<< มาส่งรูปค่ะ พิธีบวงสรวงพระอุปคุต และทริปคุณยายผีป่า จ.ภูเก็ต >>

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ศดานัน, 8 สิงหาคม 2005.

1. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับหนูผึ้ง ......มาช่วยกันกล่าวคำ อโหสิกรรมให้แก่กันเถิด...........ถ้าข้าพเจ้ากับยาย ทำอะไรไว้ไม่ดีกับคนในเวป ทางกาย วาจา ใจ ขอให้ท่านทั้งหลาย อโหสิกรรมให้แก่เราทั้งสองด้วยครับ....... (b-flower)

2. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    เสียดายที่ไม่ได้ไปร่วมงานบุญด้วย เลยอดฟังเรื่องดีๆ จากคุณหนุ่มเหลือน้อย...เรื่องน่าสนใจมากเลยครับ
    ถ้ามีโอกาส ช่วยขยายความ เล่าความเป็นมาของคุณหนุ่มเหลือน้อยและยายผีป่าแต่ครั้งอดีตชาติ และชาติ
    ที่เป็นเครือญาติของพญานาคให้ฟังบ้างนะครับ ผมว่าน่าสนใจมาก และคิดว่าเพื่อนๆ น้องๆ สมาชิกหลายคน
    คงใจจดใจจ่อรอฟังกันอยู่.....

3. แพร

แพร Active Member

13 กรกฎาคม 2005
    สนใจด้วยค่ะ......น่าจะลองเล่าให้ฟังบ้างนะคะ

4. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เห้อๆๆ

อยากไปด้วยจังเยย..
    T-T

5. ไอ้ใบ้

เอาอย่างนี้แล้วกัน จะเล่าก็ได้ แต่ขอร้องนะ ท่านทั้งหลายอ่านแล้วชอบไม่ชอบ ก็อย่าว่ากัน เวลาโกรธผม อย่าเอาเรื่องนี้มาด่าผมตอนหลังนะ ผมอายคน และเสียความรู้สึก.....เล่าพอสังเขบ.....ผมกับยายเป็นนาคคู่กันมาตั้งแต่สมัยนานมากๆแล้วครับที่บริเวณถ้ำพระนาง วันหนึ่งผมเห็นมนุษย์ผู้หญิงหน้าตาดี เลยทิ้งยายให้ตรอมใจ หนีไปอยู่กับมนุษย์ ยายไม่พอใจตามมาเป็นมนุษย์ด้วย ศีล บารมี ตบะแตกครับ ที่ร่วมทำกันไว้ขาด ตามยื้อตามยึดกันไม่รู้กี่ชาติ จนผมมาเป็นนักรบขอมคู่กับยายที่สุรินทร์ สมัยนั้นไม่มีสุริทร์หรอกครับ ทีแต่ ส่วย เขมร คุณเก๋นี้แหละครับมาแอบหลงรักยาย ยายไม่เล่นด้วย โกรธ อาศัยตอนที่ผมไปออกรบใช้กำลังปลุกปล้ำยาย แต่ไม่สำเร็จ เลยวางแผนใส่ยาพิษลงไปในอาหารให้ยายกิน ยายตาย เก๋สำนึกผิด ฆ่าตัวตายตามไปด้วย แล้วอธิฐานจิต ขอตามมาเป็นคู่สามีภรรยากับยายซักชาติเถิด ส่วนผมกลับจากรบเห็นยายตาย ข้างๆเป็นศพเก๋ ผมเสียใจ ฆ่าตัวตายตาม สถานที่ตายจริง ยายไปดูในตอนปัจจุบันแล้วครับ (แถวปราสาทที่สุรินทร์นั้นแหละ) แต่ผมยังไม่ได้ไปดู เดี๋ยวว่างจะไปดู แต่ซากกระดูกผมกับยาย ไม่ทราบว่ากรมศิลปมาขุดพบแล้วเก็บเอาไว้ที่ไหนครับ...... ชาติต่อมาเรื่อย ผมเิกิดเป็นแม่ทัพของพระเจ้าแผ่นดินนำทัพมาต้านพม่า หลายครั้งหลายครา พร้อมกับยาย ภรรยาคู่ใจ แล้วพักแรมที่บ้านป่ายายปัจุบันนี้แหละครับ เก๋เค้ามาเกิดเป็นองค์รักษ์ติดตามยายด้วยคือไม่ห่างกันเลยอ่ะ (แอบรักมาตลอดแต่ไม่สมหวัง มาสมหวังชาตินี้เพราะ ยายมาเคลียร์กรรมให้ครับ) ผมก็อโหสิกรรมให้คนทุกคนแหละที่ทำไม่ดีกับผม โดยเฉพาะคุณเก๋ ชาตินี้ไม่ต้องห่วง ผมไม่แย่งกลับแน่นอนเพราะ ผมกับยายตั้งใจว่าเราจะเป็นกัลยาณิมิตรที่ดี จูงมือเข้านิพพานให้ได้ หลังจากนี้อีก 2-3ชาติครับ ถ้าเราสร้างกรรมเพิ่มหรือไม่ให้ยายใช้กรรมตามที่ตั้งใจ ทุกอย่างยังไม่จบครับเพราะมันยังมีหนี้สินติดพันกันอยู่กับคนอื่น....เล่าพอสังเขปนะครับ ทีจริงมีอีกเยอะ ไม่ตรงจริตใคร ขอนะครับอย่าว่ากัน ทีนี้พอจะเข้าใจผมกับยายชัดแจ้งแล้วนะครับ ผมเล่าแบบนี้ให้คุณบุญฟัง คุณบุญถึงกับตาค้างไม่กล้าด่าผมต่อเลยครับ เพราะผมไม่ใช่ตัวต้นเรื่องที่ไม่ดี...เรื่องนี้เหมือนเพชรพระอุมาหรือเปล่า ? เล่าได้เป็นตุเป็นตะเลย ฮ่าๆๆๆๆเท่านี้ก่อนครับ

6. ไอ้ใบ้

คลำก้น แถวบ้านคลำก้นพยานาคก็มีเยอะนะ แต่ว่าเค้าไม่ค่อยปรากฎกายให้เห็นเท่านั้นแหละ .....ถ้าว่างๆ ชวนกันมาเที่ยวเยอะๆซิครับ ผมยินดีต้อนรับทุกคน มาสัก 10 คนขึ้นไปสนุกดี เหมาเรือเที่ยวให้ทั้งวันเลย กระบี่ที่เที่ยวเยอะครับ... วันที่นั่งเรือเที่ยวไปเกาะปอดะ เหล่านาคมาต้อนรับยายกันเป็นแถวเล่นน้ำข้างเรือซะสนุกเลย หนูเมียวซ่านก็ทนไม่ไหว ขอผ่านร่างเดย์มาแย้วๆด้วย สนุกจริงๆ แต่คุณบุญจะอ้วกครับ เพราะไม่ชิน คือแตกหน่อจากที่อื่นมา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

7. KomAon11

โอ้ จอร์จ

... เหมือนหนังเลย ..

8. KomAon11

ไม่ปรากฏกายเลยหล่ะครับ

บ้านเก่า หรือบ้านใหม่ครับ

..ถ้าบ้านเก่า นี่ เห็นเป็นรูพยานาคเลยหล่ะ แต่นานมาแล้ว ...

เดี๋ยวจะชวนเขามาเล่นกันมั่ง อุอุ .. หาเพื่อนไว้แก้เซ็งง

9. ไอ้ใบ้

รูพญานาค ถ้ำพญานาค มีจริงนะ นาคน้ำจึด นาคน้ำเค็ม มีหมดแหละ เป็นเพราะเรามองไม่เห็นไง พี่ชายพี่ทำงานอยู่หนองคายยังบอกว่ามีให้เห็นเลย ตามริมน้ำโขง.....เอาเถิดหมั่นทำความดีไว้ อธิฐานสิ่งใดในเรื่องที่ดีๆ เดี๋ยวจะได้เองนะคลำก้น.....

10. KomAon11

ผมเคยไปเมืองพญานาคมา...

ฝึกมโนฯครึ่งกำลังไป กับเพื่อนชมรม เพื่อนคนนั้นเคยเป็นเจ้าชาย พญานาค ...
    จะมีขั้นตอนการตรวจจับ ครุฑ ด้วย ... ถ้าเป็นครุฑจะผ่านไม่ได้

..... เพื่อนผมอีกคนที่ไปด้วย ชาติที่แล้วเป็นครุฑ เข้าเกือบไม่ได้ เหอๆๆ

... จะมี รางน้ำ คล้ายๆลำธาร เอาไว้รักษาพยานาคที่ป่วยด้วย ไปนอนแช่สักหน่อยก็หายเจ็บหายไข้แร้วว

... แต่เมืองพญานาค เขารวยจริงๆนะ

11. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แวะมาอ่านระหว่างทานข้าวค่ะ
    อ่านไปทานข้าวไปนะคะพี่หนุ่ม
    สนุกดีค่ะ..

12. ไอ้ใบ้

ต้องขอบคุณแก้วนะ มาเปิดกระทู้นี้ อย่างน้อยผมก็ได้ระบายอะไรบางอย่างออกไปบ้างที่เก็บกด มาโดยตลอด อย่างเช่น....ไอ้ชู้ ไอ้เลว ไม่มีอะไรทำหรือไง มานั่งจีบเมียชาวบ้านเล่น เค้ามีผัวอยู่แล้วยังสร้างเวรอีกหรือ....อะไรทำนองนี้ครับ ความจริงก็คือความจริง ผมคงไม่ต่อบาปต่อนรกหรอกครับ เพราะเราสองคน ตายายได้สัญญากันมาตั้งนาน ก่อนมาเกิดชาตินี้เสียอีกครับ ....ตอนนี้ยายไปเที่ยวสังขะบุรีครับ...สงสัยต่อไปคงไม่ค่อยมีเวลาเข้าบอร์ดแล้วอ่ะครับ เพราะสภาพแวดล้อมไม่เอื้ออำนวย....

13. KomAon11

พวกพี่ตัดกรรมกัน

น่าสรรเสริญจริง

นี่ เค้าเรียก อภัยทาน

14. ไอ้ใบ้

ใช่ครับ คืออย่างนี้คำก้น ยายใช้หนี้ผัวคนปัจุบันนี้ ชาตินี้จบตอนไหนก็ตอนนั้น พี่ไม่ขอเกี่ยวข้องด้วยให้เวลาผลกรรมเป็นตัวกำหนด พี่ไม่ยุ่ง...ถ้ายายจบตรงนี้ พี่กับยายจะได้สมหวังในเรื่องบุญเรื่องกุศลที่อธิฐานกันไว้ตั้งแต่อดีตครับ เราจะเป็นกัลยาณมิตรและเข้า....ด้วยกัน แต่ถ้ายายยังใช้กรรมกับคนอื่นไม่หมด พี่กับยายยังไม่สามารถบรรลุสัญญาบุญกันได้อ่ะครับ ก็เท่านั้นเอง... พี่ถึงอโหสิกรรมให้กับ เก๋ ไงครับ กฎแห่งกรรมแค่นั้นเองน้อง

15. KomAon11

เราจะเป็นกัลยาณมิตรและเข้า อิ๊ปอาน ด้วยกัน

... ประมาณนี้ป่าวครับ

... หากมีส่วนไหนผมพอจะช่วยได้ พี่หนุ่มเหลือน้อย กะยายบอกนะ .... แต่คิดว่า มันเป็นเรื่องเฉพาะตัวจริงๆ ช่วยแทบบ่อได้เลย ..เหอๆๆ ... เหอๆ .. เหอๆๆ อีกที

เหอ

เหอ

เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คำก้น ขอพริ้วหนีปายก่อนหล่ะ แว๊ปปป

16. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

มายิ้ม ๆ

17. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอมาหัวเราะครับ

18. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    หุหุ เรื่องเป็นจั๋งซี่
    น่าเสียดาย...คนตายไม่ได้อ่าน เอ้ยย น่าเสียดายไม่เห็นยายสลบ.... คริคริคริ

19. ไอ้ใบ้

หนูมา สแยหะยิ้มให้กับคนแก่ที่มี มิจฉาทิฐิ ค่ะ แก่จนปานนี้แล้วยัง ลด เลิก ละ ไม่ได้หรือค่ะ.....

20. ไอ้ใบ้

ฮ่าๆๆๆๆสะใจจริง หนูกล้วยไม้ มาถึงตอนนี้แล้วยังไม่ยอมรับอีกหรือ ? อายุมากแล้วน้า มิจฉาทิฐิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปล่อยมันไปบ้างเถิด ไม่เสียหน้าหรอกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (bb-flower