พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ ขออนุญาติเสมอความเห็น
    รุ่นนี้ผมว่า ไม่มีน่ะครับ ในรายการพระทั้งหมดหลวงพ่อกวย ผมก็สงสัยอยู่
    ผมว่าเช่าหลวงพ่อที่มาตรฐาน ชัวร์ดีกว่าครับ แบบนี้ผมว่าอาจจะกำกวม หรือไม่ก็ไม่ดีครับ ({)({)

2. PRASUNG

PRASUNG เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010

มีแต่ของงามๆๆ นะครับพี่:cool:สุดยอด

3. golfsof

golfsof Active Member

22 ธันวาคม 2011
    สวยมากครับพี่sert อันดับหนึ่งในซีรีย์แหวกม่านมีประสพการณ์อย่างไรเล่าให้ฟังบ้างนะครับ อยากถามพี่ว่าเท่าที่พี่คล้องพระของหลวงพ่อมามีรุ่นใหนบ้างที่พี่สัมผัสได้ถึงพุทธคุณที่แรงหรีอว่ารุ่นใหนมีประสพการณ์มากกว่านะครับขอบคุณครับ

4. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพนี้ ผม ไม่มีข้อมูลครับ
    แต่ดู แปลกๆ บอกไม่ถูก

รอเพื่อนสมาชิกเรา ท่านมีข้อมูลบ้าง

อย่างที่ เพื่อนสมาชิกเรา ท่านบอกนั่นแหละ
    หาที่ มีข้อมูลชัดเจน ชัวร์ๆ ดีกว่า มั่นใจดี ครับ

ที่ผม เอ่ยถึงเหรียญหลังยันต์ บ่อยๆ
    ก็ ไม่ได้ เชียร์ หรอกครับ
    แต่ เห็นว่า ยังหาได้ง่าย พุทธคุณ มั่นใจได้
    เอาแบบที่ ไม่ต้องสวย แต่แท้ชัวร์ ก็ ไม่แพง

เคยเจอ เหรียญหลังยันต์ สึกๆ
    ราคา พันสองพัน บาท กลับไม่ค่อยมี คนอยากได้ กัน
    ผม ละ ชอบ นัก
    พระแท้ สึกๆ ราคา ย่อมเยา

นี่ก็เพิ่งได้ พระเนื้อดิน สึกๆ หัก ๆมาชิ้นหนึ่ง
    ไม่มีคนสนใจ ตอนยังไม่หัก ราคาเป็นล้าน
    หัก เนื้อหาย เหลือแค่ท่อนเดียว อย่างนี้ผม ก็ ชอบ นะ....55

5. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเสริฐ มี ของดี ดี
    มาอวด อีกแล้ว
    ได้เห็น ก็ ถือว่า เป็นศิริมงคล แล้ว

แต่สงสัย ว่าทำไมต้องรอ 1 สัปดาห์
    หรือว่า รอ สั่งทำกรอบทอง
    นะ....55

6. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009

แหวกม่านผมก็รอจีวรอยู่ครับ สั่งตัดไป 1 อาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้เลยครับ กะจะมาห้อยไว้ข้างหลังเอาโพธิ์เก้าองค์นี้ไว้ข้างหน้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2012
  7. sert16

sert16 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับพี่ goftsoft ผมเป็นคนไม่ค่อยมีเซ้นท์พิเศษ สัมผัสไม่ค่อยได้ครับว่าพิมพ์ไหนแรง หรือไม่อย่างไรครับ

เคยมีรุ่นพี่ท่านหนึ่งที่นับถือ ท่านเคยบอกว่าแขวนพระบางพิมพ์ของหลวงปู่รู้สึกได้ถึงพุทธคุณขององค์พระโดยจะรู้สึกว่าหนักศีรษะ ผมเคยรู้สึกลักษณะนี้หนึ่งครั้งเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เมื่อผมได้อาราธนาพระแหวกม่านอกใหญ่องค์ที่เพิ่งได้มาใหม่ขึ้นคอไม่แน่ใจว่าจะใช่ลักษณะเดียวกับที่รุ่นพี่ผมบอกไว้หรือไม่

สำหรับประสบการณ์ของผมที่แปลกพิศดารหรือแบบที่เรียกกันว่าแบบจะจะ ยังไม่พบครับ คงเป็นลักษณะที่พี่ๆหลายท่านพูดกันไว้ว่า ไม่มีประสบการณ์ คือมีประสบการณ์นั่นแหละครับ

เกือบลืมมี 2 เหตุการณ์ครับ
    เหตุการณ์แรก ลูกชายผมโดนสุนัขกัดแต่ไม่เข้าครับ ไอ้ตัวเล็กแขวนเหรียญเดิมบางกับเหรียญหลวงปู่ทวดรุ่นทะลซุงปี 08

เหตุการณ์ที่สอง ลูกน้องผมโดนปลากดทะเลแทงง่ามมือเกือบมิดเงี่ยง ผมลองใช้คุณปลัด(หัวแหลม, คอหยัก) ดูดพิษ ได้ผลชะงักครับ หายเป็นปลิดทิ้งไม่ปวดไม่บวมเลยครับ ^_^

8. sert16

ถูกกกก...ถูกต้องแล้วครับ ^_^

9. sert16

ขอบคุณครับพี่โต้ง โพธิ์เก้าองค์นี้สวยจริงๆครับ ดูกี่ครั้ง กี่ครั้ง ก็ไม่เคยเบื่อครับ รอชมแหวกม่านสวมจีวรใหม่อยู่นะครับพี่ ^_^

10. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    งดงามมากครับพี่

ยินดีด้วยครับ

11. narrong

narrong เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    ขอบคุณสำหรับความเห็นครับถ้างั้นผมคงไม่เอา เพราะส่วนตัวก็มีเหรียญเดิมบางอยู่2เหรียญแล้ว เห็นสวยดีแหละครับรูปหลวงพ่อ

12. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007

งดงามมากครับ ทั้งสองท่าน ผมเห็นแล้วใจสั่่นครับ

13. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณมากครับผม

พระที่ผมได้มา มาจากหลากหลายกลุ่มครับ ไล่ซื้อตั้งแต่กรุงเทพ สิงห์บุรี ชัยนาท ผมไม่ได้อยู่กลุ่มใครหรือพวกใคร ใครจะโกรธจะเกลียดกัน ผมไม่เกี่ยว เลยทำให้ผมได้พระที่ต้องการได้พระที่ถูกใจครับ

ซื้อใครผมก็โดนจัดเต็มตลอดครับ555

ล่าสุดให้คนรู้จักกันไปตามเหรียญรุ่นแรกที่มีจารอีก พวกส่งข่าวมา เจ้าของเอา 800,000 ฟังราคาแล้วเซ็ง!!! ไหนจะต้องให้คนพาอีก ต้องซื้อเท่าไหร่ครับเนี่ย ว่าจะหยุดแล้ว ที่อยากได้ก็ได้เกือบหมดแล้ว ขาดแค่แหวกม่านทรงเจดีย์กับเหรียญจตุรพิธเนื้อเงิน ใครมีช่วยเอามาแบ่งผมหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ

14. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006

ไม่มีในสาระบบครับ ศึกษาได้จาก เว็บวัดโฆสิตาราม เว็บศิษย์หลวงพ่อกวย ครับ

http://www.watkositaram.com/index.php?option=com_content&task=view&id=42&Itemid=40

15. lavar181

lavar181 เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่หลวงพ่อเฒ่า ว่าจะเลี่ยมแขวนอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้แขวนล็อคเก็ตรุ่นไม่ทันหลวงพ่ออยู่

ไฟล์ที่แนบมา:

16. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมเข้าใจคำพูดและความรู้สึกแบบนี้ครับ..........

17. boonmobile

boonmobile เป็นที่รู้จักกันดี

สวยจับใจจริงๆครับ:cool:

18. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    แค่นี้ก็เกินพอแล้วครับ :cool::cool::cool:

19. lavar181

lavar181 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนผมทำงานอยู่ในพื้นที่ จชต. ออกทำงานทีไรอดข้าวทุกทีไม่ค่อยมีข้าวกิน ผมเคยขอหลวงพ่อกวยน๊ะ ว่าไปไหนอย่าให้อดข้าว ผลคือวันนั้นไม่อดแถมยังมีให้ห่อกลับมากินที่หน่วยอีกตะหากที่สำคัญไม่ได้ซื้อมีคนเอามาให้ฟรีๆซะด้วยครับ

20. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    เห็นองค์พระแต่ละท่านแล้ว หัวใจอันอ่อนๆแทบใจจะขาด
    สวยๆทั้งนั้นเลย

ขอบคุณมมากๆครับที่นำองค์พระของหลวงปู่มาให้ชม