มาสเตอร์แปลน"พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ"

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 13 ธันวาคม 2007.

1. pat3112

pat3112 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2005
    โมทนาทุกๆท่านครับ ถ้าต้องตายไปเพราะการนี้ไม่เสียดายเลย,
    ผมเคยแผ่เมตตาอารถนาบารมีพระแผ่เป็นแสงไปให้เขามากันเเบบยืนตามเสาประมาณนั้นครับ^-^
    เดี๋ยวลองไปปฏิบัติวิธีนี้ดูครับ

2. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังไม่เห็นอะไรนะครับ แต่ทุกครั้งที่ทำสมาธิแล้วแผ่เมตตารวม
    ผมจะเห็นแสงสีขาว ตลอดเลย

3. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    แสงสีขาวที่เห็นนี่ก็ใช่แล้วครับ รัศมีแห่งความเมตตา กำหนดจิตให้แสงนี้กระทบจิตของทุกๆดวงจิตให้เขาได้รับบุญเช่นเดียวกับเราด้วยครับ

4. kananun

ได้เวลาของการดำเนินงาน ตามมาสเตอร์แปลนแล้วครับ ไม่เช่นนั้นไม่ทันการณ์แน่นอน

ต่อไปจะขอจัดกลุ่มความรับผิดชอบตามความชำนาญและสิ่งที่แต่ละท่านได้ตั้งจิตอธิฐานกันลงมาทำหน้าที่ครับ
    (good)

5. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เมื่อจัดแล้ว... คุณคณานันท์อย่าลืมสอนวิธีสะกิดวิชชาของน้องใหม่ในแต่ละสายด้วยนะคะ... จะได้ขอแอบเรียนบ้างค่ะ... อิ! อิ!

6. ภูติอาคเนย์

ภูติอาคเนย์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ขอให้รีบจัดให้เป็นรูปเป็นร่างไวๆนะครับ

7. kananun

ขอนัดประชุมเรื่องมาสเตอร์แปลนกันในวันพุธ ที่ออฟฟิตของคุณ Desire 1701 ชั้น 17 อาคารเลิศปัญญา ซ. รางน้ำ เวลา 18.00 น. เป็นต้นไปครับ

8. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ดีเหมือนกันครับ จะได้แบ่งกลุ่มเพื่อทำหน้าที่กันให้ชัดเจน งานจะได้ไม่ซ้ำซ้อนและกระจายกำลังคนออกไปในด้านต่างๆ ให้มากขึ้น

.

9. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ยกมือ ร่วมด้วยนะคะ
    ส่วนตัวช่วยเต็มที่ แต่ที่ต้องทำคือ
    ค่อยๆหยอดให้คนรอบข้าง
    รับทราบทีละเล็กละน้อย แบบไม่รู้ตัว
    ไม่ใช่เค้าไม่เชื่อหรอกนะคะ
    แต่ถ้าพูดไม่ระวัง เดี๋ยวจะแตกตื่นไปใหญ่
    หรือไม่ก็ว่าเราเพี้ยนไปเลย

หยอดเป็นน้ำซึมบ่อทรายอยู่อย่างนี้
    จะทันการณ์มั้ยหนอ เฮ้อ...

10. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    เตรียมศีล เตรียมพรหมวิหาร เพิ่มความดี
    เสริมได้ก่อนบอกข่าวค่ะ เสริมให้ตอนนี้เลยนะคะ

11. kananun

สิ่งสำคัญแรกของมาสเตอร์แปลนก็คือการปรับกำลังใจทุกๆคนกันใหม่ครับ

พอวางกำลังใจกันได้ดี ได้ถูกต้อง งานก็สัมฤทธิ์ผลได้โดยง่ายครับ

12. ปูเเว่น

ปูเเว่น เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    เสียดายวันพุธนี้ไปไม่ได้ค่ะติดธุระ อยากไปด้วยจัง

13. ลุงคนเชียงใหม่

ลุงคนเชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    ขอให้กำลังใจและความพยายามในการทำงานครับ
    บุณญกุศลที่บังเกิดจะเป็นบารมี ที่จะเป็นพลัง
    ให้มีกำลังในการก้าวไปสู่การการบรรลุธรรม
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกคนครับ
    วิกรม

14. ภูติอาคเนย์

ภูติอาคเนย์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ไม่เห็นคุณลุงคนเชียงใหม่นานแล้ว ไม่ทราบโครงการที่เชียงใหม่ไปได้ด้วยดีไหมครับ

15. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามาสเตอร์แปลนคือ การก่อสร้างปรียานันท์ละก็

ขอเตือนว่า ตอนนี้วัสดุก่อสร้างปรับตัวขึ้นมาก เฉพาะเหล็กเส้น คาดว่าไม่เกิน2เดือนนี้ ราคาอาจถึง40บาท/กิโล

ถ้าไม่มีเงินละก็ ผมว่าอย่าพึ่งคิดครับ

ยกเว้นว่า คุณคนานันท์ ลองขอหวยรางวัลที่1 ถ้าถูกละก็ สร้างได้เลยครับ

แต่ถ้ามาสเตอร์แปลนคือ อย่างอื่น ก็ลองพิมพ์มาดูครับ อาจช่วยกันคิดกันทำได้

16. somsannannom

somsannannom เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    เรื่องสร้างปรียานันท์ ขอเสนอว่า ควรเน้นเรื่องความแข็งแรงและประโยชน์ใช้สอยเป็นหลัก (ถ้าคิดจะใช้เป็นที่หลบภัยจริงๆ) ควรคำนึงประโยชน์ที่ได้รับจริงๆเมื่อถึงเวลาต้องอาศัย ห้องน้ำก็ต้องขุดหลุมขนาดใหญ่เผื่อไว้เลย จะให้ดีควรสร้างที่ไว้เก็บสำรองน้ำ ปัมน้ำ เครื่องปั่นไฟ กังหันลมก็น่าสนใจ เพราะดูๆจากแบบแปลนที่ว่าจะสร้างแล้ว ออกแนวสถานที่ท่องเที่ยว สวยงามตระการตา
    ถ้าไม่เกิดภัยพิบัติ ควรที่จะสร้างอย่างยิ่ง แล้วถ้าเกิดละ...แบบที่จะสร้างถ้าแปรงบมาเปลี่ยนเป็น เครื่องปั่นไฟ หรือขุดบ่อบาดาลทำโรงปั๊มน้ำ กังหันลมไฟฟ้า
    น่าจะเหมาะกับการเตรียมตัวรับภัยพิบัติ

17. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทำแบบคุณ Lazaza อยู่เลยค่ะ... แต่ก่อนทำก็อารารธนาบารมีพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย และท่านผู้มีพระคุณทั้งหลายค่ะ... ได้ผลค่อนข้างดีมาก... แต่ต้องค่อยๆ เกริ่นให้เห็นเหตุการณ์โลกไปเรื่อยๆ (บังคับ ... กลายๆ... ให้เปิดข่าวต่างประเทศดูทุกวันค่ะ อิ! อิ!)... ลองดูก็ได้ค่ะ

18. ชนินทร

เท่าที่ทราบคร่าวๆ มาสเตอร์แปลนกว้างกว่านั้นมากๆ ค่ะ... ไว้รอให้คุณคณานันท์มาเล่าให้ฟังเองอีกทีดีกว่าค่ะ

19. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ตื่นเต้นๆ ^-^

ตื่นเสียจากฝัน มาช่วยกันทำหน้าที่

แต่ อย่าตื่นตูม...

20. pat3112

pat3112 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2005
    (kiss) เจอกันครับวันพุธ ผมว่าทำทุกอย่างๆที่ต้องทำ ทำให้ดีที่สุด
    เน้นหนักทางปฏิบัติน่าจะไปได้ดี อย่างที่หลวงพ่อเคยพูดเราก็ดูกลุ่มของเราใครเขาจะเป็นยังไงเรื่องของเขา ทำดีที่สุดเเล้วใช่ไหมครับ