รวมคำทำนายและวิเคราะห์ภัยพิบัติ - What's Next ?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hiflyer, 8 พฤศจิกายน 2012.

1. mobilelizard

mobilelizard เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปไม่มีอะไรเกิดขึ้นตามเคย แล้วตารางล่าสุดดูได้ที่ไหน ครับ เนี่ย

2. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    คุณ mobilelizard มีแต่อันนี้ค่ะ ส่วนตารางล่าสุดคงต้องรอ คุณ hiflyer update หละค่ะ

3. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมหัวข้อกระทู้เปลี่ยนแปลงเร็วจัง อันเก่าพลาดเหรอครับ

4. KhonDernDin

KhonDernDin เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2009
    ก่อนอื่น ขอต้อนรับ สมาขิกใหม่ ของกระทู้นี้ก่อนนะครับ

กระทู้นี้ ไม่เหมือนกระทู้อื่นครับ ตามหัวข้อกระทู้ เลย "รวบรวมคำทำนาย" แล้วเอามาวิเคราะห์ ว่า ของสำนักไหน ตรงบ้างน่ะครับ หัวข้อกระทู้ เลยเปลี่ยนแปลงไปตาม ระยะเวลา ของการทำนายที่ใกล้ที่สุดน่ะครับ :cool:

5. ชูบดี

ชูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆ..ขอรับ...คุณท่าน..ค่อยๆอ่าน..แล้วค่อย.ๆ.โพสต์แบบทะลุทะลวงก็ยังไม่สาย..กระทู้นี้..ใจเย็น.เป็นธรรม..เปิดกว้าง..มีมิตรจิตรมิตรใจ..โอบอ้อมอารี..แต่ไม่จำนนต่อ..การหลอกลวง..และไม่ยอมทนต่ออำนาจ..ที่ขาดธรรม..ทุกรูปแบบ..โดยเด็ดขาด..อ่านตอนแรกๆซักนิดๆ..ก็คงจะทราบ..มาบัดเดี๋ยวนี้จะได้ต่อติด...ขอรับ

6. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอัพเดทตารางให้เองเลยครับ Failed หมดครับ

7. ชูบดี

ชูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านขอรับ..โพสต์แบบล่อเป้า..แบบนี้..ข้าน้อยต้อง..เข้ามากินเหยื่อ..อย่างแน่นอน..ขายยาสั่ง..กับเครื่องกรองนำหน้า...แล้วต้อนเข้าพักรีสอร์ทต้านภัย..(แต่คนคงไม่เกี่ยวกระมัง..ต้องหาที่หลบกันเอง..เพราะต้านได้เฉพาะรีสอร์ท..ไม่ได้บอกว่าคน....)..สงสัยอยู่ว่าท่านจะเอาดาวน์ไลน์..ไปทำอะไรขอรับ.

8. scoopynoi

เอ่อ แล้วผมมาถามนี่ผมไม่ได้มาชวนทะเลาะ ผมถามตรง ๆ เลยว่า อันเก่าพลาดเหรอครับ
    แค่นั้นเอง อันเก่าของหลาย ๆ เจ้าพลาด ก็รอดูกำเนิดของเจ้าใหม่ ๆ แค่นั้นเอง

9. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    [​IMG] สวัสดีค่ะ คุณ scoopynoi หรือ พี่น้อย ศิษย์หลวงพ่อเณร ยินดีต้อนรับ เข้าเยี่ยมชมกระทู้ค่ะ ถ้าจะบอกว่า คำทำนายของหลายๆ ท่าน ที่ผ่านมานั้น เท่าที่ คุณ hiflyer เจ้าของกระทู้ได้รวบรวมไว้ว่า มีท่านใดทายไว้อย่างไรบ้าง กำหนดจะเกิดเมื่อไหร่ อันเก่าเขาได้ทำนายพลาดไว้เป็นส่วนใหญ่ค่ะ ขนาดยังรวบรวมไว้ไม่หมดเลยนะคะ เพราะมีเยอะมากค่ะ [​IMG] ส่วนหัวข้อนั้น เขาเปลี่ยนไปตามวันเดือนปี ที่ผ่านมาของวันสิ้นสุดปฏิทินเผ่ามายาค่ะ คือ 21 ธันวาคม 2012 ซึ่งเมื่อผ่านไปแต่ละวัน และเป็นวันที่เท่าไหร่ เจ้าของกระทู้ก็จะเปลี่ยนวันที่ไปทุกวันค่ะ ซึ่งไม่เกี่ยวกับว่า คำทำนายของท่านทั้งหลายที่เราได้รวบรวมไว้ ทายพลาดหรือไม่พลาดค่ะ พี่น้อยอาจไม่ได้ติดตามกระทู้มาตั้งแต่แรก เลยไม่ทราบ เข้ามาเป็นสมาชิกขาประจำกระทู้เราได้เลยค่ะ ยินดีต้อนรับ ดีใจที่ได้คุยกับพี่น้อยผ่านทาง social network เคยเห็นพี่แต่ที่วัดทุ่งเศรษฐี ตอนไปทำบุญค่ะ ด้วยความนับถือค่ะ [​IMG]

10. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    อย่าลืมของอาจารย์ป้าแกด้วยนะครับ มติเทวสภาปี 2556 มีเหตุใหญ่เฉพาะภาคตะวันออกของไทย ที่จะรุนแรงมาก ภาคอื่นอาจมีประปรายแต่ไม่รุนแรง

เอ๊ะ!.... หรือว่ามติเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นไปแล้วครับ? ไม่ได้เข้าไปอัพเดทเลย
    เห็นเค้าประชุมกันทุก 6 วินาที อาจจะมีมติใหม่ออกมาแทนแล้ว

.

11. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้อย่างน้อยก็ดีกว่ากระทู้ลวงโลกอีกหลายๆกระทู้ แต่ขอให้เขียนด้วยว่าเปลี่ยนหัวกระทู้ทำไมด้วยคับ จะได้ไม่โดนครหา ผิดก็ยอมรับผิดว่ากันไปตามจริง แบบนี้มันค่อยดูจริงใจหน่อย

12. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยท่านมาทีหลังอาจจะยังไม่ทราบ และไม่ได้อ่านหน้าแรกที่ท่านเจ้าของกระทู้โพสไว้

ณ เวลานี้ท่าน hiflyer อาจจะไม่สะดวกตอบข้อสงสัย เนื่องจากติดภาระกิจที่ ตจว.
    ขออธิบายแทน จขกท. ตามนี้นะครับ

กระทู้นี้มีสาระสำคัญของหัวข้อกระทู้คือ "รวมคำทำนายและวิเคราะห์ภัยพิบัติ" เท่านั้น ส่วนต่อขยายหลังเครื่องหมาย "-" คือเหตุการณ์คำทำนายที่ยังไม่เกิด และผู้ทำนายคาดว่าจะเกิดในเวลาอันใกล้ คำทำนายอันไหนที่ตกไปแล้ว-คำทำนายของใครผิด เราก็จะนำไปรวมไว้ในตารางสรุปผลคำทำนายแทน เพื่อมาดูว่าสุดท้ายแล้ว ใครผิด-ใครถูกอย่างไร? จึงต้องเปลี่ยนส่วนท้ายของหัวข้อกระทู้ไปเรื่อยๆครับ

ขอให้เข้าใจว่า กระทู้นี้ไม่ใช่กระทู้ทำนาย แต่เป็นการรวบรวมคำทำนายของกระทู้อื่นๆหรือที่เราไปประสบพบเจอแล้วนำมาบอกเล่ากัน ไม่ว่าจะเจอจากที่ใด โดยวิเคราะห์กันอยู่ภายใต้หลักการณ์ เหตุผล และโอกาสความเป็นไปได้ ซึ่งโดยส่วนใหญ่แล้วกลุ่มเราจะไม่เชื่อคำทำนายที่ไร้ซึ่งเหตุและผลครับ และใครจะเชื่อหรือไม่อย่างไร... ก็สามารถแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ได้อย่างสุภาพโดยไม่มองว่าเป็นการปรามาส และถือเป็นสิทธิ์การแสดงความคิดเห็นที่ทุกคนพึงกระทำได้

ด้วยประการฉะนี้แหล่ะครับทั่น....

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2013
  13. zenit

zenit เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    ยังไม่ถึงวันที่3เลยคับ.....คนดูลุกออกจากโรงแล้ว..(มีกระทู้นึงแจ้งว่า...หนังจบแล้ว)...
    .............ซื้อ..ป๊อบคอร์น..กับแว่น3มิติไป...ก็คืนได้นะครับ..ทางผู้สร้างหนังแจ้งว่ายินดีรับคืน..เพราะป็อปคอร์นบางคนก็ยังไม่ได้กินส่วนแว่น3มิติก็ยังไม่ได้ใช้....
    หรือว่าบางท่านจะเอาไว้ใช้รอดูภาค2ก็ได้นะครับ...คิดว่ากำลังเปิดกล้องถ่ายทำเร็วนี้...555.............

มีให้ดูอีกก้อจะรอดูครับ......อิอิ

14. llilliilliiill

ถ้าใครติดตามมาเป็นปีๆ เหตุการณ์นี้ถือเป็นปกติมากครับ เมื่อมีแนวโน้มว่าสงสัยจะไม่เกิด จะมีอาการ "ออกตัวแรง" จากคณะผู้ติดตามหรือเจ้าของคำทำนายเอง

และท่านทั้งหลายจะได้ประสบพบเจอกับประโยคยอดฮิตเหล่านี้

- รู้สึกดีใจและยินดีมาก ที่ไม่มีเหตุการณ์ดังคำทำนาย (ซึ่งเป็นการหักเหจากมุมของการ "ทำนายผิด")

- เค้ามาเตือนน่ะ.. ดีแล้ว, ภัยไม่เกิดน่ะ.. ดีแล้ว (แต่คนอีกกลุ่ม เค้าก็มองว่ามันจะไม่เกิดตั้งแต่แรกอยู่แล้วนี่นา?... ตอนนั้นเห็นยังเถียงตัวเป็นเอ็นอยู่เลย)

- ภัยใหญ่ได้เลื่อนไป เนื่องจาก..... (ปกติโลกนี้อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดนี่นา.. อะไรจะไม่เกิด มันก็จะไม่เกิดไม่ใช่หรือ?)

- เป็นผลจากบุญบารมีจากการสร้างวัตถุมงคล และแรงแห่งการทำกุศล (แนะนำให้ชาวอเมริกัน สร้างวัตถุมงคลกันเยอะๆครับ จะได้ไม่มีทอร์นาโด และเฮอริเคน ฯลฯ)

ฯลฯ จากประสบการณ์ที่ติดตามมา 2-3ปี... จำได้ประมาณนี้แหล่ะครับ

.

15. scoopynoi

เอ่อ ไม่นึกไม่ฝันว่า Social มันกลมเหมือนโลก ว่าแต่เห็นผมแล้วทำไมผมไม่เห็นคุณมณีจำปาเลยล่ะ
    ยอมรับครับว่าอ่านไม่หมดพอดีไปอ่านเรื่องอะไรญาณ ๆ นั่นซะเยอะจนตาลายแต่ก็รับรู้จับผิดอะไรได้เยอะ แต่ออกตัวแรงไม่ได้เพราะว่าห้องนั้นเค้าปกป้องกันดี จากที่อ่านกระทู้นั้นมา มีไม่เข้าเป้าเยอะเหมือนกัน พอถึงวันก็เลื่อนไปอีกวัน แล้วก็เฉไฉเอาเรื่องอะไรมาให้อ่านให้มึนงงจนลืมกันไปแล้วก็วกมาเรื่องเหตุเรื่องภัยอีก นี่แหละครับที่ไปสำรวจมาแต่ถ้าเรามองโลกในแง่ดีก็ทำให้คนไม่รู้เรื่องอะไรเลยไปสืบไปค้นไปศึกษาเรื่องราวต่าง ๆ เอามาโชว์กันแล้วมาคาดคะเนผิด ๆ กันไปอันไหนใกล้ก็เรียกว่าแม่น อันไหนห่างเป็นวาก็จะบอกว่าดีแล้วที่ไม่เกิด
    ผมไม่รู้สินะคนเราเอาเรื่องทางพุทธศาสนามาเล่นอะไรกันอยู่ อ้างพุทธทำนายมั่งล่ะ ผู้อยู่เบื้องบนมั่งล่ะ พระผู้มีอภิญญาสูงมั่งล่ะ สร้างตุ๊กตาขึ้นมาเพื่ออุปโหลกให้คนกลัวคนหวาดผวากันไป ซ้ำร้าย ผู้มีอนาคตังสญาณก็บังเกิดมาหลายคนมาก ๆ เด็กยันคนแก่นี่มันอะไรกัน ผมว่าทั้งหมดทั้งมวลมันมาจากเรานี่แหละพุทธศาสนิกชน นี่แหละตัวดีตัวเอ้เลยทำไมอยากเป็นผู้วิเศษกันจังมาเป็นผู้วิเศษทรงอิทฤทธิ์ในเว๊บบอร์ดต่าง ๆ นี่นะบ้ากันไปใหญแล้ว
    จริง ๆ นะคุณมณีจำปา หรือเรียกน้องดีกว่าดีม๊ะ ผมตามไปอ่านไปกระแทกมาก็หลาย ๆ ที่แล้วก็โดนรุมกลับมา ฮ่า ๆ บางทีนะคนที่เสียรู้นี่เค้าอาจจะรู้ว่าพลาดแต่ว่ากลัวเสียหน้ามันเลยตกบ่อลงไปลึก เรารึโดยเชือกไปให้ก็ไม่ยอมปีนป่ายเชือกขึ้นมาเพราะว่าโคลนของความเชื่อว่ามันจะต้องเกิดมันติดตัวจนแน่นมากมายแต่คนที่ล้างโคลนออกได้ใช่ว่าจะหลุดเพราะสาบโคลนแห่งความเชื่อมันยังติดตัวอยู่นั่นเอง
    ยินดีครับ แล้วจะเข้ามาอ่านบ่อย ๆ ครับ ถ้าว่างหรือว่าไปกระแทกใครมาจะแอบมาอยู่ห้องนี้ละกันนะน้องมณีจำปา

16. llilliilliiill

สำหรับท่านมือใหม่หัดอ่านภัยพิบัติทั้งหลาย
    กระผมมีบางอย่างจากประสบการณ์ ไว้เป็นข้อมูลประกอบการศึกษาดังนี้ครับ

คำทำนายที่แม่นที่สุดในเวปนี้ (ของท่านใด จำไม่ได้ครับ)

- อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ไม่มีใครห้ามได้ มนุษย์หนีความตายไม่พ้น ขอให้ตั้งมั่นอยู่ในความไม่ประมาทและจงมีสติหากภัยใดก็ตามมาถึง และไม่ว่าจะอยู่ในสถานการณ์ใด ร้ายหรือดีก็ตาม... การมีสติเป็นสิ่งสำคัญที่สุด

คำทำนายที่ผิดทุกครั้งที่มีการทำนาย (จำไม่ค่อยได้เช่นกัน ว่าของใครบ้าง)
    - ในวันที่... หรือช่วงตั้งแต่วันที่... จนถึงวันที่... จะมีภัยพิบัติใหญ่ที่รุนแรงมาก(แผ่นดินไหว ภูเขาไฟระเบิด เขื่อนแตกน้ำทะลัก ฯลฯ)เกิดขึ้นตามพื้นที่ต่างๆดังนี้.... ขอให้ทุกท่านหาที่ปลอดภัย โดยที่ปลอดภัยได้แก่... ละติจูดที่... ลองติดจูดที่... , บริเวณนั้นปลอดภัย, บริเวณนี้ไม่ปลอดภัย จะมีน้ำทะลักมาจากทางด้านนั้น.... แต่คาดว่าทางโน้น.... "เอาอยู่"

สิ้นเดือน กุมภาพันธ์ 2556 จะมีกลุ่มขบวนการ"สีข้างถลอก"เกิดขึ้นอีก 1-2 กลุ่ม
    ขอให้ทุกท่านเตรียมคำถามไว้ก่อนล่วงหน้าได้เลยครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2013
  17. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

อีกคำทำนายที่สงสัยจุงเบย (จุงเบยกะเขามั่ง -"-) ก็คำทำนายของ ดช. ปลาหลดปลาไหล ว่าตกลง กำหนดเส้นตายเขาเมื่อไรแน่ รึจะกำกวมเลื่อนไปเรื่อยๆ

18. hiflyer

hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับท่าน mobilelizard, ท่าน scoopynoi และ ท่าน Reflect

เอาเรื่อง ชื่อหัวข้อ ก่อนแล้วกัน ที่ผมเปลี่ยนวันที่ไปเรื่อยๆเพราะต้องการให้ผู้ติดตามทราบว่า ตอนนี้อยู่วันที่เท่าไร ผ่านเลยวันไหนไปแล้ว อิงกับปฏิทินมายา เพราะท่านที่ติดตามข่าวภัยพิบัติจะทราบอยู่แล้วว่ามีการทำนาย ว่าวันไหนจะเกิดอะไรขึ้น กระทู้นี้แค่รอฟังผลว่าจะเป็นไปตามที่ทำนายกันรึปล่าว

สมาชิกแทบทั้งหมดที่ก่อตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เรามีความเห็นว่า ภัยพิบัติจะยังไม่เกิดขึ้นในยุคปัจจุบันและไม่เชื่อในคำทำนาย เกี่ยวกับ น้ำท่วมโลก, แกนโลกเปลี่ยนทิศ, วันสิ้นโลกตามปฏิทินมายา, โลกเคลื่อนผ่านระนาบกลางกาแลคซี่ ฯลฯ และเราจะทำหน้าที่ตรวจสอบคำทำนายว่า เกิดหรือไม่เกิด โดยการจัดทำตารางเพื่อง่ายต่อการอ้างอิงและตรวจสอบ ในปัจจุบันและอนาคต

ตารางรวบรวมคำทำนาย เรียงลำดับเหตุการณ์ ตามวัน เดือน ปี แต่บางคำทำนายอาจระบุเป็นช่วงเวลา หรือ ตลอดทั้งปี และเท่าที่ได้รวบรวมขึ้นมาในช่วงนี้ ยังไม่มีเหตูการณ์ที่ได้เกิดขึ้นจริงตามที่ทำนายแต่อย่างใด

ถ้าท่านใดเห็นว่าในตารางยังไม่มีคำทำนายของท่านใด และอยากให้ผมใส่ลงไป ขอความกรุณาท่านช่วยนำคำทำนายนั้นมาโพสต์ เพื่อผมจะได้สรุปย่อลงในตารางต่อไป

ช่วงนี้ยังอยู่ ตจว. อาจไม่สะดวกที่จะเข้ามาตอบกระทู้ ต้องขอโทษด้วยนะครับ

19. llilliilliiill

เห็นเค้าว่ากันว่าถ้าคำทำนายเป็นจริง ควรจะเกิดตั้งแต่ปี 2537
    ไม่แน่ใจเรื่องปีนะครับ จำได้ลางๆคือคำทำนายปลาไหลดังมาเป็นสิบปีแล้วก็ไม่เกิดเสียที สุดท้ายก็เลยจับมาผูกกับปีทำนายสากลมันเสียเลย คือ 2012 (พ.ศ.2555 เห็นว่าเลขสวยมั้งครับ)

กระแสสุดท้ายที่ออกมาคือ สงกรานต์ปี 2556 แต่ส่วนตัวมองว่าคำทำนายปลาไหล กับลุงคุณพระคนเชียงราย สิ้นสุดไปแล้วเมื่อ 31 ธันวาคม 2555 และนิทานถูกต่อยอดไปอีก 1 ไตรมาศ โดย พระอาจารย์คนบนดอย

หลุดจากนี้ไปก็เป็นคำทำนายกลางปี และพอถึงปลายปี 56 จะมีกระแสโหมกระพือขึ้นมาอีกจนเป็นวัฏจักรกระแสภัยพิบัติสิ้นปี จนกระทั่งสิ้นปี 2561 ผู้ที่หลงไปกับกระแสส่วนใหญ่จึงจะกลับมามีสติครับ

.

20. hiflyer

hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดท เกมฮาท้านรกครับ

ท่าน คอ-คน กับ ท่าน noway ได้ 2 แต้มเท่ากัน แต่ท่าน noway ได้สละสิทธิ์ด้วยเหตุผลที่เป็นที่น่าชื่นชมยิ่งนัก ขออนุโมทนาด้วยครับ

ดังนั้น ท่านคอ-คนจะได้รับบัตรส่วนลดทานอาหาร 2 ใบ มูลค่าใบละ 500 บาท
    ส่วนสมาชิกท่านอื่นๆเอาไว้นัดมาสังสรรค์กันดีกว่านะครับ