รวมพล กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ สายภาคตะวันออก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย สุคะตะถะ, 11 สิงหาคม 2009.

1. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ยาอนันตคุณ หลวงปู่ศรี มหาวีโร ภาพจากพี่หมอเทวดา ชุด ที่ 3

ถ่ายจากกล้องถ่ายออร่าversion2ลิขสิทธิ์ พี่หมอเทวดาเว็บพลังจิตครับ

สีเขียวเข้ม แลมีทั้งเขียวกลางๆ เขียวอ่อน(ดูจากสายตาตัวผมเองนะครับท่านอื่นอาจมองต่างออกไป)
    ถ้าเป็นดังที่เห็นตีความได้ว่ายานี้เสริมการรักษาโรคอย่างมาก
    สื่อ ความหมายชัดเจนว่า สรรพคุณยานี้คือการ รักษาโรค เขียวเข้มน่าจะแปลว่าเข้ากำจัดโรคและเขียวสว่างคือปรับสภาพร่างกาย (ความเห็นส่วนตัวของพี่หมอเทวดาครับ)

และสีของยาอนันตคุณสีนี้เป็นมงคลอย่างยิ่ง
    กิน เข้าไป(น่าจะ)เกิดเป็นการรักษาโรคได้อย่างดี(ตามความเห็นผมจะว่าครอบจักรวาล ยังว่าได้เพราะมีส่วนผสมของชานหมากหลวงปู่ศรี และยาจินดามณี วัดกลางบางแก้วแบบเข้มข้นมากๆ)

ถ่าย3 ครั้งสีต่างกันทั้ง 3 ครั้ง;(ความเห็นส่วนตัว) ถ้าถ่าย6-8ครั้งอาจได้ครบ ฉัพพรรณรังสีคือรัศมี ๖ ประการเลยก็ได้นะครับ!!!

2. mature_na

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;ยาอนันตคุณ หลวงปู่ศรี มหาวีโร

*** ในเวลาอันใกล้นี้ สิ่งดีดีจะมาหาคุณ *** เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;
    ยาอนันตคุณ หลวงปู่ศรี มหาวีโร

coming soon
    มกราคม 2554

หลวงปู่ศรี มหาวีโร

มีส่วนผสมสำคัญ3 อย่างด้วยกันคือ

1.ชานหมากหลวงปู่ศรี มหาวีโร

2.เม็ดยาจินดามณีแบบเข้มข้นของ
    พระพุทธวิถีนายก หลวงปู่ บุญ วัดกลางบางแก้ว(และอาจารย์องค์สำคัญของสายวัดกลางบางแก้ว)
    (สรรพคุณ ยาจินดามณีถือว่ารักษาโรคได้ครอบจักรวาลเช่น แก้ โรค จักษุ ๖ แก้ในจมูก ๓ ประการ ในลิ้น ๖ ประการ ในฟันในท้อง ๔ ประการ แก้ไข้ บั้นปลายก็ได้ แก้ลมมหาสดมภ์ แก้ลมราชยักษ์ กุมภกัณฑ์ยักษ์ แก้อ่อนเปลี้ย เพลียใจ คลื่นไส้อาเจียน เป็นยาครรภ์รักษา แก้หัวพิษ หัวกาฬ ละลอกน้ำ ละลอก ไฟ ผิวเป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต ตายไปทั้งตัวก็ดี ฝ่ายซ้ายขวาก็ดี ตีนมือ คางขา กรรไกรก็ดี หาสมประดีไม่ได้ไซร้ให้เอาหญ้าฝรั่น พิมเสน ทองคำ บดด้วยยาละลาย กรองลงไปได้สติลืมตา มีน้ำตาไหล น้ำลายยืด แล้วหายแล ถ้าคนไข้บีบมือเหมือน จะออกคำ แต่ออกมิได้ให้เอาดีหมีก็ได้ ถ้าไม่มีดีงูก็ได้ ต้มน้ำให้ละลาย ประมาณครึ่งถ้วยพริก ใส่เหล้าครึ่งหนึ่งให้กินเถิด ถึงเสลดหางวัวตีขึ้นก็ จักกลับหาย หายมามากแล้ว เป็นต้น

นอกจากนี้แล้วยีงมีคติความเชื่อและ คำบอกเล่าต่อๆกันมาว่า หากแต่ถ้ายังไม่รับประทานก็นิยมพกพาติดตัวเพราะเชื่อ ว่ายาวาสนาจินดามณี ชื่อวาสนาเป็นชื่อที่มงคลแก่ตัวเองในปัจจุบันและได้ บรรจุอาคมเข้าไปเพื่อช่วยรักษาโรคต่างๆ สารพัดโรค ตามแต่ผู้รับประทานจะ อธิษฐานและช่วยในเรื่องเดือดเนื้อร้อนใจ )
    credit :tumsrivichai

3.ต้นยาอายุวัฒนะของเขาจอมทอง
    ( หลวงปู่ศรี มหาวีโร ท่านได้เคยธุดงค์มาบำเพ็ญเพียรภาวนาอยู่บนยอดเขาจอมทองครับและกล่าว่ามีต้นยาอายุวัฒนะที่เขาจอมทอง )

เมื่อรวม 1 สุดยอดยาในตำนาน ; ต้นยาอายุวัฒนะ และ 1 ชานหมากของพระมหาเถระจึงปรากฎแสงพลังงานเช่นนี้ครับ

ถ่ายจากกล้องถ่ายออร่าversion3ลิขสิทธิ์ พี่หมอเทวดาเว็บพลังจิตครับ

ขาวประกายเงิน(ดูจากสายตาตัวผมเองนะครับท่านอื่นอาจมองต่างออกไป ;ไม่ค่อยพบสีขาวในการถ่ายออร่า แบบversion นี้ครับ)
    ถ้าเป็นดังที่เห็นตีความได้ว่ายานี้เสริมบุญบารมีอย่างมาก

และสีของยาอนันตคุณเป็นสีผสมที่เป็นมงคลอย่างยิ่ง มีประกายเงิน- มหาฤทธิ์ มหาเศรษฐี
    กินเข้าไปเกิดเป็นความสงบทางใจ และมีลาภ

พิเศษความหมายของแสงออร่า

สีขาว หมายถึง เป็นสีที่มีความสมดุลมากที่สุด มักพบในนักบุญหรือผู้ที่เจริญสมาธิอยู่เสมอ เป็นสีของญาณสมาบัติ
    ใน วัตถุมงคลแสดงว่าผู้เสกสร้างได้สมาธิระดับสมาบัติ ชั้นสูง สีขาวเป็นการผสมของสีต่างๆอย่างสมดุลลงตัว เป็นสีที่บอกประการหนึ่งของพลังด้านบวก เป็นตัวปรับสมดุลเครื่องรางที่มีสีขาวจะมีผลทางด้านส่งเสริมให้จิตใจผู้สวม ใส่เป็นสมาธิได้ง่าย และยังใช้ในการอธิษฐานขอเรื่องต่างๆได้ด้วย

=========================​

ภาพยาอนันตคุณ จากพี่หมอเทวดา ชุด2

ถ่ายจากกล้องถ่ายออร่าversion3ลิขสิทธิ์ พี่หมอเทวดาเว็บพลังจิตครับ

สี ม่วงกระจายทั่วเฟรมอย่างสวยงามมีทั้งเข้มและอ่อนเป็นริ้วๆม้วนตัวอยู่ จะว่าล้นเฟรมเลยก็ได้(ดูจากสายตาตัวผมเองนะครับท่านอื่นอาจมองต่างออกไป)
    ถ้าเป็นดังที่เห็นตีความได้ว่าใครได้ยานี้ทานก็เป็นการเสริมทางด้านโชคลาภ และมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง

และ สีของยาอนันตคุณเป็นสีผสมที่เป็นมงคลอย่างยิ่ง สีม่วงมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี เสริมพลังจิตชั้นสูง เพิ่มพลังการติดต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์

สี ม่วงเข้มในวัตถุมงคลถือว่ามีเทพระดับสูงรักษา (แรงครูบาอาจารย์)

ภาพยาอนันตคุณ จากพี่หมอเทวดา ชุด3

ถ่ายจากกล้องถ่ายออร่าversion2ลิขสิทธิ์ พี่หมอเทวดาเว็บพลังจิตครับ

สีเขียวเข้ม แลมีทั้งเขียวกลางๆ เขียวอ่อน(ดูจากสายตาตัวผมเองนะครับท่านอื่นอาจมองต่างออกไป)
    ถ้าเป็นดังที่เห็นตีความได้ว่ายานี้เสริมการรักษาโรคอย่างมาก
    สื่อ ความหมายชัดเจนว่า สรรพคุณยานี้คือการ รักษาโรค เขียวเข้มน่าจะแปลว่าเข้ากำจัดโรคและเขียวสว่างคือปรับสภาพร่างกาย (ความเห็นส่วนตัวของพี่หมอเทวดาครับ)

และสีของยาอนันตคุณสีนี้เป็นมงคลอย่างยิ่ง
    กิน เข้าไป(น่าจะ)เกิดเป็นการรักษาโรคได้อย่างดี(ตามความเห็นผมจะว่าครอบจักรวาล ยังว่าได้เพราะมีส่วนผสมของชานหมากหลวงปู่ศรี และยาจินดามณี วัดกลางบางแก้วแบบเข้มข้นมากๆ)

ถ่าย3 ครั้งสีต่างกันทั้ง 3 ครั้ง;(ความเห็นส่วนตัว) ถ้าถ่าย6-8ครั้งอาจได้ครบ ฉัพพรรณรังสีคือรัศมี ๖ ประการเลยก็ได้นะครับ!!!

confirmครับว่ายิ่งเมื่อรวมชนวนพิเศษดังเช่นยาอนันตคุณ หลวงปู่ศรี มหาวีโรเข้าไปด้วยแล้ว

เหรียญทำน้ำมนต์ชุดปิดตำนานนี้จะมีพุทธคุณมหาศาลครอบจักรวาลและ
    ."ช่วยกลับร้ายกลายเป็นดี สิ่งที่ดีทวีขึ้นพลันนิรันดร"แน่นอนครับ

ปล.
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 จะได้รับการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่ศรี มหาวีโรพระผู้มากล้นด้วยบารมี
    1 ในเสาหลักพระกรรมฐานของยุคนี้ครับ
    ชมภาพหลวงปู่ศรี วัดป่ามหากุง และมหาเจดีย์ที่ท่านสร้างได้ที่นี่ครับ

หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดประชาคมวนาราม (ป่ากุง) อำเภอศรีสมเด็จ จังหวัดร้อยเอ็ด

============​

อนุโมทนาด้วยครับ

3. mature_na

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;ลูกแก้วมณีรัตนะ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">
    ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;ลูกแก้วมณีรัตนะ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    เมตตาอธิษฐานจิต

ภาพหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ;หลวงพ่อฤาษี

ภาพลูกแก้วมณีรัตนะที่ใช้เป็นชนวนจริง​

ภาพถ่ายแสงออร่าแก้วมณีรัตนะ จากกล้อง version2
    ลิขสิทธิ์ ของพี่หมอเทวดา เว็บพลังจิต

สีฟ้าหมายถึงพลังบุญ สีทองบารมีพระอธิษฐานได้ทุกเรื่อง (ภายในกฎแห่งกรรม)

ลูกแก้วมณีรัตนะ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน

เรื่องประวัติลูกแก้วมณีรัตนะ

(คัดลอกจากหนังสือสมบัติพ่อให้ หน้า ๑๒๒-๑๒๔)
    ...ลูก แก้ว นี้มีประวัติมาจากไหน คือแก้วอาตมา มีอยู่ลูกหนึ่ง ไม่ทราบว่ามาจากไหน ทราบแต่ว่าเป็นของต้นตระกูลสืบต่อกันมาหลายชาติ ก็ขึ้นไปหาโยมท่านที่ดาวดึงส์ ไปถามโยมผู้ชายว่าโยมทราบประวัติของลูกแก้วนี้ไหม ท่านบอกว่า ท่านทราบประวัติแต่ไม่เคยใช้มาก่อน คนที่เคยใช้จริงๆ คือโยมผู้หญิง โยม ผู้หญิงท่านบอกว่า ท่านใช้มาแล้วหลายสิบชาติ และก็สมัยครองราชย์ ท่านบอกว่า เรามีแก้วลูกเล็กลูกเดียวประชากรในประเทศของเรายังไม่มีใครจนเลย ท่านเลี้ยงพอ ก็เลยถามประวัติความเป็นมา ท่านบอกว่า เดิมทีเป็นลูกแก้วลูกยอดของพระเจ้าจักรพรรดิ์ เลยถามท่านว่า เวลานี้แก้วของพระเจ้าจักรพรรดิ์อยู่ที่ไหน ท่านบอกว่า อยู่ที่พระจุฬามณี จึงพาไปดู ความจริงสมัยของพระเจ้าจักรพรรดิ์ที่มีแก้วมณี มีพระขรรค์แก้ว มีเกือกแก้ว มีจักรแก้ว แต่ว่าทั้ง ๔ อย่างนี้อยู่คนละที่ มีเทวดารักษาอยู่ ถ้าใครจะเป็นพระเจ้าจักรพรรดิ์ เทวดาก็จะนำทั้ง ๔ อย่างมามอบให้ แต่ว่าพระเจ้าจักรพรรดิ์คนนั้นตาย คนอื่นจะรับมรดกแทนไม่ได้ ...เทวดาต้องเอาของเขากลับคืนไป เทวดาท่านต้องหวงแหน เพราะว่าของ ๔ อย่างนี้ ต้องเป็นของคนที่มีบุญพอจึงจะครองไว้ได้

สร้างวัดท่าซุงในตอนแรก หลวงปู่ชุ่มท่านเอามาให้ เมื่อวันที่ท่านจะกลับท่านขึ้นไปหาบนห้อง ท่านบอกว่า "น้อง ไม่ช้าพี่ก็ตาย อยู่ไม่ได้ แต่ว่าน้องจะต้องอยู่อีกนาน" ประวัติเดิม เคยเกิดเป็นพี่น้องกันมา ท่านก็เลยนำแก้วออกมา บอกว่า "แก้วลูกนี้เป็นของต้นตระกูล สืบต่อกันมาหลายชาติ น้องจงรักษาไว้ เมื่อมีลูกแก้วนี้แล้ว จะทำอะไรก็สำเร็จทุกอย่าง"

ในช่วงนั้นสร้างเงินเป็นหมื่นก็เป็นหนี้เขาแต่ว่าต่อมาเมื่อได้ลูกแก้วนี้ ขึ้นมา สร้างอะไรต่างๆ ทางด้านโบสถ์ สร้างทั้งหมดใช้เวลา ๓ ปี โบสถ์หลังเดียวใช้เวลา ๓ ปี ยังไม่อยากจะเสร็จเลย แต่ว่าสิ่งก่อสร้างทางด้านโบสถ์นะ เมื่อได้ลูกแก้วนี้มาแล้วใช้เวลาสร้างทั้งหมด ๓ ปี และก็ ๓ ปีนะ อาตมาไม่ได้ปั๊มเงินเองนะ ก็ได้เงินจากท่านพุทธบริษัททั้งหมดนี่และช่วยสร้าง และต่อมาปี ๒๕๒๐ ท่านก็สั่งให้สร้างสถานที่ใหม่ ท่านบอกว่า สถานที่นี้ควรจะเป็นที่เพราะพระอริยะเจ้า ท่านมาสั่งสร้าง แล้วท่านก็ออกแบบของท่านเอง ก็เลยคิดตามท่าน ว่าถ้าเป็นแบบนี้จะต้องใช้เงินเดือนหนึ่ง ๖ แสน กับ ๘ แสน สลับกัน ถ้าเดือนไหนใช้ต่ำไปหน่อยอีกเดือนหนึ่งก็จะใช้เกินไป ถามท่านว่า ถ้าจำเป็นแบบนี้แล้วจะไปเอาเงินที่ไหน ท่านบอกว่า "แกทำไปเถอะ ฉันไม่ให้เป็นหนี้มาก ถ้าเป็นหนี้ก็ใช้ง่าย" พอเริ่มลงมือทำเข้าจริงๆ ก็ต้องใช้เงินเดือนละ ๖ แสน กับ ๘ แสน สลับกันมา พอหลังจากน้ำท่วมปีที่แล้ว (ปี ๒๕๒๓) เข้าเดือนธันวาคม ปรากฏว่าค่าใช้จ่ายกลายเป็นเดือนละล้านเศษ แต่ว่าเงินให้เขาไม่พอ ได้จากญาติโยมเท่าไหร่ พวกเจ้าหนี้ก็มาเอาไปหมด แต่เราได้วัตถุคืนมานะ ก็เป็นอันว่า แก้วนี้ถ้ารับไปเพื่อใช้ให้ทำเป็นกรรมฐาน ทุกวันและทุกวันที่บูชา ใช้บูชาด้วยคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า และควรอธิฐานว่า ขอความปรารถนาทุกอย่างจงสำเร็จทุกประการ เท่านั้นแหละ

credit : เว็บแดนพระนิพพาน

เพียงแค่นี้ลูกแก้วมณีรัตนะ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน จึงเป็นที่แสวงหาของผู้ที่นับถือองค์หลวงพ่อแล้วครับ

อีกทั้งมีผู้มีประสบการณ์กับวัตถุมงคลรุ่นนี้มากเหลือเกิน

และเราได้รวมเอามาไว้ให้แล้วครับสำหรับศิษย์หลวงพ่อแและผู้เคารพในองค์ท่าน

ในชนวนสร้างเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 แจกฟรีเพื่อทุกคน

confirmครับว่ายิ่งเมื่อรวมชนวนพิเศษดังเช่นลูกแก้วมณีรัตนะ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน เข้าไปด้วยแล้ว

เหรียญทำน้ำมนต์ชุดปิดตำนานนี้จะมีพุทธคุณมหาศาลครอบจักรวาลและ
    ."ช่วยกลับร้ายกลายเป็นดี สิ่งที่ดีทวีขึ้นพลันนิรันดร"แน่นอนครับ

ปล.
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ได้รับการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่ศรี มหาวีโรพระผู้มากล้นด้วยบารมี
    1 ในเสาหลักพระกรรมฐานของยุคนี้ครับ
    ชมภาพหลวงปู่ศรี วัดป่ามหากุง และมหาเจดีย์ที่ท่านสร้างได้ที่นี่ครับ

หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดประชาคมวนาราม (ป่ากุง) อำเภอศรีสมเด็จ จังหวัดร้อยเอ็ด

ลองอ่านประสบการณ์ที่เกี่ยวกับ ลูกแก้วมณีรัตนะ หลวงพ่อพระราชพรหมยานแบบย่อๆดูนะครับ

อานุภาพลูกแก้ว

(คัดลอกบางตอนที่ หลวงพ่อเล่าไว้ในหนังสือสมบัติพ่อให้ หน้า ๑๒๒)

...ซึ่ง ผลที่ได้จากลูกแก้วนี่ อุบัติเหตุมีทุกครั้งใน ๓ ครั้งที่แล้วมานะ ที่แจกมาก็พบอุบัติเหตุทุกครั้ง แต่ว่าอุบัติเหตุที่น่าจะตายเขาไม่บาดเจ็บ

อย่างรายหนึ่งไปอยู่อเมริกา ซื้อรถราคา ๓.๐๐๐ เหรียญ ชนกันย่นไปเหลือราคา ๓๐๐ เหรียญ เจ้าของรถไม่ตาย แต่ว่ารถเหลือราคาเพียง ๓๐๐ เหรียญ

และก็เที่ยวแรกที่แจก วันนั้นไปที่อำเภอสามพรานมีสองผัวเมียแกบอกว่า รถชนประจันหน้ากันพังยับเยินเลยพวงมาลัยมากระแทกอกสามี พวงมาลัยคด แต่สองคนในรถไม่เป็นตราย

อีกรายหนึ่งเขามารายงาน รายนี้ลูกสาวตัวเล็กล้มลงไปทับแก้ว เศษแก้วกระเด็นเข้าตา แกก็ร้องจ้า ฝ่ายพ่อก็จะพาไปโรงพยาบาล ก็พอดีนึกขึ้นได้ว่าเรามีลูกแก้ว ก็เลยลองดูว่าลูกแก้วจะช่วยได้หรือไม่ได้ ก็เอาลูกแก้วไปลูบๆ ที่ตา ประเดี๋ยวเดียวลูกสาวหายปวด ก็เลยพาไปหาหมอให้ดูให้ปรากฏว่าไม่มีเศษแก้ว

สำหรับเที่ยวนี้ที่ทำขึ้นมาแล้ว พวกบางแคไปรับมาจากวัด ปรากฏว่าคนหนึ่ง ก้างปลาติดคอ ทำอย่างไรก็ไม่ออก เขาก็จะพาไปหาหมอ พอดีคนที่เขาได้แก้วไปก็อาราธนาลูกแก้วลูบๆ ที่คอ ปรากฏว่าก้างหาย

และก็ที่ชุมแสงรับลูกแก้วไปแล้วกลับไปบ้าน ฟ้าผ่าใกล้ๆ ตัวแกไม่เป็นไรทั้ง ๒ ราย นี่ก็เลยยกทัพไปรับใหม่ ตอนแรกคนไปไม่กี่คน พอได้ยินข่าว เลยยกทัพมาเป็นกองทัพเลย

...ทั้ง นี้ขึ้นอยู่กับจิตใจของบรรดาท่านพุทธบริษัทนะ จะเห็นว่าแก้วลูกเล็กๆ แต่พึงเข้าใจว่า แก้วนี้ทำด้วยบารมีของพระพุทธเจ้า เวลาทำจริงๆ อาตมาไม่รู้เรื่องเลย

ประสบสบการณ์อานุภาพลูกแก้วใส

(ของคุณประเสริฐ ..คัดลอกจากหนังสือลูกศิษย์บันทึกเล่ม ๓ หน้า ๔๘๔ -๔๘๕)

คุณ ประเสริฐ มีโอกาสไปกราบหลวงพ่อที่วัดครั้งแรกทำบุญ ๑๐ บาทได้พระเหรียญแหนบเป็นเหรียญแรกของหลวงพ่อมา ๑ เหรียญ และก็ทำหาย วันรุ่งขึ้นจึงมากราบหลวงพ่อใหม่..ดังนี้ครับ

...พอมาถึงวัดก็พบหลวงพ่อนั่งรับแขกอยู่ ก็กราบท่าน และท่านก็ถามว่า "มาจากไหน" ก็ตอบท่านไปและบอกกับท่านว่า "วันนี้ผมพาพี่ชายมากราบหลวงพ่อครับ" และก็บอกไปอีกว่า "พระที่ให้ไปเมื่อวานนี้ หล่นหายครับ" ท่านก็ตอบว่า "รู้แล้ว" ก็แปลกใจท่านรู้ได้อย่างไร และก็มีโยมอีกชุดหนึ่ง มาจากโคราชบอกว่า "วันนี้ตั้งใจมากราบหลวงพ่อค่ะ" หลวงพ่อก็ตอบว่า "ฉันรอตั้งแต่ตี ๕ แล้ว" (งง ท่านรู้ได้ไง)

ข้าพเจ้ามาวัดอีกทีหนึ่ง ก็ พ.ศ. ๒๕๒๔ เดือนกุมภาพันธ์ ไปสมัครทหารพรานที่ค่ายปักธงชัย พอฝึกจบภาคสนาม ก็กลับบ้านระหว่างนั้น ก็นึกถึงหลวงพ่อจึงไปกราบท่านเพื่อขอพร ท่านได้ให้ลูกแก้วมา ๑ องค์ชนิดกลมใส และท่านยังกำชับอีกว่า "ให้ไปเลี่ยมห้อยคอซะนะ" และท่านก็ให้นั่งพนมมือและตั้งใจ ท่านก็พรมน้ำมนต์ให้คนเดียว พอเสร็จท่านก็บอกว่า "ไปเถอะลูกไม่ต้องกลัวปืน ระวังระเบิดก็แล้วกัน" เพียงคำพูดประโยคเดียวนี้ทำให้ข้าพเจ้ารู้สึกภาคภูมิใจเป็นอย่างยิ่ง และมั่นใจตลอดเวลา ก่อนลงพื้นที่ได้บวชเณร ๗ วัน เพราะหลวงพ่อทักว่าจะตายโหง พอเสร็จภารกิจที่เขาค้อ ก็มาทำบุญกับหลวงพ่อ ได้ถวายสังฆทาน ๑ ชุด ๕๐๐ บาท วันนี้ไม่พบหลวงพ่อฝากไว้กับพระท่าน

ลูกแก้วที่หลวงพ่อมอบให้และสั่งให้เลี่ยมห้อยคอ แต่ก็ไม่ได้เลี่ยม จนกระทั่งรับภารกิจใหม่ที่ ตาพระยา บ้านทับพริกล่าง ๒ เดือน จนใกล้เสร็จภารกิจจึงลากลับบ้าน ขณะนั้นก็นึกถึงคำที่หลวงพ่อพูดว่า ให้เลี่ยมห้อยคอก็เลยเลี่ยมที่ตลาดนั่นเอง และก็เดินทางกลับบ้าน ซึ่งวันนั้น ๓ กค.๒๕๒๔ เป็นวันเกิดเพื่อน กินเหล้าเมาแล้ว ขับรถจิ๊ปเที่ยวหาพระผู้หญิง แยกสุทธิสารขาเข้ามีสะพานลอยซึ่งขณะนั้นกำลังสร้างถนนเพิ่ม ก็มีรถแท็กซี่วิ่งแซงขึ้นไป พรรคพวกที่นั่งไปด้วย ก็เชียร์ให้แข่งกัน ก็เลยเสียหลัก เนื่องจากขาดสติ รถคว่ำพังยับเยิน และตัวเองก็กระเด็นออกจารถ ไปตกอยู่ในคูน้ำครำข้างๆ ส่วนอีก ๔ คนก็ติดอยู่กับรถ ได้รับอันตรายเพียงเล็กน้อย บังเอิญเท้าด้านซ้ายของข้าพเจ้า ไปถูกกับชิ้นส่วนข้างรถ เหวอะอย่างเห็นได้ชัด และในรถก็มีลูกระเบิดอยู่ด้วย แต่ก็ไม่ระเบิด หลังจากนั้นก็พากันไปโรงพยาบาลพระมงกุฏ นอนรอหมอจนสว่าง ด้วยความหนาวและปวด พอหมอทำแผลเสร็จก็กลับบ้าน อยู่ได้ประมาณ ๑ อาทิตย์ อาการก็เกิดขึ้นคือ อ้าปากไม่ขึ้น และหลังแข็ง เวลาจะลุกนั่งไม่ได้ต้องนอนตะแคง เพื่อนคือประยูรและภรรยาเห็นอาการผิดปกติ จึงพาไปหาหมออีกครั้ง หมอก็รับตัวไว้และถามว่าเป็นอะไรครับ ตอบว่าเป็นบาดทะยัก และจากนั้นก็ไม่รู้สึกตัวเลย มารู้อีกที ก็อยู่บนเตียงข้างล่างแล้ว ตอนนี้พูดไม่ได้ ต้องเขียนหนังสือแทน ก็ถามหมอว่าเห็นลูกแก้วผมไหม หมอตอบว่าไม่เห็น ข้าพเจ้ารู้สึกเสียใจและร้องให้ออกมาดังๆ โดยไม่อายเลย (ทหารพรานนะเนี่ย) ขณะที่นอนอยู่นั้นเกิดฝันว่า ท่านยมทูตจะมาเอาชีวิต ก็เลยบอกกับท่านว่า พ่อตายยังไม่ได้บวชให้เลย ขอบวชก่อนก็แล้วกัน และก็หนีท่านไปที่แห่งหนึ่ง สถานที่แห่งนั้นเป็นที่โล่ง ขณะนั้นไม่ทราบว่าเป็นที่ไหน ท่านก็เลยยืนอยู่ที่ประตู ส่วนข้าพเจ้าก็นั่งอยู่ตรงกลาง และก็สะดุ้งตื่นจนมาถึงทุกวันนี้ ก็จำได้ว่าสถานที่แห่งนั้นก็คือ ศาลา ๒ ไร่นั้นเอง

สาเหตุนี่เองที่ทำให้ข้าพเจ้ารอดชีวิตจากโรคร้ายนี้ เพราะหมอเองก็บอกญาติว่าไม่รอดแน่ แม่ก็เสียใจมาก และที่ประทับใจอีกครั้ง ก็คือ.. ..ข้าพเจ้าได้มีโอกาสได้ร่วมบวชพระ เพื่อถวายกุศลแด่หลวงพ่อเมื่อ ๒๕ ธ.ค.๒๕๓๔ นี้จำนวนพระทั้งหมด ๑๘๐ องค์ และหลวงพ่อก็ยังสึกให้อีกด้วย ความกรุณาครั้งนี้ ไม่สามารถตอบแทนได้ ในขณะที่บวชอยู่ ๔ วัน หลวงพ่ออบรมว่า "เริ่มบวชวันแรกได้รับทุกขเวทนามาก ซึ่งไม่เคยเป็นอย่างนี้" ก็เกิดสงสารหลวงพ่อ รุ่งเช้าบิณบาต ก็นึกถึงเวทนาของหลวงพ่ออีก ก็ตั้งใจว่า ถ้าลูกรับทุกขเวทนานี้แทนได้ ขอให้แบ่งทุกข์นี้มาให้ลูกบ้าง ทันใดนั้นก็เกิดปิติน้ำตาใหล ไม่ทราบเป็นเพราะเหตุใด

สรุปความว่า หลวงพ่อเป็นพระผู้ให้แสงสว่างแด่ลูกๆ ทุกคนเช่นข้าพเจ้า ปัจจุบันนี้เลิกเหล้ามาตั้งแต่ ๒๕๒๕ และบุหรี่เมื่องานเป่ายันต์ ๓ มค. และเลิกฆ่าสัตว์และลักทรัพย์เป็นต้น

"อภินิหารลูกแก้วหลวงพ่อ"

(โดยคุณสมนึก ...คัดลอกจากหนังสือลูกศิษย์บันทึกเล่ม ๓ หน้า ๕๕)

ผมชื่อนาย สมนึก ... ได้มารับใช้หลวงพ่อตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๑๑ ช่วยอยู่ยาม ดูแลของสงฆ์ ทำงานภายในวัด และเป็นคนขับรถรับใช้หลวงพ่อ มาจนกระทั่งทุกวันนี้ ตามที่ผมได้เขียนลงในหนังสือลูกศิษย์บันทึกเล่ม ๒ ไปแล้ว

ผมมีลูกชายชื่อ ศิริเทพ ... ซึ่งลูกชายคนนี้ หลวงพ่อได้เมตตาตั้งชื่อให้ตั้งแต่อยู่ในท้อง (สมัยที่หลวงพ่อยังประจำอยู่วัดปากคลองมะขามเฒ่า) ภายหลังหลวงพ่อมาอยู่วัดท่าซุง ผมก็ตามมารับใช้ที่นี่ และเอาลูกชายมาอยู่วัดด้วย ลูกชายผมมาโกนจุกที่วัดท่าซุง เรียนจบ ม.๓ แล้วไปต่อวิทยาลัยเทคนิคอุทัย ขณะเรียนปีสุดท้าย (ปีที่ ๓) ประมาณวันที่ ๑๒ เมษายน ๒๕๒๘ พระใบฏีกาประทีป อัตถทัสสี ได้ใช้ให้ไปเช็คดินที่ทางวัดซื้อมาถมที่วัด โดยมีเพื่อนลูกชายเป็นคนขับไป เป็นรถจี๊ปเก่าตัวถังเป็นเหล็กทั้งคัน เพื่อนขับอย่างไรไม่ทราบ รถคว่ำ พลิกทับร่างของลูกชายผมทั้งคัน ทับช่วงท้องลงมา บังเอิญ เป็นอัศจรรย์ ที่อีกด้านหนึ่งมีก้อนหินก้อนหนึ่งรองรับไว้ มิฉะนั้นร่างของลูกชายคงแหลกแน่ แต่ก้อนหินนั้น ทำให้หลังโบ๋เป็นแผล เป็นแผลเป็นไปทั่วบริเวณแผ่นหลัง เมื่อเห็นสภาพลูกชายผมแล้วไม่น่ามีชีวิตรอดมาได้ ร่างกายเป็นแผลเหวอะหวะและถูกทับอยู่อย่างนั้น ต้องรอจนกระทั่ง คนขับวิ่งไปตามเอารถมายกออก ซึ่งระยะทางจากที่เกิดเหตุ และหนทางที่วิ่งไปตามรถมายกออกห่างกันประมาณ ๑ กม. (รถคว่ำบริเวณหลังโรงพยาบาล มาตามรถไปยกจากบริเวณศาลา ๑๒ ไร่) เมื่อเอารถมายกรถออกจากที่ทับลูกชายผมออกแล้ว ก็รีบนำลูกชายส่งโรงพยาบาล ในจังหวัดอุทัยธานี หมอตรวจดูสภาพร่างกายแล้ว บอกต้องผ่าตัด ผมก็ยังไม่ยอมเซ็นชื่อให้ผ่าตัด บอกขอไปกราบเรียนปรึกษาหลวงพ่อดูก่อน พอกลับมาถึงหลวงพ่อก็บอกว่า "ให้เขาผ่าตัดเถอะลูก" หลวงพ่อก็พูดอีกว่า "กระดูกเชิงการานหัก ทิ่มกระเพาะปัสสาวะ เลือดตกใน" ตอน หลังหมอก็พูดตรงกับที่หลวงพ่อพูด กลับไปที่โรงพยาบาล เซ็นอนุญาตให้หมอผ่าตัดได้ ลูกชายผมต้องอยู่โรงพยาบาลถึง ๔๑ วัน ขณะที่โรงพยาบาลนั้น ญาติพี่น้องเพื่อนฝูงตลอดจน พวกพระภิกษุภายในวัดท่าซุง ช่วยกันถวายสังฆทาน และปล่อยปลาอุทิศกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร อาการลูกชายผมก็หายวันหายคืน และกลับจากโรงพยาบาลได้ในที่สุด

การประสบอุบัติเหตุครั้งนี้ ลูกชายผม ห้อยลูกแก้วหลวงพ่อเพียงลูกเดียว นับเป็นเรื่องที่น่าอัศจรรย์มาก ที่ลูกชายผมมีชีวิตกลับมาได้ ทั้งๆ ที่หมอพูดว่า เป็นถึงขนาดนี้ไม่น่าจะรอดได้ หมอคนแรกผ่าตัดแล้วผิดพลาด มีสิ่งสกปรกตกค้างอยู่ ต้องผ่าตัดเป็นครั้งที่ ๒ จึงได้รอดชีวิตกลับมาได้ ซึ่งเรื่องนี้ ผมได้เผ้าดูอาการลูกชาย ที่โรงพยาบาลไม่น่าจะรอดได้ ขนาดหมอออกปากแล้วว่าไม่น่ารอดได้ ต้องผ่าตัด ถึงแม้จะมีแผลเป็นมากมาย แต่ผมก็พอใจที่ลูกชายรอดชีวิตมาคราวนี้ได้เพราะอภินิหาร (ความศักดิ์สิทธิ์) ของลูกแก้วหลวงพ่อ ที่ห้อยคออยู่เพียงลูกเดียวโดยแท้ และแม้กระทั่งมีการบังเอิญ ที่มีหินขวางไว้ก้อนหนึ่งขณะรถทับร่างลูกชายนั้น ผมคิดว่า เป็นปาฏิหาริย์ที่อานุภาพลูกแก้วหลวงพ่อช่วยคุ้มครองให้เป็นเช่นนั้น ผมเชื่อหลวงพ่อทุกอย่าง หลวงพ่อพูดตรงกับหมอทุกอย่าง ลูกชายก็ได้รอดชีวิตมาอย่างปาฏิหาริย์ และอยู่มาจนทุกวันนี้ ลูกชายผมปัจจุบันทำงานเป็นหลักแหล่ง ผมและภรรยาและลูกชาย ต่างมีความเคารพหลวงพ่อและ ขออยู่รับใช้ จนกว่าจะต้องตายจากกันนั้นแล ผมขอบูชาหลวงพ่อเท่าชีวิตของผม...สาธุ

วิธีการใช้ลูกแก้ว

(คัดลอกบางตอนจากหนังสือสมบัติพ่อให้ หน้า ๑๒๑ )

..."ก่อนที่จะภาวนาคาถาให้มองดูลูกแก้วเสียก่อน จำภาพแก้วได้ ก็หลับตานึกถึงภาพแก้วนั้นแล้วก็ภาวนา นี่ทำเป็นกรรมฐาน จะภาวนา พุทโธ หรือ นะมะพะทะ ว่าได้ทุกอย่างเพราะว่าแก้วเป็นอาโลกกสิณ สำหรับอาโลกสิณนี่เป็นกสิณพื้นฐานของทิพจักขุญาณ หากว่าขณะที่หลับตาภาวนา ภาพลูกแก้วเลือนไปจากใจ ให้ลืมตาดูใหม่ จำภาพลูกแก้วแล้วภาวนาต่อไป จนกระทั่งภาพลูกแก้วติดตาติดใจ คราวหลังเราไม่ต้องมองดูลูกแก้ว แต่นึกภาพลูกแก้วได้เป็นปกติอย่างนี้ท่านเรียกว่า อุคหนิมิต อุคหนิมิตนี่เป็น อุปจารสมาธิ เป็นผลของทิพจักขุณาณ เมื่อทำอย่างนี้เรื่อยๆ ไปจนกระทั่งภาพลูกแก้วติดตาติดใจอยู่เสมอ ต่อมาก็อธิฐานให้ลูกแก้วโตขึ้น ก็จะเห็นภาพลูกแก้วโตขึ้น อธิฐานให้เล็กลงก็จะเล็กลง ให้อยู่สูงก็อยู่สูง ให้อยู่ต่ำก็อยู่ต่ำ อยู่หน้าก็ได้ อยู่หลังก็โด้ตามชอบใจ อย่างนี้เป็น ปฏิภาคนิมิต ถือว่าเป็นนิมิตสูงสุดส่วนหนึ่ง..."

"ในเมื่อเห็นลูกแก้วชัดเจนแจ่มใสดีเท่าไหร่ ความเป็นทิพจักขุญาณของท่านพุทธบริษัทที่จะเห็นภาพอื่นก็จะเห็นชัดเจนเท่า นั้น แต่ว่าถ้าเห็นลูกแก้วชัดเจนดีแล้ว ต่อไปก็อธิฐานขอให้ภาพลูกแก้วหายไป ขอภาพของพระพุทธเจ้าจงปรากฏ ในเมื่อเห็นภาพของพระพุทธเจ้าปรากฏแทน ขอให้อธิฐานให้พระองค์โตขึ้น ภาพของพระพุทธเจ้าโตขึ้น ขอให้พระองค์ทรงเล็กลง ก็เล็กลง ให้สูงให้ต่ำได้ตามความต้องการ อย่างนี้ถือว่าถึง ที่สุด ของ มโนมยิทธิ

ถ้าทำมโนมยิทธิได้ตามนี้แล้วจึงเคลื่อนออก ถ้าเคลื่อนไปไหนจิตกับกายจะตัดกันเด็ดขาด คือว่าไป สุดตัว ถ้าไปสุดตัวก็จะได้พบทุกอย่าง จะพบเทวดา จะพบพรหมก็ดี พบพระอรหันต์ก็ดี เราก็จะมีสภาพไปนั่งคุยกันอย่างสบาย เหมือนนั่งคุยกันอยู่นี่ ถือว่าเป็นการเต็มมโนมยิทธิที่ศึกษา เพราะมโนมยิทธิที่ศึกษากันอยู่เวลานี้ เราใช้กำลังครึ่งเดียว..."

"แต่ว่าเพื่อผลประโยชน์ของบรรดาท่านพุทธบริษัทว่า

"ทุกคนยังต้องกินต้องใช้ พระพุทธเจ้าก็ทรงห่วงเหมือนกัน ท่านถือว่าถ้าทุกคนยากจนเสียจริงๆ ไม่มีกินมีใช้ การเจริญสมาธิก็ไม่มีผล เพราะมีความเดือดร้อน"

ฉนั้นท่านจึงแนะนำว่า ถ้าทำสมาธิในด้านของกรรมฐานครบถ้วนพอใจแล้ว หลังจากนั้นให้ต่อด้วย คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า (คาถาเงินล้านปัจจุบัน) และเวลาที่เจริญพระกรรมฐานทรงฌาณเท่าไร คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าก็จะทรงฌาณเท่านั้น เมื่อคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าทรงเป็นฌาณ การเงินของท่านพุทธบริษัทจะมีการคล่องตัวดีมาก ถ้าปฏิบัติได้เป็นฌาณจริงๆ คือ เห็นภาพชัดจริงให้สังเกตุดูว่า หลังจากทำไป ๓ เดือน ผลการปฏิบัติลาภสักการะจะเกิด การเงินไม่ฝืดเคือง ยิ่งทำนานมากเงินก็จะยิ่งขังตัว..."

"เงินเดือนที่ไม่ค่อยพอเดือน มันก็จะเริ่มพอเดือน เดือนหน้ากับเดือนหลัง มันสวัสดีกันได้ก็พอตัวแล้ว ต่อมาเจ้าเดือนหน้ามันไม่ยอมไป เดือนใหม่ก็ยังมีมาอีก มันเริ่มขังตัว มันเริ่มขังตัวแน่นะ รวมความว่า มันนอนคุยกันในกระเป๋าได้ ทำตามนี้มีผลจริงๆ นะ และวิธีที่ใช้เงินในคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าก็มีแบบหนึ่ง ซึ่งเคยได้กล่าวไว้แล้ว.."

credit : เว็บแดนพระนิพพาน

4. shane9

shane9 เป็นที่รู้จักกันดี

:VO วันนี้ไปรับพระธาตุจากพี่ก้อยมาครับ

พาแม่ ย่า ไปด้วย ตอนไปก็ อิติปิโสไป

ยังดีที่ไม่หลง แค่เกือบหลงครับ 55

พี่ก้อยกับพ่อใจดีมากครับ ได้ทานน้ำเย็นๆ...ชื่นใจ...(น้ำใจ)
    ย่าทานน้ำเย็นแล้วเสียวฟัน คุณลุงใจดีเอาน้ำอุ่นมาให้ทาน..(คนไทยมีน้ำใจ)

ได้เหรียญทำน้ำมานต์มาด้วยครับ

ก็ต้องขอบคุณพี่ก้อยคุณลุงและพี่ๆทีมงานและพี่ประธาน(จำชื่อไม่ได้ขออภัยด้วยนะครับ)

ปล.ขอให้ลูกสาวสวยเหมือนคุณแม่นะครับ (deejai)

5. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาสาธุด้วยค่ะ...ประธานโครงการคือพี่ชายใจดีชื่อพี่สุชาติค่ะ
    ขอให้ครอบครัวคุณเชนมีแต่ความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมเช่นกันค่ะ...ธรรมรักษานะค่ะ
    ปล.ขอให้ลูกคุณเชนน่ารักและมีสุขภาพแข็งแรงเป็นคนดีของครอบครัวและประเทศชาติต่อไปด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  6. mature_na

รวมรูปเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">

รวมรูปเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4

หลายๆท่านเข้าใจผิดว่า เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 มีแค่1-2รูปลักษณ์แต่จริงๆไม่ใช่นะครับ

จริงๆเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4
    มีทั้งหมด 9 รูปลักษณ์นะครับ
    แต่จะค่อยๆเปิดตัวมาเรื่อยๆ

ในนี้จะมี 8 รูปลักษณ์ครับผม

เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 รูปลักษณ์
    1.พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระสมณโคดม
    2.หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด
    3.หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    4.หลวงปู่โต พรหมรังสี
    5.หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต
    6.ครูบาศรีวิชัย
    7.หลวงพ่อ พระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษี)
    8.หลวงปู่เทพโลกอุดร

การแจกในเว็บ http://www.prommapanyo.com จะแจกเฉพาะรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญนะครับส่วนรูปลักษณ์อื่นจะทยอยแจ้งให้ทราบครับ
    ว่าจะมีการแจกที่ไหนบ้าง รับทราบตามนี้โดยทั่วกันนะครับ เร็วๆนี้[​IMG]

รูปไล่ดูด้านล่างตามหมายเลขที่กล่าวถึงข้างบนเลยนะครับผม

เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 จะได้รับการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่ศรี มหาวีโรพระผู้มากล้นด้วยบารมี

7. mature_na

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;แหวนจักรพรรดิ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน เมตตาอธิษฐานจิต

*** ในเวลาอันใกล้นี้ สิ่งดีดีจะมาหาคุณ *** เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4
    ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;แหวนจักรพรรดิ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน

coming soon
    มกราคม 2554

ภาพหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ;หลวงพ่อฤาษี

ภาพแหวนจักรพรรดิ ที่ใช้เป็นชนวนจริง

ภาพถ่ายแสงออร่าภาพแหวนจักรพรรดิ จากกล้อง version2
    ลิขสิทธิ์ ของพี่หมอเทวดา เว็บพลังจิต

ดวงสีเหลืองนี้คือความเด่นที่ไม่เคยพบ ลอยอยู่ท่ามกลางแสงสีน้ำเงิน
    เหมือนได้รับการอารักขา อย่างไรก็อย่างนั้นเลย
    สีฟ้าหมายถึงพลังบุญ สีเหลืองทองบารมีพระ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) อธิษฐานได้ทุกเรื่อง (ไม่เกินกฎแห่งกรรม)

แหวนจักรพรรดิหลวงพ่อฤาษี ใครมีก็หวงไม่ยอมแบ่งกัน
    เพราะพลังพุทธานุภาพอย่าง
    ที่หลวงพ่อฤาษีบอก "ไม่ต้องพูดถึง " ;และ “พระควรจะมีติดตัวไว้...”
    "พระ เจ้าจักรพรรดิสามารถเลี้ยงคนทั้งโลกได้อย่างไร ต่อไปภายหน้า หากพระต้องย้ายแยกกันไป เป็นผู้นำแก่หมู่ชนที่ใด จะได้เลี้ยงดูญาติโยมและศิษย์ทั้งหลายได้ ไม่มีการอดอยากขาดแคลน เหมือนพระเจ้าจักรพรรดิฉันนั้น"

ในพิธีพุทธาภิเษก หลวงพ่อเล่าเหตุมหัศจรรย์ให้ฟังว่า การปลุกเสกทุกครั้ง อานุภาพที่คลุมลงบนวัตถุมงคล จะเป็นละอองแก้วบาง ๆ เท่านั้น แต่คราวนี้ประกายแก้วหนาทึบจนมองไม่เห็นโต๊ะหมู่บูชาเลย...

ยิ่ง กว่านั้นคือ หลวงพ่อเริ่มพิธีหลังสามทุ่ม พอหลับตาลงจิตก็รวมดิ่งเป็นหนึ่งเดียว รู้สึกว่าเดี๋ยวเดียว แต่พอลืมตาขึ้นมา ตีสี่พอดี... คืนต่อมาเริ่มเหมือนเดิม ลืมตามาตีสาม... ท่านบอกว่าเหมือนนั่งครู่เดียวจริง ๆ...
    “ตั้งแต่ป่วยมาหลายปีแล้ว เพิ่งมีครั้งนี้แหละ ที่จิตรวมตัวได้เต็มอัตราขนาดนี้...”

ข้อมูลจาก หลวงพี่เล็กวัดท่าขนุน

เพียงแค่ที่กล่าวมานี้นี้ลูกแก้วมณีรัตนะ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน จึงเป็นที่แสวงหาของผู้ที่นับถือองค์หลวงพ่อแล้วครับ

อีก ทั้งมีผู้มีประสบการณ์กับวัตถุมงคลรุ่นนี้มากเหลือเกิน ขนาดหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุนยังเคยมีประสบการณ์มาแล้วเลยครับกับแหวนจักรพรรดิ์

และเราได้รวมเอามาไว้ให้แล้วครับสำหรับศิษย์หลวงพ่อแและผู้เคารพในองค์ท่าน

ในชนวนสร้างเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 แจกฟรีเพื่อทุกคน

confirmครับว่ายิ่งเมื่อรวมชนวนพิเศษดังเช่นแหวนจักรพรรดิ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน เข้าไปด้วยแล้ว

ปล.
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ได้รับการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่ศรี มหาวีโรพระผู้มากล้นด้วยบารมี

เรื่องประวัติแหวนจักรพรรดิ ;พระราชพรหมยาน

ปลาย ปี ๒๕๒๙ มีผู้นำเพชรที่ขุดได้ที่ เขาพระงาม จ.ลพบุรี มาให้หลวงพ่อดู เป็นเพชรที่เปอร์เซ็นต์เนื้อสูงมาก เกือบจะเป็นเพชรแท้อยู่แล้ว อาตมาลองกรีดกระจกดู ผลคือ ตู้กระจกพังไปเลย..

หลวง พ่อถามว่า ถ้าต้องการเป็นจำนวนมาก เพื่อจัดสร้างเป็นวัตถุมงคล จะหาให้ได้หรือไม่... เขาบอกว่าได้ พวกเราต้องการทราบว่าหลวงพ่อจะสร้างเป็นอะไร ในที่สุดก็ออกมาเป็นแหวน มีชื่อว่า “จักรพรรดิ”...

ใน พิธีพุทธาภิเษก หลวงพ่อเล่าเหตุมหัศจรรย์ให้ฟังว่า การปลุกเสกทุกครั้ง อานุภาพที่คลุมลงบนวัตถุมงคล จะเป็นละอองแก้วบาง ๆ เท่านั้น แต่คราวนี้ประกายแก้วหนาทึบจนมองไม่เห็นโต๊ะหมู่บูชาเลย...

ยิ่ง กว่านั้นคือ หลวงพ่อเริ่มพิธีหลังสามทุ่ม พอหลับตาลงจิตก็รวมดิ่งเป็นหนึ่งเดียว รู้สึกว่าเดี๋ยวเดียว แต่พอลืมตาขึ้นมา ตีสี่พอดี... คืนต่อมาเริ่มเหมือนเดิม ลืมตามาตีสาม... ท่านบอกว่าเหมือนนั่งครู่เดียวจริง ๆ...
    “ตั้งแต่ ป่วยมาหลายปีแล้ว เพิ่งมีครั้งนี้แหละ ที่จิตรวมตัวได้เต็มอัตราขนาดนี้...” เรื่องอานุภาพไม่ต้องพูดถึง ปกติน้อยครั้งที่หลวงพ่อจะกล่าวถึงสรรพคุณของวัตถุมงคล แต่คราวนี้ท่านบอกว่า “พระควรจะมีติดตัวไว้...”

พระ เจ้าจักรพรรดิสามารถเลี้ยงคนทั้งโลกได้อย่างไร ต่อไปภายหน้า หากพระต้องย้ายแยกกันไป เป็นผู้นำแก่หมู่ชนที่ใด จะได้เลี้ยงดูญาติโยมและศิษย์ทั้งหลายได้ ไม่มีการอดอยากขาดแคลน เหมือนพระเจ้าจักรพรรดิฉันนั้น อยากได้นะอยากอยู่ แต่ราคามันแพงนะซิ...

เรือน แหวนเป็นทอง ใต้ท้องแหวนสลักนามหลวงพ่อในขณะนั้น คือ “พระสุธรรมยานเถระ” หัวแหวนเป็นเพชรเรียงสามเม็ด เม็ดใหญ่อยู่กลาง เม็ดรองอยู่สองข้าง เพชรนี้มีเทวดารักษาเม็ดละ ๑ องค์เลยเลยทีเดียว...

“พระ” ท่านให้กำหนดราคาสามเท่าของราคาทองคำ เพื่อนำเงินส่วนกำไรไปสร้างมณฑปแก้ว ราคาทองประมาณ ๒,๒๐๐ บาท สามเท่าก็ตก ๖,๖๐๐ บาท นับว่าแพงมาก จัดเป็นวัตถุมงคลราคาแพงที่สุดเท่าที่หลวงพ่อเคยมีมา ตั้งแต่ต้นจนปัจจุบัน เพราะปกติราคายืนพื้นที่ ๑๐ บาท...

แต่ แปลก...ราคาแพงปานนั้น คนกลับแย่งกันจองเหมือนได้เปล่า จ่ายมัดจำก่อน ๒,๒๐๐ บาท ของจะได้เมื่อไรก็ไม่รู้ ขนาดนั้นบัญชีรายชื่อยังยาวเหยียด และมีไม่น้อยที่สั่งหลายวง จะเผื่อคนอื่นหรือของตนเองก็ไม่อาจจะทราบได้...

สำหรับ พระนับว่าน่าเห็นใจ จะหารายได้มากมายแบบนั้นมาจากไหน หลวงพ่อเลยอนุญาตพิเศษ คิดราคาทุนเฉพาะพระ คือ ๒,๒๐๐ บาท สั่งได้องค์ละ ๑ วงเท่านั้น ใครสละสิทธิ์ ห้ามองค์อื่นใช้สิทธิ์แทนเป็นอันขาด ผู้ใดสวมสิทธิ์เจออาบัติปาราชิก...

อาตมา ได้รับความเมตตาจากน้องสาวคนเล็กของ หลวงปู่มหาอำพัน คือ น้านิล (คุณนิลประไพ บุญ-หลง) น้านิลท่านสงสารพระจะผอมตายซะก่อน เลยช่วยจ่ายค่าแหวนให้ นับเป็นพระคุณอย่างหาที่สุดมิได้...

ตั้งแต่ ได้แหวนจักรพรรดิมา เรื่องลาภผลมีความคล่องตัวจริง ๆ อาตมาสามารถถวายสังฆทานชุดละ ๑ พันบาท ได้ไม่ต่ำกว่าเดือนละชุดบางเดือนถึง ๔ – ๕ ชุด แล้วยังการทำบุญอื่น ๆ อีกนับไม่ถ้วน เรียกว่าถ้าสะสมเงินเป็นซะหน่อยเดียว แค่ปีสองปีก็รวยอื้อแล้ว...

อาตมา มีดวงสมพงษ์กับผีมาก ไม่ว่าจะไปไหนเป็นต้องถูกผีหลอกเสมอ กลางปี ๒๕๓๐ อาตมาย้ายมาเข้าเวรหน้าตึกของหลวงพ่อจำต้องย้ายที่อยู่จากป้อมตะวันออก มาพักที่ตึกกองทุน ฝั่งวัดเก่าแทน...

ตึก กองทุนนั้น เดิมเป็นที่ตั้งของกุฏิเจ้าอาวาสองค์ก่อน หลวงพ่อทำตะกรุดแจก คนแย่งกันรับจนกุฏิพัง หลวงพ่อเลยสร้างใหม่ กลายเป็นตึกกองทุนในปัจจุบัน เคยเป็นที่หลวงพ่อรับแขกอยู่ระยะหนึ่ง มีชื่อเสียงทางผีดุเป็นพิเศษ...ฮ่า...

มี โครงกระดูกเก่า ๆ อยู่ในตึกโครงหนึ่ง อาตมาเห็นไม่มีใครสนใจเลยเอาไปไว้ในห้องด้วย ผลคือคุณเธอมาหานะซิ... ยังดีที่มาแบบสวยงาม รายต่อมาคือนาฬิกาปลุกประจำตัว ถ้าถึงเวลากรรมฐานแล้วยังนอนละก็ เคยหวดอาตมาด้วยกระบองจนดาวกระจายว่อนมาแล้ว โหดชะมัดเลย...

อีกราย มาเป็นชุด เป็นพวกหมอศัลยกรรม หามศพเข้ามาวางข้าง ๆ อาตมา จัดการผ่าอุตลุด หั่นให้ดูทีละชิ้น ทีละชิ้น เลือดนองพื้นไปหมด กลิ่นคาวแทบอาเจียน พอทนไม่ไหว แกก็หายวับไปทั้งกลุ่ม...เฮ้อ...รอดตายไปที...

โดน แบบนี้ก็ไม่ว่ากันหรอก ถือว่ามาดี มาช่วยให้เข้าถึงธรรมเร็วขึ้น แต่ไอ้ประเภทที่มาร้ายนี่ซิ โดนเข้าทีเข็ดไปนานเลย ตอนนั้น อาตมาตื่นมาภาวนาตอนตีสาม พอถึงตีห้าชักเมื่อย เลยคิดจะนอนภาวนาแทน...

พอ เอนตัวลง ดึงผ้าห่มคลุมออก ผีผู้หญิงตัวเล็ก ๆ ขนาดเด็ก ๕ – ๖ ขวบ กระโดดติดผ้าขึ้นมาเลย คว้าคออาตมาได้ ก็ตั้งหน้าตั้งตาบีบ...บีบ...บีบ...ไม่รู้ว่าโกรธแค้นกันมาแต่ปางไหน เห็นตัวเล็กแค่นั้นมือหนักชะมัดญาติ อย่างกับถูกบีบด้วยคีมเหล็กก็ไม่ปาน...

อาตมา ดิ้นเท่าไรก็ไม่หลุด ลมหายใจเหลือนิดเดียว จะขาดใจอยู่รอมร่อแล้ว นึกขึ้นมาได้ว่า เราพกแหวนจักรพรรดิอยู่ในกระเป๋าอังสะแท้ ๆ ยายผีนี่นั่งทับแหวนอยู่เลย ทำไมแหวนถึงไม่ช่วยเรานะ...

พอ คิดว่าทำไมแหวนไม่ช่วยเท่านั้นเอง ก็มีประกายสว่างวาบอย่างกับฟ้าแลบ สีขาวเจิดจ้าหมุนคว้างเต็มไปทั้งห้อง ยายผีเด็กและองครักษ์ที่ยืนประจำสี่มุมห้อง ป่นเป็นผุยผงแหลกราญไปในพริบตา...

โอ้โฮ... อานุภาพแหวนจักรพรรดิ ร้ายกาจถึงปานนี้เชียวหรือ... ยายผีนั่นจะแหลกหาซากไม่เจอขนาดไหนก็ช่างเถอะ สมน้ำหน้ามันเสือกมาบีบคอเรา แต่องครักษ์ทั้งสี่นั่นซิ...เทวดาทั้งนั้นนะ...

อาตมา กำหนดจิตเรียกสักเท่าไร สี่องครักษ์ก็ไม่เห็นกลับมา แม้จะจุดธูปขอขมาก็แล้ว สัญญาว่าจะไม่เผลอใช้แหวนจักรพรรดิอีกก็แล้ว หายเงียบเรียบร้อย คงหลบไปรักษาตัวกระมัง... ถ้าเป็นคนคงเจ็บปางตายทีเดียว...

จาก วันนั้นมาจนถึงวันนี้ สามปีเข้าไปแล้ว จะหาผีสักตัวมาแผ้วพานที่ตึกกองทุนก็แสนยาก โธ่...เขาผิดไปแล้วจริง ๆ ...ขอร้องล่ะ...กลับมาเถอะนะ คราวนี้จะอัดหนักขนาดไหนก็ยอมล่ะ...ช่วยกลับมาหลอกทีเถอะ...ผีจ๋า...

อ้างอิงจาก บทความอดีตที่ผ่านพ้น เล่าโดย หลวงพี่เล็ก สุธมฺมปญฺโญ
    ๖ พฤษภาคม ๒๕๓๓

credit : เว็บพลังจิต

กราบขอขมาพระและหลวงพี่เล็กด้วยนะครับหากมีข้อผิดพลาดประการใด

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

8. mature_na

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;ยาอนันตคุณ หลวงปู่ศรี มหาวีโร

ในครั้งนี้มีรูปขวดยาอนันตคุณของจริงมาให้ดูด้วยครับ

ใครไม่ได้ถือว่าน่าเสียดายมากเลยนะครับเพราะมียาจินดามณีแบบเข้มข้นมากๆผสมอยู่ด้วย

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;

coming soon
    มกราคม 2554

มีส่วนผสมสำคัญ3 อย่างด้วยกันคือ

1.ชานหมากหลวงปู่ศรี มหาวีโร

2.เม็ดยาจินดามณีแบบเข้มข้นของ
    พระพุทธวิถีนายก หลวงปู่ บุญ วัดกลางบางแก้ว(และอาจารย์องค์สำคัญของสายวัดกลางบางแก้ว)
    (สรรพคุณ ยาจินดามณีถือว่ารักษาโรคได้ครอบจักรวาลเช่น แก้ โรค จักษุ ๖ แก้ในจมูก ๓ ประการ ในลิ้น ๖ ประการ ในฟันในท้อง ๔ ประการ แก้ไข้ บั้นปลายก็ได้ แก้ลมมหาสดมภ์ แก้ลมราชยักษ์ กุมภกัณฑ์ยักษ์ แก้อ่อนเปลี้ย เพลียใจ คลื่นไส้อาเจียน เป็นยาครรภ์รักษา แก้หัวพิษ หัวกาฬ ละลอกน้ำ ละลอก ไฟ ผิวเป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต ตายไปทั้งตัวก็ดี ฝ่ายซ้ายขวาก็ดี ตีนมือ คางขา กรรไกรก็ดี หาสมประดีไม่ได้ไซร้ให้เอาหญ้าฝรั่น พิมเสน ทองคำ บดด้วยยาละลาย กรองลงไปได้สติลืมตา มีน้ำตาไหล น้ำลายยืด แล้วหายแล ถ้าคนไข้บีบมือเหมือน จะออกคำ แต่ออกมิได้ให้เอาดีหมีก็ได้ ถ้าไม่มีดีงูก็ได้ ต้มน้ำให้ละลาย ประมาณครึ่งถ้วยพริก ใส่เหล้าครึ่งหนึ่งให้กินเถิด ถึงเสลดหางวัวตีขึ้นก็ จักกลับหาย หายมามากแล้ว เป็นต้น

นอกจากนี้แล้วยีงมีคติความเชื่อและ คำบอกเล่าต่อๆกันมาว่า หากแต่ถ้ายังไม่รับประทานก็นิยมพกพาติดตัวเพราะเชื่อ ว่ายาวาสนาจินดามณี ชื่อวาสนาเป็นชื่อที่มงคลแก่ตัวเองในปัจจุบันและได้ บรรจุอาคมเข้าไปเพื่อช่วยรักษาโรคต่างๆ สารพัดโรค ตามแต่ผู้รับประทานจะ อธิษฐานและช่วยในเรื่องเดือดเนื้อร้อนใจ )
    credit :tumsrivichai

3.ต้นยาอายุวัฒนะของเขาจอมทอง
    ( หลวงปู่ศรี มหาวีโร ท่านได้เคยธุดงค์มาบำเพ็ญเพียรภาวนาอยู่บนยอดเขาจอมทองครับและกล่าว่ามีต้นยาอายุวัฒนะที่เขาจอมทอง )

เมื่อรวม 1 สุดยอดยาในตำนาน ; ต้นยาอายุวัฒนะ และ 1 ชานหมากของพระมหาเถระจึงปรากฎแสงพลังงานเช่นนี้ครับ

ขาวประกายเงิน(ดูจากสายตาตัวผมเองนะครับท่านอื่นอาจมองต่างออกไป ;ไม่ค่อยพบสีขาวในการถ่ายออร่า แบบversion นี้ครับ)
    ถ้าเป็นดังที่เห็นตีความได้ว่ายานี้เสริมบุญบารมีอย่างมาก

และสีของยาอนันตคุณเป็นสีผสมที่เป็นมงคลอย่างยิ่ง มีประกายเงิน- มหาฤทธิ์ มหาเศรษฐี
    กินเข้าไปเกิดเป็นความสงบทางใจ และมีลาภ

สีขาว หมายถึง เป็นสีที่มีความสมดุลมากที่สุด มักพบในนักบุญหรือผู้ที่เจริญสมาธิอยู่เสมอ เป็นสีของญาณสมาบัติ
    ใน วัตถุมงคลแสดงว่าผู้เสกสร้างได้สมาธิระดับสมาบัติ ชั้นสูง สีขาวเป็นการผสมของสีต่างๆอย่างสมดุลลงตัว เป็นสีที่บอกประการหนึ่งของพลังด้านบวก เป็นตัวปรับสมดุลเครื่องรางที่มีสีขาวจะมีผลทางด้านส่งเสริมให้จิตใจผู้สวม ใส่เป็นสมาธิได้ง่าย และยังใช้ในการอธิษฐานขอเรื่องต่างๆได้ด้วย

ภาพยาอนันตคุณ จากพี่หมอเทวดา ชุด2

สี ม่วงกระจายทั่วเฟรมอย่างสวยงามมีทั้งเข้มและอ่อนเป็นริ้วๆม้วนตัวอยู่ จะว่าล้นเฟรมเลยก็ได้(ดูจากสายตาตัวผมเองนะครับท่านอื่นอาจมองต่างออกไป)
    ถ้าเป็นดังที่เห็นตีความได้ว่าใครได้ยานี้ทานก็เป็นการเสริมทางด้านโชคลาภ และมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง

และ สีของยาอนันตคุณเป็นสีผสมที่เป็นมงคลอย่างยิ่ง สีม่วงมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี เสริมพลังจิตชั้นสูง เพิ่มพลังการติดต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์

สี ม่วงเข้มในวัตถุมงคลถือว่ามีเทพระดับสูงรักษา (แรงครูบาอาจารย์)

ภาพยาอนันตคุณ จากพี่หมอเทวดา ชุด3

confirmครับว่ายิ่งเมื่อรวมชนวนพิเศษดังเช่นยาอนันตคุณ หลวงปู่ศรี มหาวีโรเข้าไปด้วยแล้ว

ปล.

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

9. mature_na

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4; โคตรเหล็กไหล

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4; โคตรเหล็กไหล

coming soon
    มกราคม 2554

ในรูปเป็นหัวโคตรเหล็กไหลชนวนองค์นำของจริงนะครับ

โคตรเหล็กไหล ( ธาตุกายสิทธิ์ในตำนานที่ประสบการณ์สูงมากๆเลยครับ )

ก่อนออื่นเรามารู้กันก่อนดีกว่าครับว่าตำนานเหล็กไหลเป็นมายังไง

เหล็ก ไหล คือ ก้อนแร่เหล็กบริสุทธิ์ที่เกิดขึ้นเองโดยธรรมชาติ ได้รับการอธิษฐานบรรจุฤทธิ์ โดยพระฤาษีผู้ทรงฌาณชั้นสูง เพื่อธำรงคุณงามความดี โดยมีธาตุกายสิทธิ์เป็นผู้คอยช่วยเหลือผู้ที่มี ความทุกข์ยากให้พ้นภัย จัดเป็นธาตุกายสิทธิ์ชนิดหนึ่งที่มีรังสีหรือพลังปราณที่ทรงอำนาจในการ ป้องกันตัว และสิ่งที่อยู่ ใกล้ตัว ให้พ้นจากภัยอันตรายอันเกิดจากอาวุธปืนหรือของมีคม เป็นสสารที่มีชีวิตเป็นอมตะและหายากยิ่ง ต้องมีพิธีกรรมมากมายกว่าจะได้มา ฉะนั้นเหล็กไหลจึงเป็นวัตถุอาถรรพณ์ที่ มีราคาแพง เพราะเป็นที่รู้จักกันอย่างแพร่หลายและเป็นที่เข้าใจกันทั่วไปว่า เหล็กไหลมีอานุภาพยอดเยี่ยม สามารถคุ้มครองชีวิตคนที่มีเหล็กไหลพกติดตัว และจะได้รับความคุ้มครองให้ปลอดภัยจากอุบัติภัยร้ายแรงรวมถึงอาวุธร้ายแรง นานาชนิดได้อย่างอัศจรรย์นั่นเอง

- จะช่วยให้ความคุ้มครองป้องกันสรรพอันตรายแก่ผู้มีไว้ในครอบครอง ผู้ทรงศีล ทรงธรรม ตามสมควรแก่บุญบารมี
    - ทำหน้าที่เป็นภาคผู้เลี้ยง ช่วยให้ผู้มีไว้ในครอบครอง เจริญด้วยมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ เป็นอุปการะแก่การบำเพ็ญบารมีธรรมให้ถึงนิพพานสมบัติ แก่ผู้มีไว้ในครอบครอง ผู้ประกอบคุณธรรม เพิ่มพูนบารมีธรรม ได้เป็นอย่างดี

ธาตุ กายสิทธิ์ประเภทดีมีคุณธรรม จะช่วยชักนำให้ผู้มีอยู่ในครอบครอง ปฏิบัติธรรมอยู่ในคุณความดี คือ ทานกุศล ศีลกุศล และภาวนากุศล ให้เจริญเเก่กล้ายิ่งๆขึ้นไป เพื่อที่จะเขาจะได้อนุโมทนาบุญ และได้มีโอกาสบำเพ็ญบารมีธรรมด้วย จึงให้แต่คุณแก่ผู้มีไว้ในครอบครอง ผู้เป็นคนดีมีศีลมีธรรม

นอก จากนี้ยังเชื่อว่ามีความศักดิ์สิทธิ์สามารถป้องกันภัยพิบัติต่าง ๆ ได้ มีอำนาจทางคงพระพันหนังเหนียว ปลอดภัยจากอาวุธของมีคม และยังมีคุณสมบัติพิเศษพกติดตัว ในทางป้องกันสัตว์เขี้ยวงาต่าง ๆ รวมทั้งอสรพิษด้วย หรือหากใครถูกสัตว์เขี้ยวงากัดเอา เช่นตะขาบ แมงป่องขบกัดเอา ท่านให้ใช้แร่โคตรเหล็กไหลทำการดูดพิษได้ โดยเอาตัวแร่มาแนบปิดไว้ที่แผลเพียงไม่นานอากรปวดก็จะบรรเทา

ลักษณะของโคตรเหล็กไหล

เหตุ ที่เรียกว่า “โคตรเหล็กไหล” เพราะ มีลักษณะการเกิดที่พิสดาร เนื้อเดิม ๆ ก็ เหมือนกับก้อนหินทั่วไป แต่พื้นผิวกับงอกขึ้นมาเองเป็นผิวมันสีดำสนิท เม็ดเล็กตั้งแต่ ขนาดเท่าปลายเข็ม ไข่ ปลาดุก เม็ดถั่วลิสง เม็ดพุดทรา เกาะกันเป็นกลุ่มก้อน หนาบ้างบางบ้าง บางแห่งเหมือนการหยดหรือไหลย้อย ทำให้นึกถึงเหล็กไหลที่เราเคยได้ยินกันว่า สามารถเคลื่อนที่ไปตามพื้นถ้ำ ผนังถ้ำ ตามรอยแยกรอยแตกของส่วนต่าง ๆ ภายในถ้ำ

แต่ ที่มันแปลกมากก็คือ พื้นเดิมของมันเป็นหินแน่นอน แต่พองอกออกมากลับกลายเป็นเนื้อแกร่งคล้ายเหล็ก ถ้าไม่เคยรู้จักมาก่อนก็ทึกทักเอาว่าเป็นเนื้อโลหะ ธรรมชาติสร้างได้พิสดาร จึงน่าจะมีความพิสดารอื่นที่ซ่อนเร้นอยู่อย่างแน่นอน

อานุภาพของโคตรเหล็กไหล

1. มหาอุด

2. คงกระพัน

3. เมตตามหานิยม

4. โชคลาภ

5. กันพิษสัตว์เขี้ยวงา

พระ เกจิอาจารย์ที่มีความรู้ในเรื่อง เหล็กไหล ต่างก็ทราบกันดีว่า เหล็กไหลทุกชนิด จะเด่นทางด้าน มหาอุด แคล้วคลาด คงกระพัน อย่างมากถุงมากที่สุดดังนั้นโคตรเหล็กไหลก็เฉกเช่นกัน จัดเป็นธาตุกายสิทธิ์ธรรมชาติ ที่ให้ผลปรากฏแก่ผู้พบเห็นมากมาย เพียงแต่ยังไม่มีใครได้ได้ถ่ายทอดออกมาเป็นตัวอักษรให้เราได้ศึกษากันเท่า นั้น

น้ำมนต์เหล็กไหลรักษาโรค

"น้ำมนต์เหล็กไหล" ที่ศักดิ์สิทธิ์ ด้วยอิทธิฤทธิ์ของพลังเหล็กไหลที่ถูกถ่ายทอดเป็นรูปพลังงานผ่านเข้าสู่กระแส น้ำ น้ำธรรมดาก็กลับกลายเป็นน้ำทิพย์มนต์ที่สามารถ ขับไล่คุณไสย แก้โรคภัยไข้เจ็บ เพื่อสะเดาะเคราะห์เสริมสิริมงคล ฯล เพราะบางคนที่มีของไม่ดีเหล่านี้อยู่ในตัว เมื่อได้ดื่มลงไปก็เกิดอาการอาเจียร ขับของไม่ดีออกมาทันที บางคนนำไปพรมร้านค้าขาย สุดแท้ตามแต่ปรารถนา

บาง คนถูกเสน่ห์ยาแฝด พอได้ดื่มหรืออาบน้ำมนต์เหล็กไหลเข้า อาการก็ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เพราะก่อนหน้านั้น เพียรจะพยายามหนีตามผู้ชายไป พอญาตินำมาอาบน้ำมนต์เหล็กไหลเพียงครั้งเดียว เดี๋ยวนี้มีอาการเป็นปกติ ไม่หลงโง่งมเหมือนที่ผ่านมา เปลี่ยนนิสัยเป็นคนละคน

(สังเกตไหมครับว่าชนวนแต่ละอย่างที่เราเลือก มามีสรรพคุณในการรักษาโรคอย่างเยี่ยมยอด และสรรพคุณด้านอื่นก็ยังครบครันอีกด้วยทั้ง เมตตา มหานิยม แคล้วลาดกำบัง คงกะพันชาตรี กันพิษต่างๆ อย่างโคตรเหล็กไหลนี่ถ้าไม่ดีจริงเขาไม่ตามหากันแบบพลิกแผ่นดิน ใช้เงินเป็นสิบล้านร้อยล้านหามาหรอกครับ แต่นี่เราเอามาเป็นชนวนสร้างเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 ด้วย คิดดูเอาเองแล้วกันครับว่าเมื่อสุดยอดชนวนต่างๆ มารวมกับพลังบารมีของสุดยอดพระสุปฎิปันโน จะเป็นเหรียญที่พิเศษขนาดไหนกัน)

confirmเลยครับว่าเมื่อรวมชนวนกายสิทธิ์ ที่เป็นตำนานที่ทุกท่านถวิลหาทุกคืนวันดังเช่นโคตรเหล็กไหล เข้าไปด้วยแล้ว

ปล.

ลองอ่านเรื่องราวประวัติของเหล็กไหลเป็นน้ำจิ้มก่อนที่จะได้รับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 ดีไหมครับ

กำเนิดเหล็กไหล

ย้อน กาลเวลาไปนานแสนนาน ในสมัยอสงไขยแสนกัลป์กาลก่อนโน้น มหาฤาษีกไลโกษฐ์ผู้สำเร็จญาณสมาบัติ เป็นผู้เพ่งฌาณเรียกแร่ธาตุชนิดหนึ่ง ซึ่งมีลักษณะแข็งตัวได้ หลอมเหลวได้ สลายตัวได้และรวมตัวได้ มีลักษณะเหมือนเหล็กแต่ไม่ใช่เหล็ก ท่านเรียกให้มารวมตัวกันอยู่ตามถ้ำตั้งแต่สมัยแอตแลนติสซึ่งเคยมีความเจริญ รุ่งเรืองสูงสุดในยุคนั้น แต่ได้ล่มสลายหายไปจากแผนที่โลก เชื่อกันว่าทวีปนี้ได้จมหายไปในมหาสมุทรเมื่อคราวน้ำท่วมโลกครั้งใหญ่ และโนอาได้เป็นผู้สร้างเรือใหญ่หนีน้ำท่วม ตามเรื่องราวที่ได้ถูกบันทึกอยู่ในคัมภีร์โบราณ

นอก จากนี้ยังมีท่านมหาฤาษีกัสสปและเหล่ามหาฤาษีผู้ทรงฌาณสมาบัติบรรลุ อภิญญาสูงสุด ท่านก็เป็นผู้ที่ได้เพ่งฌาณเรียกแร่ดังกล่าวมารวมกันที่ผนังถ้ำ เพื่อเป็นที่พำนักของวิญญาณ ได้เล็งเห็นด้วยอำนาจทิพยจักษุญาณว่า ภายใต้แผ่นดินนี้ลึกลงไปประมาณ 3 กม. มีแหล่งรวมของธาตุกายสิทธิ์มากมายหลายชนิด หล่อหลอมเหลวปะปนรวมกันอยู่ ในใจกลางโลก ซึ่งเป็นที่รู้จักกันดีในโลกวิทยาศาสตร์ ว่า “ลาวา” นั่นเอง แต่ภายใต้หินลาวาเหล่านั้นมี “แร่เหล็ก” ชนิดหนึ่งสมบูรณ์ด้วยคุณภาพ และเยี่ยมยอดเหนือกว่าเหล็กชนิดอื่น

ปู่ฤาษีมหา ฤาษีผู้ทรงฤทธิ์อภิญญา จึงใช้พลังจิตด้วยฤทธิ์อภิญญาของท่านดึงเอาแร่เหล็กดังกล่าวขึ้นมาจากใต้ ลาวา อธิษฐานจิตให้เป็นของศักดิ์สิทธิ์สุดวิเศษ มีอำนาจกายสิทธิ์ มีฤทธิ์ คุ้มครองปกป้องสรรพภัยได้อย่างอัศจรรย์ ดัวยพลังอำนาจจิตชั้นสูงปลุกเสกบรรจุไว้ด้วยอำนาจแห่งฤทธิ์ของมหาฤาษี นั้น จากนั้นได้ใช้อำนาจอิทธิฤทธิ์ตัดเหล็กวิเศษออกทำเป็นรูปเคารพของตน เช่น รูปพระอิศวร รูปพระนารายณ์ รูปพระพรหม แล้วอัดพลังเจโตสมาธิหรือพลังฌาณเข้าไปพร้อมกับอธิษฐานให้เกิดความศักดิ์ สิทธิ

แต่ก็มีมหา ฤาษีบางตนมีศรัทธาแก่กล้า เข้าฌาณเต็มอัตราแล้วถอดจิตหรืออาตมันของตนเองด้วยมโนมัยฤทธิ์ เข้าไปอยู่ในเทวรูปเหล็กวิเศษนั้นเลย ทีเดียว ถือว่าเป็นการสละชีวิตบูชาองค์พระผู้เป็นเจ้าตามลัทธิความเชื่อถือ ฤาษีตนอื่นเห็นเข้าก็เอาแบบอย่าง เพราะถือว่าเป็นกุศลสูงสุดที่ได้เอาดวงจิตเข้าร่วมปรมาตมันของพระผู้เป็น เจ้าโดยทางลัด

ต่อมาฤาษีอื่น ๆ เห็นว่าการถอดจิตเข้าในเทวรูปนั้นมีมากแล้ว น่าจะเข้าสิงสู่ในรูปแบบอื่น ๆ ที่จะยังคงขลังและศักดิ์สืทธิ์เหมือนเดิม เพื่อให้สาธุชนได้ไว้สักการะบูชาเพื่อความเป็นศิริมงคล คุ้มครองป้องกันชีวิตและทรัพย์สมบัติ

ดังนั้นฤาษีผู้บำเพ็ญญาณอื่น ๆ ที่บำเพ็ญบารมีถึงขั้นพรหมในถ้ำต่าง ๆ จึงได้ถือเป็นแบบอย่างสืบทอดกันมา ก็จะทำการเพ่งฌาณเรียกเอาแร่ธาตุกายสิทธิ์ดังกล่าวให้ไหลมารวมตัวกันเป็น สังขารอมตะ สำหรับวิญญาณซืมสิง เมื่อกายเนื้อได้แตกดับทำลายลงไปตามกาลเวลา ด้วยเหตุนี้ตามถ้ำต่าง ๆ จึงมีเหล็กไหลซุ่มซ่อนแฝงเร้นกายสืบทอดมาจนถึงปัจจุบัน

นับได้ว่าเป็นต้นแบบของเหล็กไหลที่เกิดขึ้นเป็นครั้งแรกในโลก จนในกาลต่อมาได้เป็นคติ นิยมสืบทอดกันมาในทางพระพุทธศาสนา ที่ผู้สำเร็จฌาณอภิญญาชั้นสูง นิยมถอดจิตตนเองด้วยวิธี มโนมยิทธิ เข้าสิงในรูปปั้นพระพุทธปฏิมากร แล้วอธิษฐานให้พระพุทธรูปนั้นลอยไปตามน้ำ เห็นสถานที่ใดเหมาะสมที่จะให้ประชาชนได้กราบไหว้บูชา ชาวบ้านก็จะทำพิธีบวงสรวงชักลากขึ้นไปสักการบูชาได้สำเร็จ เช่น หลวงพ่อโสธร หลวงพ่อวัดไร่ขิง หลวงพ่อบ้านแหลม หลวงพ่อทอง เป็นต้น

เหล็กไหลนี้ จึงเปรียบได้กับร่างกายของท่านมหาฤาษีทั้งหลาย ที่มีวิญญาณอันเป็นอมตะของท่านมหาฤาษีครองอยู่ จึงได้เกิดอภินิหารเหนือสิ่งมีชีวิตทั้งปวง จนบางครั้งมีผู้เรียกขานกันว่า “ธาตุกายสิทธิ์”

เหล็กไหลธาตุกายสิทธิ์

เหล็กไหลรูปทรง ต่างๆคำ ว่า”ธาตุกายสิทธิ์”นั้น หมายถึง วัตถุธาตุบางชนิดที่ปรากฏอยู่ในจักรวาลอันกว้างใหญ่นี้ ประกอบไปด้วยพลังงานอันมหาศาล อันเกิดจากเจตสิกผู้ครอบครองธาตุนั้นแฝงเร้นอยู่ ใช้สำหรับป้องกันภัยให้กับตนเองโดยธรรมชาติ แต่บางครั้งไม่ได้ปรากฏให้เห็นชัดเจน กลับซืมลึกลงไปอยู่ใต้พื้นผิวโลก ตามป่าตามเขา ตามถ้ำ แม้แต่ห้วยหนอง คลองบึง รอจนกว่าผู้ที่มีภูมิจิตภูมิธรรมสูงไปพบเข้าแล้วหยิบยกเอาธาตุกายสิทธิ์ เหล่านี้มาใช้ประโยชน์ เพื่อมวลมนุษยชาติและปกป้องคุ้มครองคนหมู่มาก ดังนั้นจึงเชื่อกันว่า “เหล็กไหล” จัดเป็นธาตุกายสิทธิ์ชนิดหนึ่งที่ประกอบด้วยธาตุที่สำคัญดังนี้

1. ธาตุเหล็ก คือ ธาตุหลักเนื่องจากมีความแข็งแกร่งมากที่สุดในยุคนั้น

2. ธาตุดิน ที่ถูกความอัดแน่นของโลก จนเกิดการเปลี่ยนแปลงทางกายภาเป็นหินสีต่าง ๆ เช่น เพชร นิล จินดา อัญมณีหลากสี

3. ว่านมหามงคล ที่มีฤทธิ์อำนาจในตัว เช่น ว่านต่าง ๆ ไพรดำ ซึ่งเป็นพืชที่ดูดซับเอาพลังต่าง ๆ จากผืนดินเก็บสะสมเอาไว้ในตนเอง จนเกิดฤทธิ์เดช

4. ปรอท หรือธาตุอื่น ๆ ที่สามารถเคลื่อนไหว หรือเคลื่อนที่ได้ด้วยตนเอง โดยการอ่อนตัวแล้วกลิ้งไหลไป มีฤทธิ์อำนาจทางความยืดหยุ่น หรือหดตัวเองได้ หลีกภัยได้เร็ว ปรับสภาพตนเองให้เป็นไปในลักษณะต่าง ๆ ได้

ดัง นั้นแร่เหล็กที่อยู่ภายใต้ลาวานั้น ย่อมได้รวบรวมเอาสรรพสิ่งจากธาตุ กายสิทธิ์ทั้งหลายเหล่านั้นรวมกันไว้ในตัวเอง คือมีฤทธิ์ในการปกป้องตนเองให้พ้นจากภัยในทุกรูปแบบ เพราะฉะนั้นเมื่อมหาฤาษีได้ใช้อิทธิฤทธิ์ดึงธาตุเหล่านี้ขึ้นมา แล้วถอดจิตด้วยฌาณสมาบัติเข้าแฝงตนอยู่ในธาตุ กายสิทธิ์เหล่านี้ เพื่อฝึกฝนปฏิบัติทางจิตให้ยิ่ง ๆ ขึ้นไป จึงทำให้เจตสิกของผู้ทรงฌาณนั้นเกิดพลังอันมหาศาล แม้แต่จะงอเหล็กก็ยังได้ จนมนุษย์ได้ค้นพบสิ่งเหล่านี้เข้าโดยไม่ได้ตั้งใจ และไม่ทราบว่ามันคืออะไร ก็เลยเรียกกันว่า “เหล็ก ไหล” ตามสภาวะการแสดงอิทธิ์ฤทธิ์ที่ปรากฏต่อสายตาในขณะนั้นนั่นเอง คือลักษณะเหมือนก้อนเหล็กที่ยืดตัวได้ มีสีสรรต่าง ๆ กันหลายรูปแบบ เหล็กไหลจึงเป็นธาตุ กายสิทธิ์ที่ ทรงอิทธิฤทธิ์ จนกลายเป็นสิ่งล้ำค่าที่ผู้คนแสวงหาไม่รู้จักจบมาทุกยุคทุกสมัยตราบจนเท่า ทุกวันนี้

เหล็ก ไหลมีหลากหลายชนิด ลักษณะเป็นเนื้อโลหะสีมันวาวสะท้อนแสงได้ดี แข็งมีน้ำหนักเหมือนโลหะทั่วไป สนิมไม่กินเนื้อ มีพลังอำนาจในตัว ทางธรณีวิทยาเราจัดเป็นแร่ ประเภทหนึ่ง แต่ คนโบราณได้ค้นพบธาตุกายสิทธิ์เหล่านี้ขึ้นมา โดยการอนุมานจากอนุภาคธรรมชาติ ที่แสดงตนออกมาตามสภาพที่พบเห็นแล้วเรียกมันว่า “เหล็กไหล” เช่น ยืดได้หดได้ด้วยตนเอง ไหลยืดออกมาเป็นทางยาว ดับความร้อนได้ ชอบกินน้ำผึ้ง มีฤทธิ์ทำลายฟอสฟอรัสหรือหัวไม้ขีดให้หมดสภาพไปได้ คือจุดไม่ติด เมื่อมีการทดลองให้ประจักษ์แก่สายตาในอิทธิ์ฤทธิ์ปาฎิหาริย์ จึงทำให้เกิดมีความปรารถนาและมี ความต้องการสูง มีการติดต่อซื้อขายกันในราคาที่ค่อนข้างสูง คิดตามน้ำหนักเป็นบาทหรือเป็นชิ้นเป็นองค์ในราคาหลักร้อยล้านกันขึ้น ไป

ดัง นั้น “เหล็กไหล” จึงเป็นที่ปรารถนาและใฝ่ฝันของคนทั่วไป แม้บางที่จะต้องเสี่ยงภัยถึงขั้นเอาชีวิตแลกก็ยอม เรื่องราวของเหล็กไหลจึงดูเหมือนเป็นเรื่องลี้ลับซับซ้อน และหลายคนคงอยากจะรู้เหมือนกันว่า เหล็กไหลคืออะไรกันแน่ ? เกิดขึ้นมาได้อย่างไร ? เหล็กไหลที่ทรงอิทธิฤทธิ์นี้ มีจริงหรือไม่ ? จึงเป็นปรัศนีที่ท้าทายความกระหายใคร่อยากรู้ตามลักษณะวิสัยของมนุษย์ จึงทำให้ต้องเที่ยวหาคำตอบจากผู้รู้ทั้งหลาย หรือผู้มี ประสพการณ์ที่มีความรู้ที่พึงเชื่อถือได้ จนกลายเป็นตำนาน “เหล็กไหล” ที่เล่าขานที่สืบทอดกันมาแต่สมัยโบราณตราบถึงปัจจุบัน

</fieldset>

10. mature_na

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;เหรียญทำน้ำมนต์รุ่นสามหลวงปู่ศรี มหาวีโร

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;เหรียญทำน้ำมนต์รุ่นสามหลวงปู่ศรี มหาวีโร

coming soon
    มกราคม 2554

ภาพauraวัตถุ มงคล;เหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุงรุ่น3
    ภาพจากกล้องversion2

ภาพจากกล้องversion3
    เห็นกันจะๆ สีทองแผ่อร่ามจะทะลุเฟรมเอา สีทองซ้อนกันพลังซ้อนพลัง พลังเหนือโลกพุทธคุณสุดบรรยาย ครอบจักรวาล!!!

credit ภาพลิขสิทธิ์ของพี่หมอเทวดาจากเว็บพลังจิตครับ

เหรียญทำน้ำมนต์ ลป.ศรี มหาวีโรรุ่น3

พลังซ้อนพลัง แสงสีทองอร่ามปกคลุมเต็มองค์พระ จากทอง กลายเป็น
    ทองอมเขียว ทองอมส้ม ทองอมแดง ทองอมขาวพลังงานคลุมเต็มพื้นที่ frame

สีทอง สีของพลังจักรวาล พลังแห่งทิพยชั้นสูง
    ผู้ที่มีสีนี้พบได้น้อยมากปัจจุบันแทบจะหาไม่พบเลย เป็นสีพลังอำนาจนอกมิติ พลังของจักรวาล หรือพลังจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เข้ามาช่วยถ่ายโรคออกจากร่างกาย
    ศักยภาพของออร่าสีทอง : ไม่มีขอบเขตจำกัด

อยาก ได้อะไร(ที่ไม่เกินกฎแห่งกรรม)ก็อธิษฐานเอาได้ครับ ทั้งป้องกันและแก้ไข อีกทั้งโชคลาภอีกด้วย จากภาพออร่าแปลได้ว่าเหรียญนี้ ฤทธิ์มาก ไสยศาสตร์และภัยพิบัติยากที่จะโดน มีรายงานเรื่องโชคลาภมาก บางคนเรียกเหรียญเศรษฐี

เหรียญทำน้ำมนต์ รูปไข่เล็ก พิมพ์สิกขี คุณ สุชาติ อรรัตนสกุล สร้างแจกรุ่น3
    โดย คุณ อานุภาพ (โอ๋) บุญเกียรติ เป็นผู้ถวาย หลวงปู่ศรี มหาวีโร ปลุกเสก 27 ธ.ค.2552
    คุณ โอ๋ ได้กราบหลวงปู่ศรีขอ "พลังอรหันต์...พลังเหนือโลก.." และ ขอบารมีหลวงปู่ศรีปลุกเสกเหรียญทำน้ำมนต์นี้ให้มี พุทธคุณ ครอบจักรวาลครบทุกด้าน ทั้งกันและแก้ได้หมดทุกอย่าง ทั้งนิวส์เคลียร์ รังสีต่างๆ โรคระบาด โรคภัยไข้เจ็บ เป็นมหาสะท้อน มหาคุ้มกันภัย มหาเมตตา มหาโชคลาภค้าขาย หนุนดวง กลับร้ายกลายเป็นดี อีกทั้งสามารถอธิษฐานทำน้ำมนต์ตามแหล่งน้ำต่างๆได้
    ===================
    'ถ้าอยากได้แบบไหนก็เอาสิ่งนั้นมาเป็นเชื้อ'

ผม ได้คุยโทรศัพท์กับ พี่สุชาติ อมรรัตนกุล ผู้จัดสร้าง เหรียญทำน้ำมนต์ ลป.ศรี ผมเลยถามพี่เขาว่าตอนปลุกเสกเหรียญนี้เป็นอย่างไร พี่เขาบอกว่า ลพ.ฤาษี มาบอกว่า 'ถ้าอยากได้แบบไหนก็เอาสิ่งนั้นมาเป็นเชื้อ' ดังนั้น
    วันปลุกเสกพี่เขาจึงได้นำ เหรียญทำน้ำมนต์ ลพ.ฤาษี, เหรียญเปิดโลกหลวงปู่ดู่, สมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก และ แร่โคตรเศรษฐีแม่ชีปทุม วาง ไว้ด้านบนกองวัตถุมงคลทั้งหมด แล้วขอความเมตตาหลวงปู่ศรีถ่ายพลังทั้งหมดลงสู่เหรียญให้เป็นพลังเหนือโลก ทั้งหมด เรียกได้ว่าถ้าใครเชื่อมั่นล่ะก็ เหรียญนี้เหรียญเดียวเหมือนได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อฤาษี และหลวงปู่ดู่เลยครับ ที่สำคัญรูปลักษณ์ในเหรียญทำน้ำมนต์นี้ คือ "สมเด็จองค์ปฐม" นะครับ หลวงปู่ศรีท่านเชิญบารมีให้หมดแล้วครับ

*หากถ่ายทอดข้อมูลผิดพลาดตรงจุดไหน ขออภัยพี่สุชาติด้วยครับ

มี ญาติธรรมที่รู้จักท่านหนึ่ง เล่าให้ผมฟังว่าได้นำเหรียญนี้ไปให้พระอาจารย์ที่นับถือช่วยเช็คพลังงานให้ พระอาจารย์รูปนั้นบอกว่าตั้งแต่จับพลังพระมายังไม่เคยเจอพระที่มีพลังแปลก แบบนี้ เหมือนมีพลังงานซ้อนๆกันอยู่ ดังเช่นรูปด้านบน ; (ก็เพราะการอัดพลังจากเหรียญต่างๆ) นับว่าพระอาจารย์รูปนี้ท่านไม่ธรรมดาจริงๆ

คว้าไปหาบูชาเหรียญเปิดโลกแพงๆ หรือสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 1 ที่สุดแพงแล้วครับ องค์เล็กๆ แจกฟรีนี่แหละ เหมือนกันทุกประการ

(แต่อย่างน้อยแค่เราคิดว่าได้รับเหรียญที่มี รูปลักษณ์ของสมเด็จองค์ปฐม+พระนามพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ ที่พระสุปฎิปันโณผู้ใหญ่เมตตาปลุกเสกให้ก็ถือว่าเป็นศิริมงคลอย่างมากแล้ว ล่ะครับ อีกทั้งด้านหลังก็เป็นยันต์ทำน้ำมนต์พร้อมด้วยบารมี30ทัศแล้วก็ยิ่งทวีความ เป็นศิริมงคลใช่ไหมครับ)

credit : boy specialized เว็บพลังจิต

confirmครับว่ายิ่งเมื่อรวมชนวนพิเศษดังเช่นเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น3 ;หลวงปู่ศรี มหาวีโรเข้าไปด้วยแล้ว

ปล.

11. mature_na

ชนวนพิเศษสิ่งสุดท้ายในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4;แก้วโป่งข่ามฝนแสนห่า

ชนวนพิเศษในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4
    ชิ้นสุดท้าย
    ;แก้วโป่งข่ามฝนแสนห่า
    ของทนสิทธิ์ ที่มากด้วยอิทธิฤทธิ์

coming soon
    มกราคม 2554

ภาพแก้วโป่งข่ามฝนแสนห่า ที่ใช้เป็นชนวนจริง​

ตำนานแก้วโป่งข่าม แก้วกายสิทธิ์ที่มีผู้แสวงหากันมากมาย

*“โป่งข่าม”* คำว่า *“ข่าม”* เป็นภาษาท้องถิ่น แปลว่า แคล้วคลาดรอดพ้นจากอันตราย หรือ
    คงกะพันทำอันตรายไม่ได้นั่นเอง

แก้ว โป่งข่ามที่เรียกว่า "แก้วโตน" ที่นำมาเล่านั้นเป็นตระกูลหนึ่งของแก้วที่กำลังก่อตัวที่เราอาจจะเรียกได้ ว่ากำลังบำเพ็ญบารมีสู่การเป็น "แก้วมณีรัตนะ" หนึ่งในรัตนะ ๗ ประการของผู้ทรงบุญญาธิการอย่างพระเจ้าจักรพรรดิ ตามตำนานของชาวพุทธโบราณ ซึ่งอาจพอสรุปได้ว่า แก้วโป่งข่ามเป็นแก้วที่สูงค่า และเสริมบารมีกับผู้ครอบครองที่เชื่อถือ และศรัทธามาแต่ครั้งบรรพกาล และสืบต่อมาถึงปัจจุบัน พร้อมกับวิถีความเชื่อทั้งเก่าและใหม่ที่ดำเนินควบคู่กันได้อย่างสอดคล้อง และลงตัว

ใน ความเชื่อโบราณ แก้วโป่งข่ามเป็นสิ่งจุดประกายแสงสว่างให้แก่ชีวิต เพราะความเชื่อในด้านดีย่อมก่อให้เกิดความหวัง โดยเป็นต้นเหตุสำคัญของการทำแต่สิ่งที่ดีต่อไปได้ด้วย ซึ่งแท้จริงแล้ว แก้วโป่งข่ามไม่ใช่ตัวตนที่ทำให้เกิดสิ่งต่างๆ แต่เป็นตัวตนที่ก่อให้เกิด ให้เราสามารถมองเห็นบางสิ่งที่เรามองข้าม มองไม่เห็นได้อย่างชัดเจน และยังเป็นตัวกระตุ้นกระแสพลังภายในของเราให้ปรับสภาพภายในเราให้เกิดสมดุล

ความเชื่อดั้งเดิม เกี่ยวกับอานุภาพของแก้วโป่งข่ามมีดังนี้

๑. อำนาจอยู่ยงคงกระพัน
    ๒. อำนาจชุ่มเย็นกันไฟ
    ๓. การมีโชค ได้ลาภเนืองนอง
    ๔. ความร่ำรวย มั่นคง
    ๕. อำนาจเมตตา มหานิยม
    ๖. ความร่มเย็นเป็นสุข
    ๗. อำนาจวาสนา ลาภยศตำแหน่ง เป็นเจ้าคนนายคน
    ๘. ความมีชื่อเสียง ประสบความสำเร็จ
    ขอบคุณข้อมูลอ้างอิงบางส่วนจาก :-

๑. หนังสือสมหวังร่ำรวยด้วยธาตุกายสิทธิ์
    ===========​

ส่วน แก้วโป่งข่าม ที่เรานำมาเป็นชนวนองค์ต้นในครั้งนี้มีชื่อเรียกว่า "แก้วโป่งข่ามฝนแสนห่า" เพราะมีความสวยงามอย่างมากเหมือนมีสายฝนเป็นริ้วๆ
    และอานุภาพเป็น ดี 1 ประเภท1
    เรียกง่ายๆว่าเป็นที่สุดของวัตถุทนสิทธิ์ประเภท แก้วโป่งข่ามแล้วล่ะครับ

ประวัติความเป็นมา

"แก้วพิรุณแสนห่า" หรือ "แก้วฝนแสนห่า"

แก้ว พิรุณแสนห่า หรือฝนแสนห่านั้นมีลักษณะคล้ายเส้นสายฝนพุ่งลงจากด้านบนสู่ล่าง ซึ่งจะดูคล้ายกับฝนที่ตกลงมาเป็นริ้วๆ เส้นแร่เหล่านี้จะเป็นเส้นเล็ก ไม่เกินเส้นผม อาจจะตกลงมาตรงๆ หรืออาจจะทแยงข้างบ้างเล็กน้อย แต่ไม่ถึงกับเส้นนอนตามขวาง สีสันของเส้นฝนจะมีหลายสี เช่น สีดำ เรียกว่า"ขนเหล็ก", สีทอง เรียกว่า "ไหมทอง", สีเขียว เรียกว่า "เข็มมรกต" และที่หายากมากที่สุด และราคาแพงที่สุดคือ สีฟ้า แต่ลักษณะของเส้นขนสีฟ้าจะไม่เป็นเส้นขนใหญ่เหมือนเส้นขนแบบอื่นๆ แต่จะเป็นริ้วบางเหมือนแพรด้ายบางเบาที่แผ่ออกมาเป็นผืนสาย

เรียก กันได้อีกอย่างว่า "แก้วสีฟ้า" (ซึ่งแก้วสีฟ้าบางชนิดที่แรวิ่งเข้าตามตำราก็ได้) ซึ่งมองดูแล้วเหมือนกับเวลาฝนตกเช่นกัน **แต่ก็มีบ้างที่หลายคนนำแก้วขนเหล็กมาแอบอ้างว่าเป็นแก้วพิรุณแสนห่า** ฉะนั้นท่านต้องสังเกตลักษณะลายให้ดีๆว่าใช่หรือไม่

แก้ว อีกอย่างที่คล้ายกับแก้วพิรุณแสนห่า คือ แก้วสีฟ้า แต่แก้วสีฟ้าแบบนี้จะต้องเป็นสีฟ้าที่เป็น"ฟ้าแร"เท่านั้น(บางที่เรียกแก้ว ฟ้าแร) แต่ลายเส้นที่ปรากฏจะไม่เหมือนกัน ลายเส้นจะเป็นเสี้ยนดูคล้ายเสี้ยนไม่ไผ่ และจะเป็นลายแนวขวาง
    ฝนแสนห่า

ยังมีความเชื่อกันอีกว่า"แก้วพิรุณแสนห่า"นี้ สามารถคุ้มครองผู้ที่เป็นเจ้าของ จะสามารถแคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวงได้ ทำให้ทรัพย์สินเงินทองงอกเงยยิ่งขึ้น ทั้งยังทำให้เกิดความเจริญ และยังสามารถพลิกฟื้นโชคชะตาให้ดีขึ้นได้เปรียบได้กับสายฝนที่สามารถให้ความ ชุ่มชื้น และพลิกผืนแผ่นดินให้เกิดความอุดมสมบูรณ์ ความเจริญงอกงามแก่สรรพสิ่งทั้งหลายได้ อีกทั้งยังสามารถบอกเหตุให้กับผู้ครอบครองได้ โดยเมื่อหากมีการเปลี่ยนแปลง หรือจะเกิดสิ่งไม่ดี แก้วจะมีสีซีดลง รวมทั้งในช่วงที่มักมีข่าวไม่ดี หรืออยู่ในระยะกังวลใจอีกด้วย ซึ่งในบาง ครั้งแก้วยังบ่งบอกถึงการมีปัญหาด้านสุขภาพได้ด้วย แก้วจึงเป็นของแปลกที่ธรรมชาติประทานให้กับมนุษย์ให้ได้เรียนรู้ ใช้ประโยชน์ เพราะแก้วคล้ายกับมีจิตวิญญาณที่เป็นเพื่อนที่คอยบ่งบอกเรื่องราวต่างๆ โบราณจึงจัดเรื่องของอัญมณี และแก้วออกเป็นศาสตร์เฉพาะอีกแขนงหนึ่งที่นอกเหนือจากความเชื่อเรื่องเวทย์ มนต์คาถา ซึ่งจะเห็นได้ว่าความเชื่อทั้งสองส่วนนั้นนำมาใช้ร่วมกันได้อย่างลงตัว

"คาถาพิรุณแสนห่า" ใช้สวดสาธยายเพื่อความเป็นมงคล และกันภัย หรือประกอบกับหัวใจในบทอิติปิโสแปดทิศ ที่ถอดจากอิตปิโสห้อง

พุทธคุณ ๕๖ ห้อง ได้ ๗ คำ ภาวนาประจำเป็นสมาธิจะดีมาก ดังนี้ "ติ หัง จะ โต โร ถิ นัง"

ขอ เท้าความแต่โบราณกาลมาแล้วที่มีการใช้คาถาพิรุณแสนห่า อย่างเช่น คาถาอิติปิโส ๘ ทิศ, คาถาฝนแสนห่า หรือยันต์ฝนแสนห่านั้น ทางเหนือเองได้ใช้คาถานี้ในการลงยันต์ตะกรุด และเทียนบูชาต่างๆ ซึ่งคาถานี้นับว่าเป็นคาถาที่มีอานุภาพสูง สามารถใช้ได้พันช่อง คือเรียกว่าใช้ได้ทุกทางแบบครอบจักรวาล เหตุที่มีความสำคัญนั้น เพราะว่าเป็นคาถาที่ใช้ในด้านคุ้มครอง คงกระพันชาตรี หลีกพ้นเคราะห์ภัย เปรียบได้แม้มีอาวุธดังห่าฝน หรือถึงแสนห่า ก็มิอาจทำอันตรายแก่ผู้ที่ได้ใช้คาถาฝนแสนห่านี้ได้ ("ห่า" เป็นมาตราวัดปริมาณน้ำฝนของคนโบราณ ๑ ห่า เท่ากับปริมาณน้ำฝน ๑๐๘ บาตรพระ) และเมื่อได้นำคาถามาใช่ร่วมกับ"แก้วพิรุณแสนห่า"ด้วยแล้วนั้นยิ่งส่งผลให้ แก้ว และคาถาส่งผลให้มีอานุภาพเพิ่มมากขึ้นด้วย

ขอบคุณข้อมูลจาก ๑) โป่งข่ามดอตคอม ๒) หนังสือมณีรัตนะ จากพระแม่ธรณี

===================​

เป็น อย่างไรบ้างครับกับสรรพคุณและอานุภาพของวัตถุกายสิทธิ์ชนิดนี้ สุดๆเลยใช่ไหมครับ ทั้งคงกะพัน เมตตามหานิยม รักษาโรคเตือนภัย พลิกชีวิตสู่ความสว่าง
    ราคาก็แสนแพง(ถ้าเป็นของจริงและน้ำงามระดับนี้นะครับ)

แต่เราได้รวมเอามาไว้ให้แล้วครับสำหรับผู้ชื่นชอบของกายสิทธิ์ ทนสิทธิ์ทั้งหลาย

ไว้ในชนวนสร้างเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 แจกฟรีเพื่อทุกคน

confirmครับว่ายิ่งเมื่อรวมชนวนพิเศษดังเช่นแก้วโป่งข่ามกายสิทธิ์ฝนแสนห่าเข้าไปด้วยแล้ว

ปล.

แก้วโป่งข่ามฝนแสนห่านี้เป็นชนวนพิเศษสิ่งสุดท้ายในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4แล้วนะครับ
    ============
    เราลองอ่านประวัติเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเกี่ยวกับแก้วโป่งข่ามฝนแสนห่าดูก่อนที่จะได้รับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 กันนะครับ

แก้วโป่งข่ามฟ้าแรพิรุณแสนห่า

มีตำนานเล่าขานสืบต่อกันมาแต่โบราณว่า ครั้งหนึ่งมีพรานล่าเนื้อได้ขึ้นไปล่าสัตว์บนดอยโป่งหลวง
    (ปัจจุบันอยู่ในเขตปกครองของบ้านแม่แก่ง ตำบลแม่ถอด อำเภอเถิน จังหวัดลำปาง ซึ่งพื้นที่นี้
    อยู่ห่างจากอำเภอเถินไปทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือค่อนไปทางเหนือ ประมาณ 14 ก.ม. มีความ
    สูงจากระดับน้ำทะเลประมาณ 350 เมตร) ปกตินายพรานผู้นี้เป็นคนมีฝีมือชำนาญในการยิงหน้าไม้
    ได้อย่างแม่นยำมาโดยตลอด เมื่อเขาได้ขึ้นไปล่าสัตว์บนดอยโป่งหลวง ได้พบเจอกับสัตว์มากมาย
    แต่ที่น่าอัศจรรย์ก็คือ เขายิงสัตว์ทั้งหลายไม่ถูกเลย ไม่ว่าจะเพียรพยายามสักเท่าใดก็ตาม ยัง
    ความประหลาดใจในฝีมือของตนเป็นอย่างมาก เห็นว่าผิดสังเกตกว่าปกติจากที่เขาเคยล่าสัตว์บน
    ดอยอื่น ๆ ที่ผ่านมา จึงเกิดความสงสัยขึ้นว่าจะต้องมีบางสิ่งบางอย่างบนดอยโป่งหลวงที่มีอานุภาพ
    คุ้มครองสัตว์เหล่านั้นให้แคล้วคลาดจากลูกดอกของตนได้ เขาจึงขนานนามพื้นที่ตรงนั้นว่า
    *“โป่งข่าม”* คำว่า *“ข่าม”* เป็นภาษาท้องถิ่น แปลว่า แคล้วคลาดรอดพ้นจากอันตราย หรือ
    คงกะพันทำอันตรายไม่ได้นั่นเอง

ต่อมาพื้นที่รอบ ๆ ดอยโป่งหลวงได้เกิดไฟป่าเผาไหม้ลุกลามไปทั่ว แต่บริเวณผืนป่าบนดอยโป่งหลวง
    กลับไม่ถูกเผาไหม้จากไฟป่าเลย หลังจากไฟป่าสงบลงชาวบ้านได้เข้าไปตรวจสอบที่ดอยโป่งหลวง
    และพบว่า ที่พื้นดินทั่วไปบนดอยโป่งหลวงมีแก้วอย่างหนึ่งลักษณะเป็นแท่ง*สีฟ้าออกน้ำเงินอมเทา*
    ตรงส่วนปลายมีลักษณะแหลม (คนไทยโบราณตั้งชื่อตามลักษณะที่พบเห็น โดยเรียกกันว่า *“ แร่
    เขี้ยวหนุมาน หรือ ดินสอแก้ว ”* ซึ่งแก้วลักษณะดังกล่าวมีขนาดใหญ่เล็กปะปนกัน กระจัดกระจาย
    ไปทั่วบริเวณทั้งหมดของดอยโป่งหลวง ชาวบ้านต่างพากันเชื่อว่า น่าจะเป็นเพราะบนดอยโป่ง
    หลวงแห่งนี้มีแก้วชนิดนี้อยู่ จึงสามารถคุ้มครองป้องกันภยันอันตรายต่าง ๆ ได้ ดังนั้นชาวบ้านต่าง
    พากันขุดเอาหน่อแก้วเหล่านั้นมาเก็บบูชาไว้ที่บ้าน บ้างก็เก็บรักษาติดตัวเอาไว้ เมื่อข่าวนี้ได้แพร่
    หลายออกไปจากปากต่อปาก ผู้คนจากทั่วทุกสารทิศไม่ว่าจะเป็นสามัญชนหรือผู้มีอำนาจต่างก็เข้ามา
    แสวงหาหน่อแก้วหรือแก้วโป่งข่ามจากดอยโป่งหลวงมาเก็บไว้บูชาตาม ๆ กันตราบจนทุกวันนี้

เกี่ยวกับดินสอแก้วหรือโป่งข่าม ในสมัยโบราณยึดถือกันว่าเป็นสิ่งล้ำค่าสูงส่งอย่างหนึ่ง ซึ่งคู่ควร
    สำหรับใช้เป็นเครื่องราชบรรณาการแด่พระมหากษัตริย์เท่านั้น จากหลักฐานบางตอนของพงศาวดาร
    พม่าจารึกไว้ว่า

*“.........ปีพุทธศักราช 1000 โดยประมาณในแผ่นดินศรีเกษรพุกามประเทศ พระมหา
    กษัตริย์ผู้ครองนครขณะนั้นคือพระเจ้าอนุรุทธราชาธิราช (ภาษาบาลี) หรือ มังมหาอโนรธาช่อ
    (ภาษามอญ) พระองค์เป็นกษัตริย์ที่มีพระอานุภาพมาก บริบูรณ์ด้วยพลช้างพลม้าและทหารมากมาย
    แต่พระองค์ก็เป็นกษัตริย์ที่ตั้งมั่นอยู่ในสัมมาทิฐิ ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาอย่างดียิ่ง พระศีลขันธ์
    ภิกษุ และพระอาจารย์ (ไม่ได้ระบุนาม) ได้ทำการพิจารณาพระไตรปิฎก ท่านเกิดสงสัยว่าพระ
    ไตรปิฎกธรรมในแผ่นดินพม่ารามัญทั้งปวงนั้น เห็นจะผิดอักขระไม่ต้องตามกระแสพระพุทธฎีกา จึง
    ทูลพระเจ้าอนุรุทธไปตามนั้น พระเจ้าอนุรุทธได้ทรงสดับก็มีพระศรัทธาเลื่อมใส จึงตรัสถามถึงที่ตั้ง
    ของพระไตรปิฎกธรรมฉบับที่ถูกต้อง พระศีลขันธ์จึงทูลว่า พระไตรปิฎกฉบับที่สมบูรณ์ถูกต้องนั้น คือพระ
    ไตรปิฎกฉบับพระพุทธโฆษาจารย์เถระที่ลังกาทวีป*

*พระเจ้าอนุรุทธจึงมีพระราชโองการ ดำรัสสั่งเสนาบดีให้แต่งสำเภาเชิญพระราชสาส์นสองลำ ให้
    แต่งพระราชสาส์นเป็นภาษามคธจารลงในแผ่นพระสุพรรณบัฏ และเครื่องราชบรรณาการอันเป็นต้นว่า
    ดินสอแก้ว น้ำมันดิน พลอย ทับทิม รัตนชาติหลากชนิด และสิ่งของอื่นๆเป็นอันมาก แล้วโปรดให้
    อาราธนาพระภิกษุที่ทรงคุณธรรม 8 รูป ซึ่งรวมถึงพระศีลขันธ์ภิกษุและพระอาจารย์ พร้อมด้วยเสนา
    อำมาตย์ราชบุรุษ ทั้งราชทูต อุปทูต ตรีทูต และไพร่พลพอสมควร คุมพระราชสาส์นและเครื่องมงคล
    บรรณาการ โดยที่พระองค์เองประทับสำเภาพระที่นั่ง และพลทหารบริวารอีกหนึ่งลำ รวมเป็นสี่ลำ
    มุ่งหน้าสู่ลังกาทวีป.........”*

===========================​

credit : เว็บเกี่ยวกับแก้วโป่งข่าม
    http://www.pongkaam.com
    http://www.lampangclub.com
    http://www.212cafe.com/freewebboard/...?user=pongkaam

12. mature_na

รวมรูปชนวนทั้ง 21 ชนิด(วัตถุมงคลในตำนานและของกายสิทธิ์)และเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น3

หัวโคตรเหล็กไหล

เมื่อรวมทั้ง 2 รูปก็จะครบ 22 ชนิดพอดีครับ

================

แก้วโป่งข่ามฝนแสนห่า ที่เพิ่งลงไปนี้

เป็นชนวนพิเศษสิ่งสุดท้ายในเหรียญน้ำมนต์รุ่น4แล้วนะครับ

ผมลงมาครบถ้วนแล้วสำหรับชนวนองค์ต้นทั้ง 22 ชนิด

ที่เป็นวัตถุมงคล และวัตถุกายสิทธิ์
    แม้ว่าจะรวบรวมมาไม่ครบทุกครูบาอาจารย์ทุกสาย

แต่ยืนยันได้ครับว่า เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 ชุดปิดตำนานนี้

1. พุทธคุณครบทุกด้านครอบจักรวาล "เต็ม" "แน่น" "สุด" ในทุกด้าน
    2.พุทธานุภาพ อานุภาพ อิทธิฤทธิ์ บุญฤทธิ์ ของชนวนองค์ต้นที่เรานำมารวมกันเป็นวัตถุมงคลที่ทุกท่านยอมรับว่าเป็นตำนาน เป็นของกายสิทธิ์ที่เป็นอมตะจริงๆ
    เช่น
    -พระสมเด็จวัดระฆัง
    -พระหลวงพ่อปานวัดบางนมโค
    -เหรียญเปิดโลก
    -พระสมเด็จองค์ปฐม
    -ลูกแก้วจักรพรรดิ์ และแหวนจักรพรรดิ์ ของบูรพาจารย์ที่ทุกสายยอมรับ
    -พระขรรค์จักรพรรดิ์+มีดหมอน้ำพี้
    -ยาอนันตคุณ
    -หัวโคตรเหล็กไหล
    -ปรอทกายสิทธิ์
    -พระกริ่งสมเด็จแพ

3.รับรองได้ว่าเหรียญชุดนี้
    -มีการทำด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์ อย่างมากวัตถุประสงค์เพื่อช่วยส่วนรวมในวงกว้างจริงๆ
    -ได้รับการอธิษฐานจิตจากบูรพาจารย์ที่ปฎิปทาบริสุทธิ์งดงามบารมีล้นเหลือ
    และ รวบรวม ชนวนมวลสารในตำนาน ที่หลากหลาย เช่นนี้คงยากที่จะเกิดขึ้นอีกแล้วครับในอนาคต (ซึ่งในอดีตก็คิดว่าไม่น่าจะมีนะครับ; ในแง่ของการแจกฟรีเป็นวงกว้างเช่นนี้ และชนวนมากและหลากหลายขนาดนี้)

ถ้าใครไม่ได้รับเหรียญชุดนี้ไปขึ้นคอ เพื่อป้องกันภัยทั้งหลายในอนาคต

ผมว่าท่าน"ทำพลาดครั้งใหญ่" แล้วล่ะครับบอกได้แค่นี้จริงๆครับ!!!

ปล. ลืมบอกไปครับว่าวัตถุมงคลชุดนี้ผนวกด้วยอีกหนึ่งความขลังคืออธิษฐานจิต ใน
    วันเสาร์5 วันที่กล้าแข็งอย่างยิ่งเหมาะที่สุดสำหรับเรื่องการอธิษฐานจิตวัตถุมงคล ;

เมื่อวันที่ 11ธันวาคม 2553 ที่ผ่านมา

หลวงปู่ศรี มหาวีโรพระผู้มีบารมีล้นเหลือ ได้เป็นผู้อธิษฐานจิต และถ่ายพลังงานจากชนวนต้นทั้ง22ชนิดลงสู่เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4

ณ .โรงพยาบาล ศรีนครินทร์ จ.ขอนแก่น
    ===============

“วัน เสาร์ห้า” ถือเป็นวัน “แข็ง” เหมาะกับการพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลเครื่องรางของขลัง เพราะในวันดังกล่าวจะเป็นวันแรงที่ทำให้พิธีกรรมการปลุกเสกต่างๆ มีพลังเป็นพิเศษ ผู้ที่ได้ครอบครองวัตถุมงคลเครื่องรางของขลังที่ปลุกเสกในวันเสาร์ห้า จะได้คุณคงพระพัน แคล้วคลาด มีพลังแรงฤทธิ์ มีมหานิยม

แถมเดือนก็เป็นเดือนมหามงคล เดือน ธันวาคม
    วันเสาร์5 แถมยังปีขาล ด้วยนับว่าดับเบิ้ลความแรงเข้าำไปอีกเป็นพิเศษ

(รวมความทั้งหมดแล้วเรียกว่าเหรียญรุ่นสำคัญได้ไหมครับ
    เพราะ เจตนาและ วัตถุประสงค์ มีความบริสุทธิ์เป็นอย่างยิ่ง แจกเพื่อส่วนรวมจริงๆ แจกฟรี และไม่มีการเรี่ยไรแต่อย่างใด ไม่มีส่วนของมลทินที่เกิดขึ้นแม้แต่น้อย

ไม่ใช่ง่ายๆที่อยู่ๆจะจัด ทำการสร้างเหรียญอย่างนี้ได้
    เวลาก็ดี
    ชนวนมวลสารก็ดีมากๆ และหลากหลายอย่างที่สุด คนสร้างเจตนาดี พระดี ร่วมกันเเล้วให้เกิดสุดยอดของดีเสาร์ห้าปีขาล "เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รุ่น ปิดตำนาน" ครับผม) <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] </fieldset>

13. Mrs.Kim

บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดค่ะ...ขออนุโมทนาสาธุกับทีมงานและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกๆท่านด้วยค่ะ

14. mature_na

ประกาศเรื่องการแจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 เจ็ดรูปลักษณ์

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> ประกาศเรื่องการแจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 เจ็ดรูปลักษณ์

(การแจกจะเริ่ม มกราคม 2554 นะครับดังนั้นช่วงนี้ขอความกรุณาทุกท่านอย่าเพิ่งส่งซองนะครับ
    เริ่มส่งกันตอนมกราคม 2554เถอะครับจะได้โชคดีรับปีใหม่กันด้วย)

ในการแจกครั้งนี้ จะมีตัวแทนในการแจกทั้งหมดเจ็ดท่านนะครับ ซึ่งกติการ่วมกันมีดังนี้(ยกเว้นเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงพ่อฤาษี นะครับ)

-ในการแจกครั้งนี้เป็นการแจกวัตถุมงคล"ฟรี" "แต่มีค่าส่ง"
    -ทุกท่านที่อยากขอรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ไม่ว่ารูปลักษณ์ใดก็ตามต้องติดต่อไปยังตัวแทนคนนั้นโดยตรง ซึ่งจะมีการตั้งกระทู้แจกขึ้นในห้องแจกวัตถุมงคลเร็วๆนี้
    -โดยท่านจะต้องส่งซองเปล่าติดแสตมป์ +ถุงซิป 1 ซอง ไปยังที่อยู่ ที่จะได้ลงด้านล่าง(ในเรื่องของค่าแสตมป์ขึ้นกับตัวแทนสายต่างๆจะระบุนะ ครับ)
    -ขอความกรุณาว่าไม่ควรนำวัตถุมงคลที่ได้ไปขายหรือประมูลนะครับ
    -เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ที่ได้ไป ควรมีการนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด เช่นนำไปใช้ทำน้ำมนต์ หรือ เลี่ยมขึ้นคอ จะดีมากๆเลยครับ

-แม้แค่ ติดตัวไปไหนมาไหนด้วย ก็ยังมีผลดีครับเพราะทางผู้สร้างอธิษฐานแล้วว่าให้มีรัศมีคลุม สรรพสิ่งทุกอย่างทั้ง สถานที่ บุคคล สัตว์ วัตถุ สิ่งของ คนในพระศาสนา คนนอกพระศาสนา ไม่ว่าเป็นที่ใดก็ตาม อาณาเขต

บริเวณที่มีผู้นำ เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ผ่านไปจะโดนปรกคลุมด้วยพุทธานุภาพอันไม่มีประมาณ จะเกิดความปลอดภัยต่อ สรรพชีวิตและทุกสิ่งที่เกี่ยวข้อง ป้องกันภัยพิบัติทุกด้าน ป้องกันภัยทุกอย่างทั้งที่รู้และไม่รู้ ทั้งที่เห็นและมองไม่เห็น

แม้ว่าจะเป็นคนศาสนาอื่นสิ่งมีชีวิต ไม่มีชีวิตใด ก็ตามก็จะได้รับการปกป้อง(แต่ไม่เกินซึ่งกฎแห่งกรรม)

ทั้ง กระแสน้ำ กระแสลม กระแสทุกอย่างที่พาดผ่านบริเวณที่มีผู้ถือครองเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ก็จะได้รับการแผ่รัศมีคลุม

ตลอดจนถึงน้ำทุกหยดหยาดและลมทุกสายที่พาดผ่านเหรียญ ไปถึงที่ใดกก็จะพัดพากระแสความเป็นศิริมงคลนี้ไปคลุมสถานที่นั้นๆด้วย(จะดี แค่ไหนครับถ้าทุกท่านที่รับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 นำติดตัวท่านไปด้วยทุกที่และมีการกระจายเหรียญนี้ไปทั่วประเทศได้)

====================================
    ด้านล่างเป็นชื่อที่อยู่ e-mail ของตัวแทนการแจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 เจ็ดรูปลักษณ์นะครับ

1. คุณ wisaruth ตัวแทนภาคอีสาน; แจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่มั่น ภูริทัตโตครับ
    วิศรุต ก้อนเงิน 108 ม. 1 ต.กุดชุมแสง อ.หนองบัวแดง จ.ชัยภูมิ 36210
    อีเมลล์ konngoen@hotmail.com

2. คุณธรรมะบารมี ตัวแทนภาคเหนือ ; แจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์ครูบาศรีวิชัยครับ
    เธียรวิชญ์ ดู่คำ 181 หมู่ 15 ตำบลบ้านดู่ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย 57100
    อีเมล์ athikhom_7@hotmail.com

3 คุณพ่อโชคดี และ คุณ ืเมว ;
    แจก เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์สมเด็จ พระพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี ครับ
    นายอลงกฏ ศรีโมรา (อั๋น;พ่อโชคดี) ที่อยู่ 9/11 ถ.มหาราช ต.ประตูชัย อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000
    E-mail : waythai@yahoo.com

คุณเมว ณฐา บุญญาภากรกุลภัค 88/1 ม9 ถ.บางปะหัน-บางปะอิน ต.บ้านป้อม อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000
    E'mail natha_2008@hotmail.com

4. คุณ anoldman ตัวแทนจากเพชรบูรณ์แจก เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่เทพโลกอุดรครับ
    ที่อยู่นายศิริชัย ตาลสุก
    68/3 ม.7ต.สะเดียง อ.เมืองจ.เพชรบูรณ์ 67000
    E-mail : pigjuva@gmail.com

5 Mrs.Kim หรือคุณก้อย ตัวแทนภาคตะวันออกแจก เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดครับ
    ชื่อนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือ (ก้อย)
    ที่อยู๋ 46/10 หมู่ 6 ต.บางพระ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110
    อีเมล์ Nongluck_koi@hotmail.com

6.เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ แจกที่
    ประกาศเรื่องเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น ๔ รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ๓,๐๐๐ องค์
    ครับ ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่เว็บเลยนะครับ

7.และสุดท้ายเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงพ่อฤาษี (พระราชพรหมยานเถระ)

ต้องติดต่อ คุณสุชาติ อรรัตนสกุล
    ผู้สร้างเหรียญทำน้ำมนต์ทั้ง 4 รุ่น โดยตรง
    และต้องไปรับด้วยตนเองเท่านั้นครับไม่มีการขอรับทางไปรษณีย์

ติดต่อคุณสุชาติ อรรัตนสกุล กทม ได้ที่ เบอร์ โทรศัพท์ 0813001789 (ตลอดวัน)

ขอบพระคุณตัวแทนทุกท่านแทนคนทั้งหลายนะครับที่ยอมเสียสละเวลากำลังกายกำลังใจเพื่อส่วนรวมโดยไม่มีประมาณ

(การแจกจะเริ่ม มกราคม 2554 นะครับดังนั้นช่วงนี้ขอความกรุณาทุกท่านอย่าเพิ่งส่งซองนะครับ
    เริ่มส่งกันตอนมกราคม 2554เถอะครับจะได้โชคดีรับปีใหม่กันด้วย)

รวมรูปชนวน part1

---------------------

รวมชนวนpart 2

</fieldset>

15. mature_na

รวมรูปเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 ชุด 7 รูปลักษณ์พระมหาเถระเจ้า

(การเรียงลำดับภาพในที่นี้หากมีข้อบกพร่องไม่ถูกไม่ต้องตามลำดับพรรษา

หรือหากมีข้อผิดพลาดประการใดๆก็ตาม
    ข้าพเจ้าขอขมาพระรัตนตรัยและพระมหาเถระทุกท่านมาณที่นี้
    ขอท่านทั้งหลายได้โปรดอดโทษให้แก่ข้าพเจ้า ผู้มีปัญญาน้อยมีกิเลสบังตา มีอวิชชาบังใจตราบจนข้าพเจ้าถึงซึ่งพระนิพพานด้วยเทอญ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะพุทธัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะธัมมัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะสังฆัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ)

16. Mrs.Kim

ขอบอกว่าสุดยอดอีกครั้งค่ะ...และขออนุโมทนาสาธุกับทีมงานและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกๆท่านอีกครั้งด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

17. shane9

ถ้าได้ไว้ใต้ฐานหลวงปู่มั่นคงจะดีไม่น้อยเลยครับ
    ผมได้บล๊อกหล่อหลวงปู่มั่นมา หน้าตัก 12 นิ้ว
    แจกไป 9 องค์แล้วครับ ทำเพิ่มอยู่อีก ไว้จะลงรูปให้ดูนะครับ ว่าหล่อมาสวยไม๋
    แบบว่างก็ทำครับ ทำไปเลื่อยๆ มีลูกมือเป็นแม่บ้าน 2 คน
    พี่ๆจะมาเอาไปบูชาหรือถวายวัดบ้างก็ได้นะครับ แต่มาเอาเองนะครับฟรี

18. shane9

โชว์รูปหลวงปู่มั่น มือใหม่ต้องแต่งงานตลอดเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. Mrs.Kim

ขออนุโมทนาสาธุกับคุณเชนและครอบครัวด้วยนะค่ะ....
    ถ้าสนใจอยากจะร่วมทำบุญด้วยต้องทำไงมั้งค่ะขอรายละเอียดด้วยค่ะ

20. shane9

อนุโมทนาก็ได้บุญร่วมกันแล้วครับ
    หรือเอาเหรียญทำน้ำมนต์มาบรรจุใต้ฐานก็ดีครับ สาธุๆ
    ว่างๆพี่ก้อยจะเอาไปถวายวัดก็ได้นะครับ อยู่อ่างศิลาเองไม่ไกลมาครับ
    หรือจะให้เอาไปให้ก็ได้ครับ ปรืดดดดดดเดียววววว ครับ