*รวมพลคนรักกุมารทอง พร้อมข้อมูลกุมารทอง วัดสามง่าม พร้อมเเผนที่ไปวัด*

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    พี่น้องทุกท่านครับ ราคาและน้องกุมารที่วัดสามง่ามยังคงเดิมหรือไม่ครับ ขอคุณครับ

2. กัณฑะกะ

กัณฑะกะ สมาชิก

ฟังธรรมบน www.youtube.com/witsanutripprasert

จงพากันมีสติคอยระวังตัว อย่าให้เป็นคนประเภทใบลานเปล่าๆ เรียนเปล่าและตายทิ้งเปล่า ไม่มีธรรมอันเป็นสมบัติของตัวอย่างแท้จริงติดตัวบ้างเลย"

3. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    เพื่อนๆเงียบหายไปทางไหนกันหมดแล้ว มาอัพสักหน่อย

4. manigold

manigold เป็นที่รู้จักกันดี

อยากมีโอกาสไปเช่นกันครับ แต่กลัวหลงมากๆเลยน่ะครับ

5. LAOHISO

LAOHISO สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2013
    ขอถามนะครับถ้ากุมารทองที่วัดหลวงปู่แย้มมีของปลอมแล้วใครจะไปที่วัดละครับ
    ขนาตยิบออกมาจากตู้และเจิมที่วัดยังปลอมแล้วใครจะกล้าไปอีกละครับ
    ผมเองก็เคยเช้ามา1ตนจากตู้ที่วัดรุ้น95ขนาดพกพาและเจิมที่วัดแต่ไม่เห็น
    โค๊ด95ที่ฐานองค์กุมารเลย ( เลยสงใสอะครับ )
    ช้วยขอความเข้าใจด้วยนะครับ ขอบคุณครับ อุ้มมาราคาก็500และยังจะปลอมอีกหรือ
    ครับ ขนาดหน้าตู้นะนี้ เขาอาจพิมไม่ติดมั้งปอบใจตัวเอง.....ไปก็ไกล

6. wpj

wpj สมาชิก

สวัสดีครับ น้องใหม่เพิ่งสมัครครับ อ่านมาได้ 150 หน้าแล้วจะอ่านต่อไป ตอนนี้อดใจไม่ไหว มาแนะนำตัวก่อน
    อ่านมานานแล้วไม่กล้าเลี้ยง กลัวเข้าตัว เมื่อต้น ธค ที่ผ่านมาเลยลองเช่าแบบพกพามา ตอนนี้มี 4 องค์แล้วครับ
    1.กุมารทอง หลวงปู่บุดดา เชียงใหม่
    2.กุมารทอง ครูบาดวงดี เชียงใหม่
    3.รุ่นเจ้าสัวน้อย วัดสามง่าม
    4.ชญานนท์ แม่ฮ่องสอน สายพราย
    5.วัวธนู
    เดี๋ยวจะลองลงรูปลูกๆ และแชร์ประสบการณ์ครับ

7. wpj

wpj สมาชิก

นี่ครับลูกๆ (เปิดผ่านมือถือโหลดช้ามากครับช้ากว่าเล่นในโน้ตบุ๊คอีก)

ไฟล์ที่แนบมา:

8. wpj

wpj สมาชิก

ลขอโทษที่ต้องเอียงคอดู มือถือปรับให้ตรง เลยไม่รู้ว่า รูปไหนเอียงบ้างครับ
    วัดสามง่ามได้มาล่าสุด ก่อนั้นมี 3 องค์ เลยขอว่า ถ้าไม่เกินกรรม ขอรางวัลใหญ่สุด ในงานเลี้ยงบริษัท ได้จริงๆครับ รางวีลที่1เลยครับ

9. wpj

wpj สมาชิก

วันนี้ตั้งใจไปกราบหลวงพ่อ เป็นวันครบรอบวันเกิดหลวงพ่อ แต่ต้องรีบกลับ เลยได้แต่ ลูกถุงทองมาองค์เดียว ที่เห็นในตู้ มีแต่รุ่น เจ้าสัวน้อย หลายเนื้อครับ

10. Sueb168

Sueb168 สมาชิก

21 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับ...ขออนุญาตลงรูปบ้างครับ

11. kodyhusky

kodyhusky เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    เห่ยยยยย ตอนนี้อยากรุ้ว่า มีกุม่ารทองรุ่นไรเหลือที่วัดให้บูชาบ้างครับๆ

12. Wenger_June

Wenger_June Active Member

ไม่แท้ครับพี่

13. wpj

wpj สมาชิก

ช่วงนี้ว่างก็จะไปกราบหลวงปู่ ถวายปัจจัย ส่วนเรื่องอื่นช่างเขา เรื่องของเราทำบุญแล้วสบายใจ
    กุมารก็มีทั้งบนกุฎิและมูลนิธิ รุ่น 101 ปี ปลดหนี้ รุ่นสมบูรณ์ทรัพย์ ส่วนพระสังกัจจายน์ขนาดเล็ก ไม่แน่ใจหมดหรือยังครับ

14. wpj

wpj สมาชิก

นอกจากกุมารทองแล้ว เหรียญต่างๆก็ไม่ควรมองข้ามครับ ไม่ใช่เหรียญหลัก ราคายังไม่แรงครับ ( ผิดหัวข้อหน่อย แต่อยากเชิดชูครูบาอาจารย์ครับ )