ฟรี..2 คำถาม ดูโหราศาสตร์ชั้นสูง ผูกดวง วางลัคณา

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หมอ เจษ, 24 สิงหาคม 2011.

1. หมอ เจษ

หมอ เจษ Active Member

24 สิงหาคม 2011
    ตอบคุณ..นิรุณ

งาน-อยากเปลี่ยน คิดได้ แต่อยากให้ชลอไว้ก่อน ปีใหม่ไปแล้ว เปลี่ยนงานถึงจะดีครับ เดี๋ยวจะมีคนมาชักชวน แนะนำให้ครับแล้วก็ตัดสินใจเลือกเอา จะได้ดีครับ
    รถ-รอหลังปีใหม่ ก็แล้วกัน คุณก็คิดไว้หลังปีใหม่จะออกรถใช่ไหม นั้นหละ ถูกต้องแล้ว
    ดวงคุณต้องมีรถ แน่นอน
    ขอให้สมหวังครับ
    หมอ เจษ

2. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    เกิดวันอาทิตย์ ที่ 24/05/2535 เวลา 16. 44จ.นครราชสีมาเพศหญิง1 รบกวนถามเรื่องการเรียนค่ะหนูจบม.6ปีนี้แต่คิดจะ ต่อมหาลัยปีหน้าเดือนมกราคมคิดจะต่อเกี่ยวกับพยาบาลนักสังคมศาสตร์หรือคุณ ครูมีความเป็นไปได้ไหมค่ะและเหมาะสมไหมค่ะจะเรียนจบปริญญาไหมค่ะ 2.มีโอกาสได้กลับเมืองไทยเดือนธันวาคม-มกราคม ปีนี้ไหมค่ะ (มีโอกาสได้ไปถือ ศีล 8 7วันไหมค่ะถ้าได้ไป) ไม่ต้องตอบในวงเล็บก็ได้นะค่ะถ้าคิดว่าเป็นคำถามข้อที่ 3 ขอบคุณมากค่ะ

3. หมอ เจษ

ตอบคุณ..gardin

พื้นดวง บอกว่าคุณเป็นคนจริงจัง กับงาน หรือสิ่งที่ได้รับมอบหมาย ดี คุณจบปีนี้ คุณมีเกณท์ ได้เรียนต่อมหาลัยแน่นอน อาชีพ พยาบาล-นักสัง ..แนวนี้ เหมอะ กับดว
    งชะตา ถูกโฉลกมากๆ ขอชม คุณจะทำงานที่คุณรัก อย่างมีความสุข ครับ
    คุณจบปริญญาได้แน่ รับรอง
    สอง-คุณมีเกณท์เดินทางไกล ปลายปีพอดีเลย ฉะนั้นเรื่องนี้คุณจึงสมหวัง แต่อาจจะมีการเลื่อนเวลานิดหน่อย แต่ไม่เป็นปัญหาอะไร
    จะได้ไปถือศีลหรือเปล่า อันนี้ตอบว่า ช่วงนั้นคุณจะยุ่งมากซักหน่อย ทีนี้ก็อยู่ที่คุณจะพยายามแค่ไหน ถ้าไปได้ก็กุศลแรงครับ
    ขอให้สมหวังครับ
    หมอ เจษ

4. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากค่ะหนูจบ ม. 6 แล้วค่ะเดือนมิถุนายนจะเเละจะสมัครเรียนประมาณเดือนตุลาคมและมหาลัยเปิดเดือนมกราคมค่ะ
    ขอให้ทุกอย่างเป็นอย่างที่พี่พูดสาธุและขอให้บุญทั้งหมดที่หนูได้ทำมาทั้งในอดีตปจุบันและอนาคตพี่จงได้รับด้วยนะค่ัะ

5. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ตรงมากกกกๆๆๆ ถึงมากที่สุดเลยคะ
    ไม่รู้หมอเจษเห็นได้เช่นไร
    ตรงทุกอย่างเลยคะ
    ใช่คะ ตอนปี 52 ก็เสียใจมาแล้ว เพราะแอบชอบ
    นี่ก็พึ่งเสียใจไปไม่นาน เพราะแอบชอบเช่นกัน

ถูกต้องเลยคะ ที่ปัญหาของหนูของเพศตรงข้าม
    เห็นหมอเจษบอกมาอย่างนี้ค่อยใจชื้นไปอีกเปราะ เพราะตอนนี้กลัวมาก
    เกรดไม่ดีเลยคะ ยากมากๆ กลัวจะสอบแพทย์ไม่ได้ แต่ก็ไม่ยอมแพ้ จะทำต่อไปเรื่อยๆคะ

ต่อไปนี้จะตั้งใจเรียนให้มากกว่าเดิมคะ ขอบคุณมากๆนะคะ หมอเจษ

6. madsai

madsai Active Member

4 ธค 2519 ใกล้รุ่งคะ ประมาณ ตี 4 ตี 5 6 โมงคะ ขอนแก่นคะ

ถ้าจะค้าขาย จะค้าขายอะไรคะ เรื่องคูครอง ครอขครัวคะ

อนุโมทนาสาธุ คะ

7. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    เกิดวันพุธที่ 24 ธันวาคม 2523 เวลา 10.03 น. เกิดที่ กรุงเทพมหานคร
    ขอเรียนถาม ดังนี้
    1. เรื่องหน้าที่การงานครับตอนนี้มีความขัดแย้งกับเพื่อนร่วมงานอยู่
    ไม่ทราบว่าจะจบแนวไหนเหมือนกัน และก็ไม่รู้ว่าความก้าวหน้าในหน้าที่
    การงานจะมีขนาดไหนรบกวนชี้แนะด้วยครับ
    2. ตอนนี้ซื้อคอนโดฯ เล็กๆ พักอาศัยอยู่ คิดอยากจะซื้อบ้านซักหลัง
    กำลังรอความพร้อมของตัวเองในหลายๆด้านอยู่ ไม่รู้ว่าจะมีเกณฑ์
    ที่จะมีบ้านเป็นของตนเองซักหลังไหมครับ
    ขอขอบพระคุณครับ

8. เดียงสา

เดียงสา Active Member

รบกวนด้วยครับ
    เสาร์ ที่ 1 มี.ค.2523 เวลา สามทุ่มครึ่ง กรุงเทพฯ
    1.เมื่อไรจะมี บุตร
    2.สุขภาพครับ
    ขอบคุณครับ

9. new office

new office สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2011
    ขอรบกวนด้วยครับ เกิดวันพฤหัส ที่ 4 ธ.ค. 2512 ปีระกา เวลาไม่แน่ใจครับ
    คำถาม
    1. ครอบครัว มีเหตุอะไรต้องพลัดพรากไหมครับ
    2. สุขภาพ / อุบัติเหตุ

ขอบพระคุณครับ

10. new office

new office สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2011
    ขอความกรุณาด้วยค่ะ เกิด วันจันทร์ ที่ 11 ก.พ. 2523 ปีมะแม เวลา ก่อน เที่ยงค่ะ
    คำถาม
    1. การเงิน หนี้สิน มีทางแก้หรือมีอะไรเข้ามาช่วยไหมคะ
    2. ชีวิตคู่ / การงาน
    ขอขอบพระคุณมากค่ะ

11. loguttara

loguttara Active Member

25 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับหมอเจษ

ผมเกิดวันเสาร์ ที่ 21 กรกฎาคม พ.ศ.2516 (เวลาเกิดไม่ทราบ)

ขอถาม 2 เรื่องเกี่ยวกับชีวิตผม
    1. เรื่องทางโลก
    2. เรื่องทางธรรม

หากดูแล้วกว้างไป
    ก็ขอให้คุณหมอเจษสงเคราะห์เท่าที่สมควรครับ
    ขอบคุณครับ

12. หมอ เจษ

ตอบคุณ..madsai

พื้นดวง เป็นคนเชื่อมั่นความคิตในตัวเองสูง แต่บางครั้งจะลังเล ในการตัดสินใจ เพราะคุณต้องการ สิ่งที่ดีที่สุด ตามที่คุณคิดไว้แล้ว จึงทำให้คุณคาดหวังกับคนรอบข้างตัวคุณมาก เป็นที่มาของความเสียใจ ผิดหวังต้องปล่อยๆ วางซะบ้าง ครอบครัวคุณจะได้ไม่มีแรงกดดันมากนัก คุณมักมีลาภ ลอยเล็กๆ น้อยๆ อยู่เสมอ อันนี้เป็นบุญเก่าของคุณเอง
    ค้าขาย-โฉลกแหมาะ กับ ของชิ้นใหญ่ เช่น เครื่องจักร อุปกรณ์ก่อสร้าง เครื่องมือช่าง ประมาณนี้ครับ อย่างอื่นก็พอไปได้ คุณเป็นคน ค้าขายได้ครับ (พยายามใกล้ชิดผู่ใหญ่ไว้นะครับ ท่านจะช่วยคุณได้ ยามมีปัญหา คุณเสียน้ำตาซักปี๊ป ท่านก็ใจอ่อนช่วยคุณแล้ว)
    ครอบครัว-คุณโชคดี ที่ครอบครัวคุณเข้าใจคุณ พวกเขาจะเป็น กำลังใจ สงเสริมให้คุณก้าวหน้า ประสบผลผลสำเร็จดังใจหวัง ครอบครัวคุณดีครับ อยู่ที่ตัวคุณจะเลือกปฎิบัติตัวแบบไหน
    ขอให้โชคดีครับ
    หมอ เจษ

13. พรจีร

พรจีร เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีค่ะ หมอเจษ ขอรบกวนตรวจดวงให้ด้วยนะคะ ส่งให้ทาง PM แล้วค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

14. tumack

tumack สมาชิก

เกิดวันอาทิตย์ที่ 25 พ.ย. 2527 ปีชวด

รบกวนถามเรื่องการงานค่ะจะมีโอกาสบรรจุข้าราชการไหมค่ะ

ความรักที่คบอยู่ดีไหมค่ะ(เนื้อคู่)

15. น้ำโลมดิน

น้ำโลมดิน สมาชิก

ขอด้วยคนค่ะ อ. เจษ
    เกิดวันศุกร์ ที่ 21 เดือน กันยา 2522 ปีมะแมค่ะ
    อยากทราบ เรื่องงาน และ เรื่องครอบครัวค่ะ
    ขอบคุณมากคะ

16. หมอ เจษ

ตอบคุณ..บรรเจิด

อ่านดวงคุณแล้ว รู้สึกเห็นใจคุณครับ ตอบอย่างนี้ครับ
    การงาน-ตลอดเวลาผ่านมาไม่ว่าคุณทำงานตรงไหน มักมีปัญหาขัดแย้งกับเพื่อนร่วมงานเสมอๆ บริวาร-ลูกน้องก็กรด้างกระเดื่อง ไม่ค่อยสบอารมณ์นัก ปัญหานี้จะจบลงด้วยการประณีประนอมกัน ค่อยๆพูด ค่ดยๆจากัน ถ่อยกันคนละก้าว ลดฐิธิ มานะลง ยอมเสียบ้าง ปัญหาของคุณจะคลี่คลายลง นี่คือหนทางเดียวที่จะแก้ไขได้นะครับ
    ดวงคุณต้องต้องค่อยเป็นค่อยไป จะค่อยๆเจริญก้าวหน้าครับ ปุ๊บปัปทำใหญ่โต จะไม่ส่งผลดีครับ ต้องใจเย็นครับ
    บ้านมีเกณท์ ได้เป็นของตัวเองแน่นอนครับ แต่ไม่ใช่ช่วงนี้ครับ เลย พ.ค. ๕๕
    ดวงคุณถึงเริ่มดีครับ ปีนี้ดวงคุณตกมากครับ เสาร์ทับเสาร์ ไม่ดี ตำราบอก ,โทษทุกข์ให้ทายเสาร์, เข้าตามตำราครับ
    ขอให้โชคดีครับ
    หมอ เจษ

17. madsai

madsai Active Member

ขอขพระคุณอย่างสูงคะ อนุโมทนาสาธุ คะ

18. หมอ เจษ

ตอบคุณ..tumack

คุณไม่ได้ให้เวลาเกิด มาด้วย อันนี้สำคัญนะ จะมีความละเอียดมากขึ้น(เดี๋ยวเสียชื่อ)
    แต่ถ้าไม่รู้จริงๆ ก็ไม่เป็นไร ผมจะวางลัคณาให้ เสียแต่ว่าผมไม่เห็น โหง้เฮ้งคุณเท่านั้นเอง
    หมอ เจษ

19. tumack

tumack สมาชิก

รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอโทษ นะค่ะ เวลาเกิด 4.45 ค่ะ

เกิดวันอาทิตย์ที่ 25 พ.ย. 2527 ปีชวด

รบกวนถามเรื่องการงานค่ะจะมีโอกาสบรรจุข้าราชการไหมค่ะ

ความรักที่คบอยู่ดีไหมค่ะ(เนื้อคู่)<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2011
  20. หมอ เจษ

ตอบคุณ..เดียงสา

พื้นชะตา คุณเป็นคนมีความคิดหลักแหลม จิตนาการสูง ยากที่ใครจะตามความคิดคุณทัน เหมือนมีดคมที่อยู่ในฝัก อยู่ที่วิธีใช้ของคุณ เป็นคุณหรือโทษ
    ๑. อีก ๒ ปีครับ ได้ผู้ชาย
    ๒. คุณมีโรคประจำตัว บริเวณช่องท้อง รวมถึง อวัยวะเพศด้วย หมั่นตรวจตราดูครับ
    บางที่คุณอาจผ่านการผ่าตัดมาแล้วด้วย จริงไหมครับ
    คุณพระคุ้มครองครับ
    หมอ เจษ