พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ประพฤติ

ประพฤติ เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    +ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำและกำลังใจจากศิษย์รุ่นพี่ความศรัทธาของผมที่มีต่อหลวงพ่อบารรยายไม่ถูกครับ เมื่อเช้าไปนั่งอ่านประวัติของท่านจากหนังสือพระเกจิ ที่เขียนโดยเฒ่าสุพรรณ กล่าวถึงเหรียญเดิมบางของหลวงพ่อที่มีประสบการณ์ ไฟฟ้าข๊อคแค่คนไม่เป็นอะไรกับเรื่องที่เด็กท้ายรถไปนอนท้ายรถ นอนตรงล้อรถคนขับมาสตารท์เครื่องแต่ไม่ติดลงไปดูเห็นคนที่ว่านอนอยู่ท้ายรถจึงปลุกให้ตื่น มาสตารท์ รถ ปรากฎว่าติดไม่ธรรมดานะครับเหรียญในฝันผม

2. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เหรียญเดิมบางมีประสบการณ์มากมาย มานานแล้วครับ
    ผมยังให้น้องสองคน ไปแขวนติดตัวเลยครับ :cool::cool:

3. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันคำพูดของน้าอ้อน น้าโจ น้าเชน และพี่ๆท่านอื่นอีกหนึ่งเสียงครับ หลวงปู่ท่านเมตตาต่อลูกหลานจริงๆ ครับ ลองอธิษฐานดูนะครับ ท่านจะมาเมตตาเราเองถ้าิจิตถึงท่าน ตัวผมเองก็มีประสบการณ์มาหลายครั้งแล้ว เมื่อได้พระท่านมาแล้วจะรู้ว่าพระท่านสุดยอดจริงๆ ครับ ท่านเมตตาผมในวันที่ 1 และ 16 ปล่อยๆครับ งวดนี้ได้มานิดหน่อย ได้ค่าเหรียญหลังยันต์คืนครับ ขอบคุณหลวงปู่ครับ :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2013
  4. ประพฤติ

ครับกำลังรอท่านธวัชชัยช่วยหาเหรียญในฝันอยู่ครับเนื่องจากไม่เคยเล่นพระต้องอาศัยพี่เลี้ยง

5. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกคนแล้วครับ คนเหนือชอบอู้ แต่ใจดีครับ ฮ่่าๆๆ

6. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากเป็นน้องงงงงง

7. ประพฤติ

หลวงพ่อวิชัย วัดหัวเด่นท่านเก่งไหมครับผมท่านในหนังสือ ว่าท่านออกแหวกม่านรุ่นองค์ครู

8. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเดิมบางตอนนี้ราคาแรงขึ้นเลยๆครับ อีกไม่นานผมว่าหลักหมื่นแน่ครับ

9. ประพฤติ

ผมดูในเวบหลวงพ่อหมื่นแล้วครับกระไหล่นาค

10. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    จะเก่งหรือไม่ ผมขอไม่ตอบนะครับ แต่ท่านมีเมตตาสูงมาก ตั้งแต่เป็นรองเจ้าอาวาส วัดโฆสิตาราม.....

และเมื่อท่านไปครองวัดหัวเด่น ผมเคยไปกราบท่าน และบูชาพระรุ่นองค์ครู ท่านได้เจิมกระแจะจันทร์พระผงทุกองค์ วัตถุมงคลทุกชิ้น และเหรียญทองแดง ท่านก็เมตตาจารให้ รวมทั้งนำวัตถุมงคลทุกชิ้นใส่พานครูประสิทธิ์ให้กับผมอีกที ท่านเมตตาและพิถีพิถันมาก...และผมนั่งพับเพียบนานๆไม่ได้ท่านสังเกตุเห็น ก็อนุญาตให้ขัดสมาธิได้ครับ.....:cool:

11. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ไม่เคยเจอหรือพูดคุยกับ อ.วิชัย แต่ก็ฟังข่าวคราวจากพี่ท่านหนึ่ง ที่ไปมาหาสู่ไกลชิด(ร้อยเอ็ด-ชัยนาท) และช่วยวัดหาผ้าป่ามาปี๒ปีแล้ว ปีที่แล้ววัดหัวเด่นได้ผ้าป่าล้านกว่าบาท ปีนี้เกือบ/กว่าล้าน ส่วนสายวิชาท่านผมก็จำไม่ค่อยได้ แต่ท่านสืบตำราสายหลวงพ่อกวย ทำอะไรท่านก็บอกกล่าวหลวงพ่อตลอด

ตอนหลวงพ่อกวยยังอยู่ อ.วิชัย คงเด็กอยู่ แต่สายวิชาหลวงพ่อมีหลายรูปสืบทอดไว้ หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้, หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ, หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง ฯลฯ

หากให้ตอบตามที่รู้ ผมว่าท่านเป็นพระดี ดีอย่างไรก็ต้องไปดูเองที่วัด หากอยากรู้ว่าท่านเก่งไหม ก็ต้องหาพระเครื่องวัตถุมงคลที่ท่านสร้างเอง มาลองใช้ดู ขอแนะนำสัก๒-๓อย่าง
    -พระสิวลี(แร่ดูดทรัพย์)
    -ปรกโพธิ์๙ใบ หลังแม่ธรณี
    -ตะกรุดทองนพเกล้า
    -แหวกม่านองค์ครู

ตอนนี้ท่านสร้างวัดหัวเด่นบูชาคุณครูบาอาจารย์อยู่ ต้องช่วยท่าน ที่อยู่ที่ติดต่อก็อยู่ในหนังสือ ลองคุยกับท่านดู

ปล...ท่านสักด้วย โดยเฉพาะหนุมาณ คนที่สักไปเขาเห็นเป็นตัวเป็นตนทีเดียว

12. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    เนื้อสวยมากครับ

13. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ขอยืนยันตามที่คุณ โจ กับ คุณ อ้อน บอกอีกครั้งครับว่า จริงแท้ 100 % ผมนี่แหละขอพระที่อยากได้กับท่าน จนท่านเมตตาให้มาแล้ว พระที่ผมอยากได้มากตอนนั้นคือ เหรียญหลังหนุมาน กับ ฐานสิงห์ปี 22 ถ้านับถือท่านจริง ศรัทธาท่านจริง ขอท่านจริง ท่านก็ให้จริงเหมือนกันครับ กราบหลวงพ่อกวยที่ลูกเคารพบูชาอย่างสูงสุดครับ

14. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ใช่เลยครับ ขนาดสภาพใช้นะครับ เปิดกันตั้ง 3500 แล้วอ่ะ โอว์...แม่เจ้า

15. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ((( กำจัดความอยาก )))

ในบางครั้ง ในบางคน อยากได้อะไร ก็หาซื้ออย่างรวดเร็ว ไม่มีการศึกษาข้อมูลก่อน
    เช่นพวกมือถือ แท็ปเล็ต โน๊ตบุ๊ค ส่วนตัวแล้วมีความอยากมาก

แต่ไม่ซื้อไปเรื่อย ผมจะนั่งอ่านข้อมูล หาจุดที่จะนำมาใช้ประโยชน์ก่อน
    แล้วให้เวลาผ่านเลยไปซัก 1 สัปดาห์ ความอยากที่มีจะลดน้อยถอยลง

เช่นกัน จะเช่าหาพระเครื่อง ไปศึกษามาก่อน หาความรู้ หาประวัติทั้งพระ และเกจิ อ่านไปเยอะๆ
    และตอนหาก็ดูไปเรื่อยๆ นานๆหน่อย จะได้ลดความอยากได้ใคร่มีในตัวท่านออกไป
    การอยากได้และหาซื้อในทันที มันเป็นความศรัทธาแบบฉาบฉวย
    แต่ถ้าศรัทธาจริงๆ ศึกษามาดีแล้ว นานแล้ว ความอยากลดลงแล้ว
    เรามามองดูใจว่ายังมีศรัทธาอีกหรือไม่ ถ้ายังมีศรัทธาเคารพนับถือแล้วค่อยเช่าหามาบูชา

เหตุเพราะบางคนได้ไปด้วยความอยากแล้ว ศรัทธาไม่เต็ม ไม่ถึงเดือนก็หาทางขายออกครับ

จึงขอเขียนมาให้พิจารณากันตรงนี้ด้วยครับ

16. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ในบางคน ห้อยพระเพราะคนอื่นมีประสบการณ์ เช่นถูกหวย

ตนเองหาเช่ามาห้อยบ้าง ไม่มีศรัทธา พอซื้อหวย ขอหวย ไม่ถูก ก็ถอดเก็บ

บอกว่าไม่แน่จริงบ้าง ว่าเสียๆหายๆบ้าง เอาไปล้อเล่นบ้าง คุยสนุกปากไปก็มี

อยากบอกว่า เรื่องหวย น่าจะเกี่ยวกับการ ทำทาน มาก่อนในภพชาติที่ผ่านๆมา

คนจะรวยต้องทำทานมาเยอะ เขาถึงว่า ทาน ศีล ภาวนา

คนที่ชอบมาหาพระด้านโชคลาภห้อยแล้วถูกหวยแบบนี้ เคยมาถามผมว่าห้อยอะไรดี

ผมจะบอกเลยว่า ไม่มีครับ จะไม่มีการแนะนำอะไรทั้งสิ้น และถามกลับมาว่าผมห้อยอะไร

ผมก็ตอบไปว่า เมื่อหลายปีก่อนห้อยอะไร ก็ห้อยอันนั้น ไม่เปลี่ยนครับ

17. ฌานกร

ผมเห็นด้วยกับข้อความที่น้าอ้อนเขียนครับ ศรัทธาต้องเป็นที่ตั้ง การขยันทำงานทำให้มีกินมีใช้แน่นอน การเสี่ยงโชคอยู่ที่บุญพาวาสนาส่งของแต่ละคนไปครับ การห้อยพระต้องห้อยด้วยศรัทธาครับ
    :cool::cool::cool:

18. Tawatchai1889

พระสรรค์นั่ง หลวงพ่อกวย เลี่ยมแบบตามคำสั่งหลวงพ่อกวย

เปิดหน้า เปิดหลัง ยังกับขนมชั้น คนที่ฝากมาเลี่ยมศรัทธาจริงๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      201.4 KB
      เปิดดู:
      2,023
      ขนาดไฟล์:
      150.7 KB
      เปิดดู:
      1,986
  19. ฌานกร

งามครับน้าอ้อน :cool::cool::cool:

20. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

วันนี้ น้าอ้อน มาเตือนใจ ให้ข้อคิด... แต่องค์นี้เลี่ยมสวย ชอบ.. แต่ไม่กล้าเลี่ยมแบบนี้ใส่ครับ