พรแม่พิมพา (เน้นเสน่ห์ เสริมโชคลาภ เชิญครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย kwang0197, 11 สิงหาคม 2013.

1. kwang0197

kwang0197 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณครับ

แต่ที่คุณหน่องอยาก 3องค์โปรดผมเลยนะนั้น 55+

เอาหลวงปู่ชื้นให้ชมบ้างสิครับ

2. kwang0197

รายการนี้ให้เช่าเป็นคู่ครับ​

ขุนแผนมหาเสน่ห์ อุดผงพรายมหาเสน่ห์ หลวงพ่อพรหม วัดพลานุภาพ

มาพร้อมกับ​

ตะกรุดเมียมาก อาบทอง หลวงพ่อจักร

ข้อมูลตะกรุดเมียมาก หลวงพ่อจักรครับ​

อัศจรรย์เกจิเฒ่าจอมอาคม เสือเฒ่าขุนโจรขมังเวทย์
    หลวงปู่จักรเถระเฒ่าจอมอาคม ปู่เสือมเหศวรขุนโจรขมังเวทย์
    รวมพลังเปิดตำนานของขลังเจ้าอาคม ระดมสรรพวิชามนต์เทวดาชั้นครู
    สร้างตะกรุดนารายณ์แปลงรูป ตะกรุดเมียมากอาบทอง 1 (เมียมากดอกสีทอง)

ปู่มเหศวรขุนโจรเฒ่าขมังเวทย์ อายุปาเข้าไป 95 ปี ศิษย์สายพุทธคุณหลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่า หลวงปู่อิ่มหัวเขา หลวงพ่อซวงวัดชีประขาวหาย และครู 5 เล่ม เปิดดูตาแตก ฆราวาสอาคมขลัง วิชาดีกระสุนด้าน มหาอำนาจคุ้มชุมโจร เมตตาเยี่ยมจังงังยอดไปไหนเป็นได้เมีย จนได้ฉายา ภรรยาเยอะ ถ้าได้มองตาพูดจาได้จีบ ไม่หลงไม่ไหลไม่ตาม เป็นไม่มี เคยปรับกับนายตำรวจดังขมังเวทย์ ทำอะไรกันไม่ได้ข่มกันไม่ลง คนจริงสมัยก่อนปู่ว่าทำอะไรก็ขลังแรงเพราะเขามีสัจจะถือครูบาอาจารย์เป็นที่ ตั้ง ทุกวันนี้ปู่อยู่อย่างสงบแก่เฒ่าแล้วมีแต่ศีลสมาธิ ภาวนาจิตจึงนิ่ง มีเคล็ดวิชาอะไรดีอะไรเด็ดก็ทำให้ลูก ๆ หลาน ๆ ได้ไปใช้

กล่าวถึงหลวงปู่จักรนี่ก็คนจริง วัย 83 ปีแล้ว คนเมืองสิงห์ สืบตะกูลหนังใหญ่คนเดียวที่ได้ครอบครูเพชรฉลูกัณฑ์จาก ครูหลวง ครูละครสมัย ร. ๖ เป็นตั้งแต่ 5 ขวบเริ่มเสกข้าวกินจนเป็นหนุ่มเนื้อหอม นักเลงหนังเหนียว ถึงกระดูก ชีวิตพลิกผันเป็นทหารไปรบสงครามคุมลูกน้อง 8 คนไปรบตายเรียบเหลือหลวงปู่จักรองค์เดียวเข้มแข็งเกรงกล้าจนได้พระราชทาน เหรียญกล้าหาญ พอมาบวชเดินธุดงค์องค์เดียวบุกเดี่ยวร่ำเรียนวิชามานับไม่ถ้วน เท่าที่จำได้ปู่หน่ายวัดบ้านแจ้ง หลวงพ่อเชนวัดสิงห์ อาจารย์เนาวัดเสาธงหิน อาจารย์ฟ้อนดีสว่าง พ่อเอียบางด่าน พ่อจาดบางกระเบา พ่อเต๋าคงทอง พ่อเหลือสาวชะโงก เป็นต้น มาอยู่เขารังไก่โดนวางระเบิดรอบเขา (เขารังไก่เป็นเขาหินอ่อน นายทุนต้องการ) ระเบิดทุกลูกด้าน หลวงปู่สร้างพระไว้รอบเขา คุ้นเคยชอบพอปู่มเหศวร ประลองวิชากันแล้วข่มกันไม่ได้ เสือเฒ่ายอมรับว่าหลวงปู่องค์นี้มีดี สุดท้ายจึงเป็นเพื่อนสนิทกัน ช่วยงานวัดนี้มิขาด นี่เป็นสองยอดขุนพลที่รวมพลังผนึกวิชาครั้งสำคัญสร้างยอดเครื่องราง เพื่อหารายได้มาบูรณะวัดเขารังไก่

ขนาดตะกรุดเมียมากดอกเล็กรุ่นแรกที่ปู่มเหศวรกับหลวงปู่จักรร่วมจักรร่วมกัน ทำก่ออภิหารเหลือเชื่อ ตะกรุดดอกเดียวจีบหญิงได้เกินสิบยังเคยเกิดมาแล้ว แม่บ้านผัวไปมีเมียน้อยเอาตะกรุดใส่ไว้ใต้หมอนผัวกลับมานอนบ้านทุกคืน เด็กหนุ่มทำงานผับมีตะกรุดดอกเดียวติดคอได้ทิปวันละเกือบพัน ไม่กล้าเหล่มองใครเลยเพราะกลัวเขาตามกลับบ้าน (ว่ากันขนาดนั้น) ตะกรุดเมียมากรุ่นแรกปัจจุบันดอกละพันก็หาไม่เจอ นี่จึงเป็นโอกาสเหมาะที่เกจิชรา เสือเฒ่าทำตะกรุดตำนานนี้อีกครั้ง ตะกรุดเมียมากอุดผงแป้งเสกแบบเดียวกันแต่ตอก 2 โค๊ต พิเศษตรงที่อาบน้ำทองด้านนอก (ลงทองคำแท้ ๆ) พุทธคุณดังตำนานขุนโจรปู่เสือมเหศวรที่ไปไหนมีเมียทุกตำบลไป (ฉายาเมียมากจึงไม่ผิดเพี้ยน) ปู่เสือมีวิชามหาเมตตา-มหาเสน่ห์-นะจังงัง ดีนักนำมาลงตะกรุดดอกนี้ บอกนิดนึงก็ได้ว่าวิชาจังงัง จับหญิงไม่ร้องปู่ได้มาจาก หลวงพ่อซวงวัดชีประขาวหาย (เดี๋ยวจะหาว่าดำน้ำ) หลวงปู่จักรปลุกเสกเมตตาเป็นมหานิยมให้ จังงังมหาเสน่ห์ ปู่เสือลงให้ผงใส่ในพิเศากว่าทุกรุ่นแรกนิดเดียวเพราะผสมว่านเถาวัลย์หลง ว่านกาหลง เครือเขาหลงตัวผู้ ไว้ด้วย ตะกรุดี้ผู้ใช้ต้องมีความรับผิดชอบเป็นที่ตั้งแล้วจะเจริญก้าวหน้าสืบไป ตะกรุดนี้สืบไปภายหน้าก็หาไม่เจอ ถ้ายอดเกจิกับปู่เสือไม่ร่วมทำ ตำนานตะกรุดเมียมากย่อมไม่เกิด

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม PM ไ้ด้ครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      68
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2013
  3. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    ยังไม่ได้นิมนต์มาครับ แค่จองไว้กับพี่ที่รู้จักครับ

4. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาด้วยครับ

ขุนแผนพรายกุมาร หลวงปู่ฤทธิ์ (องค์ครู)

5. kwang0197

แจ้งรายการแล้วคับ

6. mookung27

mookung27 เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีๆทั้งนั้นเลยพี่ เห็นแล้วชอบทึกองค์เลย

7. kwang0197

ส่งระฆังทองได้รับหรือยังคับ

8. mookung27

ยังไม่ได้เข้าไปที่บ้านเลยคับพี่ *-*'' เดี๋ยวผมแจ้งอีกทีคับพี่กวาง

9. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    เข้ามาอัพเดต ขอให้รวยๆนะครับ

10. kwang0197

ขอบคุณคุณหน่องมากๆคับ เช่นกันครับผม

11. kwang0197

ได้รับพระหรือยังครับ

12. mookung27

ผมกำลังกลับบ้านคับ ยังไงเดี๋ยวผมบอกนะพี่ แต่น่าจะมาถึงแล้วอ่ะคับ

13. kwang0197

รายการที่เหลือครับ

1.พระยอดอัฏฐารส พิมพ์ใหญ่ กรุสุพรรณ (หน้า 1 พร้อมประวัติโดยละเอียด)
    2.ขุนแผนสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน หลวงปู่ชื่น (หน้า 1)
    3.พระขุนแผนครูบาจันต๊ะ รุ่น 2 สีน้ำตาลออกแดงครับ (หน้า 1)
    4.พระสมเด็จพิมพ์นักเลงโตพิมพ์ใหญ่ เนื้อผสมสีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบ (หน้า 1)
    5.พระกริ่งชินบัญชรน้อย หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ (หน้า 1)
    6.พระลักษณ์หนังกลองแตก หลวงพ่อเอิบ (หน้า 2)
    7.ขุนแผนชินกัวเผาะ หลวงพ่อชู (หน้า 2)+ชุดขุนแผนองค์เล็ก (หน้า 3)
    8.ตะกรุดเนื้อทองแดงจารมือ ยันต์นะหน้าทอง หลวงพ่อตัด (หน้า 3)
    9.พระลักษณ์หน้าทอง หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว (หน้า 3)
    10.พระปิดตาเนื้อว่าน+พระปิดตามหาเศรษฐีพิมพ์มือโบราณ "รวย เพิ่ม พูน" (หน้า 4)
    11.พระพรหมเนื้อผงเกศา รูปไข่ หลวงปู่สี วัดสะแก (หน้า 4)
    12.หลวงพ่อปาน พิมพ์ทรงหนุมาน กรุวัดคู้สลอด (หน้า 4)
    13.ชุดพระปิดตา หลวงปู่โต๊ะ (หน้า 4)
    14.พระขุนแผนเนื้อสามกษัตริย์ หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม (หน้า 4)
    15.ตะกรุดเทพรัญจวน หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ (หน้า 4)
    16.ขุนแผนมหาเสน่ห์ หลวงพ่อพรหม +ตะกรุดเมียมาก อาบทอง หลวงพ่อจักร (หน้า 4)

สอบถามเพิ่มเติมได้ครับ

14. kwang0197

สอบถามเพิ่มเติมได้คับ วันนี้จะส่งรูปบัตรรับรองของปิดตาหลวงปู่โต๊ะทั้งสององค์ บัตรรับรองพร้อมกล่องของขุนแผนหลวงพ่อพูล เป็นตัวช่วยประกอบการตัดสินใจนะคับ

15. mookung27

ได้รับพระแล้วครับพี่กวาง ขอบคุณมากๆเลยคับสำหรับของแถมคับพี่ชาย อีกองค์ผมจะรีบไปรับมานะคับ

16. kwang0197

พระเรียบร้อยดีนะคับ

เห็นชอบทางหลวงปู่ทิม ผมเลยแถมลูกอมผงพรายกุมาร ลพ.สาครให้ด้วยคับ

อีกองค์ที่คุณหมูลงจองไว้เป็นกริ่งพรายบัวผุดสินะคับ ขอบคุณมากๆครับ

17. kwang0197

ตะกรุด"ตอร์ปิโด" ปะฉะดะ ปู่หมอนาค

โปรดอ่านก่อน!!

เป็นตะกรุดที่ผมไปเช่ามาจากศิษย์สายตรงของปู่หมอนาคครับ พี่บอกว่าอาจารย์ทำให้เป็นกรณีพิเศษ เพราะพี่เค้าไปเปรยๆกับท่านว่า แหล่งอโคจรบางที่ ไม่อยากนำรูปลักษณ์ของพระเข้าไป เลยเป็นที่มาของตะกรุดนี้ครับ

เนื้อหามวลสาร ใช้มวลสารเดียวกับปะฉะดะ เนื้อองค์ครูครับ ปู่ท่านจารเพิ่มเติมให้ด้วย

เหมาะสำหรับผู้ที่ไม่สบายใจเมื่อนำพระเข้าแหล่งอโคจรครับ บางท่านถือยกแก้วข้ามหัวท่าน ไม่ดี เพราะฉะนั้นพกเป็นตะกรุด เป็นเครื่องรางสบายใจกว่า

ด้านล่างเป็นข้อมูลปะฉะดะ สำหรับผู้สนใจครับ

คำว่า "ปะฉะดะ" วิชาในตำราปู่หมอนาค เพชรแสงแก้ว เปิดตัวมาตั้งแต่ปี2544 จนเป็นที่นิยมกันแพร่หลายในชื่อของ "ปะฉะดะ" แต่ใครจะรู้บ้างถึงความหมาย ตามตำราโบราณสูตรการสร้างขุนแผนปะฉะดะที่แท้จริง หาใช่แต่งชื่อขึ้นมาเล่น

ขุนแผนปะฉะดะในตำนาน ปู่หมอนาคเพชรแสงแก้ว เน้นความมีเสน่ห์อย่างแรง ชนิดที่ฟันไม่เลือกที่ เหมาะสำหรับคนเจ้าชู้ และคนทั่วไปที่ต้องการเป็นคนที่มีมหาเสน่ห์ดึงดูดใจอย่างแรง ไม่จำเป็นต้องเป็นคนที่เจ้าชู้ก็ได้ เพราะขุนแผนของปู่จะเป็นไปตามจิตที่เราปรารถนา แม้ใช้ในเรื่องติดต่อการค้า ธุรกิจ ก็ย่อมเป็นที่พอใจของลูกค้า และ เจ้านาย เป็นต้น

มวลสารนี้ ทำเก็บไว้ แล้วนำมาผสมกับว่านยาและผงวิเศษของสำนักอีกหลายชนิด จึงนำมากดพิมพ์ขุนแผนปะฉะดะ ปลุกเสก พระเวทย์คาถามหาเสน่ห์ มหานิยม ราคะกำหนัดมัดจิตมัดใจ รวมทั้งโชคลาภเงินทอง ครบครัน เป็นเวลา 49 วันเป็นอย่างน้อย จึงจะถือว่าเสร็จพิธีถูกต้องตามตำรา

**อาจไม่มีในสารบบครับ แต่ยืนยันและนอนยันผมไปเช่ามาจากพี่ศิษย์สายตรงท่าน ท่านหนึ่งจริงๆ**

บูชาที่ 2,800 ครับ ขอบคุณมากๆครับ

อ๋อๆ ชื่อที่ตั้งนี่ เป็นพี่ที่ผมเช่าเค้าเรียกนะครับ เหมือนพี่เค้าเรียกเล่นๆ เพราะรูปลักษณ์เหมือนตอร์ปิโดครับ ผมเห็นแล้วชอบ เข้าใจตั้งชื่อด้วย เลยนำมาให้ชมกันครับ

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      141
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2013
  18. kwang0197

ตะกรุดยอดเสน่หาอัศวะฉะนาง​

ตะกรุดยอดเสน่หาอัศวะฉะนาง (ม้าเสพนาง-ท้าวพญาปะแป้ง) จารมือ พระอาจารย์ภูไทย วัดเขาแก้ว (ลูกศิษย์สายหลวงพ่อครูบาวัง วัดบ้านเด่น)

มหามนต์ตรา แห่งมหาเสน่ห์มหานิยม สัปปะเสน่หามนตรามหาละลวย เรียกจิตเรียกนาง เรียกเงิน เรียกทอง กรึงจิตกรึงใจแก่เพศตรงข้าม อีกทั้งป้องกันภัย มีเดชะอำนาจตบะแกร่งกล้า ตำราครูบาวัง พรหมเสโน วัดบ้านเด่น จ.ตาก

หมายเหตุ
    1.จากรูปที่เห็นเป็นตะกรุดดอกกลางครับ
    2. ตอนที่ไปเช่าเหลือดอกสุดท้ายพอดีครับ

ติดราคาไว้ที่ 899 นะครับ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2013
  19. kwang0197

สอบถามได้ทั้งทาง PM ทางไลน์
    และสามารถโทรเข้ามาุพูดคุยกันได้นะครับ

ขอบคุณครับ

20. kwang0197

พระปิดตา ญสส รุ่นเทิดพระเกียรติ 84 พรรษา ***

พระปิดตา ญสส รุ่นเทิดพระเกียรติ 84 พรรษา พิมพ์จัมโบ้1 ปลดหนี้ ตะกรุดเงิน 3 ดอก กล่องละ 2 องค์ อยู่ในกล่องเดียวกัน เนื้อผงใบลาน และเนื้อเกสร สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช วัดบวรนิเวศวิหาร 2540

พระเครื่องวัดบวรนิเวศวิหาร เป็นที่นิยมเช่าบูชาเป็นอย่างมาก โดยเฉพาะชาวไทยเชื้อสายจีนต่างศรัทธาและมีประสบการณ์โดยเฉพาะ โชคลาภ ค้าขาย เจริญรุ่งเรือง เรียกว่ารุ่นไหนจัดสร้างออกมา หมดทุกรุ่น และนิยมทุกรุ่นก็ว่าได้ หลายๆรุ่นราคาปรับตัวขึ้นสูงถึงสูงมาก ต่างพากันเก็บสนิท ไม่นำมาปล่อยต่อ เหตุเพราะปล่อยออกไปแล้ว จะเช่าหาพระแท้ๆมาคืนก็ยากเพราะพระปลอม พระเลียนแบบ ระบาดอยู่มากมายตามท้องตลาด อีกทั้งราคาที่สูงขึ้นกว่าเดิม ยิ่งทำให้พระเครื่องสายวัดบวรนิเวศ ไม่ค่อยมีหมุนเวียนในวงการพระเครื่องมากนัก

พระปิดตาจัมโบ้ ญสส. รุ่นเทิดพระเกียรติ ๘๔ พรรษา ตะกรุดเงิน 3 ดอก จัดสร้าง พ.ศ.2540 แช่น้ำมนต์ ไม่ผ่านการใช้ ตะกรุดแต่ละดอกตอกโค๊ตกำกับทุกดอก

พระปิดตา ญสส. เปิดบูชาเป็นคู่ที่ 1700 ครับ

องค์ดำเป็นเนื้อใบลานครับ ส่วนองค์ขาวเป็นเนื้อเกสร
    ท่านใดสนใจแบ่้งหรือจะบูชาเป็นคู่

หรือถ้าท่านสนใจแบ่ง บูชาที่ 900 บาทครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      39
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2013