พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ส่งมาให้ดูหน่อยได้ไหมน้า เอาจริงๆนะ ส่งมาพร้อมของผมเลย

2. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ ฝ่าฟันอุปสรรคให้ถึงจุดหมายปลายทาง

หลวงพ่อกวยคุ้มครองครับ

สมเด็จสององค์ยืมห้อยก่อนนะครับ อิอิ :cool:

3. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

ส่งมาให้ดูหน่อยน้าว่าพระอะไร เอาจริงๆนะ ส่งมาพร้อมของผมเลย

4. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

พระเก่าๆ เสียดายจัง ขอคิดดูก่อนครับ อิอิ กลับมาค่อยว่ากันครับ

5. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวยก็จัด ซัก 2 ชุดซิ เสี่ยอาร์ท เผื่อด้วย ออกไปก่อน สิ้นปีโบนัสออกพี่ค่อยจ่ายนะ อิอิ
    :cool:

6. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ปรกโพธิ์เก้าใบ องค์งาม
    แต่ ได้เพียง อันดับที่ 2
    ก็ ชื่นใจ แล้ว ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เส้นเกศา หลวงพ่อ เห็นแล้ว ชื่นใจ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    สุดยอดครับพี่ดาวทะเลทราย

ของหลวงพ่อบางอย่างต้องมีวาสนามากๆด้วย สวยงามมากๆครับ

9. ดาวทะเลทราย

อันที่ จริง สมเด็จแหวกม่านอกใหญ่
    ก็ เป็น อีก อย่าง ที่ผม ตั้งความปรารถนาไว้

หากมีวาสนา คง ได้ ท่านไว้บูชา ครับ
    ตอนนี้ ก็ ห้อย พระนางพญาซุ้มคู่ เนื้อแหวกม่าน ไปก่อน....55

ยังได้ความ เฮง มาระดับ นี้

หาก ได้ห้อย ครบชุดใหญ่ คงจะ เฮง เฮง เฮง

จะได้ เปิด บริษัทใหม่ ชื่อ เฮง ถาวร ไม่จำกัด สัก ที

10. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดมากเลยครับ :cool::cool::cool:

11. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สุดยอดสวยงดงามมากครับ:cool::cool::cool:

12. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครับพี่........

13. ดาวทะเลทราย

เคย พูดว่า งานเข้ามา จนล้นมือ ทำแทบ ไม่ทัน
    ก็ ไล่ เก็บงาน จะ เสร็จ
    ใกล้ จะหมดแล้ว
    อีกไม่ กี่สัปดาห์ ก็ คง เก็บงานได้เสร็จหมด

คิดในใจ ว่า คงต้อง หางาน เข้ามาเตรียมอีกแล้ว

อธิษฐานในใจ เมื่อเช้า ตอนก่อนจะไปใส่บาตร

ตกบ่าย ได้ ลูกค้าใหม่ เข้ามา
    มาจากไหน ก็ไม่รู้
    เป็นอันว่า ได้งาน มาสำรอง ไว้ อีก แล้ว

ระยะนี้ จึง สนุก กับการทำงาน
    มันน่าสนุกจริงๆ........55

14. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    4 ปีหลังจากนั้น กับสิ่งล้ำค้าในวันเกิดของผมในปีนี้

หลังจากที่ผมได้บูชาเหรียญจตุรพิธ เหรียญสุดท้าย ของหลวงปู่มาบูชาระยะเวลาก็4ปีกว่าๆ ผมก็ไม่มีโอกาสได้เก็บวัตถุมงคลของหลวงปู่อีกเลย ถึงแม้คิดจะเก็บ ก็ต้องมีอันต้องใช้เงินทุกครั้งไป ซึ้งตรงนี้ผมคิดว่าวาสนายังไม่มีที่จะได้บูชาเพิ่มอีก ตลอดระยะเวลาที่ได้เป็นศิษย์ของหลวงปู่นั้น ผมปรารถนาที่จะได้ เกศา จีวร ทรายเสก ของหลวงปู่มาบูชา แต่ความปรารถนาของผมมันช่างห่างไกลยิ่งนัก เพราะผมเป็นแค่ศิษย์ปลายแถวของหลวงปู่เท่านั้น คิดว่าอย่างไรก็ไม่ได้ ผมอธิฐานบอกกล่าวหลวงปู่ หาก ผมมีวาสนาก็ขอให้ผมได้ เกศา จีวร ทรายเสก ของหลวงปู่มาบูชา ต่อมาไม่นานผมก็ได้จีวรกับเกศาของหลวงปู่มาบูชาจากพี่สำนักจันทร์ จนมาถึง เดือน พค 55 ผมมีโอกาสได้เก็บวัตถุมงคลของหลวงเพิ่มอีก1องค์ เป็นรูปถ่ายปี21 และที่พิเศษคือ ด้านหลังรูปมีทรายเสก(แอบขอพี่เขา) เกศาและ ผงของหลวงปู่ ที่พี่ธวัชชัยเมตตาให้มา ผมฝากพี่ธวัชชัยเลี่ยม พระของหลวงปู่มาถึงผมวันที่ 1มิถุนายน ซึ้งตรงกับวันเกิดผมพอดี และสิ่งที่ผมดีใจเป็นที่สุด พี่ธวัชชัยได้แบ่ง เกศาและจีวรของหลวงปู่ ให้เป็นของวันเกิดของผม ทำให้วันเกิดปีนี้เป็นวันที่ดีที่สุดอีกครั้งของผม ผมได้สิ่งล้ำค่า ที่สุดมาบูชา และสิ่งที่ผมปรารถนาก็ได้ครบหมดแล้วในวันเกิดของผมในปีนี้ ผมต้องขอขอบคุณพี่ธวัชชัย อีกครั้งครับ ที่มอบสิ่งที่ลำค้าให้ผมได้บูชา

15. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นดิ พี่ธวัชชัยไม่เห็นส่งมาทางสุโขทัยบ้างเลย หรือลืมไปแล้วก็ไม่รู้ ฮ่าๆๆ เงียบแซ่บเลยเน้อ

16. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    โมทนากับพี่ถิรวุษิและพี่ธวัชชัยด้วยครับ

ขอให้ปีเกิดปีนี้ พบเจอแต่สิ่งดีๆ ตลอดไปและตลอดกาลครับ

ปล. รูปถ่ายสวยทั้งรูป สวยทั้งจีวร แถมมีสิ่งมงคลด้านหลังอีก สุดยอดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2012
  17. Tawatchai1889

ไม่ได้ลืมครับท่านพี่ พอดีได้เกษามาช่วงใกล้หยุดหลายวันครับ

ท่านที่ทำบุญสร้างพระองค์ใหญ่มา จะส่งให้วันพุธนี้ครับ

พรุ่งนี้ไม่ว่าง จะไปคุยเรื่องการที่ผมจะทำแท็ง (ทำแท็งน้ำ และระบบประปา) ที่วัดป่าครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญด้วยครับ

18. Tawatchai1889

ไม่ได้โทรไปอวยพระวันเกิดเลยครับ ขอกับหลวงพ่อกวย ท่านเอาเถิดครับพี่ถิรวุษิ :cool:

19. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันวันเกิดนะครับคุณถิรวุฒิ และขอโมทนาบุญกับคุณธวัชชัย ที่น้ำใจไม่เคยจืดจางครับ :cool::cool:

20. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับที่ได้สิ่งที่ต้องการ:cool: สุขสันวันเกิดครับพี่ถิรวุฒิ