><ย้ายกระทู้แล้วครับ พบกับของดีๆได้ที่ กระทู้ใหม่(4) ครับ><

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปิยธโร, 11 พฤษภาคม 2011.

1. BkkChalyThailand

BkkChalyThailand Active Member

14 มิถุนายน 2013
    จอง 2058/2059 ครับ

2. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดีครับเสี่ยเฟริส์ท ช่วงนี้ก็พักผ่อนนำของในกรุออกมาแบ่งปันกันไปก่อนครับ

3. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

15 มิถุนายน 2006
    ปิดรายการแล้วครับ

2060.พระผงสุพรรณพิมพ์มาตรฐาน(๒)
    หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ สุดยอดของดีที่ราคาประหยัด

คลิ้กเพื่อชมรูปใหญ่ครับ

พระผงสุพรรณ พิมพ์มาตรฐาน หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ จังหวัดสุพรรณบุรี เนื้อดินผสมผงพุทธคุณ(ดินจากพระกรุผงสุพรรณ) ดำเนินการจัดสร้างราวปี พ.ศ.251X

สภาพสวยเดิม พิมพ์คมชัดลึกมีหน้ามีตา เนื้อหาวลสารเข้มข้นถึงใจลองส่องชมดูครับ เก่าเก็บไม่ได้ใช้ พุทธคุณด้านเมตตาคลาดแคล้วสูงสุด จัดว่าเป็นของดีในวัดของหลวงพ่อมุ่ยที่ใครก็เป็นเจ้าของได้แบบสบายเป๋า แบ่งให้บูชา 350บาท (พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

(คุณศรัญญู จองแล้วครับ)​

[COLOR=#000000][SIZE=5][B][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=blue][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=#0000ff]คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย [/COLOR][/FONT][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/B][/SIZE][/COLOR][COLOR=#000000][SIZE=5][B][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=blue][SIZE=5][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][COLOR=#0000ff][FONT=Verdana][FONT=Verdana]สาขาเทสโก้โลตัสอุตรดิตถ์ [/FONT][/FONT][/COLOR][/COLOR][/FONT][/COLOR][/FONT][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/B][/SIZE][/COLOR][COLOR=#000000][SIZE=5][B][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=blue][SIZE=5][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][COLOR=#0000ff][FONT=Verdana]เลขที่ [COLOR=red][U]6000088418[/U] [/COLOR][/FONT][/COLOR][/COLOR][/FONT][/COLOR][/FONT][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/B][/SIZE][/COLOR]
    [COLOR=black][SIZE=5][B][SIZE=5][FONT=Tahoma][SIZE=2][SIZE=2][SIZE=2][SIZE=2][SIZE=5][SIZE=5][FONT=Verdana][SIZE=5][FONT=Tahoma][SIZE=5][FONT=Tahoma][SIZE=5][COLOR=darkorange]โทร.086-0441367[/COLOR], [/SIZE][/FONT][/SIZE][/FONT][/SIZE][/FONT][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/FONT][/SIZE][/B][/SIZE][SIZE=5][B][FONT=Tahoma][FONT=Verdana][FONT=Tahoma][FONT=Tahoma][EMAIL="Engineer0206nu@gmail.com"][FONT=Arial][SIZE=5][COLOR=green]Engineer0206nu@gmail.com[/COLOR][/SIZE][/FONT][/EMAIL][/FONT][/FONT][/FONT][/FONT][/B][/SIZE][/COLOR]
    [FONT=Tahoma][FONT=Verdana][FONT=Tahoma][FONT=Tahoma][SIZE=5][COLOR=magenta]*** ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมครับ ***[/COLOR][/SIZE][/FONT][/FONT][/FONT][/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  4. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

ปิดรายการแล้วครับ

2061.The last พระขรรค์บรมครูคู่ชีวิต ตำราเขมรโบราณ
    หลวงปู่ชื่น วัดตาอี เนื้อเหล็กอาถรรพ์สุดขลัง

พระขรรค์บรมครูคู่ชีวิต (2 หน้าพระพิฆเนศวร์ , พระฤาษีนารอด) หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี จังหวัดบุรีรัมย์ จัดสร้างเมื่อปี พ.ศ.2545 เนื้อเหล็กอาถรรพ์ แช่น้ำมันอาถรรพ์มหาเสน่ห์ จำนวนการสร้าง 599เล่ม ความประมาณ 3.5"นิ้ว

รายละเอียดโดยสร้างตามตำราเขมรโบราณ
    ประกอบด้วย เหล็กอาถรรพณ์ครบตามตำราได้แก่ เหล็กยอดเจดีย์, เหล็กขนันผีตาย, เหล็กสังฆวานร มาหล่อหลอมเป็นพระขรรค์ บรมครูคู่ชีวิต จากนั้นหลวงพ่อทำการปลุกเสก บรรจุมนต์คาถาอาคมที่สมบูรณ์แบบดีทั้งนอกและใน

อนุภาพและพลานุภาพ พระขรรค์บรมครูคู่ชีวิต
    เป็นศาสตราคม อาวุธวิเศษ มีไว้ติดตัวหรือบูชาไว้กับบ้านหรือในรถ สามารถคุ้มครองป้องกันภัยอันตรายต่างๆ มีอำนาจราชศักดิ์ ศัตรูครั่นคร้ามเกรงขามเป็นจังงัง ถ้ามีผู้เจ็บป่วยประการต่างๆ ถูกกระทำก็ดี ถูกภูตผีเข้าสิงร่างกายก็ดีให้ระลึกถึงหลวงพ่อชื่นเป็นที่สุด นำพระขรรค์แช่น้ำ
    ภาวนาด้วย “เตชะ สุ เน มะ ภู จะนา วิเว” 9 จบ ประพรมหรือให้คนไข้กินจะหายหมดสิ้น ภูตผีทั้งหลายเกรงกลัวนัก

สภาพสวยเดิม 100% พร้อมใบกำกับจากทางวัด ชุบน้ำมันเสน่ห์หนากำลังดี สุดยอดเครื่องรางที่บูชาไว้ติดตัวอุ่นใจ พระขรรค์บรมครูคู่ชีวิตนี้ เป็น2ผสานที่ลงตัว ทั้งเมตามหาเสน่ห์ จากน้ำมันเสน่ห์ที่แช่พระขรรค์ และการป้องกันคุณไสยคุณผี จากตัวพระขรรค์เอง สุดยอดลงตัวเป็นที่สุด อัดกรอบกันน้ำพกติดตัวสบายครับผม แบ่งให้บูชา 1,099บาท (พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

(คุณjewthana จองแล้วครับ)

คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย [COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#0000ff]สาขาเทสโก้โลตัสอุตรดิตถ์ [/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#0000ff]เลขที่ [COLOR=red][U]6000088418[/U] [/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR]
    [SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][COLOR=darkorange]โทร.086-0441367[/COLOR], [/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE]Engineer0206nu@gmail.com
    *** ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2013
  5. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    ขอจองครับพี่

6. jewthana

jewthana เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2061 เพิ่มครับ

7. ศิษย์ปิยธโร

- รับทราบการจอง,การแจ้งโอน,การแจ้งการได้รับของ และการเข้ามาเยี่ยมชมครับผม

[​IMG][​IMG][​IMG]

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมนะครับ

- ขออนุญาตแจ้งเรื่องเพื่อความสะดวกในการได้รับของครับผม เนื่องจากช่วงนี้ผมติดงานค่อนข้างยุ่งช่วงวันในการจัดส่งของจะสะดวกช่วงวัน วันพุธ - วันศุกร์ นะครับพี่ๆ หากล่าช้าอย่างไรไปบ้างผมต้องขอประทานโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

เข้ารับชมสรุปรายการที่ หน้า1 ได้เลยครับผม ตามลิ้งค์เลยครับ

8. ศิษย์ปิยธโร

ปิดรายการแล้วครับผม​

2062.พระนาคปรกใบมะขามหลังพระพรหม ปี19
    หลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค พระอริยะเจ้า 7แผ่นดินแห่งสยามประเทศ

พระนาคปรกใบมะขาม หลังพระพรหม หลวงปู่สี ฉันทสิริ วัดเขาถ้ำบุญนาค อำเภอตาคลี จังหวัดนครสวรรค์ เนื้อทองแดงรมดำ ดำเนินการจัดสร้างเมื่อ ปีพ.ศ.2519 มีการทั้งหมดเนื้อทองแดงเนื้อเดียว จำนวน 500องค์ สร้างพร้อมกับเหรียญเกลียวเชือกและเหรียญหน้าแก่

พุทธลักษณะ
    ด้านหน้า : เป็นพระพุทธรูปลักษณะนั่งสมาธิ ประทับบัลลังค์พญานาค และมีพญานาคแผ่หัวเป็นพังพานขึ้นจากไหล่ไปปรกพระเศียรของพระพุทธรูป

ด้านหลัง : มีรูปเหมือนพระพรหมสี่หน้าประทับอยู่ พร้อมปีการจัดสร้าง พ.ศ.19

สภาพสวยเดิม พิมพ์คมชัดลึกมีหน้ามีตา เก่าเก็บไม่ได้ใช้รมดำเปิดบ้างจากการถูกสัมผัส พุทธคุณด้านเมตตาคลาดแคล้วสูงสุด จัดว่าเป็นของดีในวัดของหลวงปู่สีที่ใครก็เป็นเจ้าของได้แบบสบายเป๋า แบ่งให้บูชา 2,200บาท (พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

(คุณamonechai จองแล้วครับ)​

[COLOR=#000000][SIZE=5][B][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=blue][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=#0000ff]คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย [/COLOR][/FONT][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/B][/SIZE][/COLOR][COLOR=#000000][SIZE=5][B][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=blue][SIZE=5][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][COLOR=#0000ff][FONT=Verdana][FONT=Verdana]สาขาเทสโก้โลตัสอุตรดิตถ์ [/FONT][/FONT][/COLOR][/COLOR][/FONT][/COLOR][/FONT][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/B][/SIZE][/COLOR][COLOR=#000000][SIZE=5][B][SIZE=5][FONT=Tahoma][COLOR=blue][SIZE=5][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][FONT=Tahoma][COLOR=#ffffff][COLOR=#0000ff][FONT=Verdana]เลขที่ [COLOR=red][U]6000088418[/U] [/COLOR][/FONT][/COLOR][/COLOR][/FONT][/COLOR][/FONT][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/FONT][/SIZE][/B][/SIZE][/COLOR]
    [COLOR=black][SIZE=5][B][SIZE=5][FONT=Tahoma][SIZE=2][SIZE=2][SIZE=2][SIZE=2][SIZE=5][SIZE=5][FONT=Verdana][SIZE=5][FONT=Tahoma][SIZE=5][FONT=Tahoma][SIZE=5][COLOR=darkorange]โทร.086-0441367[/COLOR], [/SIZE][/FONT][/SIZE][/FONT][/SIZE][/FONT][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/FONT][/SIZE][/B][/SIZE][SIZE=5][B][FONT=Tahoma][FONT=Verdana][FONT=Tahoma][FONT=Tahoma][EMAIL="Engineer0206nu@gmail.com"][FONT=Arial][SIZE=5][COLOR=green]Engineer0206nu@gmail.com[/COLOR][/SIZE][/FONT][/EMAIL][/FONT][/FONT][/FONT][/FONT][/B][/SIZE][/COLOR]
    [FONT=Tahoma][FONT=Verdana][FONT=Tahoma][FONT=Tahoma][SIZE=5][COLOR=magenta]*** ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมครับ ***[/COLOR][/SIZE][/FONT][/FONT][/FONT][/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2013
  9. jaru

jaru เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006

ขอจององค์ที่ 6 อินโดจีน พิมพ์สามชั้นครับ

10. calamuz

calamuz เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน 700 บาทแล้วครับ

1162.พระผงหลวงพ่อพระงาม พิธีกึ่งพุทธกาลปี2500 วัดอโศการามท่านพ่อลี,ลป.ฝั้น,ลต.มหาบัว,ลป.เจี๊ยะ ร่วมอธิษฐานจิต

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ศิษย์ปิยธโร

- รับทราบการจอง,การแจ้งโอน,การแจ้งการได้รับของ และการเข้ามาเยี่ยมชมครับผม

[​IMG][​IMG][​IMG]

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมนะครับ

- ขออนุญาตแจ้งเรื่องเพื่อความสะดวกในการได้รับของครับผม เนื่องจากช่วงนี้ผมติดงานค่อนข้างยุ่งช่วงวันในการจัดส่งของจะสะดวกช่วงวัน วันพุธ - วันศุกร์ นะครับพี่ๆ หากล่าช้าอย่างไรไปบ้างผมต้องขอประทานโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

เข้ารับชมสรุปรายการที่ หน้า1 ได้เลยครับผม ตามลิ้งค์เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2013
  12. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดียามบ่ายครับเสี่ยเฟริส์ท

13. ศิษย์ปิยธโร

โปรโมชั่นนี้หมดอายุแล้วครับผม ขอบพระคุณมากครับทุกๆท่าน​

โปรโมชั่นเดือนนี้ :
    โปรฉลองวันเกิด ลดระเบิดกระหน่ำ 50%

กติกา 3ข้อ สำหรับโปรนี้

1. ท่านมีสิทธิ์ได้รับส่วนลด 50% สำหรับรายการที่ร่วมโปรตามด้านล่างนี้ โดยท่านจะต้องจองตั้งแต่ 2รายการขึ้นไปจึงจะได้รับสิทธิ์สำหรับโปรนี้

2. ขอความกรุณาช่วยค่าจัดส่งผม ครั้งละ 50บาทครับผม โดยคิดรวมหลังจากลด50%แล้ว

3. โปรนี้มีอายุการจองและโอนค่าบูชาวัตถุมงคล
    ตั้งแต่ 18/07/13 - 24/07/13

***** หากมีข้อสงสัยในกติกา
    ท่านสามารถ PM และโทรสอบถามได้เลยครับผม ******

------------------------

รายการโปรโมชั่นทั้งหมด 49 รายการ

หน้าที่37
    228.เหรียญดีเมืองมะขามหวาน เหรียญพ่อขุนผาเมืองหลังพระมหาธรรมราชา พิธีใหญ่ ลพ.ทบ,ลป.สาม,ลพ.เตียง,ลป.ผาง ร่วมอธิษฐานจิต

หน้าที่86
    486.เหรียญมหามงคล เหรียญทองแสนสุข วัดชิโนรสารามวรวิหาร ลพ.หอม,ลพ.เที่ยง,อ.เชื้อ,ลพ.สุข ร่วมเสกมหาพิธี2วาระ

หน้าที่97
    545.สวยสมบูรณ์ตัวจริง เหรียญหล่อโบราณปีฉลู หลวงพ่อเชิด วัดลาดบัวขาว ปี2469 ยอดพุทธคุณเมตตา เสริมดวง และคลาดเเคล้ว

หน้าที่104
    591.เหรียญหยดน้ำ เสกเสาร์ห้าปี39 หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม พระเถรจารย์ 5แผ่นดินผู้ทรงด้วยฤทธีด้านหนุนดวงเสริมวาสนา

หน้าที่110
    626.เหรียญโรงเรียนจ่าอากาศปี14 หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง

หน้าที่134
    758.นิยมพระพิมพ์จันทร์ลอยหลวงปู่ทิม(๓) วัดบ่อวิน ลป.ฝั้น,ลป.สิม + ลป.ทิม เศกอีก9เดือน และอีกหลายวาระ (คุณarjarhnnop จองแล้วครับ)

หน้าที่149
    844.เหรียญทรัพย์ยังมาใหญ่ หลวงปู่ผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต

หน้าที่151
    856.เหรียญสมเด็จพระสังฆราชแพปี20 รุ่นสายฟ้า หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี สุดยอดเหรียญดีพิธีพระกริ่งเป็งย้ง

หน้าที่153
    871.พิมพ์มาตรฐานกริ๊บๆ พระสมเด็จปรกโพธิ์ฐานสิงห์ เนื้อผงโสฬสมหาพรหมปี2500 หลวงปู่จันทร์ วัดศรีเทพ พระเถรจารย์สายพระกัมมัฏฐาน (คุณjaru จองแล้วครับ)

หน้าที่158
    902.กริ๊บๆ เหรียญรู้ธรรม หลวงปู่หล้า เขมปัตโต แห่งภูจ้อก้อ มงคลวัตถุแห่งศิริมงคล ของพระอริยเจ้าสายพระกรรมฐาน (คุณjaru จองแล้วครับ)

หน้าที่159
    908.พระสมเด็จส.ท. พิมพ์ขาโต๊ะ สมเด็จพุฒาจารย์เสงี่ยม วัดสุทัศน์ มวลสารยอดเยี่ยมผงเก่าสายวัดทัศน์แบบชัวร์ๆ
    912.ใหม่กริ๊บซองเดิม เหรียญ7รอบบล็อกกองกษาปณ์ หลวงปู่คำพอง วัดถ้ำกกดู่ เหรียญดีของพ่อแม่ครูอาจารย์สายหลวงปู่มั่น ภูริทัต

หน้าที่169
    979.วิ๊งๆผิวเดิม เหรียญรุ่นลายเซ็นต์ หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี (คุณarjarhnnop จองแล้วครับ)

หน้าที่173
    1013.พระผงของขวัญปี06 พระครูประกาศสมาธิคุณ วัดมหาธาตุ มวลสารสุดวิเศษ พิธีใหญ่ปลุกเศกโดย หลวงปู่ทิม แห่งวัดช้างไห้ (คุณjaru จองแล้วครับ)

หน้าที่174
    1024.สวยเดิมๆ พระกริ่งพิมพ์ฐานสูง วัดราชบพิตร สุดยอดชนวนพระกริ่งอังคีรสปี81 ลพ.จง,ลพ.รุ่ง,ลพ.จาด ร่วมปลุกเสกมหาพิธี (คุณcobit จองแล้วครับ)
    1026.ใหม่กริ๊บเดิมๆ เหรียญหล่อรุ่นพรหลวงปู่ หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง เหรียญดีของพระเถรจารย์สายหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต (คุณBkkChalyThailand จองแล้วครับ)

หน้าที่177
    1051.The last เหรียญรัชกาลที่5 หลังยันต์ดวงมหามงคล หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน ปี2530

หน้าที่178
    1053. 1ใน1,000ได้มาแบบนี้ รูปถ่ายล็อกเก็ตแมงกะบี้ หลวงปู่สี วัดถ้ำเขาบุญนาค พระอริยะเจ้า 7แผ่นดินแห่งสยามประเทศ (คุณamonechai จองแล้วครับ)

หน้าที่184
    1085.ปิดตานอโม พิธีเสด็จกลับปี11 หลวงพ่อคง วัดบ้านสวน สุดยอดผงวิเศษ อ.ชุม,อ.นำ,ลพ.คง,ลพ.ปาล ประจุพลัง2วาระ 33วัน+7วัน7คืน (คุณnote watthapra จองแล้วครับ)

หน้าที่185
    1091.ภาพถ่ายสุดคลาสสิค ก่อนปี2500 ภาพพระพุทธชินราช หลังหลวงพ่อเพชร ลพ.เตียง,ลพ.ทบ,ลพ.เขียน ร่วมปลุกเสก

หน้าที่191
    1129.พระเจ้าใหญ่อินทร์แปลง ปี16 เนื้อว่าน 108 ลป.ชา,ลป.ขาว,ลป.ฝั้น,ลพ.มุม ร่วมอธิษฐานจิต (คุณพุทโธ ภควา จองแล้วครับ)
    1131.ยอดผงวิเศษพิมพ์นิยม พระพิมพ์พุทธกวัก หลวงปู่ทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง ลป.ทิม,ลพ.ทาบ,ลป.เย็น,ลป.ลัด,ลป.หอม ร่วมเสกมหาพิธี2วาระ (คุณjaru จองแล้วครับ)

หน้าที่193
    1145.สวยแชมป์ตะไบทองเยอะ พระปิดตาจันทร์ลอยญาณวิลาศมหาลาภ หลวงพ่อแดง เทพเจ้าแห่งเขาบันไดอิฐ เสกนาน3เดือน (คุณพุทโธ ภควา จองแล้วครับ)

หน้าที่194
    1153.พระสมเด็จพระธาตุพนมปี18 ลป.ฝั้น,ลป.ตื้อ,ลป.คําพันธ์ และพระอาจารย์สายกรรมฐานร่วมอธิษฐานจิต (คุณnote watthapra จองแล้วครับ)

หน้าที่195
    1156.คุณคือคนแรกที่สัมผัส พระกริ่งพิมพ์ศรีศากยมุนี ศิลปะจีน อ.เชื้อ หนูเพชร วัดสพานสูง บางซื่อ
    1159.ผิวไฟแดงแป๊ด เหรียญพระแก้วมรกตปี75 ฉลองกรุงรัตนโกสินทร์150ปี(๑) ลพ.จาด,ลพ.จง,ลพ.คง,ลพ.อี๋ ร่วมเสกมหาพิธีของประเทศไทย (คุณnote watthapra จองแล้วครับ)

หน้าที่197
    1174.เหรียญเหล็งหนุนดวงแก้ชง พระอาจารย์อิฏฐ์ วัดจุฬามณี ศิษย์เอกหลวงพ่อเนื่อง และศิษย์พุทธคมพระคณาจารย์ชั้นนำอีกหลายรูป

หน้าที่198
    1177.พระผงรูปเหมือนเศียรโต หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เนื้อดีพิธีใหญ่ปลุกเสกจตุรทิศสุดขลัง ลป.ธรรมรังษี,ลป.ฟู,ลพ.สาคร,ลป.แจ่ม ร่วมเสก
    1179.พระพุทโธน้อยหลังพระธรรมรุ่นแรก หลวงปู่สังวาลย์ เขมโก วัดทุ่งสามัคคีธรรม มวลสารสุดวิเศษผสมอัฐิธาตุคุณแม่บุญเรือน (คุณnote watthapra จองแล้วครับ)
    1181.พระพุทธชินราชเนื้อผง(C) ญสส. วัดใหญ่ ลป.หมุน,ลป.คำพันธ์,ลพ.อุ้น ร่วมเศก84รูปพิธีใหญ่ (คุณnote watthapra จองแล้วครับ)

หน้าที่199
    1186.ของดีเมืองสองแคว พระลีลาอัฏฐารสปี07 วัดใหญ่ พ่อท่านคล้าย,ลพ.มุ่ย,ลพ.ทบ,ลพ.อั้น,ลป.โต๊ะ ร่วมเศกมหาพิธี (คุณamonechai จองแล้วครับ)

หน้าที่200
    1197.พิมพ์พระเจ้าเปิดโลก วัดศิลาชลเขตปี09 พ่อท่านคล้าย,อ.นำ,ลป.เทศก์,ลต.มหาบัว ร่วมอธิษฐานจิต 11วาระ (คุณLittle Dragon จองแล้วครับ)

หน้าที่201
    1199.The last พระพิมพ์นาคปรกสมาธิเพชรปี2464 ชุดบรรจุกรุวัดตาปะขาวหาย สร้างและปลุกเสกโดย หลวงปู่ศุข แห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่า (คุณสมเกียรติ จองแล้วครับ)
    2001.พระสังกัจจายน์ เนื้อผงโสฬสมหาพรหมปี2500 หลวงปู่จันทร์ วัดศรีเทพ สุดยอดมวลสารพระเถรจารย์สายพระกรรมฐาน
    2002.นิยมห่วงเชื่อมเดิมๆ เหรียญพระพุทธบาทมณฑปปี97 ท่านสมเด็จพระพุฒาจารย์(นวม) วัดอนงคารามวรวิหาร (คุณBkkChalyThailand จองแล้วครับ)

หน้าที่203
    2016.สวยวิ้งๆ เหรียญรุ่นสร้างเจดีย์ พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง อีกหนึ่งเหรียญประสบการณ์ของ พ่อท่านแห่งเมืองคอน (คุณLittle Dragon จองแล้วครับ)
    2017.พระผงรุ่นฟ้าลั่น หลวงปู่เกษม เขมโก แห่งสุสานไตรลักษณ์ มากด้วยประสบการณ์เจตนาสร้างแบบริสุทธิ์
    2021.เหรียญหงส์คู่ หลวงหลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำสามประสบ" ผู้สยบทัพ มอญ กะเหรี่ยง พม่า (คุณBkkChalyThailand จองแล้วครับ)

หน้าที่204
    2024.พระผงหลวงพ่อดำ รุ่นฉลองสิริราชสมบัติครบ50ปี หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน สิงห์บุรี (คุณnote watthapra จองแล้วครับ)
    2026.ผิวไฟแดงแป๊ดๆ เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อสำเนียง อยู่สถาพร พระโอรสในกรมหลวงชุมพร บุตรบุญธรรมหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า (คุณnote watthapra จองแล้วครับ)
    2029.พระผงหลวงพ่อพระงาม(เล็บมือ) พิธีกึ่งพุทธกาลปี2500 วัดอโศการาม ท่านพ่อลี,ลป.ฝั้น,ลต.มหาบัว,ลป.เจี๊ยะ ร่วมอธิษฐาน จิต (คุณLittle Dragon จองแล้วครับ)
    2031.พระนางพญา พิมพ์เข่าโค้งปี14 วัดนางพญา มหาพุทธาภิเษกมหาจักรพรรดิ์ตราธิราชตามจารีตประเพณีโบราณาจารย์ (คุณสมเกียรติ จองแล้วครับ)

หน้าที่205
    2033.New หายาก พระผงพิมพ์จันทร์ลอย กรุวัดคู้สลอด พระดีปี2470 หลวงพ่อปาน วัดบางนมโคปลุกเสก (คุณjaru จองแล้วครับ)
    2035.พระปิดตามหาลาภสารพัดดี(เนื้อเกสร) วัดบ้านคลอง มวลสารสุดยอด พระสังฆราช,ลพ.คูณ,ลป.ฟู,ลพ.ศิริ,ลพ.พูน ร่วมเสกพิธีมหามงคล (คุณSanguank จองแล้วครับ)
    2037.ยอดมงคลวัตถุพิธีกึ่งพุทธกาลปี2500 พระโพธิจักรเนื้อเกษรบรรจุกรุ วัดอโศการาม ท่านพ่อลี,ลป.ฝั้น,ลต.มหาบัว,ลป.เจี๊ยะ ร่วมอธิษฐานจิต (คุณSanguank จองแล้วครับ)
    2040.ของดีที่ถูกลืม พระขุนแผนบ้านกร่าง รุ่นปลัดทวี สุดยอดมวลสารไร้เทียมทาน ลพ.มุ่ย,ลป.โต๊ะ,อ.นำ,ลพ.แพ,ลพ.แต้ม ร่วมปลุกเสกมหาพิธี (คุณSanguank จองแล้วครับ)

หน้าที่207
    2051.เหรียญปืนไขว้ หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร เหรียญประสบการณ์ พุทธคมสายหลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง (คุณBkkChalyThailand จองแล้วครับ)

หน้าที่209
    2064.พระผงเกศารุ่นแรก รุ่นมั่งคั่งร่ำรวย ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม
    2065.สวยขลังคลาสสิค รูปหล่อพระประจำวันปางถวายเนตร หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำแม่กลอง

------------------------

โปรโมชั่นเสริมแบบว่าติดลมครับ

โปร : ทุนไม่ต้องสนแบ่งให้องค์ละ 7,000 มี 4องค์จบข่าว​

- 2โค้ดนิยมสวยสุดๆ พระพุทธสิหิงค์ใบมะขาม "ภ.ป.ร." 50ปี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ในหลวงเสด็จมาเป็นประธานในพิธี มหาพิธี 3วาระอันยิ่งใหญ่
    - แบ่งให้บูชา องค์ละ 7,000บาทพร้อมจัดส่ง รายละเอียดพิธีทั้งหมด ศึกษาที่หน้า 206ได้เลยครับ
    - สอบถามกันมาหลายท่านสำหรับพระเครื่องรุ่นนี้ว่าเช่าบูชากันอย่างไร เนื้อเงินสร้าง 5,000องค์นิดๆ จากไปพิธีปี27 จำนวนพอประมาณเกือบครึ่ง เหลือเข้าพิธีปี 37 อีกส่วนหนึ่ง โดยตอก 2โค้ด จำนวนไม่มากหาไม่ใช่ง่ายๆ เนื้อเงินโค้ดเดียว 6,000-7,000แล้วครับ รอบนี้แบ่งให้ไว้บูชากันเนื่องในวันครบรอบวัยเกิดผมครับ เต็มใจแบ่งให้พี่ๆทุกๆท่านครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการจอง
    - หมายเลข 2,3,4 คุณKsupanut จองแล้วครับ

[B][SIZE=5][COLOR=blue][B][SIZE=5][B][SIZE=5][B][SIZE=5][B][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][B][B][B][SIZE=5][SIZE=5][B][SIZE=5][COLOR=blue]ขอบพระคุณทุกๆท่านที่ให้การอุดหนุน และเข้ามาเยี่ยมชมนะครับผม [/COLOR][/SIZE][/B][/SIZE][/SIZE][/B][/B][/B][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/COLOR][/SIZE][/B]
    [SIZE=5][B][SIZE=5][B][SIZE=5][B][SIZE=5][COLOR=blue][B][SIZE=5][B][SIZE=5][SIZE=5][B][B][SIZE=5][B][SIZE=5][B][SIZE=5][COLOR=blue]หากต้องการสอบถาม หรือ ค้นหารายการไม่พบ[/COLOR] [/SIZE][/B][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/B][/SIZE][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/COLOR][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/SIZE]
    [B][SIZE=5][B][SIZE=5][B][SIZE=5][COLOR=blue][B][SIZE=5][B][B][SIZE=5][SIZE=5][B][B][SIZE=5][B][SIZE=5][B][SIZE=5][COLOR=magenta]PM และโทรสอบถามได้เลยครับ[/COLOR][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/B][/SIZE][/SIZE][/B][/B][/SIZE][/B][/COLOR][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/SIZE][/B]
    [SIZE=5][B][SIZE=5][B][SIZE=5][COLOR=blue][B][SIZE=5][B][B][B][SIZE=5][SIZE=5][B][B][SIZE=5][B][SIZE=5][B][SIZE=5][COLOR=green]>> 0860441367 : [U]เฟริส์ทท่าเหนือ[/U] <<[/COLOR][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/B][/SIZE][/SIZE][/B][/B][/B][/SIZE][/B][/COLOR][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/SIZE]
    [B][SIZE=5][B][SIZE=5][COLOR=blue][B][SIZE=5][B][B][B][SIZE=5][B][SIZE=5][B][B][SIZE=5][B][SIZE=5][B][SIZE=5][EMAIL="Engineer0206nu@gmail.com"][FONT=Arial][SIZE=5][COLOR=darkorange]Engineer0206nu@gmail.com[/COLOR][/SIZE][/FONT][/EMAIL][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/B][/SIZE][/B][/SIZE][/B][/B][/B][/SIZE][/B][/COLOR][/SIZE][/B][/SIZE][/B]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  14. ศิษย์ปิยธโร

รับทราบครับผม ขอบพระคุณมากครับมาก​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2013
  15. ศิษย์ปิยธโร

รายการจัดส่งพัสดุครับผม
    17/07/13

1.คุณeow1 จัดส่ง
    - 2022.เนื้อผงใบลานหายาก พระพุทธชินราชใบมะยม พิธีจักรพรรดิ์ ลป.ทิม,ลป.โต๊ะ,ลพ.กวย พิธีใหญ่เศก2วัน2เต็ม
    - 2036.เหรียญรุ่น 81ปี ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม พุทธคุณสูงหลวงปู่เมตตาอธิษฐานจิต 1ไตรมาสเต็ม
    พัสดุEMS เลขที่ EK276760642TH

2.คุณratchaplee จัดส่ง
    - 1109.Classic พระพิมพ์วัดสามปลื้มอินโดจีนปี84 วัดสุทัศน์ฯ มหาพิธีพุทธาภิเษกของเมืองไทย ลพ.จาด,ลพ.จง,ลพ.รุ่ง,ลพ.เหลือ ร่วมปลุกเสก
    - 2052.แม่นางกวักมหาเมตตา เนื้อปรกโพธิ์9ใบ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม เทพเจ้าแห่งบ้านแค
    - 2056.เล็กดีรสโต พระผงวิเศษ108กรุ ทรงนาคปรก อาจารย์ชุม ไชยคีรี สุดยอดมวลสารพระกรุเก่าพุทธคุณเมตตา,รักษาโรคและกันสารพัดภัย
    พัสดุEMS เลขที่ EK276760656TH

3.คุณอนันตภพ จัดส่ง
    - 2044.พระสมเด็จพุทธภูมิ ปี04 วัดบ้านกล้วย ปลุกเศก7วัน7คืน โดย ลพ.จง,ลพ.ซวง,ลพ.กัน,ลป.โต๊ะ,ลป.นาค
    พัสดุEMS เลขที่ EK276760660TH

4.คุณsellcat จัดส่ง
    - สวยวี๊ดๆ พระปิดตาวัดยายร้า(2) ยอดพระปิดตาพิธีดีมวลสารเยี่ยม ลป.ทิม,ลป.ชื่น,ลพ.หอม ร่วมเสก
    - 2055.สวยวี๊ดๆ พระปิดตาวัดยายร้า(1) ยอดพระปิดตาพิธีดีมวลสารเยี่ยม ลป.ทิม,ลป.ชื่น,ลพ.หอม ร่วมเสก
    พัสดุEMS เลขที่ EK276760673TH

5.คุณtitong จัดส่ง
    - เหรียญหลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลย์ ปี 17 กระหลั่ยทองลงยาสีแดง(C)
    พัสดุEMS เลขที่ EK276760687TH

***อย่าลืมชม สรุปรายการที่ หน้า1 นะครับผม***
    ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม
    และอุดหนุนผมนะครับ
    Tel: 086-0441367 ,084-1527073
    (เฟริส์ทท่าเหนือ)

16. ศิษย์ปิยธโร

2065.เหรียญเสือเผ่น หลวงพ่อสุด วัดกาหลง
    เจ้าตำรับยันต์ตะกร้อ และเสือเผ่น ครูบาอาจารย์ของ จอมโจรตี๋ใหญ่ แห่งบางกอก

เหรียญเสือเผ่น หลังยันต์ตะกร้อ หลวงพ่อสุด วัดกาหลง จังหวัดสมุทรสาคร เนื้อทองแดงผิวไฟ ตอกโค้ด ดำเนินการจัดสร้างขึ้นเมื่อปี พ.ศ.2522

ประวัติหลวงพ่อสุด วัดกาหลง
    หลวงพ่อสุด วัดกาหลง หรือ พระครูสมุห์ ธรรมสุนทร บิดาท่านชื่อ นายมาก มารดาท่านชื่อ นางอ่อนศรี ครอบครัวของท่านเป็นชาวนา อำเภอ พนมไพร จังหวัดร้อยเอ็ด
    เกิดเมื่อวันที่ 7 พฤษาภาคม 2445 ในสมัย ร.5 ตอนอายุได้ 16 ปี ท่านได้บวชบรรพชาเป็นสามเณร ณ วัดกลางพนมไพร อ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด เมื่อวันที่ 16 เมษายน พ.ศ. 2461
    โดยมีท่านพระครูเม้า เป็นพระอุปัชฌาย์ ต่อมาได้ท่านพระครูเม้าเป็นพระอาจารย์องค์สำคัญที่หลวงพ่อให้ความเคารพนับถืออย่างมาก
    เมื่อบวชเณรได้ระยะหนึ่ง หลวงพ่อสุด ท่านได้ออกเดินทางรอนแรมจากร้อยเอ็ดมุ่งเข้าสู่กรุงเทพ เพื่อแสวงหาความรู้ทางธรรมและวิชาอาคมต่างๆ
    เข้าใจว่า ท่านคงจะมาบวชเป็นพระที่วัดกาหลง นี่เอง ทั้งนี้เพราะใน พ.ศ. 2481 ท่านอายุได้ 36 ปี

ท่านได้สอบนักธรรมชั้นเอก สำนักเรียนวัดกาหลง
    ด้านการปกครอง
    พ.ศ.2478 เป็นเจ้าอาวาสวัดกาหลง
    พ.ศ.2479เป็นเจ้าคณะหมวด
    พ.ศ.2484เป็นเจ้าคณะตำบล
    พ.ศ.2495เป็นสาธารณูปการอำเภอ

ด้านการศึกษา
    พ.ศ.2482เป็นผู้อุปการะโรงเรียนวัดกาหลง
    พ.ศ.2485 เป็นครูสอนพระปริยัติธรรม
    พ.ศ.2495 เป็นกรรมการการตรวจธรรมสนามหลวง

ด้านสมณศักดิ์
    พ.ศ.2490 เป็นพระครูสัญญบัตร ชั้นตรี
    พ.ศ.2511 เป็นพระครูสัญญบัตร ชั้นโท
    พ.ศ.2517 เป็นพระครูสัญยญบัตรชั้นเอก

หลวงพ่อสุด ถึงแม้ท่านมิใช่คนสมุทรสาคร แต่ชาวสมุทรสาครก็นับถือเคารพรักท่านเป็นอย่างมาก เพราะท่านได้ช่วยเหลือและให้ความเมตตา ท่านจึงเป็นที่รักของลูกศิษย์ลูกหาและชาวสมุทรสาคร

ด้านวิชาศึกษาด้านอาคม (พระอาจารย์ของหลวงพ่อสุด)
    1.หลวงปู่เม้า วัดกลางพนมไพร(พระที่บวชให้ท่านในสมัยตอนเป็นเณร)
    2.หลวงพ่อรุ่ง วัดท่ากระบื่อ (สำหรับหลวงพ่อรุ่ง ในปี 2484 หลวงพ่อสุดเป็นเจ้าคณะตำบล หลวงพ่อรุ่งได้จัดเหรียญรุ่นแรกของท่านหลวงพ่อสุดได้อยุ่ในการร่วมสร้างเหรียญนี้ด้วยเช่นกัน)
    3.หลวงพ่อคง วัดบางกระพล้อม (เป็นพระที่หลวงพ่อสุดนับถือมาก)

หลวงพ่อสุด ท่านเป็นอาจารย์ของ ตี๋ใหญ่ จอมโจรในอดีต และท่านเป็นเจ้าของยันต์ตะกร้อและเสือแผ่นที่ทำให้อยู่ยงกระพันที่โด่งดังมากในสมัยนั้น

ผ้ายันต์ตะกร้อ ยังเป็นที่กล่าวขานและเป็นที่นิยมกันใน ชาว จ.สมุทรสาคร อีกด้วย
    ยันต์ตะกร้อ เป็นยันต์ที่ท่านได้ปลุกเสกขึ้นมา เมื่อตอนปลุกเสกนั้นหลวงพ่อท่านได้ลงคาถาอาคมโดยใช้ภาษาขอม เขมร และลาว โดยที่บทสวดที่ท่านสวดมีใจความว่า

“จะกระสุนก็ดี จะไฟก็ดี ก็สามารถจะทำอะไรเนื้อหนัง และกระดูกได้”

ตี๋ใหญ่ มักไปมาหาสู่หลวงพ่อสุดอยู่บ่อยๆ ตี๋ใหญ่มีของดีคือมีผ้ายันต์กับตะกรุดของหลวงพ่อสุดไว้ป้องกันตัว ถึงขนาดถูกตำรวจเป็นร้อยล้อมจับก็ยังสามารถหนีเอาตัวรอดไปได้ จนมีเสียงร่ำลือกันว่าตี๋ใหญ่มีวิชาล่องหนหายตัวได้
    มีเรื่องเล่าถึงวันที่ ตี๋ใหญ่เสียชีวิต คือวันนั้นก่อนที่จะหนีไปหลบซ่อนตัว ตี๋ใหญ่สั่งให้ลูกน้องขับรถพามาหาหลวงพ่อสุด ที่วัดกาหลง เพราะต้องการมาขอผ้ายันต์และตะกรุด แต่มาแล้วไม่พบท่าน จึงกลับออกมา ระหว่างที่รถวิ่งออกมาก็โดนถล่มจากตำรวจจำนวนมากทั้งสองข้างทาง

หลวงพ่อสุด ท่านมรณภาพเมื่อวันที่ 14 สิงหาคม ปี 2526 รวมอายุได้ 81 ปี หลังจากที่หลวงพ่อสุดมรณะภาพ มีการเผาศพของท่านได้เป็นข่าวดังทางหน้าหนังสือพิมพ์รายวันหลายฉบับ
    ในเนื้อข่าวน่ากล่าวถึงศพของท่านโดนไฟเผาไหม้ไม่หมด ร่างกายที่เป็นเนื้อหนังกระดูกเผาหมดแล้วแต่กระดูกของท่านยังอยู่ในภาพที่สมบูรณ์มาก ไม่บิ่นหรือแตกร้าวเป็นชิ้นๆ แบบการเผาศพทั่วๆไปเลย
    ปัจจุบันทางวัดกาหลงได้นำร่างที่เป็นโครงกระดูกของท่านมาบรรจุไว้ในโลงแก้วตั้งให้ประชาชนไปกราบนมัสการอยู่ที่ชั้น 2 ของศาลาการเปรียญ เพื่อให้ประชาชนทั่วไปสักการะกราบไหว้

สภาพสวยผิวไฟเดิมมีผิวหิ้งจากการเก็บรักษามาบ้าง พิมพ์คมโค้ดชัดลึก พระไม่ช้ำเก่าเก็บไม่ได้ใช้ครับ พุทธคุณหายห่วง คงกระพันชาตรีดีนักแล แบ่งให้บูชา 450บาท (พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

(คุณsellcat จองแล้วครับ)​

คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย [COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#0000ff]สาขาเทสโก้โลตัสอุตรดิตถ์ [/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#0000ff]เลขที่ [COLOR=red][U]6000088418[/U] [/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR]
    [SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][COLOR=darkorange]โทร.086-0441367[/COLOR], [/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE]Engineer0206nu@gmail.com
    *** ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม และอุดหนุนผมครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2013
  17. sellcat

sellcat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    จองนะคับ

18. jaru

jaru เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    แจ้งการโอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ สมเด็จอินโดจีน พิมพ์ 3 ชั้น No.6

แจ้งการโอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ สมเด็จอินโดจีน พิมพ์ 3 ชั้น No.6 jaru
    ยอดเงิน 800.07 บาท

ที่อยู่แจ้งทาง PM แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. ศิษย์ปิยธโร

2065.สวยขลังคลาสสิค รูปหล่อพระประจำวันปางถวายเนตร
    หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำแม่กลอง

รูปหล่อพระประจำวันอาทิตย์ (ปางถวายเนตร) หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ จังหวัดสมุทธสงคราม หล่อโบราณเบ้าประกบ เนื้อทองผสม วรรณะเหลืองอมเขียว ดำเนินการจัดสร้างราวปี พ.ศ.2485 - 2495

พุทธคุณ : เด่นทางด้านเมตตา คลาดแคล้ว และโภคทรัพย์

ประวัติหลวงปู่ใจ
    ท่านเกิดเมื่อวันอาทิตย์ ขึ้น 2 ค่ำ เดือนอ้าย ปีจอ ตรงกับวันที่ 23 พฤศจิกายน พ.ศ.2405 ณ บ้านตำบลบางกุ้ง อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม

มีชื่อเดิมว่า ใจ ขำสมชัย

บิดาชื่อ นายขำ ขำสมชัย มารดาชื่อ นางหุ่น ขำสมชัย

หลวงปู่ใจมีพี่น้องด้วยกันถึง 11 คน โดยเป็นหญิง 6 ชาย 5

ท่านมรณภาพวันที่ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2505 สิริอายุได้ 100 ปี พรรษาที่ 78

ต่อมาครอบครัวของท่านได้ย้ายมายังหมู่ที่ 9 ตำบลเหมืองใหม่ อำเภออัมพวา จังหวัดสมุทรสงคราม อันเป็นภูมิลำเนาเดิมของปู่ และบิดา

จึงเมื่ออายุได้ 21 ปีบริบูรณ์ ก็ได้อุปสมบท ณ อุโบสถวัดบางเกาะเทพศักดิ์ เมื่อวันแรม 11 ค่ำ เดือน 7 ปีมะแม โดยมีพระอุปัชฌาย์จุ้ย วัดบางเกาะเทพศักดิ์ เป็นพระอุปัชฌาย์ ได้รับฉายาว่า “อินฺทสุวณฺโณ”
    พระราชมงคลวุฒาจารย์ (ใจ อินฺทสุวณฺโณ) หลังจากบวชแล้วได้จำพรรษายังวัดบางเกาะเทพศักดิ์ เพื่อศึกษาทั้งด้านวินัยและด้านพระปริยัติ จนมีความรู้แตกฉาน ทั้งอักษรไทยและขอม

สำหรับการเรียนหนังสือขอม เป็นที่สำคัญยิ่งสำหรับพระภิกษุสงฆ์ ด้วยพระไตรปิฎกนั้น แต่เดิมเขียนด้วยอักษรขอม เพิ่งจะเขียนด้วยอักษรไทยในสมัยสมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระยาวชิรญาณวโรรส นี่เอง

นอกเหนือไปจากการศึกษาด้านพระวินัย พระปริยัติแล้วนั้น หลวงปู่ใจยังให้ความสนใจในเรื่องของคาถาอาคม และได้ขอเล่าเรียนจากครูบาอาจารย์หลายท่าน ต่อเมื่อท่านออกเดินธุดงค์เพื่อฝึกจิตสมาธิในพงไพรกว้าง ตอนใดที่พบพานพระธุดงค์ด้วยกัน ท่านมักขอศึกษาวิชาด้วย กล่าวว่าท่านมีโอกาสได้เรียนรู้วิชาทางสมาธิจากพระอุปัชฌาย์ยิ้ม วัดหนองบัว จากในป่านั้นเอง ในคราที่ท่านเดินธุดงค์ไปพบกับหลวงปู่ยิ้ม
    ต่อมาได้มีนางอิ่มและนายอ่อน ซึ่งมีศักดิ์เป็นอาของหลวงปู่ใจ ได้ยกที่ดิน 3 ไร่ 3 งาน 91 ตารางวา ถวายให้พระสมุห์แพ วัดใหม่ยายเงิน (วัดราษฎร์บูรณะ) ฐานานุกรมของพระครูวิมลเกียรติ (เกลี้ยง) วัดบางสะแก แต่ด้วยพระสมุห์แพ อาพาธลงเสียก่อน จึงได้มอบโฉนดที่ดินให้แก่ขุนศรีโยธามาตย์ภักดี (บุตร) กับหมื่นชำนาญ (โพน) เพื่อนำไปมอบให้แก่เจ้าอาวาสวัดใดวัดหนึ่ง เพื่อดำเนินการสร้างวัดขึ้นตามเจตนาของผู้บริจาค
    ซึ่งที่ดินเหล่านี้ ได้นำมามอบให้กับพระอุปัชฌาย์จุ้ย วัดบางเกาะ และได้ดำเนินการสร้างเป็นสำนักสงฆ์ขึ้นในเดือนมิถุนายน พ.ศ.2434 ด้วยเงินสมทบบริจาคจำนวน 260 บาท พร้อมทั้งแต่งตั้งให้หลวงปู่ใจ ซึ่งอุปสมบทมาได้ 8 พรรษาแล้ว เป็นผู้ปกครองสำนักสงฆ์แห่งนี้ มีพระภิกษุจำพรรษาด้วย 4 รูป

วันที่ 11 กรกฎาคม พ.ศ.2434 ตรงกับวันขึ้น 11 ค่ำ เดือน 8 ปีเถาะ ท่านพระครูวิมลเกียรติ (ป้าน) เจ้าอาวาสวัดเหมืองใหม่ เจ้าคณะแขวงเมืองราชบุรี ได้แต่งตั้งให้พระใจ เป็นเจ้าอาวาส และเป็นพระอธิการปกครองวัด มีชื่อวัดว่า วัดใหม่ยายอิ่ม ตามนามผู้ถวายที่ดิน

เมื่อได้รับพระราชทานพระบรมราชานุญาตเป็นวิสุงคามสีมาแล้ว จึงให้ชื่อวัดใหม่ว่า “วัดใหม่ใต้ปากคลองดอน” ครั้นเมื่อปี พ.ศ.2458 สมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระยาวชิรญาณวโรรส เสด็จมาตรวจการณ์คณะสงฆ์ และได้เสด็จมายังวัดใหม่ใต้ปากคลองดอน ได้ทรงตั้งนามวัดใหม่ว่า “วัดเสด็จ”

ข้อมูลภาพจาก : หนังสืออาณาจักร(หนังสือเซียนใหญ่ในตำนาน) ของอาจารย์นิพัทธ์ จิตรประสงค์

สภาพสวยคราบเบ้าเขม่าไฟเดิมๆยังมี เนื้อหาเข้มขลังผสมชนวนเก่า เนื้อโลหะด้านในมีผลึก หรือเกร็ดกระดี่ตามแบบฉบับพระงานหล่อโบราณ เนื้อเหลืองอมเขียว พุทธคุณหายห่วง เมตตาคลาดแคล้วดีนักแล แบ่งให้บูชา 3,000บาท (พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)

(คุณวันชัย 0813930246 จองแล้วครับ)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2013
  20. ศิษย์ปิยธโร

2067.ของดีเมืองระยอง พระกริ่งนะกลับ วัดไผ่ล้อมบ้านค่าย
    ลป.ทิม,ลพ.คง,ลป.ชื่น ร่วมเศกมหาพิธีตรงตามตำราโบราณกาล

พระกริ่งนะกลับ วัดไผ่ล้อม ต.บ้านค่าย อ.บ้านค่าย จ.ระยอง เนื้ออัลปาก้า ไม่ตอกโค้ด จัดสร้างเมื่อวันเสาร์5 ปีพ.ศ.2513 จัดสร้างเนื่องในงานฉลองพระอุโบสถวัดไผ่ล้อมที่พึ่งสร้างเสร็จพิธีพุทธาภิเษกอันยิ่งใหญ่

พิธีการมหาพุทธาภิเษก
    ได้นิมนต์พระภิกษุภายในวัดมาร่วมสวดบริกรรมพระปริต มีพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณพระ 5 รูปสวดพระธรรมจักร 108 ตลอดคืน รวม 15 คืน
    เริ่มปลุกเสกเมื่อวันเสาร์แรม 5 ค่ำเดือน 9 อยู่ในพรรษา ตรงกับวันที่ 22 สิงหาคม 2513 จนถึงวันที่ 5 กันยายน 2513 ซึ่งตรงกับวันเสาร์ขึ้น 5 ค่ำ เดือน 10 ปีจอ รวม 15 คืน เป็นที่น่าอัศจรรย์อย่างมาก เพราะว่าการทำพิธีครั้งนี้ตรงกับวันเสาร์ 5 ทั้งหมด คือตั้งแต่เริ่มพิมพ์ เริ่มปลุกเสก และวันสุดท้ายที่ปลุกเสกเดี่ยว ก็ตรงกับวันเสาร์อีกเช่นกัน ที่น่าอัศจรรย์อีกอย่างก็คือเมื่อทำพิธีปลุกเสกถึงเวลาตีห้าดับเทียนชัย ได้มีฝนตกซู่ลงมาประมาณ 1 นาที แล้วก็หยุดตกซึ่งจะเป็นอย่างนี้ทุกคืน

วัตถุมงคลที่จัดสร้างในครั้งนั้นได้ทำพิธีปลุกเสกใหญ่อีกครั้งหนึ่งเมื่อวันที่ 11 เม.ย. 2513 ตรงกับวันเสาร์ขึ้น5ค่ำเดือน๕(เสาร์5)​

โดยนิมนต์ พระคณาจารย์ที่มีอาคมขลังขมังเวท 9 รูป นั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสกตลอดคืน ดังมีรายนามดังต่อไปนี้
    1.หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จ.ระยอง ประธานจุดเทียนชัย นั่งปรก
    2.หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส จ.จันทบุรี
    3.หลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอก จ.ระยอง
    4.หลวงพ่อรวย วัดท่าเรือ จ.ระยอง
    5.หลวงพ่อชื่น วัดมาบข่า จ.ระยอง
    6.หลวงพ่อโต่ง วัดเภตราสุขารมณ์ จ.ระยอง
    7.หลวงพ่อหอม วัดชากหมาก จ.ระยอง
    8.หลวงพ่อสละ วัดประดู่ทรงธรรม จ.อยุธยา
    9.หลวงพ่อชาย วัดแม่นางปลื้ม จ.อยุธยา

พุทธาภิเษก 6โมงเย็น ถึง4ทุ่ม พระทั้ง8 รูป ก็ได้กลับวัดกันก่อน แต่หลวงปู่ทิมนั่งพักได้ไม่นาน ท่านกลับมานั่งปลุกเสกเดี่ยวอีกจนถึงตี2 ขณะที่ท่านนั่งปรก ไฟฟ้าในวัด ก็ดับๆติดๆ อยู่ตลอด ว่ากันว่า หลวงพ่อทิม ท่านลืมตาปลุกเสก ถ้าหลับตาเมื่อไหร่ ไฟจะดับ และยังมีคนได้ยินเสียงในลังที่ใส่พระ ดังขลุกๆขลักๆ เป็นระยะ ขณะนั้น หลงพ่อพูน ได้ถือสายสินอยู่ ก็รู้สึก เดี๋ยวเย็น เดี๋ยวร้อย สลับกัน

อาราธนาพระเครื่อง วัดไผ่ล้อม อ.บ้านค่าย จ.ระยอง
    ตั้งนะโม (3จบ)
    พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธธนานัง
    ตินนังอาราธนานัง พุทธานุภาเวนะ ธัมมานุภาเวนะ
    สังฆานุภาเวนะ อิทธานุภาเวนะ ภะวันตุเม
    นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ พุทธะสังมิ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ

สภาพขลังผ่านการบูชามาบ้างดูง่าย เนื้ออัลปาก้าสีออกเหลืองและมีสนิมโลหะลงเนื่องจากถูกการสัมผัสและโดนเหงื่อมา เจ้าของเก่าเลี่ยมเปิดหน้าหลัง พิมพ์คมชัดลึกกริ่งดังกังวาล พระกริ่งรุ่นนี้มีทั้งตอกโค้ด และไม่ตอกนะครับ ใต้ฐานมีรอยเปื้อนจากกาวบ้างเล็กน้อย เนื่องจากการเลี่ยมกระเช้าทองใช้มาจากเจ้าของเดิม องค์ที่มีโค้ดได้มาพร้อมกันแต่ถูกแบ่งไปนานแล้วครับ ตอนนี้เหลือองค์นี้องค์เดียว และไม่เคยเจอเพิ่มอีกเลยครับ พระชุดนี้บอกได้คำเดียวว่า"สุดยอด" พระคณาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกแถวหน้าของเมืองไทยทั้งนั้น มีหลักฐานบันทึกการจัดสร้างชัดเจนไม่มีมั่ว ท่านสามารถหาศึกษาข้อมูลต่อได้ทั้งในหนังสือที่ทำออกจำหน่ายและเว็บไซต์นะครับ แบ่งให้บูชา 3,400บาท (พร้อมจัดส่ง EMS อย่างดีครับ)​

(คุณsellcat จองแล้วครับ)​

[SIZE=5][COLOR=blue][SIZE=5][COLOR=#0000ff]คุณวิทมน สุ่มเกิด ธ.กรุงไทย [/COLOR][/SIZE][/COLOR][/SIZE][SIZE=5][COLOR=blue][SIZE=5][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#0000ff]สาขาเทสโก้โลตัสอุตรดิตถ์ [/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/SIZE][SIZE=5][COLOR=blue][SIZE=5][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#ffffff][COLOR=#0000ff]เลขที่ [COLOR=red][U]6000088418[/U] [/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/SIZE]
    [SIZE=5][SIZE=2][SIZE=2][SIZE=2][SIZE=2][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][COLOR=darkorange]โทร.086-0441367[/COLOR], [/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][EMAIL="Engineer0206nu@gmail.com"][SIZE=5][COLOR=green]Engineer0206nu@gmail.com[/COLOR][/SIZE][/EMAIL]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2013