มาดูรูปนี้กันค่ะ...

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ฟิล์มจ้า, 27 เมษายน 2009.

1. ฟิล์มจ้า

ฟิล์มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่าคุณ kheartteruth ขอบคุณนะคะที่บอกมาหนะคะ เกรงว่าจะไม่ทันซะแล้วอะคะ อิอิ เพราะตอนนั้นไม่ได้คิดเรื่องไปทำบุญให้เค้าเลยคะ เพราะไม่แน่ใจว่าอะไร แต่ก็สวดมนต์แผ่เมตตาบางวันนะคะ ขอบคุณนะคะที่เตือนเดี๋ยวพรุ่งนี้ก่อนนอนจะแผ่และนึกถึงเงานั้นนะคะ ไม่รู้จะถึงป่าว อนุโมทนาค่า

2. ฟิล์มจ้า

ฟิล์มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่าคุณtummaism ขอบคุณนะคะ อนุโมทนาค่า

3. พระลอ

พระลอ Active Member

ใช่หรือไม่ใช่ก็แผ่เมตตาให้เขาก่อนละกัน เราจะได้สบายใจด้วย

4. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา

สัพเพ ธัมมา อะนัตตา เป็นที่รู้จักกันดี

อาจเป้นเงาต้นไม้ก็ได้ แต่ดูไปดูมาก็เหมื่อนนะอื่ม.....แล้วจะรู้ได้ไงง่ะ

5. pjo2517

pjo2517 เป็นที่รู้จักกันดี

จินตนาการดีครับ

6. มนตรา_นาคี

มนตรา_นาคี เป็นที่รู้จักกันดี

หว่าย ๆ หนูเคยไปถ่ายรูปที่อยุธยา ถ่ายสวยทุกรูป กล้องไม่มีปัญหา

แต่พอถ่ายที่สุสานใกล้วัดใหญ่ชัยมงคล..เท่านั้นแหละ พี่น้องเอ้ย..

กล้องหนูเจ๊งกะบ๊งไปเลยทีเดียว..

อีกครั้งนึง ไปเที่ยวจันทบุรี ผ่านโรงแรมร้าง..ซึ่งโรงแรมนี้ขึ้นชื่อเรื่อง ดุ เป็นพิเศษ

เพราะถ้าอยากตาย มักจะมาโดดกันที่ตึกร้างแห่งนี้ แล้วมีเรื่องเล่าจากคนท้องที่ว่า

ถ้าใครผ่านมาไม่รู้อิโหน่อิเหน่ (นักท่องเที่ยว) ในเวลากลางคืน เค้าจะเห็นเป็น

โรงแรมที่สวยหรู มีไฟประดับประดา มีคนเยอะแยะมากมายเดินกันขวักไขว่

เค้าก็ตัดสินใจที่จะพักที่นี่ เพราะคนเยอะดี อุ่นใจ ประมาณนั้น

พอตื่นเช้ามา อกอีแป้นจะแตก เค้าไปนอนในตึกร้าง รก ๆ สกปรก ๆ ตกใจเกือบตาย

กว่าจะตั้งสติได้ ออกมาจากตรงนั้น ก็ใช้เวลาเรียกสติหลายนาทีทีเดียว

อีกแล้วคับท่าน อิฉันก็อยากลอง ถ่ายรูปจิหว่า เพื่อจะติดมั้ง 555

แต่แล้ว ก็กลับเป็นเหมือนเดิม คือ ถ่ายไม่ได้ ฝืนไปซักพัก

กล้องดับไปเฉย ๆ เปิดไงก็ไม่ติด

เหอ ๆ นี่เป็นประสบการณ์ที่ไปเจอมาค่ะ..