รบกวนสื่อถึงเทพที่อยู่กับตัวค่ะ สื่อเองไม่ชัดเจนเท่าไหร่คะ ตอนนี้ปฎิบัติไม่ถูก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Gorgena, 8 สิงหาคม 2017.

1. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. สิ่งที่ปฏิบัติอยู่ ทำอยู่ เรียนรู้อยู่ ก็ดีเหมาะสมอยู่แล้ว
    2. ถ้าเพิ่มคงเป็นเรื่อง การวางตัว ควรให้ดูดีและเหมาะสม

...อนุโมทนาบุญ....

2. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    รบกวนอาจารย์ ด้วยคะ
    เมื่อ หนูไปงานจิตอาสาในพระราชพิธี กลับ เกือบเที่ยงคืน
    นอนเกือบตี 1 ทั้งเหนื่อยทั้งง่วงมาก
    ฝันเห็น ในหลวง ร.9 บอก ขอบใจ และได้ให้เหรียญมา1เหรียญ
    ที่หนูฝัน เพราะจิตคิดไปเอง (เพราะเคย ไหว้ขอเงินทุนกับพ่อ)หรือเป็นเรื่องจริง หรือจะมีความหมาย อะไร
    หรือจะแค่เหนื่อย คิดไปเองคะ แต่ก็รู้สึกดี นะ ^^
    หนู อยากจะเก่งเหมือนพ่อ หนูอยากเรียนเก่ง
    ขอบคุณค่ะ อาจารย์ ^/\^

3. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

***การฝันในครั้งนี้ เป็นแบบ บุพกรรม คือ กรรมดีจะส่งผล ให้ได้รับความไว้วางใจ จากคนรอบข้าง พร้อมทั้ง จะได้รับสิ่งที่มีค่าสิ่งหนึ่งที่เป็นเกียรติแก่วงศ์ตระกูล***

...อนุโมทนาบุญ...

4. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณอาจารย์ มากคะ ^/\^

5. titan50cent

titan50cent สมาชิกใหม่

1 กุมภาพันธ์ 2017
    รบกวนสอบถามเทพประจำตัวครับ ขอบคุณครับ 04/03/2533 ปีมะเมียครับ

6. สมิง สมิง สมิง

1. นอกจากจะมีเทพประจำตัวแล้ว ยังมีพระพิฆเณศ คอยดูแลอยู่ และมีญาณสัมผัส (จิตสัมผัสด้วย)
    2. การปฏิบัติเป็นแบบไม่ต่ำกว่าวิชชา ๓ กรรมฐานที่ที่ปฏิบัติมามาก คือ พุทธานุสสติ และ อานาปานสติ

7. titan50cent

ขอบพ
    ขอบพระคุณมากครับอาจารย์

8. titan50cent

สอบถามอีกเรื่องครับ
    1.คุณตาผมที่เสียไปแล้วท่านไปเกิดแล้วหรือยังครับ
    2.เพื่อนสนิทผมที่เคยเข้าฝันตอนนี้ไปเกิดหรือยังครับ ถ้าเกิดแล้วเรายังมีโอกาสได้พบเค้าอีกไหมครับ
    3.ครอบครัวคุณป้าผมจะกลับมาดีขึ้นอีกไหมครับทางด้านการเงิน
    ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ

9. duangkaewdd

duangkaewdd สมาชิกใหม่

รับกวนอาจารย์ด้วยค่ะ
    1. ชอบเห็นอะไรแล้วรู้สึกว่ามันเคยเห็นเคยเกิดขึ้นมาก่อนแล้วแต่นึกไม่ออกค่ะเคยเห็นที่ไหน
    2.ทำไมชอบฝันเห็นแต่เรื่องเดิมๆบ่อยครั้ง
    3.อยากรู้ว่ามีเทพเทวดาคุ้มครองไหม
    4.แล้วอดีตชาติหนุเคยเกิดเป็นอะไรทำอะไรไว้
    5.แล้วหนูต้องปฏิบัติอย่างไรบ้างถึงจะดี
    6.เจ้าที่ที่หนูอยู่เป็นใครผุ้หญิงผู้ชาย

10. ธรรมศิล

ธรรมศิล เป็นที่รู้จักกันดี

4. คุณเป็นคนอิสลามมาก่อนในอดีตชาติ, ภรรยาคุณ ก็เป็นคนอิสลาม เกิดทางตะวันออกกลาง ไม่ได้อยู่ด้วยกันนะครับ อยู่คนละที่ หลังจากทั้งสองได้ตายแล้ว ก็มาเกิดเป็นคุณทั้ง สอง คือ คุณ กับ ภรรยา คุณ นี่แระ
    ขอถามเพิ่มครับ
    1. แล้วทำไมชาตินี้ผมกับภรรยา ถึงได้เกิดมาเป็นคนไทยพุทธครับ ได้สร้างบุญไรมาครับ
    2. เกิดในภพภูมิมนุษย์ต่อเลย ไม่ได้ไปเกิดในภพภูมิอื่นก่อนเลยใช่ไหมครับ ถ้าใช่ในทางธรรมแปลว่าเช่นใดครับ
    3. น้องชายผมเขาว่าตัวเขาเองมีปู่ฤาษีตาไฟ เวลาคุยกันเรื่องธรรม จะเห็นตัวผมมีพระสงฆ์แฝงอยู่ จริงเท็จอย่างไรครับ
    ขอขอบคุณ

11. สมิง สมิง สมิง

1. คุณตาที่เสียไปได้ไปเกิดแล้ว ที่เมืองจีน
    2. เพื่อนสนิทที่เข้าฝันตอนนี้ได้ไปเกิดแล้ว ประเทศไทย (ภาคเหนือ), จะได้เจอไหม แล้วแต่บุพพกรรมจะพาไป
    3. ดีขึ้นครับ ขอให้ปฏิบัติธรรม สร้างบารมี ชีวิตดีขึ้นแน่นอน

12. สมิง สมิง สมิง

1. มีญาณอ่อน ๆ คือ สถานที่แห่งนั้นจริงๆ แล้วมันมีความเกี่ยวข้องกับเรามาโดยมากมาก่อน และบางที่เป็นผู้ร่วมในเหตุการณ์นั้นด้วย (เป็นเรื่องในอดีตชาติ)
    2. เพราะว่าเรื่องที่ฝันนั้น มัน เกี่ยวข้องกับเรา อาจจะเพื่ออะไรซักอย่างหนึ่ง ต้องมีอะไรซักอย่างหนึ่งเกี่ยวกับเรา
    3. นอกจากเทพประจำตัวแล้ว ก็มีเทพทางบรรพบุรษที่ดูแลอยู่ และองค์เทพที่สื่อมาในการช่วยเหลือผู้คน (เจ้าแม่กวนอิม)
    4. อดีตชาติเคยเป็นลูกศิษย์เจ้าแม่กวนอิมในสมัยที่ท่านยังสร้างบารมีอยู่ เป็นผู้ติดตามใกล้ชิด พอตายก็ไปอยู่บนสวรรค์กับท่าน ลงมาเกิดมาสร้างบารมีเป็นคุณนี่เอง
    5. สร้างบารมี คุณเป็นพระโพธิสัตว์ (พุทธภูมิ) บารมีขั้นกลาง แบบปัญญาธิกะ
    6. เจ้าที่เป็นผู้ชาย ตามที่เห็นเป๊ะ...

อนุโมทนาบุญ

13. สมิง สมิง สมิง

1. อดีตชาติเป็นสามเณรรี (เข้าใจอย่างนั้น) เพราะได้อุปฐากพระภิกษุณี ในสมัยช่วงกึ่งพุทธกาล ที่ประเทศจีน และจากนั้นก็ได้บวชเป็นพระภิกษุณีต่อด้วย เคยมีความผูกพันธ์กับอาจารย์ที่เป็นพระภิกษุณีที่เราอุปฐากอยู่ เพราะท่านเป็นพุทธภูมิ ปัจจุบันท่านเป็นเทพอยู่ชั้นดุสิต มาสื่อและช่วยในการสร้างบารมี ที่ทำทุกอย่างถูกต้องแล้ว, พอตายจากนั้นก็ไปเกิดบนสวรรค์ชั้นดุสติ (คุณเป็นพุทธภูมิเช่นกัน) แล้วก็มาเกิดเป้นคุณนี่เอง
    2. ครับ ขยันก็ทำ ขี้เกียจก็ทำ แล้วจะได้สิ่งที่คุณอธิฐานทุกอย่าง ครับ
    3. วิญญาณไม่มีครับ แต่ว่าบุพกรรมต่างหาก ที่กำลังส่งผลให้เป็นเช่นนั้น (ให้มั่นคงในศีลธรรมให้มากมาก)
    4. มีครับ เป็นคนเชื้อไทยเชื้อสายจีน
    5. มีซิกเซ้นต์แน่นอน (เยอะด้วย)
    6. ควรอยู่ภูมิลำเนาเดิมดีกว่า (เพราะใกล้ครอบครัว คนที่เรารักและคนที่รักเราป

14. สมิง สมิง สมิง

โปรดใช้วิจารณญาณ (เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ถ้าเป็นการรบหลู่ศาสนาใดต้องขออภัยด้วยครับ เพราะอาจรู้เท่าไม่ถึงการณ์)
    1. เพราะบุญบารมีในการไปสักการะ สังเวชนียสถานที่ประเทศอินเดีย ในสมัยนั้น แต่ว่าเราไปเที่ยว ก็เลยได้อธิฐานจิตว่า ถ้าศาสนาพุทธศักดิ์สิทธิจริง ดีจริง มีพระที่สามารถบรรลุธรรมวิเศษจริง ขอให้ได้เกิดเป็นคนพุทธซักครั้งหนึ่ง พร้อมทั้ง ถวายเงินบูชาตรงนั้น (คุณ) ส่วนภรรยา บุญบารมีของเขาถึงพอที่จะได้ปฏิบัติธรรมเพราะเบื่อหน่ายการเกิด แก่ เจ็บ ตาย และในชาตินั้นเขาก็ได้นั่งสมาธิ ฝึกสมาธิอยู่ เลยได้อธิฐานว่า ขอให้ได้พ้นทุกข์ (พระนิพพาน) ก็ได้เกิดเป็นคนพุทธ
    2. ใช่ครับ มาเกิดเป็นคุณ เลย, แฟนคุณก็มาเกิดเลย เป็น แฟนคุณเลย ต่างไม่ได้ไปสวรรค์กัน นะครับ, คือ พอตายก็มาเกิดเป็นมนุษย์เลย ครับ (มาสร้างบารมีต่อ)
    3. ไม่จริง ครับ

15. titan50cent

ขอบคุณครับอาจารย์

16. earth999

earth999 สมาชิก

17. earth999

earth999 สมาชิก

ลองทำตามที่แนะนำแล้วก็เบาลงครับ พอเราถอยก็เจ็บปวดอีก ถูกทำตลอดเกือบทั้งวัน เช้า กลางวัน เย็น ค่ำ ทุกวัน เจ็บป่วยมากว่า 10 ปี
    แล้วครับ ไปหารักษาทั้งพระ ทั้งฆราวาส ก็ไม่หาย ล่าสุดได้พระกัมพูชาช่วยรักษา ทั้งยาต้ม ยาอบ ก็ยังไม่หาย ลำบากในการดำเนินชีวิตจนเบี่อโลกไปเลยตรับ
    มีคนทักว่ามีองค์ ที่เจ็บปวดอยู่เพราะเทพทำ ผมก็เลยไปรับขันธ์มา ตั้งแต่ตอนเจ็บป่วย 10กว่าปีที่แล้ว แต่ก็ไม่หายเจ็บ เคยลองเชิญลงดูครั้งหนึ่ง แต่ไม่รู้ว่าเป็นองค์ใดครับ อยากถามว่าองค์จริงไหม และมาเพิ่อการใด ผมควรทำอย่างไรต่อดีครับ หรือว่ายังไม่หมดกรรม
    อีกคำถามครับ ทำไมผมถึงชอบผู้หญิงคนหนึ่งอายุประมาณ 50 ผิวขาวเชื้อสายจึน คิดถึงอยู่เรื่อย มีความผูกพันอะไรกันมาครับ

อนุโมทนาบุญครับ

18. สมิง สมิง สมิง

...ทำตามที่บอกแล้ว เบาลงมากไหม...เล่าให้ฟังว่าทำกี่ครั้ง กี่วัน แบบไหน ครับ.....
    ...ไม่มีเทพทำ แต่โดนคุณไสย นะครับ......ขอให้ทำตามที่บอกไปเรื่อยปฏิบัติธรรม สร้างบารมีไปเรื่อย ๆ ....
    ...ผู้หญิงคนนี้ ไม่มีความผูกพันธ์อะไรกับเราครับ เราชอบเขาเฉย ๆ ...

...อนุโมทนาบุญครับ (กดเพื่อให้ขึ้นข้อความเก่า แล้วเคาะลงมา ๒ - ๓ เคาะ จึงพิมพ์จะมีข้อความเก่าขึ้นด้วยครับ)

19. สมิง สมิง สมิง

...ค่อยทำไป รักษาตัวไป ปฏิบัติไปด้วย ถ้าดีขึ้นแสดงว่าการรักษาได้ผล...
    ..มันต้องใช้เวลา เพราะเราต้องปฏิบัติมันถึงจะหาย.......
    ..เข้ามาในเว็บว่าง ๆ ก็ให้ไปที่ห้องแชท คุณรักษาตัวเองด้วย ผมจะรักษาให้ด้วย ทำใจสบาย สบาย หายแน่นอน.............
    ...แต่มันต้องใช้เวลา นิดหนึ่ง ครับ...

อนุโมทนาบุญ

20. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติพิมพ์สอบถามให้สามีนะคะ เพราะสามีไม่เป็นสมาชิก
    1.เทพประจำตัวสามีมีอะไรบ้างคะ
    ทุกวันนี้สามีห้อยองค์พ่อพิฆเนศ ถวยพวงมาลัยทุกวันพระ และไว้ขอพรท่านเรื่อยๆ ท่านดูแลสามีไหมคะ และมีท่านอื่นอีกไหมคะที่ดูแลอยู่
    2.สามีทำงานเกี่ยวกับกาแฟ ทั้งการสอน การให้คำปรึกษา ขายเมล็ดกาแฟ
    แต่ยังไม่ประสบความสำเร็จมาก มีคู่แข่งมาก อยากถามอาจารย์ว่า จะประสบความสำเร็จด้านนี้ไหมคะ หรือควรทำยังไงให้ดีกว่านี้
    3.สามีติดขัดสิ่งใด ถึงยังไม่ประสบความสำเร็จในชีวิต ควรแก้ไขยังไง คืออายุ 33 แล้ว แต่ไม่มีบ้าน ไม่มีรถ ไม่มีสมบัติเลยค่ะ
    4.(ข้อนี้หนูสงสัยเองนะคะ ) อยากให้สามีได้บวช เค้าจะมีโอกาสได้บวชไหมคะ คือเค้าเป็นคนดีค่ะ ไม่เคยขัดหนูเรื่องการปฏิบัติ หรือทำบุญเลย เค้ายินดีและโมทนาด้วยทุกครั้ง
    แต่ตัวเค้าไม่ปฏิบัติเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2017