มาดูกันว่าคนที่เราคบอยู่ เป็นเนื้อคู่เราจริงๆหรือไม่

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ZeGiNe_SiN, 26 กรกฎาคม 2009.

1. หมอกศรี

หมอกศรี สมาชิก

ขอโทษคะนึกว่าดูคนเดียวได้ พอดีไร้คู่ คงดูไม่ใช่ไหมคะ

2. altis

altis สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2005
    วันพฤหัสที่14เมษายนปีมะแมครับ

3. ZeGiNe_SiN

ZeGiNe_SiN เป็นที่รู้จักกันดี

คุณศรีหมอก(อีกครั้ง)

คือ กระทู้นี้ ชื่อว่า "มาดูกันว่าคนที่เราคบอยู่ เป็นเนื้อคู่เราจริงหรือไม่"

เอางี้นะคะ คุณศรีหมอก ไหนๆก็เข้ามาแล้ว เดี๋ยวซินจะดูให้นะว่า เนื้อคู่เป็นแบบไหน แต่ดูตามตำรานะคะ อาจะแม่นหรือไม่แม่น แล้วแต่วิจารณญานนะจ๊ะ แต่รอคิวหน่อยนะ

4. ZeGiNe_SiN

Xin_wo

ได้จ้า

เมื่อคุณมีความรักความเสน่หาต่อกันแล้ว คุณก็ตั้งใจที่จะก้าวไปในวัน คืนข้างหน้าพร้อมๆ กัน ความตั้งใจจริงของคุณจึงเป็นพลังที่จะช่วย ประคองความรักให้คงอยู่ได้ แม้ในความเป็นจริงแล้วจะต้องพบเจอกัน ช่วงเหน็ดเหนื่อยหัวใจไม่น้อยเหมือนกัน ความอดทน และต้องประสาน ใจกันไว้เสมอจะทำให้คนปลื้มใจ เมื่อผ่านวันเวลาอันเลวร้ายไปได้ คุณจะพบความสำเร็จในชีวิตด้วยกัน แต่มีเงื่อนไขคือ ต้องอดทนได้ เพราะหากฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดใจเสาะ ความรักของคุณจะพังทลายแน่นอน

5. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    ดูด้วยค่ะ
    หญิง เสาร์ 23 กุมภาพันธ์ 2517 ปีฉลู/ขาล (อันนี้ไม่แน่ใจ นับแบบปีไทยเป็นฉลู นับแบบจีนเป็นขาล
    ชาย พุธ 27 ธันวาคม 2504 ปีฉลู (ต่างชาติ คนยุโรปอ่ะจ้ะ)

6. motivegirl

motivegirl Active Member

ญ. 27 ตุลาคม ปีจอ
    ช. 15 พฤศจิกายน ปีชวด

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

7. ZeGiNe_SiN

ขอบคุณค่ะ

ซินขอขอบคุณนะคะที่ให้ความสนใจกระทู้นี้
    ซินจะรีบตอบให้ ตามคิวนะคะ มีผู้ที่ซินยังไม่ได้ตอบ ประมาณ 8 ท่าน
    ถ้าหากมีผู้สนใจเพิ่มเติมก็ฝากไว้ตามที่ซินได้บอกไปข้างต้นนะคะ
    แล้วซินจะรีบมาตอบตามลำดับนะคะ

การที่เราได้พบใครคนหนึ่ง นั่นคือ พรหมลิขิต แต่การจะใช้ชีวิตอยู่ร่วมกันได้ไปตลอดได้หรือไม่ อยู่ที่บุญบารมีและเวรกรรมที่สร้างร่วมกันนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2009
  8. manas

manas Active Member

16 พฤศจิกายน 2005
    ช่วยดูให้หน่อยครับ ช. 3 ก.ค. มะแม ญ. 18 ก.พ. กุน ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2009
  9. จิ๋ว2009

จิ๋ว2009 Active Member

ญ 12 ต.ค ระกา
    ช 25 พ.ย มะโรง

รบกวนดูให้ด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

10. anny999

anny999 Active Member

5 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ หญิง 18 ก.ย. ปี จอ
    ชาย 21 ธ.ค. ปีมะเส็ง
    ขอบคุณที่กรุณาค่ะ

11. aoy.mu

aoy.mu สมาชิกใหม่

29 มิถุนายน 2009
    ญ1มค วอก
    ช26มคชวด
    ขอบคุณล่วงหน้าคะ

12. nip

nip สมาชิก

21 มิถุนายน 2006
    <table class="style2" align="center" border="0" cellpadding="3" cellspacing="0" width="436"><tbody><tr><td>วัน เดือน ปีเกิด ของเรา (เช่น 1 ม.ค. ปีชวด)</td><td>
    </td></tr><tr><td>วัน เดือน ปีเกิด ผู้ที่เราคบด้วย (เช่น 11 ส.ค. ปีกุล)

ชาย-วันที่ 27 เดือนธันวาคม
    ตรงกับวันเสาร์
    แรม 5 ค่ำ เดือนอ้าย (1) ปีวอก

หญิง-วันที่ 10 เดือนพฤษภาคม ตรงกับวันพุธ
    ขึ้น 4 ค่ำ เดือน 6 ปีมะเมีย

</td></tr></tbody></table>

13. delkung

delkung Active Member

5 มิถุนายน 2008
    ช 25 พ.ค. ปีขาล
    ญ 25 ธ.ค. ปีกุล
    ขอบคุณครับ

14. pimpavee

pimpavee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    ชาย 1 มกราคม ปีชวด หญิง 21 กันยายน ปีจอ
    ช่วยตอบหน่อยนะคะขอบคุณคะ

15. Phuhu

Phuhu เป็นที่รู้จักกันดี

ชาย 15 พ.ย. มะโรง
    หญิง 20 ก.พ. มะเส็ง
    ขอบคุณครับ

16. GunzEarn

GunzEarn Active Member

ชาย อังคาร 4 กรกฏาคม ปีมะเส็ง
    หญิง เสาร์ 31 มีนาคม ปีมะเมีย

อนุโมทนาด้วยครับ

17. openpure

openpure สมาชิกใหม่

27 กรกฎาคม 2009
    <TABLE class=style2 cellSpacing=0 cellPadding=3 width=436 align=center border=0><TBODY><TR><TD>วัน เดือน ปีเกิด ของผม 1 พฤษภาคม ปีชวด</TD><TD></TD></TR><TR><TD>วัน เดือน ปีเกิด ของแฟน 12 ตุลาคม ปีฉลู</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณมากครับ

18. ณกานต์

ณกานต์ สมาชิกใหม่

27 กรกฎาคม 2009
    รบกวนด้วยค่ะ

ช 22 มิถุนายน มะเมีย
    ญ 31 ตุลาคม วอก ขอบพระคุณค่ะ;aa1

19. ZeGiNe_SiN

Freiheit

แม้จะมีความรักเป็นเครื่องผูกพันคุณ 2 คนแต่รื่องเงินทองนั้นดูเหมือน จะมีอิทธิพลมากพอที่จะทำลายความแนบแน่นให้จืดจาง ทำให้ความ สัมพันธ์ห่างเหินกลายเป็นคนที่เคร่งเครียด และทะเลาะเบาะแว้งกัน เองกันอยู่เสมอ คุณและคู่รักจะต้องจัดระบบระเบียบปัญหาเรื่องเงินๆทองๆ และ เรื่องทรัพย์สินในครอบครัวให้ลงตัวที่สุด มิเช่นนั้น จะเป็นครอบครัวที่ไม่ มีความสุข มีแต่เรื่องขุ่นมั่ว และฉุนเฉียวเกรี้ยวกราด เพียงเพราะเรื่อง เงินจนทำให้ความรักถูกบดบังไปด้วยปัญหา เรื่องเงินจนหมดความสุข ทั้งๆ ที่สามารถจะมีชีวิตคู่อย่างสมบูรณ์พูลสุขได้ เพียงแต่รู้จักหันหน้าเข้า ปรึกษาและคลี่คลายปัญหาต่างๆ ด้วยกันเท่านั้น

20. ZeGiNe_SiN

keh

ความรักและความสัมพันธ์อันลึกซึ้งนี้จะยั่งยืนและมั่นคงชั่วนิรันดร์ คุณ ทั้งคู่มิได้มีเพียงแค่ความรักและความห่วงใยต่อกันและกัน เท่านั้น แต่คุณยังนำความสุขความเจริญมาสู่ครอบครัวจนฐานะนั้นมั่งมีศรีสุขขึ้น เรื่อยๆ ยิ่งถ้าได้ร่วมธุรกิจ หรือสายการงานเดียวกัน ก็จะยิ่ง ประสบความ สำเร็จ และร่ำรวยในระดับเศรษฐีจะมีหลักทรัพย์มหาศาล ไม่ว่าจะเป็น บ้านเป็นรถหรือที่ดิน