พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    เหรียญนี้อยู่กับคนที่ผมรู้จักที่สรรคบุรี คุณคางเคราเเกไปเอารูปมาลงให้ผมเเละเพื่อนๆดู มาเเบบเก่าอีกเเล้ว เอารูปมาเเล้วบอกเป็นของตนเอง ถามจริงๆเหอะเข้าไปดูในเวป ก๊อปรูปเขามาเเล้วยังไม่ทราบว่ารุ่นไหน เเปลกๆนะครับ

2. tongn005

อยู่ที่ศรัทธาเป็นหลักครับคุณอาณ้ติ สำหรับผม ตั้งเเต่ปี๓๐ จนถึงทุกวันนี้กับหลวงพ่อกวยนั้น ถ่ายทอดออกมาเป็นตัวหนังสือคงไม่ไหว เล่าก็คงยาวครับ

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อผมไม่ค่อยชำนาญครับ เอาเป็นส่วนประกอบของกระทู้แล้วกัน
    เล่าให้ฟังเฉพาะศิษย์หลวงพ่อกวยเท่านั้น(ท่านอื่น สายอื่นกรุณาอย่าโพสอะไรมานะครับ ขอบคุณครับ) ผมเอาเรื่องเผยแพร่เกียรติคุณของหลวงพ่อเป็นหลักนะครับ เรื่องของศรัทธาเป็นเรื่องเฉพาะบุคคลและผมก็พอที่จะเล่าสู่กันฟังได้ก็ลองเล่าๆดูครับ เอาที่ประทับใจ หากท่านใดมีก็เขียนมาครับ มาเสริมศรัทธาศิษย์ใหม่ครับ สำหรับหลวงพ่อกวยนี่ที่ผมได้รักเคารพท่านตอนแรกๆ ผมก็แปลกท่านนะครับ เพราะพระท่านนี้ท่านเสกทุกฤกษ์ ใช้ได้ทุกอาชีพ คนดี คนดีบ้างก็ใช้ได้ และสุดๆในใจตอนนั้นคือท่านไม่ห้ามเรื่องการดื่มเหล้า ผมว่าแปลกดีเพราะปกติไปกราบหลวงปู่หลวงพ่อท่านอื่นจะห้ามเรื่องนี้เป็นการเฉพาะที่จริงก็เป็นเรื่องดีนะ ผมก็ไม่ชอบดื่มแต่ชอบบรรยากาศจึงยังอดไม่ได้ และที่สำคัญอีกอย่างผมเป็นคนกลัวผี กลัวมากถึงทุกวันนี้ยังกลัวอยู่ เป็นคนจิตอ่อนด้วยไปนอนที่ไหน บ้านไหน บ้านพัก โรงแรม หากมีอะไรทางด้านนี้มักจะพบเจอเป็นประจำ ถูกอำมาก็มาก พระเต็มคอยังถูกอำได้เลย เมื่อรู้ว่าพระเนื้อดินของหลวงพ่อมีทรายเสก กันผีได้ ก็หามาลองอธิษฐานดู ลองสังเกตุความเปลี่ยนแปลง อาการจิตอ่อนนี้หาย 5-6 ปีมานี้นานๆครั้งจึงมีอาการครั้งหนึ่งเพราะก่อนนอนผมสวดมนต์แผ่เมตตาบอกหากท่านใดมีอะไรให้ช่วยก็มาบอก ถ้าช่วยได้ก็ช่วยเต็มที่ แต่อย่ามาให้น่ากลัวก็พอ และพระเนื้อดินพิมพ์สรรค์เห็นว่าท่านเน้นไปทางป้องกันตัว ทางบู้ แต่ผมไม่ชอบบู้เลยอธิษฐานใหเคล้วคลาด ก็รอดจากเรื่องยุ่งยากมามากต่อมาก พอจะจวนตัวมีคนมาบอกเกือบทุกครั้ง(คนดื่มแถวบ้านนอกมีเรื่องบ่อย และชอบมารอนอกงาน ที่อื่นก็คงเป็น)...........โดยส่วนตัวของผมคิดว่าพระของหลวงพ่อดีทุกรุ่น ใช้ได้ทุกทาง ไม่ว่าจะราคาถูกหรือแพง เพราะโดยส่วนตัวสมัยท่านอยู่ท่านแจกให้ผู้ขอ ผู้เดือดร้อน สามารถกันผีได้ แคล้วคลาด เมตตาดี บอกหวยได้ อธิษฐานแก้ไขข้อขัดข้องได้ ไม่มีข้อห้าม และที่สำคัญท่านรักศิษย์ จิตท่านเป็นทิพย์ ท่านไม่คิดว่าเรื่องเดือดร้อนของศิษย์เป็นเรื่องเล็ก ช่วยได้ท่านช่วย แต่ก็ไม่เกินไป และอย่าไปอธิษฐานท้าทาย ถ้าหลวงพ่อเก่งจริงต้องให้ผมได้อย่างนั้นต้องให้ผมได้อย่างนี้ นี่ผมเรียกอธิษฐานเลวเลว ไม่มีศรัทธาหาอัปมงคลใส่ตัว...อย่าทำ ฝากคาถาของหลวงพ่อให้ศิษย์ใหม่ครับ ก่อนเรียนหารูปท่านสักใบ ดอกไม้ธูปเทียน(ขันธ์ 5) จุดธูปเทียนสวดมนต์ไหว้พระที่หน้าหิ้ง และจุด ธูป 9 ดอกบอกท่านปักกลางแจ้งนอกชายคา
    นะโมฯ 3 จบ

บทที่ 1 " นะตันโต นะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันตัน"
    บทนี้ท่านฝากให้ศิษย์ทั้งหลายใช้ทางอุด แคล้วคลาด กำบัง ผมว่าบอกกล่าวอธิษฐานถึงท่านที่สุดเพราะท่านฝากไว้ก่อนมรณะภาพ ขอเพียงมีรูปท่านเสกหรือไม่เสกไม่สำคัญ จิตถึงท่านศรัทธาจริงใช้ได้จริง

บทที่ 2 "นะ สิ วัง พรมมา มะอะอุ"
    บทนี้ใช้ทางลาภผล เมตตา ขอโชคลาภ เข้าหาผู้ใหญ่ ของจริงศรัทธาจริงใช้ได้จริง

บทที่ 3 "นะ หัน ตะ วา เต สัง อุ ปัท ทะ เว"
    บทนี้ใช้อธิษฐานต่อหลวงพ่อปัดลมฝนได้(กรณีมีงานสำคัญ การเดินทาง) แคล้วคลาด เบิกทาง

ฝากให้ศิษย์หลวงพ่อที่ยังไม่รู้ครับ เฉพาะผู้มีวาสนา เคยร่วมบุญกันมา และเคยช่วยเหลือกันมา ร่วมศิษย์อาจารย์แต่กาลก่อน ส่วนวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่ทันท่านหากจะหาไว้ใช้ แนะนำเหรียญโล่ห์ รุ่น 3 หลังยันต์ เหรียญวัดเดิมบางฯ ราคาไม่แพงแต่ให้หากับสายตรงหรือที่รับประกันนะครับ หรือไม่ก็หาที่ท่านไปเสกให้วัดอื่นๆ ลองเอาที่ถูกๆมาอธิษฐานใช้ก่อน หากเงินพอไม่เดือนร้อนก็เอาที่แพง เราคนทำมาหากินมีพระเพื่อเป็นกำลังใจในการทำมาหากิน ป้องกันภัยผ่อนหนักเป็นเบา อธิษฐานแก้ข้อขัดข้อง ในบรรดาหลวงปู่หลวงพ่อที่เก่งกว่าหลวงพ่อกวยก็มาก แต่ที่เมตตาจริงอธิษฐานเพื่อเรื่องโลกๆ ปุตุชนคนทำมาหากิน มีไม่มากองค์ และหลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆษิตาราม(บ้านแค)ก็เป็นหนึ่งในนั้น...กราบบูชาคุณหลวงพ่อด้วยเศียรเกล้า

4. SaMu

SaMu เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2006
    สำหรับคาถาบทนี้ ใช้ได้จริงๆ ผมใช้เป็นประจำเวลาออกไปทำงาน หรือไปไหน
    แล้วฝนตกไม่หยุด ผมจะอธิฐานถึงหลวงพ่อกวย แล้วว่าคาถาครับ แต่ต้องมีสมาธิด้วยนะครับ

5. tongn005

อย่างที่ผมบอก อยู่ที่ใจเป็นหลักครับคุณwoottipon เราศรัทธาจริง ย่อมเกิดผล บางครั้งวัตถุเป็นเพียงสิ่งสมมุติเท่านั้น มีวัตถุเเต่ใม่ศัรทธาก็เหมือนเเค่ก้อนหิน เรารัก เราเชื่อมั่น ก็ดีกับเรา วัตุนั้นก็มีค่าสำหรับเรา คุณค่าทางจิตใจของเรา

ส่วนเรื่องการเล่น สะสม เเบบที่เขากำหนดเป็นมาตรฐานนั่นก็อีกเรื่องนึง สมัยก่อนผมยังเคยเจอคนนับถือหลวงพ่อ มีโพธิ์เก้า ถ้าดูเเบบสวยตรงก็บอกว่าเก๊ เเต่เจ้าของยืนยัน ใช้พระองค์นี้เเล้วหลวงพ่อมาหาในฝันเลย จะเก๊ จะเเท้ จะเป็นพิมพ์มาตรฐาน ไม่มาตรฐาน เราก็ลูกหลวงพ่อกันทั้งนั้น หาโอกาสร่วมกันสร้างกุศลกับท่าน ทำเเต่สิ่งดีงาม เป็นเรื่องน่ายกย่องครับ

ขอเสริมคุณอาณัติด้วย คาถากันลม กันฝนที่ลงนั้น หลวงพ่อถ่ายทอดให้อาจารย์เเสวง วัดหนองอีดุก มีอีกบทกันฟ้าผ่าครับ
    อุรามะ อุราโม อุรามะยักโข โสภะคะวา
    พูดถึงอาจารยเเสวง เคยไปคุยกับท่านมา ใครหาเเหวนเเขนหลวงพ่อกวยไม่ได้ ลองไปขอหลวงพ่อเเสวงนะครับ ท่านไม่มีจำหน่าย ต้องไปพูดขอทำบุญกับท่าน ท่านถึงจะเอาออกมาให้ ท่านทำเองกับมือทุกอัน ของประสบการณ์ดีไม่เเพ้ใคร

เรียนคุณwoottipon ประสบการณ์กับหลวงพ่อเขียนในนี้คงไม่ได้ ไม่รู้จะเริ่มอันไหนดี ว่างๆอาจจะเขียนลง หรืออีกสองเดือน เราอาจเจอกันที่วัดก็ได้นะครับ จะเล่าให้ฟังทั้งหมดเลย เอาเป็นว่า ผมบอกหลวงพ่อไว้เเล้วว่า
    ชีวิตผมต่อไปจะสูง จะต่ำ จะดี จะชั่ว หลวงพ่อก็เป็นหนึ่งสำหรับผมเสมอ
    ขอบอกสั้นเเค่นี้ไว้ก่อน

6. tongn005

7. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมขอตั้งสัจจะอธิฐานมาตลอดว่าการทำกิจกรรมใดๆของผมอันเกี่ยวเนื่องกันหลวงพ่อและวัดหากผมมีจิตคิดไม่ซื่อ หลอกลวงเพื่อหาผลประโยชน์เข้าหาตัว ขอให้ผมวิบัติ ภายใน 3 วัน 7 วัน หากข้าพเจ้าทำเพื่อพระศาสนาแล้วขอให้ข้าพเจ้าเจริญรุ่งเรืองด้วย เทอญ

8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอบคุณ คุณ tongn005 เป็นอย่างมาก ที่ให้ข้อมูลมีเป็นความรู้และมีประโยชน์ รวมทั้งคุณ woottipon ด้วยนะครับ ผมเฝ้ารอมานาน ว่าจะมีใครมาให้ความกระจ่าง เกี่ยววัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย
    ขอขอบคุณอีกครั้ง หวังว่าคงไม่ทอดทิ้งพวกเราศิษย์ใหม่นะครับ

9. tongn005

10. Paully99

Paully99 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    เรียนคุณwoottiponครับ ผมส่ง private messege ถึงคุณช่วยดูด้วยน่ะครับ
    พิพัฒน์

11. tongn005

ขอบคุณมากครับที่นำประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง ถ้าคุณwoottiponไม่พูด จะไม่ทราบเลย เเต่ก่อนท่านให้ผมมาหลายองค์พร้อมกับลูกอม ทั้งหมดเป็นอัฐิหลวงพ่อปรงล้วนๆเลย เห็นท่านให้มาฟรีๆเลยเเจกเขาไปหลายคน กลับมาบ้านต้องไปดูยังเหลือกี่องค์เเต่มีเหลือเเน่ ถ้าเจอจะส่งไปให้คุณwoottiponด้วย เป็นน้ำใจจากผมนะครับ
    ผมคุยกับป้าคนที่จับพลังสีผึ้ง บอกว่า บางทีปีหน้าอาจทำเหรียญถวายพระครู ป้าบอกไม่ต้องปีหน้า ตอนนี้ก็ทำได้เลย ในตัวเขามีครูอาจารย์ดีอยู่ในร่าง เเละตัวท่านเองเวลาทำของท่านก็ตั้งใจมากด้วย
    ปีนี้กะว่ากลับบ้านตรงกับงานไหว้ครูของท่านพอดี(เดือนกันยา) เป็นโอกาสดีมากๆสำหรับผม อาจได้เจอกันนะครับ

12. gunta

gunta Active Member

ถ้ามีหลายองค์ แบ่งน้องคนนี้ซักองค์นะครับพี่ tongn005

ขอบคุณครับ...

13. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากได้เหรียญหลวงพ่อกวยสักเหรียญครับท่านใดมีหลายองค์ จะเป็นรุ่นเดิมบางก็ได้ครับ ผมอยากแลกกับเหรียญหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่รุ่น นาคปรก 8 รอบครับ ท่านใดมีเมลล์ติดต่อพร้อมเบอร์โทรได้ครับ ที่ 8892@safe-mail.net อยากได้ไปบูชาจริงๆครับ

14. tongn005

ได้เลยครับคุณกันตา ถึงบ้าน ส่งให้ทันที

15. gunta

gunta Active Member

ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ tongn005

16. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ายังพอมีเหลือขอบ้างซักคนจิ พี่ tongn005

ขอบคุณครับ...

17. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    อ่านมาตั้งนาน ขอโพสบ้างครับ
    สวัสดีครับพี่ tongn005 และศิษย์ในหลวงพ่อกวยทุกท่าน ครับ อ่านทุกหน้าแล้ว ใช้เวลานานเหมือนกันครับ ความรู้เยอะ ข้อมูลดีๆทั้งนั้น ครับ

18. เสขะ

เสขะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    ด้วยความเมตตาถ้ายังมีอยู่กระผมขอร่วม 1 องค์ครับ เป็นผู้รักเคารพท่านอีกคนหนึ่ง ทุกวันนี้มีแต่รูปที่พกติดตัวไว้

19. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผมก็อยากขอไว้ซักองค์ครับ ทุกวันนี้ผมห้อยเหรียญหลวงพ่อกวย รุ่นจตุรพิธพรชัย ที่ออกวัดเขาใหญ่ครับ ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

20. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    คุณ Wootipon ดิฉันส่งเมล์ส่วนตัวถึงคุณขอสีผึ้ง ไม่ทราบว่าเห็นเมล์หรือยังคะ ถ้าจะร่วมทำบุญซื้อเหรียญถวายพระครูวิชัย ไม่ทราบว่าจะให้ส่งเงินไปที่ไหน ขอรายละเอียดด้วยค่ะ จะบอกที่เมล์ส่วนตัวก็ได้ suchitr@thaimail.com