พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ขอบคุณครับคุณดาวทะเลทราย.....หลวงพ่อกวยคุ้มครองครับ =^__^=

2. Norragate

ขอบพระคุณครับพี่ธวัชชัย...หลวงปู่กวยคุ้มครองครับผม =^_^=

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    มีดหมอปราบอมนุษย์
    มีดหมอของท่าน ปรกติ ด้านนึงลงนาคเกี้ยว อีกด้านมักลงด้วยคาถามงกุฎพระเจ้า อิติปิโส วิเสเสอิ........

บรรทัดแรก รูปขยายบน คาถาพระเจ้าสิบหกพระองค์ อีกสองบรรทัดอ่านไม่เป็น ไม่ชำนาญภาษาขอม
    จำมาครับ

แต่บทต่อท้าย อ่านว่า

นะมะพะทะ
    อิติยายา
    ยานะอิติ

อีกด้าน รูปที่สอง

เเต่เล่มนี้ ลงด้วยคาถา

สัพ พะ ทะ โย ปะ หะ สะ ปะ มะ ทัง สะ ยิ
    ปัต เต วะ นิพ พา นะ ปุ รัง ปะ เว สะโย
    อะ มะ นุญ ญัง อะ ระ หัง ยา ยา วะ วะ อะ ระ หัง

เป็นคาถากันอมนุษย์

แล้วยังมีต่อท้ายปิดด้วย อิติ ที่บรรทัดหนึ่ง และสองตามลำดับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2012
  4. Norragate

ขอบคุณครับสหายเชน......มีมากทำมาก,มีน้อยก็นำน้อยอ่ะคร้าบบบ... (^_^)

5. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ มาก ครับ

อธิบาย รายละเอียด ให้ชัดเจน ทีเดียว
    ทำให้ ผม หายสงสัย เป็นปลิดทิ้ง
    ว่า มีดเล่มนี้ ทำไม แตกต่างจาก มีดเล่มอื่น

ตอนที่จะได้มีดเล่มนี้มา
    มีความจำเป็นต้องต่อสู้ กับคน พวกมีวิชา ไสยดำ
    ตอนนั้น ผมเอง มีไม่อาวุธ ทางไสยศาสตร์ เลย

มีแต่ เก้า สิบเอ็ด สิบสอง ก็ เป็นอาวุธสมัยปัจจุบัน
    เอาไว้สู้ กัน คน ละ พอได้

คนที่แนะนำ เค้ารู้ว่าผม ต้องการเอาไปทำอะไร
    จึง แนะนำให้ เอามีดเล่มนี้ไว้ ติดตัวติดบ้าน

...........

ตอนที่ เค้า ทำของ ยิงใส่ บ้านผม
    ทุกวัน
    มัน สะเทือน ไปทั้งบ้าน แรง จริง
    แต่ ก็ มักจะไป ติดอยู่ ที่เสาต้นหน้าบ้าน เท่านั้น

เข้ามา ไม่ได้

มีครั้งหนึ่ง กำลัง นั่งซ่อมคอมพิวเตอร์ อยู่ กับเพื่อนอีกคน
    ค่ำๆ แล้ว ละ
    โดน อีกแล้ว.............

ผม เดินออกไป ว่าคาถา แล้ว ใช้มือ ทุบๆๆๆๆ
    ขับ ของที่ เค้าปล่อยมา ที่ติด ที่เสา หน้าป้าน

ทิ้งไว้ ไม่ได้ อันตราย
    บ้านผม คนเยอะ เดี๋ยวใคร ซวยๆ มาโดน จะเป็นเรื่อง

ทำเสร็จ

ก็ กลับมา ซ่อมคอมฯ ต่อ

พัก เดียว มือ บวม
    มันวิ่ง เข้ามือ เรา ตอนไหน ไม่ทันรู้ตัว

ทีนี้ ต้อง พึ่งหลวงพ่อ แล้ว ละ
    อาราธนา มีดเล่มนี้ ออกมา ไปยืนนอกบ้าน
    ใช้มีด ขูด ไล่ ของไม่ดี ออกจากมือ

สักพัก ก็ หาย

รอบนี้ เพื่อนที่มาช่วยทำคอม ฯ มัน มองตามผม อยู่

ถามผม ว่า ทำได้ ยางไง
    ตะกี้ อยู่ๆ ก็ ทำมือ บวม เดินออกมา แปล๊บ เดียว ก็ ยุบ

........

เรา จะอธิบาย ให้ เค้าฟัง ก็ คง ยาก
    คน หัวสมัยใหม่ สายวิทยาศาสตร์ เล่าเรื่องไสยศาสตร์ ให้ ฟัง
    มัน คง จะ เข้าใจ กันได้ ยาก ... ละ เน้อ

เรื่อง พวกนี้ รู้ ก็ รุ้ เฉพาะตน
    เล่าให้ใครฟัง เค้า จะว่า เรา โบราณ ไป หรือเปล่า......55

6. Norragate

ขอบพระคุณครับท่านล่องลอยลม....
    บารมีหลวงปู่กวยคุ้มครองครับ =^_^=

7. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    อนุโมทนาบุญครับน้องนอร์ ขอบคุณพี่ดาว ที่นำเรื่องดี ๆ มาเล่าครับ รอฟังต่อครับ...

8. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

10. Norragate

ขอบพระคุณครับพี่กบ,พี่ล่องลอยลมและพี่joenok (^___^)

11. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับ ความรู้ ดี ดี

กลับมานั่งดู
    อีกที ผม สับสน ไปเอง

ระหว่าง สระ กับ อักษร

อย่างนี้ นี่เอง ถึง ต้องเรียน อนุบาล 1 อยู่ ซ้ำชั้น
    ไม่ได้ ขึ้น อ.2 สักที

ถ้าเป็นอักษร ก็ อย่างที่ผม พูด
    ตามรูปนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      71 KB
      เปิดดู:
      9,761
  12. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนเหมือนบาลีเลยครับ แต่เขียนไม่เหมือนกัน:cool::cool:

13. Tawatchai1889

ความรู้เรายังน้อย ค่อยๆศึกษาพร้อมๆกันไปครับ หลวงพ่อกวยท่านคงแก่เรียนครับ เพราะท่านศึกษาเยอะ ภาษาอังกฤษท่านก็ยังเรียนครับ

มีดหมอเล่นนั้นถ้าวันใดอยากจะยกให้ธวัชชัยเก็บรักษาต่อ เชิญได้ทุกเวลาครับ อิอิ
    :cool:

14. ดาวทะเลทราย

ครับ ผม
    จะ สั่ง เจ้าลูกชาย มันไว้ ครับ

พวกมีด ดาบ ปืน นี่ ต้องเก็บไว้ ให้ ลูกชาย

ส่วนลูกสาว เค้า ชอบ แต่ เงิน กับ ทอง.....55

15. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ภาพบนอันแรกอ่านได้ว่า
    นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง____นะมะพะทะ อะระหัง
    การะนะยะวา อะปะจะคะ จะภะกะสะอา___________อิติอย่าอย่า
    วุทธา หัตถา อุดทังอัดโธ โธอุดธังอัด____________อย่านะอิติ พุทโธ

ภาพล่างอ่านได้ว่า
    สัพพะทะโย ปะหะสะมะ ปะทังสะยิ อิ
    ปัตเตวะ นิพพานะปุรัง ปะเว สะโย ติ
    อะมะนุญญัง อะระหัง อย่าอย่า วะวะ อะระหัง

อิติอย่าอย่า อย่านะอิติ เป็นคาถาจังงัง ใช้สะกดได้ครับ

16. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

[QUOTE
    ฝันอย่างนี้สุดยอดครับ :cool:[/QUOTE]

คือก่อนนอนผมสวดท่องคาถาอารธนาพระสมเด็จอรหังสุคะโตได้มา บอกท่านว่าหากท่านได้ปลุกเสกพระองค์นี้ขอให้ท่านมาเข้าฝันหน่อยครับ.. ซึ่งก่อนหน้านี้ตั้งแต่นับถือท่านมาไม่เคยฝันหรือเห็นท่านในฝันเลยครับ มีคืนนั้นคืนเดียวจริงๆจิตท่านรับทราบแน่เลยครับ...

17. ดาวทะเลทราย

ขอขอบคุณ อย่างสูง ครับ
    สำหรับ ความรู้ อันยิ่งใหญ่ สำหรับผม

มีของดี อยู่ กับ ตัว แต่ อ่านไม่ออก ไม่รู้ความ

ได้รับรู้ เช่นนี้
    ยิ่งทำให้ มั่นใจ และ ซาบซึ้ง ในหลวงพ่อ มากขึ้นไปอีก
    ที่ท่าน ตั้งใจ เหลือเกิน ที่ ทำของขลัง ไว้ให้ศิษย์ อย่างเรา
    ได้ใช้ ในยาม จำเป็น

จึงไม่เป็นที่ แปลกใจเลย
    เวลา นำออกมาใช้ รักษา ใช้ป้องกัน
    จึงได้ ผล ในทันที

สาธุ

18. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    รบกวนสอบถาม พี่ๆนะครับ ไม่ทราบว่าผงสมเด็จโต อยู่ในพระเครื่องหลวงพ่อกวยรุ่นไหนบ้างครับ อยากรู้ๆจริงๆครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ

19. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    สมเด็จปี 21 ส้มออกเหลืองเเต่ไม่เเดง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      102.6 KB
      เปิดดู:
      167
      ขนาดไฟล์:
      110.5 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      80.2 KB
      เปิดดู:
      133
      ขนาดไฟล์:
      92.1 KB
      เปิดดู:
      130
  20. Tawatchai1889

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

ยานะอิติ จะอยู่หลัง พระสมเด็จหลังรูปเหมือน ครับ