พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สมเด็จหลังพระสิวลี พิมพ์เอวใหญ่ ออกวัดราชนัดดาครับ

2. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีผมมีแต่ปลัดย้อนยุค 52 พอใช้แทนปลัดที่ทันหลวงพ่อได้ใช้ไหมครับ เพราะในคอแขวนรูปเล็กปี 21 อยู่แล้ว ที่เอ็วคาดปลัดปี 52 พอแทนของเก่าได้ใช้ไหมครับ 555+ "แบบงบน้อย" (มีประสบการณ์ของปลัดย้อนยุค 52 มาเล่าให้ฟังไหมครับ"
    :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      86.5 KB
      เปิดดู:
      261
      ขนาดไฟล์:
      111.6 KB
      เปิดดู:
      205
  3. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ขอขอบคุณ มากเลยครับ

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ปลัดย้อนยุค 52 ผมห้อยคู่กับปลัดหลวงตาเมฆ วัดลำกระดาน ในพวงกุญแจรถยนต์

เมตตาดี กินฟรีบ่อย แคล้วคลาดปลอดภัย อย่างอื่นยังไม่ลองอธิษฐาน

แต่ปลัดหลวงตาเมฆนี่ของจริง.....ครอบครัวผมใช้เป็นยาสามัญประจำบ้านเลย

5. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีปลัดหลวงปู่เ้มฆอยู่ตัว เมตตาดีมากครับ

แต่ว่า ปัจจุับันหายไปไหนไม่ทราบได้

พี่อาณัติพอมีจุดสังเกต ว่า ตัวไหนแท้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

6. อาณัติ

เล่าเรื่อง(โม้)ก่อนนะครับ

ผมรู้จักหลวงตาเมฆ(หลวงปู่เมฆ) จากคุณกฤช จันทร์กระจ่าง เขียนเล่าไว้ในหนังสือ และได้โทรพูดคุยสอบถามกันบ้างนานๆครั้ง ประทับใจเรื่องที่คนญี่ปุ่นมาได้ภรรยาเป็นคนไทย เกิดภาวะแท้งคุกคาม ไปหาหมออาการไม่ดีขึ้น และโอกาสแท้ง 50/50 เขาเลยอธิษฐานเอาปลัดอาจารย์อ้วนทำน้ำมนต์กิน ปรากฏว่าแม่รอดลูกปลอดภัยจนคลอด

ภรรยาผมก็เกิดภาวะแท้งคุกคามเช่นกัน ผมก็เลยลองทำน้ำมนต์บ้าง แต่ผมอธิษฐานกับครูบาอาจารย์หลายองค์ นี่ก็...แม่รอดลูกปลอดภัย จนคลอด

ผมทำบุญไปที่วัด อาจารย์อ้วนท่านส่งปลัดที่ท่านทำมาให้หลายชิ้น ร่วมบุญกับคุณกฤชก็มอบให้มาหลายชิ้น ผมแจกพี่น้องไปกันผี กันปอบ ไว้ป้องกันงูแมลงป่อง จนเหลือที่ผม 1 ชิ้น(ของอาจารย์อ้วน)

ส่วนปลัดหลวงตาเมฆได้จากจากการทำบุญสร้างโบสถ์ 3 ตัว ได้มาจากในเวป 1 ตัว ให้น้องเขยไปใช้ 1 ตัว บ้านแทบแตกปัญหากิ๊กๆกั๊กๆ เลยไม่แจกใคร

พอมีจุดสังเกต ว่า ตัวไหนแท้หรือเปล่า... ดูไม่เป็นเลยครับ ที่เคยคุยกับคุณกฤช เขาบอกว่าปลัดหลวงตากับของอาจารย์อ้วน รูปทรงคล้ายๆกัน ใช้ไม้เดียวกัน แต่ที่ทันหลวงตาไม้จะแห้ง เก่าและอาจมีรอยปริแตกของไม้ ส่วนของอาจารย์อ้วนไม้สดๆ อาจารย์อ้วนท่านก็ทำปลัดอยู่ ลองไปทำบุญที่วัดและขอปลัดหลวงตาเมฆจากท่านมาเป็นองค์ครูดูนะครับ ท่านใจดีมาก ปลัดท่านก็ใช้ดี ผมจี้ตุ่มแมงตดกัดหลังให้ลูกสาว หยุดปวดหยุดคัน ตื่นเช้ามายุบเลย...:cool::cool::cool:

ปลัดหลวงตาเมฆ...ที่ผมมีก็ไม่รู้ว่าแท้และทันไหม แต่พอบอกกล่าวท่าน ก็ถึงเกือบทุกครั้ง เลยคิดว่าดี...:cool::cool::cool:

(โม้ต่อ)...อีกอย่างที่อยากแนะนำ เบี้ยแก้หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร ใช้ได้เช่นกัน สารพัดประโยชน์ ปวดขา ปวดหัว ปวดท้องแมงกัดสัตว์ต่อย...ผมชอบเบี้ยตะกั้วมากกว่าเบี้ยถัก :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2011
  7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    หนีมาโม้ที่นี้เอง

ปลัดขิกหลวงปู่เมฆ จะดูยังไหงก็ดูยากก็ไม้ธรรมดาไม่มีเอกลักษณ์อะไรบางตัว

สั้นบางตัวยาว บางตัวเอียงซ้ายบางตัวเอียงขวา มุดลงก็มี ดูที่เนื้อไม้เขาว่าไม้

เขยตาย เคยมีคนเอามาขายให้ มาเป็นถุงๆ ไม่ได้ซื้อไว้เพราะว่าส่วนตัวที่มีก็หา

ที่ใช้ลำบาก.......555

ต้องที่มาและความเชื่อใจกันครับ แต่ถ้าเห็นใครมีเยอะๆได้มาเป็นห่อๆอย่าตกใจ

คนไปกราบท่านตอนท่านอยู่เขาว่าเวลาท่านแจกทีเป็นแบบนั้นจริงๆ อันนี้ฟังเขา

มากันงูได้คนปทุมพื้นที่เล่าให้ฟังบอกเจอเองกับตัวแต่ผมไม่ได้เห็นกับตาเขาเล่า

ให้ผมฟังคนที่เจอกับตัว

8. kuhu_32

kuhu_32 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    เจอแบบนี้ก็ชอบครับ

9. คนกันเอง

ขอบคุณมากครับ พี่อาณัติ:cool:

10. คนกันเอง

ขอบคุณครับ พี่Jumbo ดูยากนะครับ ปลัดปู่เมฆ:cool:

11. อาณัติ

เข้ามากราบหลวงพ่อ คิดถึงท่านก็เข้ามา..แหะแหะ

ปีนี้ยังไม่รู้เลยว่า กฐินวัดบ้านแควันไหน..บอกหน่อยสิ

ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลและรายละเอียดเยอะดี...ขยายความได้ดี ชอบ

12. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ต้องลองใช้กับคาถาบทเต็มดูครับ :cool:

13. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากๆครับ น้าอ้อน สวดยอดตลอดเลย:cool:

14. kroro

ขอบคุณครับ กิฟรีด้วยไม่ได้ชักดาบเองน่ะ 555+ :cool:

15. kroro

ปลัดหลวงปู่เมฆผมดูพอเป็นแล้วกันดูได้จากเอกลักษณ์กันแกะ มันต้องหาของแท้ที่ที่มาแน่นอนมเรียงกันแล้วสังเกตให้ดี ตัวที่เห็นจิ๋วสุดผมได้มาก็ใช้ทุกวันใช้สภาพนั้นครับ เดิมทีที่บ้านมีหลายตัวหลายขนาด ใครมาหยิบไปบ้างไม่บอกกล่าวเลย
    ({)({)({)

16. kroro

:cool::cool::cool: ชอบเหมือนกัน

17. kroro

เอางั้นเลยเหรอครับ แต่พระรุ่น52 ประสบการณ์ดีน่ะครับโดยเฉพาะเหรียญหลังหนุมาน เหรียญหลังยันต์ และตระกรุดมหาอุต เสียดายเก็บไม่ทันได้แต่ปลัด

18. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ขอบารมีหลวงพ่อกวยช่วยคุ้มครองหลวงศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านให้ผ่านพ้นวิกฤตช่วงนี้ไปได้ครับ กราบๆๆหลวงพ่อครับ

19. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เข้ากรุอีกแล้ว ขาหนักจัดนิมนต์ไปเลยครับ อิอิอิ

20. อาณัติ

กินฟรีมีเกียรติ................รุ่นนี้ไม่เคยชักดาบ จ่ายสดทริปหนัก รักเด็ก

เลือกเพื่อนร่วมกินด้วย ยิ่งมีเหล้านี่ต้องเลือกมากๆหน่อย (deejai)(deejai)(deejai)