รณรงค์การใช้ "ปุ่มอนุโมทนาแทน" (จะลบโพสต์อนุโมทนาเฉย ๆ ออก)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 18 กรกฎาคม 2010.

?
  1. เห็นด้วย

0 vote(s)
    0.0%
  2. ยังไงก็ได้

0 vote(s)
    0.0%
  3. ไม่เห็นด้วย

0 vote(s)
    0.0%
  4. งดออกเสียง

0 vote(s)
    0.0%
  1. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ตอนนี้ทางเว็บปิดฟังก์ชั่นปุ่มอนุโมทนาชั่วคราว เพื่อบริหารทรัพยากรของระบบ และเพื่อให้คนเข้าเว็บได้มากขึ้นและเว็บไม่ล่มครับ

หลังจากซื้อ Server ตัวใหม่แล้ว น่าจะกลับมาใช้อีกครับ รออีกนิด ไม่น่าจะเกิน 3 เดือนครับ

โมทนา

2. circle11

circle11 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    เห็นด้วยคะ เพราะถึงไม่ได้โพสท์อนุโมทนาเอง แต่เมื่อใจรู้สึกอย่างนั้น กดปุ่มไปก็ได้ความรู้สึกเดียวกัน แถมยังช่วยเว็บด้วย .... ว่าแต่ปุ่มมันอยู่ไหนเหรอคะ จะได้คลิ๊กถูก แหะๆ

3. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ช่วงนี้ปิดฟังก์ชั่นครับ เนื่องจาก Server รับไม่ไหวครับ
    ถ้าซื้อ Server ตัวใหม่ น่าจะช่วยได้เยอะครับ

โมทนา

4. chang938

chang938 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่ายยยย......ขออนุโมทนากับข้อความนี้ เอ๊ย....เห็นด้วยครับ ผมหามาหลายเดือนแล้วขี้เกียจพิมพ์เหมือนกัน

5. แชมป์คุง

แชมป์คุง เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับผม แต่ว่าปุ่มอนุโมทนา ตอนผมเปิดดูกระทู้ๆต่างๆ ไม่พบปุ้มนี้น่ะครับ เลยไปใช้การให้คะแนนกระทู้แทน ไงแล้วช่วยแนะนำด้วครับ ปุ้มอนุโมทนา หายครับ

6. นิพ

นิพ Active Member

(ยกมือ) เห็นด้วยคะ ว่าแต่ปุ่มอนุโมทนา อยู่ไหนคะ เมื่อก่อนเห็นมีอยู่ให้กด แต่ตอนนี้หาไม่เจอ

7. Komodo

145
    ช่วงนี้ปิดฟังก์ชั่นครับ เนื่องจาก Server รับไม่ไหวครับ
    ถ้าซื้อ Server ตัวใหม่ น่าจะช่วยได้เยอะครับ

โมทนา<!-- google_ad_section_end -->

8. annandale

annandale สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2011
    เห็นด้วยกับปุ่มโมทนาอย่างยิ่ง น่าจะทำตั้งนานแล้วจะได้ไม่เสียเวลาตามลบตามแก้ ช่วยได้เยอะ ไม่เสียสายตา ไม่เสียเวลาผู้อ่าน ไม่เมื่อยมือ(จำนวนหน้าน้อยลง) โมทนาร่วมก็เป็นสิ่งดี แค่คิดในใจก็ได้หรือเปล่งวาจาพูดตอนอ่านกท.ก็ได้บุญแล้ว อีกเรื่องที่อยากเสนอคือ 2.ถ้ากำหนดรูปจขกท.ให้มีขนาดพอเหมาะและเท่ากันทุกท่าน 3.ยิ่งถ้าสามารถทำเป็นตารางเหมือนหน้าสารบัญ(ให้กำหนดfontเหมือน-ขนาดเท่ากัน)จะทำให้ ดูสวยงามเป็นระเบียบเรียบร้อย อ่านง่าย สบายตา น่าจะประหยัดเนื้อที่serverมากกว่านี้ไหม

9. Komodo

145
    ปุ่มมีมานานแล้วครับ แต่ตอนนี้ทางเว็บปิดฟังก์ชั่นไว้ครับ เพราะกินทรัพยากรของระบบ เอาเป็นว่า รอ Server ตัวใหม่ดีกว่าครับ

สำหรับขนาด Font มาตรฐาน ปกติทางเว็บใช้ Verdana ขนาด 3 ครับ

ถ้าได้มาแล้ว น่าจะโอเคครับครับ

10. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    คำว่าอนุโมทนาเฉยๆหรือคำที่สั้นๆ มองว่าไม่สร้างสรรค์ สิ้นเปลืองเนื้อที่ของความเห็นดีๆหรือหลักๆ น่าจะเอาไว้หน้าหลักตัวโตๆเลยว่าห้าม แค่ระลึกในใจก็น่าจะเพียงพอแล้วนะหนูว่า เพราะบางทีพลาดการอ่านบางหัวข้อ พอดูอีกทีคำอนุโมทนายาวหลายรายการเลย และมีข้อเสนอว่า ยกตัวอย่างเช่น หัวข้อ1 ก็ทำหน้าเพจให้อยู่ในด้านซ้ายหลักๆ ผู้ลงความเห็นก็ให้อยู่ทางขวาของเพจ หากใครต้องการอยากอ่านเฉพาะเรื่องราวของกระทู้นั้นๆ ก็เลือกจากไอคอนได้เลย ถ้าใครจะอ้างอิงข้อความตรงไหนก็ให้คำว่ามีกี่คนที่อ้างอิงข้อความและมีใครบ้าง เมื่อกดตรงคนที่อ้างอิงก็ให้ปรากฎความเห็นของคนนั้นๆ เลย จะได้กระชับข้อความของผู้ตั้งกระทู้ได้ ไม่รู้ว่ามันจะพอเป็นไปได้หรือเปล่า แบบว่าบางทีความเห็นบางอันเหมือนกับอนุโมทนาเฉยๆแต่ยาวหลายหน้าเลย ทำให้ต้องเสียเวลาในการเปิดข้ามไปหลายๆหน้า และเห็นทุกครั้งที่เข้าเว็ปจะมีคนพิมพ์แค่อนุโมทนาเฉยๆหลายราย นั่นแสดงว่าหัวข้อนี้ไม่สะดุดตาเขาเลย ต้องนำไปไว้หน้าหลักและพิมพ์ไว้ตัวโตๆอยู่ด้านบนเลยถึงจะเห็นกันทั่วค่ะ

11. Komodo

145
    ปกติปุ่มอนุโมทนาอยู่ด้านขวาของกระทู้ครับ แต่ตอนนี้ทางเว็บปิดไว้ เนื่องจากกินทรัพยากรของระบบครับ

12. ณัฏฐ์ภรณ์

ณัฏฐ์ภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมเวลาลงชื่อเข้าใช้ ไม่ขึ้นปุ่มอนุโมทนาให้กด เมื่อก่อนเคยมีปุ่มให้กดอยู่บางครั้ง ปัจจุบันไม่มีนานแล้วจึงต้องโพส ไม่เหมือนของวัดท่าขนุน เข้าชื่อปั๊บเข้ากะทู้ก็มีปุ่มอนุโมทนาให้กด ทุกครั้ง เรียนผู้เกี่ยวข้องช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ ขอบคุณมาก:'(
    มีแต่ ปุ่มอ้างอิง, Multi-Quote This Message, ตอบข้อความนี้แบบรวดเร็ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2012