รวมพล กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ สายภาคตะวันออก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย สุคะตะถะ, 11 สิงหาคม 2009.

1. เด็ก น้อย

เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับ อยู่จันทบุรีแต่ทำงานที่ระยองครับ ขอรายงานตัวครับ....มาช้าไปหน่อยครับ
    ดูเงียบเหงาจังเลย.....ภาคตะวันออกของพวกเรา

2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ไม่หรอกครับ
    ลองรวมกลุ่มกันสร้างความดี สร้างกุศลกัน

ทางภาคตะวันออกมี ผู้เยี่ยมยุทธิ์หลายท่าน ทรงสมาธิ ทรงกำลังใจในการปฏิบัติธรรมแบบมุ่งมั่นไม่ธรรมดาครับ

ถึงเวลาธรรมมะย่อมจัดสรรให้คนดีมารวมกัน มาพบกันจนได้ครับ

3. nivee

nivee เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาสาธุแด่อาจารย์ด้วยค่ะ
    ทางหนิงเอง ก็ได้เป็นเพื่อนกับผู้เยี่ยมยุทธ์ในสายตะวันออกเหมือนกันค่ะ
    แม้กำลังสมาธิจะไม่แกร่งเหมือนน้อง ๆ แต่หนิงก็จะมุ่งมั่นฝึกต่อไปค่ะ

4. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ไม่ช้าธรรมมะจัดสรรให้มาได้เจอกันครับ

คนดีมาพบคนดี ย่อมร่วมใจกันสร้างความดีให้ยิ่งขึ้นไป

เป็นกัลยาณมิตรให้กำลังใจ ให้สติ ให้ธรรมมะซึ่งกันและกันครับ

อารมณ์จิตมีแต่ความยินดีชื่นอกชื่นใจ ชื่นชม โมทนาความดีของกัน

ปราศจากความคิดถือดีแข่งกัน มีเพียงความดีแบ่งปันด้วยใจครับ

ขอให้ทุกๆท่านทุกสายเป็นกัลยาณมิตรต่อกันส่งเสริมกำลังใจกันในความดีครับ

5. เด็ก น้อย

ครับ กำลังสมาธิของผมยังไม่ดีพอ ขอท่านสมาชิกช่วยคำแนะนำด้วยครับ
    สมาชิกท่านใดอยู่ระยอง/จันทบุรี พอทราบสถานที่ฝึกมโนมยิทธิช่วยบอกทีนะครับ

6. nivee

ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ
    ข้อความของอาจารย์ในวันนี้ ทำให้บางเรื่องที่อยู่ในใจสลายลงไปค่ะ

อนุโมทนาสาธุในจิตอันเป็นกุศลของอาจารย์ ที่ส่งพลังผ่านข้อความมายังจิตของหนิงจนเย็นลงอย่างมากมายค่ะ

7. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ชาวภาคตะวันออกท่านใดสนใจขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงปู่ศรีสามารถติดต่อก้อยตามลิ้งค์ข้างล่างนี้ได้เลยนะค่ะ

http://palungjit.org/threads/ประกาศ...่ศรี-มหาวีโรเพื่อช่วยป้องกันภัยพิบัติ.255573/

http://palungjit.org/threads/พระบรม...อาสาสมัครตามจุดต่างๆทั่วประเทศทั่วโลก.245775/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2010
  8. เด็ก น้อย

วันนี้ตอนเช้าผมได้พาครอบครัวไปทำบุญที่วัดทุ่งรี ก่อนกลับได้ไปกราบพระอาจารย์บุญรอด หลวงพ่อท่านได้เตือนว่าต่อไปคนจะตายกันมาก ๆ เพราะภัยธรรมชาติท่านบอกว่าปีนี้เป็นปีแรก ( ไทยรบไทย ) ปีหน้าจะหนักกว่านี้มากโดยเฉพาะในกรุงเทพ แล้วต่อไปข้าว อาหารการกิน จะขาดแคลนมาก ( ข้ามีข้าว ข้ามีเงิน แลกกันไหมประมาณนี้ครับหลวงพ่อท่านพูดปรารถไว้ ) และจังหวัดเขตที่ติดชายทะเลจะโดนพายุที่รุนแรงขนาดสูญกลาง 1 ก.ม. ( ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับหลวงพ่อท่านเรียกพายุลูกนี้ว่าเหมือนหินโม่แป้ง ) หลวงพ่อท่านบอกว่าไม่รับรองว่าสถานที่ใดจะปลอดภัย แม้แต่วัดท่าน แล้วยายกับแม่ของพูดถึงในหลวงเรื่องความสามัคคีจะทำให้ประเทศชาติอยู่รอด หลวงพ่อท่านก็รับว่าจริง
    แล้วท่านก็บอกว่าท่านเป็นห่วงในหลวง แต่พูดไม่ได้........ ผมว่าปี 53 / 54 / 55 นี้ครับต้องระวัง ผมกราบขอขมากรรมต่อคุณพระรัตนไตรและองค์หลวงพ่อหากกระผมนำมาเผยแพร่บอกกล่าวอาจมีบางคำที่ผมจำไม่ได้แน่ชัดบอกขาดหรือเกิน กระผมกราบขอขมากรรมนั้นและอดโทษให้แก่ข้าพเจ้าและคลอบครัวตั้งแต่บัดนี้ไปตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทิด............สาธุ

9. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    เรื่องนี้เคยได้ยินตรงกันมาหลายสาย......ครับ

ก็ขอให้ทุกท่านเจริญอยู่ในศีลในธรรม เพื่อจะได้รอดพ้นภัยพิบัติ นะครับ

10. fernie_wing

fernie_wing Active Member

10 กรกฎาคม 2010
    ขอเข้าร่วมกลุ่มด้วยนะค่ะ
    จากเด็กชลบุรีจ้าาา
    ปล.รู้สึกว่าตัวเอง มาช้าไปไหม--*

11. nivee

ไม่มีคำว่าช้าค่ะ
    ทุกอย่างเกิดขึ้นมาเพราะจังหวะที่ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ

ยินดีต้อนรับค่ะ

หนิงอยู่ บางพระ ศรีราชา ชลบุรี

12. fernie_wing

fernie_wing Active Member

10 กรกฎาคม 2010
    เฟิร์นอยู่ตรงหลังเครือสหพัฒน์
    ต.หนองขาม อ.ศรีราชา จ.ชลจ๊ะ :z8

13. Mrs.Kim

คุณหนิงค่ะไม่ทราบว่าพระบรมสารีริกธาตุที่คุณหนิงแจกเป็นแบบไหนค่ะ
    เพราะครูบาอาจารย์ท่านบอกมาว่าเราไม่ควรส่งพระบรมสารีริกธาตุกันทางไปรษณีย์ค่ะ
    เพราะถือว่าเป็นการปรามาสพระรัตนตรัยอย่างแรงค่ะถ้าไม่เข้าใจที่ก้อยพูดลองเข้าไปอ่านดูในลิ้งค์นี้ได้ค่ะ

http://palungjit.org/threads/พระบรม...อาสาสมัครตามจุดต่างๆทั่วประเทศทั่วโลก.245775/

http://palungjit.org/threads/ประกาศ...่ศรี-มหาวีโรเพื่อช่วยป้องกันภัยพิบัติ.255573/

ขออนุโมทนากับจิตใจที่ดึงาม และช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงคงอยู่ต่อไปด้วยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2010
  14. *mu*

*mu* เป็นที่รู้จักกันดี

สมัครสมาชิกค่ะ

ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะคะ อยู่ชลบุรี บ้านบึงค่ะ จะมีจัดอบรมสมาธิจิตอีกมั้ยค่ะ สงสัยค่ะวางเหรียญน้ำมนต์ในอ่างน้ำมีประโยชน์อย่างไรค่ะ และจะเข้าร่วมกิจกรรมได้ยังไงบ้างค่ะ

15. nivee

555+ น้องเฟิร์น
    พี่ทำงานนิคมแหลมฉบัง
    บ้านเดิมอยู่ที่ทางเข้ารร.อัสสัมฯ จ้ะ
    แต่ตอนนี้มาอยู่บ้านสามีที่บางพระ อ่ะจ้า

16. nivee

ตอบคุณก้อยค่ะ

หนิงได้รับมอบทางไปรษณีย์จากผู้ใจบุญในกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติค่ะ
    เดิมทีลูกชายทำงานนี้ แต่พอดีเค้าขึ้นม.ปลาย ประกอบกับต้องทำงาน PARTTIME
    เพื่อช่วยเหลือค่าเล่าเรียนในส่วนของตัวเอง
    หนิงก็เลยสานต่องานนี้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2010
  17. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยเขตพิจิตร ขอเป็นกำลังใจให้กลุมพลังจิตพิชิตภัยภาคตะวันออกทุกๆท่านครับ

18. Mrs.Kim

ยินดีต้อนรับค่ะคุณ*mu*
    เรื่องการจัดอบรมสมาธิต้องถามสมาชิกท่านอื่นๆค่ะว่าต้องการจะจัดต่อมั้ย
    ส่วนเรื่องเหรียญฯสามารถดูรายละเอียดเกี่ยวกับเหรียญทำน้ำมนต์ได้จากลิ้งค์นี้เลยค่ะ

ประกาศแจกชุดเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรเพื่อช่วยป้องกันภัยพิบัติ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

19. Mrs.Kim

รับทราบค่ะคุณหนิง...ถ้าหากมีอะไรที่ก้อยพอจะช่วยได้ก็ยินดีนะค่ะ
    ส่วนเรื่องเหรียญฯสามารถดูรายละเอียดเกี่ยวกับเหรียญทำน้ำมนต์ได้จากลิ้งค์นี้เลยค่ะ

ประกาศแจกชุดเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรเพื่อช่วยป้องกันภัยพิบัติ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

20. Mrs.Kim

ขอบพระคุณพี่พงษ์ธีระ พี่ใหญ่ใจดีแห่งเมืองชาละวันมากๆค่ะ...
    กลุ่มภาคตะวันออกก็ขอเป็นกำลังใจให้กลุ่มพิจิตรสู้ๆเช่นกันค่ะ
    ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยดูแลสุขภาพกันด้วยนะค่ะพี่น้อง