<< มาส่งรูปค่ะ พิธีบวงสรวงพระอุปคุต และทริปคุณยายผีป่า จ.ภูเก็ต >>

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ศดานัน, 8 สิงหาคม 2005.

1. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตั้มศักดิ์ครับ ท่านมาจากสะดือทะเล (ที่ลึกสุดในทะเลนะครับ โดยวัดจากระดับน้ำทะเลจะอยู่ที่ความลึกประมาณ 12 กิโลเมตร) จะว่าไปแล้ว ท่านเป็นจ้าวแห่งสมุทรครับ

ความจริงแล้ว ท่านไม่ใช่องค์สีทองหรอก พระองค์ท่านมีสีเขียวสาหร่าย (สีเขียวออกไปค่อนข้างคล้ำๆเล็กน้อย .... อืมเป็นสีเขียวแก่ เลื่อมๆ ...)ผมบรรยายไม่ถูกครับ แต่อยู่ในโทน ของสีเขียวครับ ไม่ใช่สีทอง

สิ่งที่ผมเห็น ใช่ว่าจะถูกต้องเสมอไปนะครับ อย่าเพิ่งเชื่อผม!
    ...

2. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    สิ่งของเหล่านี้จะมีพลังงานบางอย่างซ่อนอยู่ สำหรับชาวพลังจิตที่มีกำลังของจิตน้อยๆแล้วเป็นเสมือนตัวรับและขยายพลังงาน(เป็นสื่อสำหรับการติดต่อจากภพภูมิบาดาล) สามารถป้องกันอันตรายจากบางสิ่งบางอย่างได้อย่างน่าอัศจรรย์

3. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีนะคะ พ่อแม่ที่รักแฟนเพลงทั้งหลาย วันนี้ดิฉันมีความสุขมากๆ ที่ได้มาเที่ยวจังหวัดกระบี่ (เซนเซอร์ เพราะฟังไม่ออก คำนี้ หนึ่งพยางค์) พวกเรามา [ เสียงชายบอกว่า>> มีสายเข้า ] อ้อ มีสายเข้าค่ะ สักครู่นะคะ ฮัลโหล ค่ะ หวัดดี ค่า จากไหนค่ะ

4. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณค่ะพี่ตั้ม ที่ให้กำลังใจ
    สงสัยแป้งคงใช้เวลานานกว่าคนอื่น ๆ
    เพราะความอดทนค่อนข้างจำกัดน่ะค่ะ
    เอาแต่ใจตัวเองมาตั้ง 20 กว่าปีแล้ว
    ทำให้การควบคุมจิตตัวเองเป็นเรื่องยากมาก
    แต่ก็จะพยายามค่ะ

5. KomAon11

Currently Active Users Viewing This Thread: 3 (3 members and 0 guests)
    KomAon11, chatyman, DevilBitch

ยายๆ เล่นไหน

ได้ยินข่าวว่าจะให้ผมไป กทม เหรอ.. เหอๆๆ

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกินข้าวมาจ้า

อืมส์...คุณหนุ่มเหลือน้อยไม่ค่ิอยจะช่างเล่าเรยนะคะ บ้าเหรอ...มาว่ายายสลบ โถ ยายไม่ใช่คนอ่่อนแอและใจขี้ขลาดปานนั้น คือมีถ้ำๆหนึ่งที่ยายกะเดอยากย่องเข้าไปเพราะเราสัมผัสบางอย่างได้คล้ายๆกัน และตั้งแต่โต้คลื่นบนเรือแระเราเห็นเหมือนกัน และภาวนาตลอด แผ่เมตตาให้ ยังไม่ทราาบว่าหน้าถ้ำมีศาลแต่ยายกะเดไหว้ไปก่อนแร้วตั้งแต่เรือยังไม่เทียบฝั่ง แต่การเห็นของเราสองคนไม่เหมือนที่คนทั่วไปเห็น พอถึงหน้าผายายเห็นเท่าที่ยายรับได้เลยปิติ เอนหลังหงายหน้าเหยียดขาเอาแขนหนุนหัวแล้วแหงนหน้าสู้แดดจ้าคุยกับลมๆแล้งๆที่รับได้ ฝรั่งก้อมอง คนไทยก้อมอง ช่างสิ ยายมีความสุขที่ได้มา ตามมิติที่เคยสัมผัสได้ ...ภาพวิวที่เคยวาดไว้...ใช่เรย ...แต่...ยายไม่ถึงนิพพานง่ายๆหรอกนะคะคุณหนุ่ม ยายหลงในวังวนจนยากที่จะตามพี่ๆทันค่ะ...และยายก้อไม่รอใครแล้วนะคะ...มันไม่จำเป็น...

7. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เดจ๊ะ...อย่าเพิ่งเอาภาพลับมาลงนะคะ...ขอหยั่งเชิงคนมาอ่านก่อนค่ะ กันการติที่จะทำให้หมองได้ทั้งฝ่ายเราและทั้งทุกท่านที่ยืนยันว่าจริง เพราะท่านเหล่านั้นไม่ชอบอวดอ้าง หากคนไม่เชื่อตามเรา จะพลอยว่าท่านๆที่เห็นภาพเหล่านั้นแล้วยืนยันว่าของจริงจะโดนปรามาสไปด้วยนะคะ

8. KomAon11

(แอบนะ)

9. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ คุณยายเนื้อหอมจริงๆด้วย แต่ผมหอมกว่า แฮะๆๆๆ เพราะผมยังไม่เหี่ยวเท่าคุณยาย........เกิดเป็นมนุษย์ บางครั้งยากที่ทำใจในบางเรื่อง ยากที่จะลืมในบางเรื่อง และก็ยากที่จะทำในบางเรื่อง สายใยโยงยาวมานานนับ ยากที่จะตัดให้ขาด ปากพูดได้ ใจพูดไม่ได้ ปากไม่พูด แต่ใจกับคิด นี้แหละการเวียนว่ายในวัฎสงสาร ไม่รู้ว่าจะต้องใช้กรรมใช้เวรไปถึงไหน ถึงจะหลุดพ้นในบ่วงแห่งวิบากแห่งกรรม.....ชาติที่แล้วเป็นถึงขนาดเจ้าอาวาส สร้างถาวรวัตถุมากมาย หลายที่หลายสถาน... น่าจะหลุดพ้นปล่อยวาง บางเรื่องได้แล้ว แต่กลับมายึดติดกับพลังสิ่งเร้นลับที่ตามมาทันในชาตินี้ นี้แหละหนอ กฎแห่งกรรม ใช่ไหมคุณยายที่รัก ?

10. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    แหม ฟังทีแรกคุณหนุ่มบอกว่าสลบลงไปนอนกะพื้น นึกว่าเป็นแบบว่าอยู่ๆ ก็ล้มลงไปกะพื้นนอนแผ่สองสลึงซะอีก ถึงมีคนมองกัน

11. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22

อยากเห็นจังครับ ภาพลับเฉพาะที่ว่านั่นน่ะ... จะดูด้วยวิจารณญาน และจะระวังไม่ให้เผลอไปปรามาสท่านใดเข้า...

12. NiNe

คุณยาย เจ้าขา อย่าทิ้ง น้อง ###อ่อน### ไปนะจ๊ะ !

คริ คริ คริ

13. pongsiri

pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอ่อนครับ มีเรื่อง UFO มาลงบ้างไหมครับ อยากอ่านอ่ะครับ อิอิ

14. pongsiri

ไม่ได้เข้ามาโพสกระทู้เลยอ่ะ ได้แต่อ่านพอนึกถึงคุณอ่อนปุบก็โพสปับเลย เนอะคุณยาย

15. pongsiri

คุณยายถึงกาณฯ แล้วครับ คุณยายเลยให้มาโพส เด๋วชาวพลังจิตจะเป็นห่วง

16. paang

1
    ขอบคุณพี่โก้ค่ะ พี่มาส่งข่าว
    ว่าแต่คิดถึงน้องอ่อนคนเดียวหรือนี่
    น้องคนอื่นน้อยใจแย่เลย

17. pongsiri

555555+

18. NiNe

อ่อน มิกล้า
    อ่อน มิกล้า

ยกตำแหน่งให้คนแก่ๆ แถวๆ นี้ (อ่อน ปล่าวว่าครัยนะจ๊ะ) เป็นผู้เชี่ยวชาญมนุษย์ต่างดาวไปก่อน อ่ะจ้ะ!

เหอ เหอ เหอ

19. paang

1
    พี่ปู่ไนน์ไปไหนเนี่ย มารับอ่อนไปเก็บทีค่ะ
    เริ่มป่วนอีกแล้ว

20. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้คุณยายผีป่า กำลังหาคอม.อยู่ ทราบข่าวว่าไม่ได้เข้าเวปพลังจิต ใกล้จะลงแดงตายแล้ว ฮ่าๆๆๆๆ ขาดยายไปคนหนึ่งก็ขาดสีสันไปเลย เออ.วันนี้จะคุยอะไรดี เมื่อวานงานเยอะ เพลียไม่มีอารมย์บรรยายเรื่องไร้สาระเอาเรื่องนี้แล้วกัน คนรวยกับคนจนต่างกันอย่างไร ใครตอบได้ช่วยตอบที ?