ยุเมะ โอะอิ ซะเคะ + รักฉันนั้นเพื่อเธอ *By Mead*

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย mead, 26 พฤษภาคม 2024.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ยุเมะ โอะอิ ซะเคะ (รักฉันนั้นเพื่อเธอ)

คานะชิ ซามะ งิราสุ โคะโนะซะ เคะโอ๊ะ
    ดาอาเระงะ นะซึคเคทะ ยุเมะโอะ อิซะเคะโทะ
    อะนาทะ นะเซ นะเซ วะตะชิ โอ๊ะ สุ เทะทา
    มินนะเงะเอเตะ ซึคุชิตะ โซะโนะโอฮา เทนี
    โยะโอะรุ้โนะ ซะตะบะเดะ ฮิโทะ รินะอาคุ

ถึงจะแสนไกล ไกลถึงใต้หล้า
    สุดขอบฟ้า แสนไกล
    ไกลเพียงดวงดาว ฉันหรืออาทร
    แม้จะร้อนดังตะวัน

อะนาทะ นะเซ นะเซ วะตะชิ โอ๊ะ สุ เทะท้า
    มินนะเงะเอเตะ ซึคุชิตะ โซะโนะโอฮา เทนี

ดุจดังขุนเขาหรือจะไปสน ต่อลมฝนฟ้าดิน

ถึงจะแสนนานนานนับแรมปี
    แต่ฉันนี้เฝ้าคอย
    คอยวันคืนมามาเป็นคู่ใจ
    เก็บรักไว้คงมั่น

อะนาทะ นะเซ นะเซ วะตะชิ โอ๊ะ สุ เทะท้า

รักที่แสนหวานรักที่แสนหวาน รักฉันนั้นเพื่อเธอ

เพลงนี้เป็นเพลงแรกที่เคยนำมาร้องเล่น

ที่เวปพลังจิต เมื่อครั้งกระโน้น น่าจะปี 2008
    เวอรขั่นนี้ขอร้องผสมเป็นลูกครึ่งเลยล่ะกันครับ ^0^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2024