ย้อนรอย พระคาถามหาจักรพรรดิ . . .

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 9 พฤศจิกายน 2012.

1. SunnySoCute

SunnySoCute เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ../\..

2. prosper

prosper เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนาค่ะ ตอนปีใหม่ได้อาราธนาหลวงปู่ดู่
    ที่เป็นเหรียญทำน้ำมนต์ เป็นสร้อยพระแขวนคอค่ะ
    ศรัทธาค่ะ อนุโมทนาบุญกับศิษย์หลวงปู่ดู่ทุกท่านค่ะ

3. oad006

oad006 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    อนุโมธนาด้วยคนครับ หลวงปู่อยู่ในใจเสมอ

4. อ้อมน้อย

อ้อมน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    ขอเล่าอาการที่เกิดขึ้นทุกครั้งเมื่อผมได้ทำการสวดคาถามหาจักรพรรดิ์ครับ
    คือว่าผมผมก็เพิ่งเริ่มปฏิบัติได้ไม่นานเท่าไรนักครับ(ยังเป็นนักศึกษาอยู่) เลยได้ทำเพียงเล็กๆๆน้อยๆๆ เเต่ที่กระทำอยู่บ่อยครั้งคือการสวดมนต์ที่แรกผมก็ไม่ได้สังเกตอะไรมากมายนัก เเต่ด้วยความที่ว่ามันเกิดขึ้นบ่อยเเละก็ทุกครั้งก็คือ<<<อาการหาวและน้ำตาไหลตลอดเวลา>>>(ไม่ได้ง่วงนะครับ)โดยปกติเเล้วจะสวดเช้าบ้าง ก่อนนอนบ้างก็เป็นที่แปลกใจมากเพราะผมสวดหลายต่อหลายบทก็ไม่เป็นอะไรเเต่พอมาสวดคาถามหาจักรพรรดิ์นี้ซิครับเป็นเลย
    จึงอยากถามศิษย์พี่ทั้งหลายช่วยเล่าเเจ้งแถลงไขทีครับขอบคุณครับ สาธุ