พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องรีบไปกินกาแฟทรีโอ อิอิ สวยมากครับพี่:cool:

2. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    [​IMG][​IMG]

ยินดีด้วยครับพี่ชัย... สวยขั้นเทพทั้งนั้นครับของพี่ชัยนะ..:cool:

คลังแสงแถวนี้เยอะครับ อิอิอิ .........

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ไปอยู่ไหนมครับช่วงนี้ เงียบหายไป

4. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

ออ....แอบสุ่มอยู่ครับ ไม่ได้ไปไหนครับ :cool:เหรียญสวยมากครับ

5. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    องค์นี้พอจะได้ มอก. มั๊ยครับ

6. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    พระผงรูปเหมือนยันต์ด้านบน ยา นะ อิ ติ ...งดงามครับผมดูไม่เป็นแต่ว่าดูงาม

ดี...นิมนต์มาดูทีบ้านได้ไหมครับแล้วจะให้ใบรับรอง..

7. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

..................สวยครับ..................

8. chanaboon1

chanaboon1 เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากพี่ๆช่วยดูให้ผมหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. คนกันเอง

เห็นเงียบๆ ขอถามพี่ๆ และพี่ธวัชชัยครับ

พระสมเด็จฐานสิงห์ของหลวงพ่อกวย

พุทธคุณเน้นทางไหนครับพี่

ขอบคุณครับ

10. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ปี22 หลวงปู่ตี๋ กล่าวว่าพลังจิตของหลวงพ่อกวย แก่กล้ามากครับ
    เรื่องพุทธคุณนั้นคงจะครอบจักรวาล ผมก็ไม่ทราบ เพราะไม่สามารถวัดได้เป็นรูปธรรมครับ ไม่มีเครื่องมือวัดในทางวิทยาศาสตร์ครับ

11. คนกันเอง

ขอบคุณมากครับพี่ธวัชชัย:cool:

12. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ต้องตามเก็บสมเด็จฐานสิงห์ของหลวงพ่อสัก 1 องค์แล้ว

.....

13. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006

สวัสดีทุกท่านครับ พระสมเด็จฐานสิงห์ หลังสิงห์องค์ของผม วางไว้อยู่บนหิ้งอยู่ ๆ ก็หายไปครับ ผมหาจนทั่วเท่าไหร่ก็ไม่พบ ผมเสียใจมาก ผมซื้อดอกไม้ ธูป เทียน มาขอขมาหลวงพ่อหากลูกล่วงเกินหรือทำสิ่งใดผิดพลาดไปลูกขอขมาครับ แต่ทุกวันนี้ผมก็ยังหาไม่เจอเลย เป็นไปได้หรือเปล่าครับ ที่คำโบราณท่านบอกว่า ของหายตายแทนตัว เมื่อสองวันก่อนผมเกือบรถคว่ำครับ รถพลาดแฉลบตกข้างทาง เขากำลังทำถนน ความสูงก็ประมาณ 2 - 3 เมตรได้ครับ แต่ก็รอดมาได้ ในรถผมมีรูปหลวงพ่อกวยอยู่ครับ อีกเรื่องยายผมป่วยหนักเข้าโรงพยาบาล อยู่ห้องไอซียู ที่จังหวัดกาญฯ หมอจากร.พ.บ่อพลอย บอกว่าให้ทำใจ ผมก็ขอกับหลวงพ่อกวยให้คุ้มครองยาย และแม่เพราะแม่ผมก็เป็นโรคความดันโลหิตสูง ช็อคได้ง่าย ๆ ถ้าตกใจหรือเสียใจมาก ผมเป็นห่วงทั้งคู่ผมขับรถไปตอนตีสองกว่า ก็ภาวนาบอกหลวงพ่อกวยไปเรื่อย ๆ ครั้งแรกที่เห็นยายก็สงสารและทำใจแล้วเพราะไม่รู้สึกตัวอะไรเลย ตาลอย กล้ามเนื้อกระตุก ใส่ออกซิเจน แต่พอผมไปที่เตียงอาราธนาบารมีพระรัตนตรัย และหลวงพ่อกวย ช่วยคุ้มครองยาย จนมาวันนี้อาการดีขึ้นแต่ยังไม่สามารถออกจาก ร.พ.ได้ แค่นี้ผมก็ดีใจมากแล้ว พระหลวงพ่อผมก็อยากได้เหมือนที่ทุกท่านศรัทธากัน ถ้าวาสนาผมมีเพียงพอและถึงจังหวะและโอกาสของผม ขอบารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครองศิษย์หลวงพ่อทุกท่านครับ

14. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ขอบารมีหลวงพ่อกวย,ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย,รวมถึงคุณความดีที่คุณjiratornwiwatได้สั่งสมมา..จงโปรดคุ้มครองทุกๆคนในครอบครัวและคุณjiratornwiwat ให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง...และขอให้สิ่งร้ายๆผ่านพ้นไปได้ด้วยดีโดยเร็วพลันครับ...(^_^)...สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้....

15. Tawatchai1889

คัดลอกมาจากเว็ปศิษย์หลวงพ่อกวยครับ...

<table width="100%" border="0"><tbody><tr><td valign="center"></td><td valign="center">ฟันไม่เข้า
    «
    เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:34:24 AM »

</td><td style="font-size: smaller;" valign="bottom" align="right" height="20"></td></tr></tbody></table> <hr class="hrcolor" width="100%" size="1">กระทู้: 0

(ไม่มีหัวข้อ)โดน ฟัน กลางหลัง

« ส่งให้: gueng41 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 03:02:40 PM »

--------------------------------------------------------------------------------

ผม จ.ส.อ.ชัยสิทธิื แพงไธสง ได้เช่าหลวงพ่อกวยมาจาก พันเอก ธวัชชัย แม้นชล ต่อมา วันที่ 25 ก.พ.54 เวลา 0200 น.ผมได้ถูกกลุ่มวัยรุ่นรุมทำร้ายด้วยอาวุธมีด ฟันเข้าที่กลางหลังและต้นแขนด้านขวาและกกหู โดนขวดโซดา ปรากฎว่า แผลที่ถุกฟันกลับฟันไม่เข้า มีแค่รอยฟกช้ำธรรมดา โดน 4 รุม 1 ผมนึกว่าตายแล้วเพราะถุกทำร้ายด้วยอาวุธมีด ที่เป็นอีดาบ 4 เล่ม เพื่อนผมที่ไปด้วยไม่กล้าเข้าช่วย ปล่อยผมจมบาทาคนเดียว สุดท้ายหนีเอาตัวรอดได้ จนนึกขึ้นได้ว่า แขวนหลวงพ่อกวย

คืน วันที่ 25 ก.พ.54 เวลา 02:30 น. ผมได้ไปทานอาหารที่ร้านอาหารแถวรังสิตกับเพื่อน 2 คน ได้มีกลุ่มวันรุ่นไม่ทราบจำนวนใช้ขวดโซดาเต็มขวดฟาดเข้าที่เบ้าตาด้านซ้ายผม ล้มลงคาที่ แต่ยังพอมีสติวิ่งไล่กวดกับมันออกมานออกร้านอาหาร ทันใดนั้นผมก็ตกใจ มีกลุ่มวัยรุ่นอีก 4 คนยืนถืออีดาบครบมือรอผมอยู่ ได้รุมฟันผมทุกสารทิศ กลางหลัง ต้นแขน คอ หัวไหล่ แต่ปรากฎว่าไม่เข้าเลย จนสร้อยผมขาดตกหล่นที่พุงข้างในเสื้อบริเวณหัวเข็มขัด เป็นเพราะบารมี หลวงพ่อกวย รุ่นจตุรพิธพรชัยองค์เดียวช่วยชีวิตผม แผลไม่ได้เย็บแม้แต่แผลเดียว เสื้อที่ถูกฟันขาดวิ่นหมด เช่าเหรียญ จตุรพิธพรชัยหลวงพ่อกวย จากพันเอก ธวัชชัย แม้นชล มาได้ประมาณ 8 เดือน รถคว่ำ ขาด 4 ล้อ สภาพไมใช่รถคนไม่ตาย หลวงพ่อกวยท่านช่วยรอดตายหลายครั้งแล้วครับ ดี เยี่ยม อยากให้ทุกท่านมีไว้ครอบครอง รุ่นใด ก็แรงทั้งนั้นครับ

<table style="table-layout: fixed;" width="100%" cellpadding="5" cellspacing="0"><tbody><tr><td valign="top" width="85%" height="100%">ที่ เห็นนี้ คือ รอยฟกช้ำหลังจากโดนฟันมาเกือบอาทิตย์แล้ว ตอนแรกย่อรูปถ่ายไม่เป็น เลยไม่ได้ดูแผลสด ขอบอกว่า จตุรพิธพรชัยแรงจริงครับ ผมค้าขายด้วยกำไรงามและบารมีท่านหลวงพ่อกวยยังคุ้มครอง ตอนโดนฟันไม่มีใครกล้าเข้าช่วยครับ อีดาบขาวว้าบของแท้ครับ รอดมาได้ครับ อยากให้ท่านมีหลวงพ่อไว้คุ้มครอง รุ่นไหนก็ได้ครับ

</td></tr><tr><td class="smalltext" valign="bottom" width="85%"><table style="table-layout: fixed;" width="100%" border="0"><tbody><tr><td class="smalltext" colspan="2" width="100%"><hr class="hrcolor" width="100%" size="1"><table style="table-layout: fixed;" width="100%" cellpadding="5" cellspacing="0"><tbody><tr><td valign="top" width="85%" height="100%">รุ่น จตุรพิธพรชัยครับ หลวงพ่อกวย

</td></tr><tr><td class="smalltext" valign="bottom" width="85%"><table style="table-layout: fixed;" width="100%" border="0"><tbody><tr><td class="smalltext" colspan="2" width="100%"><hr class="hrcolor" width="100%" size="1">[​IMG]</td></tr></tbody></table></td></tr></tbody></table></td></tr></tbody></table></td></tr></tbody></table>

16. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ยา นะ อิ ติ ติดไม่ชัด ท่านจารยันต์สดทับให้ด้วย

สุดๆครับองค์นี้ ชอบมาก....

17. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

บารมีหลวงปู่กวยคุ้มครองลูกศิษย์ทุกท่านครับเหรียญไหนก็ได้ขอให้นับถือท่าน

18. bear17

bear17 Active Member

2 มิถุนายน 2008
    ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครอบครัวคุณทุกท่านนะครับ.....

19. bear17

bear17 Active Member

2 มิถุนายน 2008
    หลวงพ่อกวย ประสบการณ์มีทุกรุ่นครับ ทั้งสมเด็จ เหรียญรุ่นต่างๆ แหวนแขน มีดหมอ ตะกรุด สักยันต์ แหวนนิ้ว ปลัด รูป และอื่นๆ ผมได้ยินได้เห็นมาตั้งแต่เด็กๆครับสมัยก่อนแถวบ้านผมมีเรื่องกันบ่อยมากและเกี่ยวกับชาวนาลงไปทำนาเจองูและเรื่องอาชีพการงานเจริญรุ่งเรืองเป็นต้น ...คนในถิ่นต่างทราบกันดีถึงบารมีลวงพ่อครับ...ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองศิษย์ทุกท่านที่คิดดีทำดีละชั่วครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      46.9 KB
      เปิดดู:
      92
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2011
  20. ULTRAMAN NA

ผมเข้าใจดีครับเพราะว่าผมทำงานอยู่ตรงนี้อยู่แล้วครับ ว่ายายพี่เป็นอย่างไร ยังงัยก็ขอให้บารมีหลวงปู่กวยคุ้มครองยายให้หายวันหายคืนนะครับพี่ สาธุ