนบ้างจ๊ะ
    แผ่บุญมาให้ คุณ ....ที่อำนาจเจริญ ต้วยครับ
    ที่น้องบอกน้อง.....ไป คุณแม่ของเธอจะปฏิบัติได้ไหมครับ เรื่องอาหารและการรักษาศีล น่ะครับ

โรคมะเร็งก็เป็นอนิจจังเหมือนกันเมื่อเป็นได้ก็ย่อมที่จะหายได้ครับ พี่ถามเทพที่รักษาคุณ...ท่านบอกว่า เคยติดสินบนไว้แล้วทำผิดสัญญา คุณ...อาจจะลืมไปแล้ววิธีแก้ให้อธิษฐานถอนคืนคำนั้นเสียแล้วจึงทำสังฆทานแผ่ ส่วนกุศลไปให้ ทำตามกำลังทรัพย์ ครับ
    จะต้องตั้งใจ กล่าวด้วยวาจาว่าข้าพเจ้าขอถอนคำบนนั้นที่ข้าพเจ้าได้บนไวัในอดีตทั้งที่จำได้และจำไม่ได้ก็ดี ขอถอนคืนคำบนนั้น และขออโหสิกรรมแก่ข้าด้วย
    จากนั้นค่อยต่อด้วยสังฆทาน ครับ

4. ติงติง

ติงติง:ท่านคะ หากคุณ...ไม่สามารถไปถวายสังฆทานด้วยตนเองได้
    คุณ....อธิษฐาน แล้วให้ลูกไปถวายแทนได้หรือเปล่าคะ หรือต้องนิมนต์พระมาที่บ้าน(แบบไม่เจาะจง)

อาจารย์คมสันต์:ไม่ควรทำแทนกันถ้าไปไม่ได้ให้นิมนต์พระมาที่บ้าน หาพระที่แถวใกล้บ้านที่สุดเพียงรูปเดียวครับ

ยังเห็นแววลำบากอีกสองปี แนะนำให้รักษาศีล ๕ และงดทานเนื้อสัตว์
    ทุกชนิด ๑ อาทิตย์ แล้วจึงจะรับบุญได้ เมื่อเขาทำครบที่เราบอกแล้ว
    เขาก็จะรับบุญที่เราส่งไปได้ครับ ถ้าให้นั่งสมาธิได้ด้วยจะเป็นการดีครับ

อย่าลืมให้เขาทำตามที่พี่แนะนำ หลังจากนั้นให้เขาคอยสังเกต
    และบันทึกความเปลี่ยนแปลง ครับ

5. ติงติง

อาจารย์คมสันต์:ให้ดื่มน้ำใบย่านางต้มพอเดือด ใบย่านางสักสามกำมือเต็ม ใส่ใบเตยหอมสัก ๓ใบ ใส่น้ำสามส่วนของหม้อต้มแกงต้มเสร็จแล้วทิ้งใว้ให้เย็น ให้ดื่มแทนน้ำ จะช่วยล้างสารพิษภายในตัว และให้งดอาหารรสจัดทุกชนิดให้ทานรสจืดแทน งดทานหน่อไม้ทุกชนิดอีกนานครับ

6. ติงติง

อาจารย์คมสันต์:แล้วน้องช่วยเป็นธุระติดตามรายงานผลของคุณ.... ให้ทราบด้วย ด้วยเมื่อปฏิบัติครบแล้ว พี่จะใช้กายทิพย์ไปรักษาให้ พี่จะคุยกับเทวดาที่รักษาคุณ...ก่อน
    ท่านจะได้ช่วยอีกแรงหนึ่ง เป็นอันว่าให้น้องเป็น ข้อมูลไว้ศึกษาว่าพลังจิตนั้นสามารถรักษาโรค ข้ามทวีปได้โดยคนที่รักษากับผู้ป่วยไม่เคยพบกันเลย
    และจะเป็นข้อพิสูจน์ว่าพลังจิตที่มีจิตตานุภาพนั้นเดินทางเร็วกว่าแสงหลายขุมครับ

7. ติงติง

อาจารย์คมสันต์:นั่งสมาธิเสร็จก็ขออโหสิกรรมก่อนจากนั้นจึงบอกว่าส่วนบุญกุศลที่เราได้บำเพ็ญมาแล้วในวันนี้ ขอจงเกิดแก่เทวดาที่รักษาเราอยู่ และญาติของเราในอดีตจนถึงปัจจุบัน เสร็จแล้วจึงแผ่เมตตาไปยังสัพสัตว์ทั้งหลาย แผ่ให้ส่วนบุญกุศลกับแผ่เมตตาเป็นคนละอย่างกันครับ
    อธิบายต่อทำไมเราจึงต้องให้บุญกับเทวดาที่รักษาเราก่อน
    พระพุทธสอนให้มองในสิ่งที่ใกล้ตัวเราก่อนและเมื่อท่านได้บุญจากเราแล้ว ท่านก็
    มีฤทธิ์และกำลังมากพอที่จะสงเคราะห์และช่วยเหลือเราได้ดีและเร็วและทันท่วงทีช่วยได้เรียกว่าทันใจครับเพราะเทวดาย่อมตอบแทนแก่ผู้มีน้ำใจต่อท่าน

8. ติงติง

อาจารย์คมสันต์:ให้น้องไปหาอ่าน ทักขิณาวิภังคสูตร ๑๔ / ๗๑๔ มัชฌิมนิกายอุปริปัณณาสก์

พระพุทธเจ้าของเรา ทรงสรรเสริญธรรมทาน ให้ปัญญา ว่าชนะการให้ทั้งปวง
    อามิสทาน และทรงสรรเสริญปฏิบัติบูชา ซึ่งมีอานิสงส์สูงกว่าอามิสบูชาด้วยครับ
    ศรัทธาจึงต้องประกอบไปด้วยปัญญาคือมีสติเป็นตัวควบคุมปัญญา จึงมี
    อานิสงส์สุงสุด ที่ครูบาอาจารย์เรียกกันว่ามีผลใหญ่และอานิสงส์ใหญ่ ครับ เรียกว่าของดีที่สุดคือของที่ใช้เงินน้อยที่สุด คือไม่ต้องเสียเงินเลยครับ ส่วนที่เสียเงินทำกันมากมายค่าทางกระแสแห่งบุญนั้นแทบจะมองไม่เห็น ดูอย่างพระผู้ที่ทรงอภิญญาในสมัยพุทธกาลใช้ฤทธิ์ ดับโคมประทีปดวงใหญ่ ที่จุดสว่างไสว ทั่วกรุงเวฬุวันจนหมดสิ้น แต่มีอยู่ตะเกียงไฟดวงเล็กอยู่เพียงดวงเดียวพระพยายามที่จะใช้ฤทธิ์ดับอยู่หลายครั้งก็ไม่สามารถดับไฟดวงเล็ก นั้นได้ จึงเข้ากราบทูลถามพระพุทธเจ้า ท่านทรงตอบว่าเธอไม่อาจดับ แสงของกระแสสายธารแห่งศรัทธานั้นได้เพราะแม่นางนั้นไม่มีเงินพอที่จะซื้อโคมประทีปทีมีราคาแพงจุดถวายเหมือนพวกเศรษฐีได้แม่นางจึงได้ตัดมวยผมของแม่นางเพื่อนำไปแลกกับเส้นด้ายไส้ตะเกียงและนำมาจุดเพื่อถวาย แด่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าของเราครับ

9. ติงติง

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์คมสันต์
    ที่มีเมตตาต่อเพื่อนมนุษย์
    และมีความกรุณาอย่างที่สุด
    ติงได้ประจักษ์แล้วค่ะว่าพลังจิตนั้นสามารถรักษาโรคแบบข้ามทวีปได้
    โดยที่คนรักษาและคนไข้ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน
    ติงมีพยานตัวเป็นๆที่ติงรู้จักในชีวิตจริงถึงสองคนเป็นพยาน
    และติงเองก็ได้พิสูจน์ด้วยตนเองแล้วค่ะ

10. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    เรียนถาม อ.คมสันค่ะ ไม่ทราบว่า ได้ลองส่งพลังไปรักษาพ่อดิฉันหรือเปล่าคะ เป็นอย่างไรบ้าง

และถามเพิ่ม เวลาดิฉันนั่งสมาธิให้พ่อ รุ้สึกไม่นิ่งเหมือนนั่งแล้วดูลมหายใจตัวเองเลย เพราะอะไรคะ

11. บุษบรรณ

บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้พยายามลิ้งกระทูไปให้เพื่อนเค้าบอกหาไม่เจอเวลากดลิ้งค์จะเข้ามาหน้าแรกของเวปค่ะ เมื่อวานเลยก็อปคลิปและข้อความส่งทางเมล์ เค้าก็ยังเปิดไม่ได้บอกกำลังพยายามเปิดคลิปอยู่ วันนี้ยังไม่ได้ถามค่ะเพราะมีเพื่อนๆโทรไปให้กำลังใจมากเกรงว่าจะไม่ได้พัก

12. ติงติง

13. ติงติง

14. ติงติง

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=q4usJJitsdo]035 - YouTube[/ame]

15. ติงติง

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=WRLIwrCCn6I]036 - YouTube[/ame]

16. ติงติง

ฝากดอกๆไม้หอมๆ สำหรับทุกท่าน ที่แวะมากระทู้นะคะ

17. ติงติง

ให้ทุกท่านมีจิตเบิกบาน เหมือนดอกไม้บานยามเช้า

18. ติงติง

เหมือนดอกคัดเค้า..ยามเย็น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2013
  19. คมสันต์usa

คมสันต์usa เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผู้ที่สนใจหลายท่านที่เจ็บป่วยอยู่นั้นบางท่านไม่กล้าที่จะโพสต์ขึ้นมาบนกระทู้
    เพราะเป็นเรื่องเกี่ยวกับข้อมูลส่วนตัว และครอบครัว หรือ เพื่อน และบางท่านอาจจะอายหรือไม่อยากให้ใครทราบ และบางท่านอาจจะทำใจยังไม่ได้ก็ยังสามารถ pm มาถามได้ครับที่หลังไมด์ ได้ครับ ยินดีเสมอ ครับ 

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      557 KB
      เปิดดู:
      65
  20. water2525

water2525 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาค่ะ อาจารย์กับคุณติงติง ใจดี น่ารักเหมือนเดิม