พื้นที่ ที่จะเกิดภัยธรรมชาติทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 28 พฤษภาคม 2008.

1. อติศาสน์

อติศาสน์ เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post1283499 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ดูท่านอยู่นะครับ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1283499", true); </SCRIPT>

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1283499 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->วันอาทิตย์นี้ อาจารย์มีสื่อ ที่เดิม นะครับ อย่าลืมไปฟังกันเยอะๆๆๆ

วันอาทิตย์ที่ 22 นี้ใช่ไหมครับ ที่ไหนครับ เวลาอะไรครับ
    สนใจอยากไปฟังครับ
    VCD อัพไว้ที่ไหนครับ อยากเก็บไว้เป็นความรู้
    ขอบคุณครับ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

2. azalia

azalia เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2008
    คิดเหมือนกันเลยค่ะ...
    กรรมได้จัดสรรไว้แล้วว่า..ผู้ใดถูกเลือกให้รอดเพื่อการทำหน้าที่หลังเกิดภัยพิบัติ...
    ดังนั้นการพยายามหลีกหนีและเตรียมการณ์อย่างไรก็ไร้ผล...
    แต่ว่าไม่ประมาทก็ดีแล้ว...เพราะคนที่ถูกเลือกให้รอดอาจเป็นตัวเราเองก็ได้
    ดังนั้นจึงต้องอยู่รอดแบบมีคุณภาพ...ไม่เสียสติไปก่อน หรืออยู่แบบแร้นแค้นลำบากแสนสาหัสจนเกินไป...
    ต้องเตรียมจิตให้พร้อมก่อน แล้วค่อยลงมือเตรียมการด้านอื่นๆประกอบกันไป
    ...ขอบคุณที่นำมาเตือน...อย่างน้อยก็ทำให้คนหันมาทำบุญกุศลกันมากขึ้นในการเตรียมพร้อมรับกับภัยพิบัติครั้งใหญ่...ขออนุโมทนา

3. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

เด็กรุ่ยใหม่ที่ว่านี่คือ <<INDIGO>> เด็กแห่งอนาคต อย่างเดียว

หรือว่ารวมเด็กที่มาฝึกทีหลังด้วย

4. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

อจ.ปริญญา บอกว่า วันที่ 6 ก.ค 51 มีเรื่องจะต้องบอก
    ไม่รู้ว่าเรื่องนี้รึปล่าว