เรื่องเด่น มนุษย์ต่างดาวติดต่อเราหรือยัง-ควรบอกว่า เมื่อไหร่จะไป

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย chandayot, 18 เมษายน 2012.

1. jesdath

jesdath เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=VSrAJsWvEIc]One of the best inspirational videos ever - Susan Boyle - Britains Got Talent 2009 - YouTube[/ame]

แจกแหลก---แรงบันดาลใจจากคลิปนี้ครับ กรรมการชายหนุ่มเป่าลมออกจากปากทำนองว่า จะไปรอดไหมล่ะป้า--แต่แค่วรรคแรกของซูซาน บอยล์ คนทั้งฮอลก็ตกตะลึงตึ่งตึ้ง และโลกก็ยอมรับดาวดวงใหม่ อวบไปหน่อยนะ อิอิ ผมชอบกรรมการอ้วนนะ แกใจดี ยิ้มลูกเดียว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2013
  2. jesdath

ไทยดังไกลข้ามประเทศอีกละ หนังไทบหลายเรื่องดังที่อินโดนีรเซีย ต้มยำกุ้ง อง
    ค์บากไม่ว่ากัน เพราะโกอินเตอร์ แต่นี่หนังผี หนังวัยรุ่น อย่าง--สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก ดังกระฉูด--ไม่น่าเชื่อ---อย่างตลาดจีน หนังรักหวานแหววก็เริ่มซา หนังแปลกๆ ละครไทยก็ดังอันดับหนึ่ง เพราะคนเริ่มเบื่อหนังเกาหลี--ชาตินิยมมากไป ดาราไทยน่ารัก ไม่ถือตัว ยิ้มง่ายเข้าพบง่าย
    --เพลงนี้ เวิร์ดดิ้ง การใช้คำดีมากๆ-เรียกน้ำตาได้-คนแต่งคือเด็กนักเรียนหญิงม.2 รร.มาแตร์ในขณะนั้น---และเป็นแฟนเพลงของวงชาตรี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=RaZmZrV2D28"]?????????? ????? (????????) - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2013
  3. jesdath

ช่วงนี้คุณอิสรีลเกาะหน้าจอ พอเขียนพาดพิงไป---ก็ตอบปั๊บ บางทีตกใจมากๆครั่บ--อิืม..คิดว่าจะลองส่งกลิ่นหอมไป ได้รับหรือเปล่า..หรือวิ่งแน่บไปนอนคลุมโปง

4. jesdath

--สาวผู้อ่านข่าวช่อง5 ชลรัศมี งาทวีสุข เท่ากับเป็นลูฏสสาวของเพื่อน คือคุณชาญชัยเขาเป็นหัวหน้าหน่วยขายประกันเอไอเอ เคยพาผมไปนั่งฟังเพลงสุเทพหลายครั้งแล้ว--เขาบอกว่าลูกสาวอ่านข่าวอยู่น่ะ--คุณชาญชัยใจดี ลูกสาวก็น่ารักดีครับ

5. โปเย

โปเย เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้เป็นไง สาวจีน ตาเหมือนแขก

6. jesdath

สวยดีครับ ขยันหารูปแบบนี้มาค่อยน่าคบหน่อย---แจกเพลงฉ่อยครับ ฮาหงายเงิบ
    --คิดสันนิษฐานได้หลายอย่างทีแรกคิดว่าเป็นเปิดตัวละครเรื่องพระถังซัมจั๋ง--- แต่ไม่ใช่ -----เพราะมีหลวงจีนอีก1รูป--ภาพเหล่านี้ชวนคิดวิเคราะห์ได้เยอะ-เหมือนปริศนาธรรมส่งเสริมจินตนาการดีครั่บ หน้าตาตัวละครเข้ากับบุคคลิกจริงดีครับ เรียกว่าคนจัดบทตัวละครเก่ง(งานคาสติ้ง--เทสหน้ากล้อง)

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=aQqd6AlLCQA]เพลงฉ่อย (อย่าง ฮา) - YouTube[/ame]

7. โปเย

รูปท่านตั๊กม้อ แบบนี้ละ (สังเกตุดู มีผมด้วยอ่ะ)

8. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ทดสอบแอร์การ์ดลองดูครับ ใช้ได้เลยครับ เอาล่ะทีนี่มีเวลาเข้าญานเจอกับพี่เจษ คุณจิตปีศาจ และคุณอีสริลคนสวยแล้ว ไปกันโล้ด!! ว่าไปแล้วตอนติดเกมม์น่ะเมียด่าอย่างที่พี่เจษว่าเลยครับสงสัยเค้าอิจฉาเกมม์ที่เรามีเวลาให้มากกว่า หุหุ เป็ดน้อยตัวนี้รับน้ำหนักได้ดีทีเดียวครับคุณอีสริลไม่บ่นอีกต่างหาก แต่จะถึงฝั่งหรือไม่นั้นอีกเรื่องเนอะ

9. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สาวจีนในตาแขกสวยน่ารักมากเลยครับ เขาเป็นใครดูภาพแบบเห็นผมได้เปล่าครับ o_O" ตอนนี้เมียหลับครับผม แต่สักพักคงจะชวนผมไปนอนล่ะมั่งเนอะsleeping_rb

10. โปเย

นักแสดง เป็น "องค์หญิงซีเซี่ย" ในเรื่องแปดเทพอสูรมังกรฟ้า
    ภาค ๒๐๑๓ ล่าสุด ยังไม่มีในไทยนะครับ เปิดตัวแล้วในจีนครับ

นี่ใครเอ่ย ให้ทายดู ...

11. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    อิอิ กระทู้มีสีสันขึ้นเยอะเลย คนเล่นเป็นองค์หญิงซีเซี่ยน่ารักจังค่ะ
    ยินดีที่รู้จักเพื่อนใหม่ทุกท่านนะคะ แหะๆ ขอบคุณคุณมังกรน้อย
    สำหรับที่เกาะหลังนะคะ แต่ไม่เอาดีกว่าค่ะเดี๋ยวจะเกิดคดีฆาตกรรม
    เป็ดปริศนา ถ้าเป็ดไม่จมน้ำก็อาจจะถูกเชือดได้ค่ะ(แซวเล่นนะคะ)

12. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    เกาะจอเป็นพักๆค่ะ เน็ตวิ่งๆหยุดๆบ่อยมากเลย
    ถ้าจังหวะออนเจอพอดีก็จะตอบค่ะ ทิ้งนาน
    เดี๋ยวกระทู้จืดหมด ^^

13. jesdath

จขกท.--- ได้นำรูปของคุณอิสรีลและรายงานข่าวไปลงที่เว็ปญาณทิพย์แล้ว--เหนื่อย พวกเด็กๆสาวๆคงอนุโมทนากันเยอะ--จริงๆแล้วเค้าก็อนุโมทนาทุกครั้ง มีคนนึงทำร้านอาหารอยู่ที่เกาหลีใต้ ชื่อคุณกุ้งไง--คุณรุ้งก็ขาประจำ ขาจรก็มีเยอะ ไม่ค่อยเข้ามาโพส แต่ก็ตามติดมาตลอด บางครั้งคุณรักไร้พ่ายแกก็เข้ามาดู จะเห็นชื่อมาอยู่บนกระทู้ แต่แกก็ไม่เขียนอะไรนะ--อุเบกขาดีจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  14. jesdath

อิม กทม.ฝนตกหนัก แปลกๆดีนะ--พวกต้นไม้คงชอบมาก--ทางนี้แล้งดีจริงๆ ต้นไม้ต้องรอน้ำอีก3เดือน----เทพองค์นึงบาลบ่นว่า "มาจัดงานให้พ่อขุน กี่ปีก็เหมมือนเดิมน่ะ เดี๋ยวจับหักคอซะเลย"(ดุมั่ก) อันนี้ก็ไม่ว่ากันครับ เอาสัมปทานให้เอกชนทำ และไม่บอกตัวเลขบัญชีให้แประชาชนทราบ อย่าคิดว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไม่รู้น่ะ รู้แม้กระทั่งไปจ้าง --ประมูลที่จอดรถได้เท่าไหร่--ว่างๆลองโดนกันซะมั่งจะได้ซึ้ง---พี่สาวว่า---จัดกีฬาวิ่งมาราธอน และมีปัญหาพลุ---ตกใส่หลังคาบ้านคน เธอบอกว่้า ลืมจุดธูปบอกท่านสนิทเลย--เมื่อก่อนก็ไม่มีปัญหาแบบนี้
    (มีปีหนึ่งครับที่มีกองทหารมาเคารพท่าน แล้ว มีน้ำตาไหลออกมาจากพระเนตรของ รูปปั้นพ่อขุนเมงราย---ตีข่าวไปทั่วประเทศ ทุกครั้งที่พวก้เราไปไหว้ท่าน จะรู้สึกถึงพลังของท่านองค์นี้ ท่านรู้จักผมดี--อดีตเคยเป็นทหารของท่าน--- และท่านก็ให้พาองค์หญิงมาเชียงราย และอดีตหนึ่งองค์หญิงก็เป็นลูกสาวของท่านด้วย-นิสัยชาตินั้นกะชาตินี้เหมือนกัน คือใจนักเลง พูดจาไม่กลัวใครแต่ใจบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  15. โปเย

ว่างๆ เลยดูงานออกแบบของภาพยนต์น่ะครับ
    เดี๋ยวนี้ ออกแบบแข่งกันสุดๆ เลย ของเกาหลี
    ดัดแปลงใหม่ เ็ป็นแนวร่วมสมัย ไม่เหมือนของ
    เก่า เน้นให้สวย ให้ขายได้ คนทั้งเอเชียชอบ

แต่ดูของจีน จะกลับมาสู่ "ความจริิง" ออกแบบ
    โดยพยายามหาข้อเท็จจริงมาประกอบเยอะใน
    ตัวละครบางตัว อย่าง "ต้วนยี่" นี่ แตกต่างชัดเจน
    น่าสนใจครับ ดูชุดนี้ เขาสิ? (ผมว่าคล้ายไทยใน
    บางส่วนเหมือนกันนะ เ่ช่น ลวดลาย, เครื่องประดับ
    ต้วนยี่นี่เป็นองค์ชาย แคว้นตั้งอยู่แถวยูนานมั้งครับ)

ดูเขาออกแบบชุดองค์ชายต้วนอี้ แล้วอึ้ง เหมือนชุดไทยๆ เลยมั้ยละ?

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2013
  16. โปเย

ลองดูลายเสื้อคลุมใกล้ๆ สิ เหมือนไทยสุดๆ
    (ดูแล้วหลงเพลินคิดไปว่า้ต้วนอี้ คงเป็นบรรพบุรุษคนไทยอ่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2013
  17. jesdath

มีซีรี่ส์เกาหลีเรื่องหนึ่งเขานำเพลงโบรนาณมาใส่ คือเพลงเขมรไทนรโยตของเรานะเอง
    --ชอบคอมพวกราฟฟิกรูปมังกรทะยาน ของจีนทำสวยมาก
    ---ปอบ รีฟอร์มเมชั่น----คุณปอบหยิบ วิ่งตามลูกสาวคุณจาตุรงค์เข้าไปในสตูดิโอ แกคว้ากรอบรูปมาแอ๊คเป็นรูปภาพ ปอยบว่า "อ๊ะ เดี๋ยวนี้ทันสมัยมีรูปทรีดี--ทรีไดเมนชั่นซะด้วย--
    เล่นเอาคนดูอย่างจขกท.อึ้งกะเค้าจนริง ภาคหน้าปอบคงขึ้นย่นอวกาศไปเล่นภาคทรีดี แม่นาคทรีดีก็มีแล้ว---ขาดแต่หนังมีกลิ่น หนังผีแอาจมีกลิ่นผีจริงมาช่วยเสริมม บอกแล้วเพื่อความสยดสยองชวนแหวะในครอบครัวเท่านั้น หร้่มนำออกอากาศทางเคเบิ้ลให้อ้วกโดยทั่วกันโดยเด็ดขาด--ว่าแต่น้องเฟิร์น ลูกสาวจาตุรงค์ น่ารัดกดี ไม่ทำหน้าตาให้เว่อร์เหมือนชมพู---ก่อนบ่าย
    --รายการที่น่าจะขายไปได้ทั่วโลก คือ คดีเด็ด บางเรื่องมันตลกจริงๆ---อย้างถามลุง ลุงขื่ออะไร "ไม่มีชื่อ"--ความจริงลุงแกชื่อ"ไม่มีชื่อ"นะครับ กว่าจะรู้ ก็แทบฟาดปากกัน--ภาพพู่กันจีนสวยดีครับ งานศิลปะดูแล้วสบายใจ สบายตา--ท่านตั๊กม้อเป็นคนอินเดีย อาจหัวโล้นเพราะแก่แล้ว ไว้หนวดเคราตามแบบคนอินเดีย-ไม่ยึดติด-ต้นตำรับนิกายเซ็น--แต่ในบุ๊ลิ้มว่าท่านเป็นผู้วิเศษ แม้แต่รองเท้าท่านก็แย่งกันแทบตาย

--วันนี้จขกท.ทานต้มยำ ซื้อมา25บาท อิ่มพอดี มาม่าบิ๊กแพ็คเลิกกิน เพราะกินไม่หมด ไว้ให้เด็กผัดกินปาย

18. โปเย

เป็นไงละ ภาพซ่อนปริศนาของผม มีอะไรๆ ในภาพนั้นเยอะเลยมั้ยละ
    โดยเฉพาะภาพองค์ชายต้วนอี้ ดูแล้วสงสัยมากๆๆ โครตจะสงสัยเลย

ข้างล่างนี่ก็ภาพท่านอิคคิวซัง ผมขึ้นตรึมเลย ท่าจะไม่ได้ใช้ยิลเล็ต

19. jesdath

สมัยสุโขทัย พ่อขุนราม อาจจะแต่งตัวแบบนี้ เจ้าชายไทยนะ อย่าลืมว่าในสมัยนึงเราเชื่อว่าเรามาจากอาณาจัดกรน่านเจ้าของจีน---พอเห็นรูปนี้ ...โอ้มันน่าคืดๆๆ..จริงๆ
    ----องค์ชายคนที่ถือพัด เจตนาแต้มสีแดงที่ขอบตา แสดงว่าเป็นมาร ฟันธง
    --น่ามีใครออกทุนให้ไปดูางกรานต์เมืองจิ่งหง แล้วมีชนชาติจ้วง พูดจาเหมือนชาวเชียงใหม่เด๊ะเลย---- ในลาว --จีน ในเวียดนามก็มีชาวไทยดำ แข็งแรง อายุยืน อยู่สถานที่ที่มีอากาศ--น้ำ ดีที่สุดในโลก และน่าจะอายุยืนที่สุดเช่นกัน--ตนเหล่านี้ก็คือคนไทย เชื้อสายเดียวกัน--ยังมีคนอยุธยาที่ถุกกวดต้อนไป-- อยู่ในพม่า ยังเล่นเพลงไทยเดิม---เพลงเก่าๆสืบทอดกันอยู่--ญาติผมไปเจอหลักฐานแบบนี้อึ้งเลย--มีอาเซียนก็เตรียมพบญาติที่หายๆกันได้นะ-----พวกเขาก็รู้ว่าเป็นเชื้อสายคนไทยนะ

20. โปเย

ชุดนางระบำของสุโขทัยมีส่วนคล้ายของขอมมากกว่าจีนนะครับ
    (ท่อนบนเปิดไหล่ แล้วคล้องแถบประดับคอทับปิดไว้คล้ายกัน)