รบกวน ผู้รู้ ช่วยตอบด้วยครับ เรื่อง เกล็ด พญานาค ครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ผู้ศึกษา, 17 กุมภาพันธ์ 2006.

1. noinaruk

noinaruk สมาชิกใหม่

ผมมีอยู่ 2 เกล็ดคับ

ของผมเป็นสีขาวคับ แต่ถ้ามองให้สะท้อนกับแสง จะมี 7 สีคล้ายกับสีรุ้ง คับ
    สามารถเคลื่อนไหวได้

2. jacky3955

jacky3955 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอชมเกล็ดพญานาคหน่อยได้ไหมครับ

3. Busaniisa

Busaniisa เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2008
    กำลังหาอยู่เหมือนกันค่ะ ไม่รู้จะมีบารมีได้ไว้หรือเปล่า

4. noinaruk

เกล็คพญานาค

เดี๋ยวว่างๆผมจะเอารูปกับวีดีโอมาให้ดูนะคับ

5. ฑศพล

ฑศพล เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ผมก็มีนะครับเพิ่งได้จากพระแถวบ้านมาต้องเกริ่นก่อนนะครับ
    ว่าผมก็มีตาพญานาคสีน้ำเงินปู่ภุชงค์ อยู่แล้วและบูชาฤษีพรหมปัญโญ
    ฤษีนาคราช พิฆเณศ ศิวะ อยู่ก่อนแล้ว...แต่เมื่อสัปดาห์ก่อนผมต้องทำการแก้เคล็ดตัวเองและแฟนโดย 1 ในกิจวันนั้นคือ ล้างห้องน้ำ ถวายสังฆทานสด
    ผ้าไตร ผ้าอาบ ผ้าห่มพระพุทธรูป....ที่วัดแหลมทอง ศรีราชาชลบุรี

แต่ผมรู้ว่าที่วัดนี้มีแต่ฤษี พญานาคให้กรบไหว้มากมาย และเจ้าอาวาสก็เป็นญาณ
    ปู่นาคราช รวมถึงพระลูกวัดบางท่าน วันนั้นไปถวายสังฆทานสด กะพระลูกวัด
    ที่มีญาณใน ท่านเห็นเราก็ถามว่าไม่พาร่างปู่นาคราชศิษฎ์พี่มาหรอ? ผมบอกว่าปู่
    ไปช่วยอีกกลุ่มหนึ่ง...แล้วท่านก็บอกว่าถวายเสร็จรอก่อนนะมีอะไรจะให้....แต่
    ทำไมไม่เอาของไปไหว้ปู่ฤษีข้างโบสถ์ก่อนมาถวายพระ ผมบอกว่าจะมาให้ทัน
    ก่อนเพลจึงจะไปไหว้ถวายปู่ต่อ...ทำกิจเสร็จไปล้างห้องน้ำ เข้าเพลพอดีก็มาหา
    ท่านท่านบอกว่าปู่จะให้เศียรปู่นารอท พญานาคปู่ภุชงค์ องค์ศิวะแม่ลักษมี พิฆเณศ เกล็ดพญานาค ...ผมก็งงถามว่าทำไมต้องผมท่านบอกว่าของของเราเจ้าของ
    มาเอาแล้วก็ให้เขาไป ผมถามอีกถ้ารับมาแล้วจะดีขึ้นไหม? องค์ในปู่ท่านบอกว่าดี
    ก็บอกว่าถ้าดีก็จะรับ ไว้ก็รับมา แต่ครูอีกท่านบอกก่อนมาทำบุญว่าให้มาขอบารมีฤษี นึกได้มีที่นี่เลยมาๆแล้วได้ปู่กลับบ้านอีกก็แปลกจริงๆๆ ตกเย็นก็ได้สิวลีธาตุมาอีก ท่านบอกว่าขาดอยู่ไม่ใช่หรอ ผมบอกใช่งง... หลวงพ่อท่านนี้มีองค์ในสี่องค์แต่ที่มาให้เราคือปู่นารอท และปู่ภุชงค์ ปู่ภุชงค์นี่สิเราบูชาท่านอยู่แล้วเพราะเรามีตาพญานาคท่าน และแฟนฝันก่อนหน้าเกือบเดือนว่าเห็นพญานาคสีเขียวมาบ้าน
    แฟนงงว่าผมจะได้มาอย่างไร..หายสงสัยเลยมาเอง..รูปจะส่งมาให้ชมนะครับ...

6. ฑศพล

ฑศพล เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    มาแล้วเอาเกล็ดพญานาคและปู่มาให้ชมครับ

ตามนี้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. noinaruk