พลังจิต และ ความลับแห่งพีระมิด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย เกษม, 28 ธันวาคม 2004.

1. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

นี่เป็นขนาดที่เทียบกันให้เห็นจะจะ (เอาแค่ระบบสุริยจักรวาลก่อน ง่ายๆ)
    ดูขนาดของดวงอาทิตย์ และดาวเคราะห์ทั้งมวลที่โคจรรอบๆ ซิครับ ว่าขนาดต่างกันแค่ไหน?
    แล้ว จักรวาลของคุณที่ตอบข้อความที่ #41 น่ะมันตลกหรือทุเรศ เกินไปหรือเปล่า? ขอถามหน่อยเหอะ?

ถ้าอย่างนั้นคุณก็ไปบอกองค์การนาซ่า (NASA) ว่าไม่ต้องออกไปสำรวจอวกาศแล้ว
    อยากรู้อะไรเกี่ยวกับจักรวาล อยากรู้สมการทางคณิตศาสตร์ อยากรู้ทางด้านวิศวกรรมอวกาศยาน อย่างรู้เรื่องดาราศาสตร์ อยากรู้เรื่องกาแล็กซี่ อยากรู้ทางช้างเผือก หรือกระทั่งมิติแห่งกาลเวลา การย้อนมิติ ทฤษฎีแห่งสัมพันธภาพ หรือแม้กระทั่งทฤษฎีวิวัฒนาการของชาร์ลดาวิน การสำรวจของต่างดาว ฯลฯ

ยกเลิกทั้งหมด ให้มาถามคุณคนเดียว (#41) ดีมั๊ย?

ยกเลิกการเรียนทางด้านวิทยาศาสตร์ และวิศวกรรมศาสตร์ มาเรียนจิต(งี่เง่า) กับคุณคนเดียว (#41) ดีมั๊ย?

แล้วคุณคิดว่าคน "พลังจิต.คอม" มีแต่คนโง่หรือ? มีแต่คนหัวอ่อนหรือ?
    ถึงได้ประกาศ ว่าตัวเองเป็นนั่นเป็นนี้ รู้เห็น โดยใช้บอร์ดของ "พลังจิต.คอม" เป็นเวทีแรก (เวทีการประกาศตัวว่าเป็น .....................)

กลับไปคิดใหม่นะ ... ขออย่าให้ชาวพุทธต้องมัวหมองไปกว่านี้เลย .. ขอร้อง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      25.2 KB
      เปิดดู:
      356
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2005
  2. โลกิ

โลกิ บุคคลทั่วไป

ผมขอสนับสนุนความคิดคุณ nine นะครับ

ผมขอสนับสนุนความคิดคุณ nine นะครับ รู้เรื่องราวของจักรวาลเราให้หมดก่อนเถอะแล้วค่อยสนใจจักรวาลอื่นๆ ผมว่ามันก้มีจักรวาลอื่นๆอยู่นะแต่ว่าด้วยวิทยาการในยุคนี้เราไม่สามารถไปสำรวจได้ไกลขนาดนั้น แต่ที่คุณ 41บอกว่าปิรามิตถูกเนรมิตนี่ ขออยุ่ข้างคุณnine ละกันว่าถูกสร้างครับไม่ได้ถูกเนรมิต แต่ใครสร้างนั้นจริงๆก็ไม่มีใครรู้ มีแต่ตำนานและเรื่องเล่า แต่จะบอกไว้อย่างหนึ่งว่าปิรามิตไม่ได้มีอยุ่ที่อียิปย์ที่เดียวแต่มีอยู่ทั่วโลกแต่มันไม่ได้ดังเหมือนกับที่อียิปต์เท่านั้นแหละ ปิรามิตของชาวมายาก้มี ปิรามิตของชาวจีนก้มี มีมากกว่าที่อื่นอีก ที่จมอยู่ใต้ทะเลญี่ป่นก็มี อยู่ที่สามเหลี่ยมมังกรปิศาจและสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้าก้มี มันกระจายอยู่ทั่วโลกนะครับ ข้อมุลมีอยุ่ในเครื่องผมอ่ะ แต่มันหหายากเพราะไฟล์ข้อมุลเยอะมากๆ แล้วจะเอามาโพสละกันครับ คุณ nine ตอบได้ดีในทุกประเด็นเลยนะ555

3. พ่อมดโลจิ2

พ่อมดโลจิ2 บุคคลทั่วไป

ในภาคเหนือของประเทศไทยยังมีอัญมณีศักดิ์สิทธิ์อยู่อีกชนิดหนึ่งเรียกว่า แก้วโป่งข่าม

ผมก็ชอบเรื่องแบบนี้ครับ ในภาคเหนือของประเทศไทยยังมีอัญมณีศักดิ์สิทธิ์อยู่อีกชนิดหนึ่งเรียกว่า แก้วโป่งข่ามซึ่งมีเรื่องเล่าว่าในสมัยก่อนที่เขาใช้ปืนแก๊บไปล่าสัตว์นั้นนายพรานเข้าไปล่าสัตว์ในเขตที่มีอัญมณีนี้อยุ่เป้นจำนวนมาก เมื่อเห็นสัตว์ป่าแล้วก้ยิงปืนออกไป ปืนยิงไม่ออก จึงยิงอีกปืนก็ไม่ออก จึงกลับบ้านไปเล่าให้คนอื่นฟังพรานคนอื่นก็มาล่าสัตว์อีกก็เจอเหตุการณ์เดียวกันอีก จึงคิดว่าสัตว์เหล่านี้น่าจะมีสิ่งศซักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอยุ่แน่ๆ พอสำรวจดูก็รุ้ว่าที่แท้ป่าในแถบนี้เป็นดงอัญมณีศักสิทธิ์แต่เดิมทีไม่ได้เรียกว่าแก้วโป่งข่าม แต่ที่เรียกเพราะว่ามันมีลักษณะเป้นแก้วและแถวๆนั้นเขาเรียกว่าโป่งเพราะสัตว์ป่าแถวนั้นคือกวางและเก้งมักมากินดินโป่งแถวนั้น และคนทางเหนือเรียกการยิง ฟัน แทงไม่เข้าว่า ข่าม ดังนั้นแก้วโป่งข่ามจึงเป้นภาษาถิ่นของชาวบ้าน จึงเรียกว่าแก้วโป่งข่าม และชาวบ้านนี้คืออคนอำเภอเถิน จังหวัดลำปาง มีแก้วโป่งข่ามยังษ์อยุ่ที่วัดอะไรก้จำไม่ได้ครับ แต่ผมก็สามารถไปถ่ายรูปปและขอข้อมุลของอัญมณีนี้มาไว้ในเว็บผมครับ ลองเข้ามาดูกันนะครับ มีสินค้าเกี่ยวกับเครื่องประดับที่มีความศักดิ์สิทธิ์ขายอยุ่ครับ แต่แพง
    ครับ อัญที่เป็นสีหมอกนั้นราคาแพงมาก เรียกว่า หมอกมุมเมือง อันสีขาวใสๆและมีแก้วอยู่ข้างในแก้วอีกทีหนึ่งเรียกว่า แก้วเข้าแก้ว อัญที่อยู่เป้นคุ่และมีเส้นสีดำๆอยู่ในนั้นเรียกว่า แก้วขนเหล็ก ท่านคงจำหนังเรื่องแก้วขนเหล็กได้นะครับ มันก็คือแก้วอันนี้แหละครับใช้ทำหัวแหวน ก็ที่เรื่องแก้วขนเหล็กเขาเอาไว้ปราบ เมคินไงครับ ส่วนอันอื่นๆก็จะมีราคารองลงมาก็เรียกว่าแก้วโป่งข่ามนั่นแหละครับ ข้อมูลเหล่านี้อยู่ที่เว็บผมนะครับลองเข้ามาดู www.newsworks.org

4. Little Green

Little Green บุคคลทั่วไป

กำลังเบลอ

รู้สึก(เอาเอง)ว่าในเมืองไทยก้อมีสิ่งก่อสร้างที่มีคุณสมบัติคล้ายๆปิรามิดอยู่ด้วย
    เอ...หรือมีปิรามิดที่เมืองไทยเลยดีหว่า
    ใครรู้จริงช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยเด้อ
    มันเป็นไปได้บ่

5. NiNe

คุณโลกิ (#45)
    คุณเข้าใจถูกต้องแล้ว ในการก่อสร้างปิรามิด ใช้หยาดเหงื่อแรงงานและ หยาดน้ำตา .. ต้องสูญเสียชีวิตมากมาย ในรูปแบบของแรงงานทาส (ถ้าคุณชอบแนวแฟนตาซี คุณลองอ่านการ์ตูนชุด "คำสาปฟาโรห์" การ์ตูนอันนี้เป็นแนวจินตนาการที่แฝงไปด้วย ความจริง และ วัฒนธรรมโบราณที่ ตราตรึงใจคนอ่านนับล้านคน)

และผมไม่อยากบิดเบือนในเรื่องของจักรวาลที่เป็นอยู่จริง
    รูปภาพที่นำเสนอ คือของจริง ไม่ใช่มานั่งสมาธิ(ของมารฯ)
    กล้องโทรทัศน์อวกาศ "กล้องฮับเบิ้ล" ที่โคจร รอบโลก นั้นคือสิ่งที่เรา มวลมนุษย์ชาติกำลังพิสูจน์หาความจริง ... สิ่งเหล่านี้ย่อมพิสูจน์ได้ด้วยทฤษฎีทางคณิตศาสตร์ที่ซับซ้อน

ผมไม่อยากให้ เยาวชนคนรุ่นใหม่ เข้าใจผิดเกี่ยวกับจักรวาล (โดยเฉพาะ #41) ที่กำลังถูกบิดเบือนไป

ผมมีเจตนาดี และ บริสุทธิ์

6. NiNe

คุณพ่อมดโลจิ (พ่อมดโลจิ2)

ช่วยผมหน่อยสิ ... ช่วยยืนยันความจริงแห่งจักรวาลหน่อยครับ .. .(ขอร้อง)
    ว่าหมายเลข #41 มันมั่วหน่ะ

เอาประวัติศาสตร์ และอารยธรรมโบราณ ของอียิปต์ออกมาเลย (งัดออกมาเลย) เพื่อให้โลกนี้ได้รับความเป็นธรรมมากขึ้น และไม่ถูกบิดเบือนโดยผู้แอบอ้างฯ ผมเข้าใจว่าพ่อมดฯ เป็น คนที่รู้จริง และผู้ที่รู้จริงก็ย่อมรู้อยู่ตลอดกาลฯ ตราบนิจชั่วนิรันดร์ (โดยไม่จำเป็นตัองตรัสรู้ ตาม #41)

7. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    การอุบัติขึ้นของพระศรีอารย์ซึ่งเป็นคนไทย จักทำให้ชาวต่างชาติหันกลับมาเที่ยวเมืองไทยอีกอย่างแน่นอน

ท่านมีโครงการช่วยเหลือการท่องเที่ยวอย่างไรบ้างครับ ????

8. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

คุณnine ครับผมคือโลกิและก็คือพ่อมดโลจิ2นั่นแหละครับ พอดีช่วงนี้ออกไปบอร์ดฝรั่งครับก็เลยลืมรหัสผ่านตัวเอง เพิ่งได้รหัสใหม่มาครับ มาช่วยอธิบายตามที่คุณnine บอกนะครับ เรื่องที่คุณnineบอกเป้นเรื่องจริงทั้งนั้นครับ ซึ่งผมก้มีข้อมูลที่คุณnine นำมาอธิบายนะครับ แต่คงไม่สามารถอธิบายได้หมดเพราะมันมีรายละเอียดมาก นี่ขนาดแค่ดาราจักรทางช้างเผือกเองนะครับเรายังรุ้ไม่หมดเลย ยังไงก็เข้ามาดูข้อมูลในนี้หรือท่านที่เข้ามาอ่านในเว็บผมแล้วก็เอามาโพสที่เว็บนี้ก็ได้ครับ เพราะคืนนี้ผมทำข้อมูล จปฐ อยุ่ครับ เข้ามาดูตามลิ้งนี้แล้วจะรู้ว่าคำตอบของคุณ nine ถูกต้องแล้วครับ แล้วผมจะทยอยโพสให้นะครับหลังจากที่ทำ จปฐ เสร็จนะครับ http://www.newsworks.org/vit.htm (b-uh)

9. NiNe

ไอ้ทิดจ้อย บ้า..... ไปซะแล้ว

ปิรามิด เกิดจากการสร้าง .. .ไม่ใช่การเนรมิต.....
    ปิรามิด เกิดจากการสร้าง .. .แต่มีพลังบางอย่างเข้ามาช่วยสร้าง ...ยังไม่เข้าใจอีกรึ?

ไอ้ทิดบ้าเอ๊ย ... ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเล้ยยยยยย พับผ่าซิเอ้า ... จริงๆ เลย
    โม้อยู่นั่นแหละ ... ..... แล้วเชิญสื่อมวลชนมาทำข่าวรึยัง... ละหือ? ไอ้ทิดอุบาทว์ ...

10. โลกิ

โลกิ บุคคลทั่วไป

ขอด่างามๆสักสามทีเถอะไอ้จ้อย

ขอด่างามๆสักสามทีเถอะไอ้จ้อย...ถ้าเป็นพระศรีย์จริงนะ ไม่ต้องโปรโมทตัวเองหรอก...ถ้าของจริงนะ ถึงจะหลบอยู่ในป่าเขาก็เหอะ สื่อมวลชนจะตามไปทำข่าวเอง อย่างนายนะ ของปลอมชัวร์

11. rukava

rukava บุคคลทั่วไป

เคยเห็นจะๆ

เคยเห็นจะๆ จะเล่าเรื่องผีรถถีบให้ฟังละกัน เรื่องนี้เล่าให้นักเรียนฟัง นักเรียนชอบมากๆ เรื่องมีอยู่ว่า ผมกำลังจะรับปริญญา แล้วไปตัดเสื้อสูท ที่ร้านในเมือง และกลับไปเอาตังค์ที่บ้านห่างจากในเมือง 70 โล เขานัดให้ผมไปเอาเสื้อ 6 โมงเช้า เพราะต้องรีบไปเอา เด็วไม่ทันรับปริญญา ผมจึงตื่นขึ้นมาตี 3 แล้วก้รีบขับมอร์ไซด์ไปเอง พอขับไปได้ครึ่งทางก็ ประมาณ ตี 4 ก็แถวๆนั้นก่อนจะถึงหมู่บ้าน มีป่าอยู่ครับ และผมก็เห็นคนเดินเล่น1คนปั่นจักรยานเล่น 1 คน ผมก็ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ ก็คิดว่าใครหว่า มาเดิน มาปั่นจันรยานเล่นตี 4 ผมก้ขับรุไปอีก 1 กิโล ผู้หญิงผมยามที่ผมเป็นปั่นรถจัรยานเมื่อกี้นะ มันปั่นรถจักรยานสวนทางกับผม ผมก็รู้ได้ทันทีว่าจะต้องรับขับไปให้เร้วที่สุด ก็เลยขับจนสุดไมล์เลยครับ

12. NiNe

อืมมมม... นี่มันปรัชญา ชัดๆ เลยนี่หว่า
    นั่นก็แปลว่า ... จักรยานยุคไฮเทคมีไมล์ ... เป็นคำตอบสุดท้ายยยยยยยยยยยย
    และจักรยานนั้น ต้องควบคุมด้วย ระบบเซอร์โวร์คอนโทรล ด้วยถึงจะเจ๋ง

13. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    อืม ขอย้อนกลับมาเรื่องปิรามิดเน้ออ้าย

พอดี ยังฝังใจอยู่หน่อยๆ ที่ว่ามีการทดลองทำปิรามิดจำลอง ไม่ว่าจะด้วยวัสดุใดๆ ปิรามิดนั้นเอาไปครอบสิ่งต่างๆจะมีปฏิกิริยาขึ้น

อันนี้ท้าให้ไปหาอ่านจากหอสมุดแห่งชาติ ถ.ราชวิถี อยู่มุมเรื่องลึกลับๆหนังสือเก่าจะขาดอยู่เลี้ยววว หอสมุดแห่งชาติอยู่เยื้องๆกะราชภัฏสวนสุนันทา

อย่างดร.อะไรไม่ทราบ ทดลองเอาครอบใบมีดโกนที่ทู่ ผ่านไป3วัน เอาออกมาดู มันคมจนบาดมือพะยะค่ะ

ทีนี้ทดลองกะเนื้อหมู

สองวันผ่านไป มันไม่เน่าอ้ะ

ทดลองกะดอกไม้ที่เด็ดมา 5วันผ่านไปไม่เหี่ยวอ้ะ

ทดลองกะคนไข้โรคจิตโรคประสาท โดยทำหมวกทรงปิรามิด วัดขนาดให้ได้จังหวะที่รับคลื่นจากจักรวาล (1ส่วน3รึไงเนี่ยจำบ่อได้) ปรากฏว่าคลื่นสมองคนไข้ดีขึ้น(อัลฟ่า-เบต้าไรนี่แหละ) อาการอาละวาด และวิตกกังวลซึมเศร้าน้อยลงอ้ะจ้ะ

อันนี้ก็อ่านๆมา อยากรู้มีใครเคยได้ยินเรื่องนี้มั่ง ทำไมมันถึงไม่มีการกล่าวถึงอีกในยุคนี้ ตอนนี้

14. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    จริงป่ะ จะได้มาครอบหัว เผื่อจะหาย ^$&%^*&^(

15. กระเจียว

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

16. NiNe

เราสามารถวัดคลื่นสมองได้ 4 ระดับ แสดงประสิทธิภาพการทำงานของสมองแตกต่างกัน คือ

1.เบต้า (BETA)
    ความเร็ว 14 รอบต่อวินาที เป็นระดับที่คลื่นสมอง ในภาวะปกติ เป็นระดับการรับรู้ขณะที่เราตื่นเต็มที่สามารถใช้ความคิดและแสดงความรู้สึกอารมณ์ ต่างๆ ได้เต็มที่
    2.อัลฟ่า (ALPHA)
    ความเร็ว 7 รอบต่อวินาที เป็นระดับคลื่นสมองใน สภาวะจิตเหม่อลอย ยังรู้สึกตัวและใช้สมองคิดได้ในภาษาไทยเรียกว่าอยู่ในภวังค์ จิตใจจะมุ่งเพ่งกับ สิ่งใดสิ่งหนึ่งจนลืมสิ่งอื่นๆไป
    3. เธทต้า (THETA)
    ความเร็ว 4 รอบต่อวินาที เป็นระดับคลื่นสมองที่ค่อน ข้างต่ำ อยู่ในสภาวะกึ่งหลับกึ่งตื่น อาจได้ยินและเห็นภาพแต่จิตสำนึกไม่อาจตอบสนองอย่างทันทีในสิ่งที่ เกิดขึ้น สภาวะจิตใต้สำนึกเริ่มเปิด
    4. เดลต้า (DELTA)
    ความเร็วต่ำกว่า 4 รอบต่อวินาที เป็นระดับคลื่น สมองที่เกือบเป็นเส้นตรง อยู่ในสภาวะหลับลึก จิตใต้สำนึกเปิดเต็มที่ ข้อมูลต่างๆ ที่ได้รับการถ่ายทอดใน สภาวะนี้จะได้รับการบันทึกสู่จิตใต้สำนึก(SOMNAMBULISM)

ตกลงน้องกระเจียวช่วยบอกทีว่าคนไข้ ... อยู่ในระดับคลื่นสมองอันไหนหล่ะจ้ะ ... พอดีกำลังศึกษาทางด้านนี้อยู่หน่ะ...... (เป็นศาสตร์ที่น่าศึกษาน่าเรียนรู้และน่าสนใจมากๆ .... )

17. กระเจียว

อืม จำบ่อได้จ้า

รู้แต่ว่า ขนาดหมอดูชื่อดังในเมืองไทยท่านนึงนะคะ ท่านลงทุนสร้างตู้ไม้ทรงปิรามิดไว้ให้คนที่มาดูดวงเข้าไปนั่งสงบจิตสงบใจก่อนและหลังดูดวงเพื่อให้สภาวะจิตใจและความคิดสงบลง

สรุปคือ

ทำให้ไม่ฟุ้งซ่านอ้ะจ้ะ สงบลง

ไม่ทราบเหมือนกันว่าสมองคลื่นไหนไม่มีความรู้ด้านนี้อ้ะจ้ะ

แล้วดร.ที่กระเจียวไปอ่านเจอในหนังสือที่ทำการทดลองปิรามิดครอบนี้

เขาก็สร้างหลังคาปิรามิด ให้คนเข้าไปนั่งทำสมาธิ

ปรากฏว่าบางคนสามารถนั่งจนสงบและระลึกชาติได้อาการทางจิตหายไป ไม่รู้ได้ฌานไหน พวกฝรั่งไม่ได้บอกไว้

คนที่ขี้โมโห คนที่โวยวาย ควบคุมอารมณ์ไม่ได้ เครียด กังวล ฟุ้งซ่าน ดร. จับไปทดลองนั่งใต้โดมปิรามิดนี้ ปรากฏว่าสงบทั้งภายนอกและคลื่นสมองภายในเลยจ้ะ จำไม่ได้ว่าเขากล่าวถึงคลื่นอะไร

18. NiNe

เล่ากันว่า คนที่นั่งสมาธิในรูปทรงของปิรามิด จะทำให้ติดต่อกับพลังจักรวาลได้ เผลอๆ ติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวได้อีกต่างหาก

แต่ก็อย่างว่าแหล่ะ ความลับของปิรามิดยังคงต้องไขปริศนาอีกต่อไป ...

19. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

อืมม กระทู้นี้น่าสนใจ ขออ่านก่อนล่ะ..
    เรื่องรูปทรงของพีรามิด น่าจะข่วยจัดพลังงานรอบๆให้เข้มข้นได้นะครับ
    สามารถใช้เป็นสื่อเชื่อมกับจิตสำนึกแห่งจักรวาลที่เป็นสากลได้ครับ..

20. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจจริงๆครับผม