พระเนื้อขาว กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม ฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 26 กุมภาพันธ์ 2013.

1. mretgnol

mretgnol เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ขอบคุณครับ

2. tanawat_26

tanawat_26 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 140 3100

3. ตะวันอัสดง

ตะวันอัสดง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 มิถุนายน 2011
    พลาดตะกรุดอีกแล้ว :'(

4. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    รายการที่ 140 - 3200

5. MooDam

รายการที่ 140 - 3200 ครับ

6. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    ราการ 140................3,333 บาท

7. MooDam

ต้องขออภัยด้วยทุกท่านด้วยครับกดไปหลายที เพราะไม่เห็นโพสต์ของตัวเอง

8. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    ก้อนอย่ายอมแพ้ เอาใหม่ๆๆๆๆ ร่วมบุญอนุโมทนาบุญครับ

9. jaymillionare

jaymillionare เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2012
    ต้องขอประทานโทษด้วยครับ ผมตาลายเอง
    รายการนี้หมดเวลาที่ 14.30 น. ทั้งคุณและคุณส่างป่าประมูลราคาเท่ากัน คือ 1,500 บาท หรือว่าจะประมูลใหม่ดีครับ ต้องให้น้าต๋อยมาให้คำตอบครับ
    ขอประทานโทษทั้ง2ท่านด้วยครับ^^

10. ครุฑยุดนาค

ไม่ทราบว่าผมฝากแหวนทองร่วมหล่อพระได้ไหมครับ ว่าจะอุทิศส่วนกุศลให้คุณแม่ด้วย(เพราะแหวนเป็นของคุณแม่)

คงจะไม่ได้ไปร่วมงานหล่อพระด้วย เพราะทั้งระยะทางและงานที่กำลังเร่งเพราะจะหมดสัญญา

ไม่ทราบว่าจะเหมาะสมหรือเปล่า แนะนำด้วยครับ

11. ครุฑยุดนาค

ฮะฮะ..มีทั้งเผื่อหน้า เผื่อหลัง โพสต์ก่อน 1 นาทีก้อมี

สรุปเจอเน็ต error เข้าไป....ผิดฝาผิดตัวตลอด

12. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ได้ครับผมไม่มีปัญหาครับ:cool:

13. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ให้สิทธิ์ผู้ที่ประมูลคนแรกครับ หากยอดเท่ากัน
    เว้นแต่ว่า เวลาเท่ากัน แต่ยอดต่าง ให้ผู้ที่ยอดมากกว่าชนะการประมูล

14. jaymillionare

jaymillionare เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2012
    ถ้าเป็นแบบนี้คุณ na_mo_ ประมูลก่อนในราคาที่เท่ากัน
    ก็ต้องได้ไป แสดงความยินดี และโมทนาบุญด้วยครับ

15. ชิตังเม_1

ชิตังเม_1 เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งซุ่มรอพี่เสือ สวัสดีวันใหม่ เพื่อนๆพี่ๆ ทุกท่านครับ ไกร6914, PRASUNG, Tamnu, น้าต๋อย เซมเบ้, worasakphet, SL3RPY, aj joy, thippanannat, MooDam, jaymillionare, tanawat_26, missuja :boo:

16. ไกร6914

ไกร6914 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ลุ้นเหมือนกันครับ

17. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังนั่งจัดพัสดุอยู่ครับ
    ถ้าเห็นกองพระเนื้อขาวที่วางอยู่ตรงหน้าผม
    แล้วจะปวดหัวแทน มีเป็นร้อยองค์ ยังไม่เวลา
    แต่งรูปมาลงให้ชมกันเลย ด้วยประสบการณ์
    มองแว้บเดียว ว่าองค์ไหนเป็นองค์ไหน (อาศัยว่าเห็นมาเยอะ)

พรุ่งนี้ พัสดุชุดแรกจะทำการส่งแล้ว และพระบางส่วน
    ที่พี่รักนำออกมาให้ร่วมบุญกัน คิดว่าไม่เกินพรุ่งนี้ หรือมะรืน
    ผมจะได้รับ แล้วจะได้ทำการส่งต่อไป อาจจะช้าไปสักหน่อย
    ก็ขออภัยล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ

18. ชิตังเม_1

ชิตังเม_1 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ น้าต๋อยดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :cool::cool::cool:

19. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณครุฑยุดนาค นะครับที่มีใจเป็นกุศล จะนำแหวนทองของคุณยายมาร่วทหล่อพระประธาน
    ให้ได้แบบพระแล้วผมจะไปถ่ายภาพพระนำมาให้ดู ส่วนจะร่วมเป็นแผ่นทองแบบไหนได้หมดครับ แหวนทองคำของคุณยายก็ได้ครับ แต่ถ้ามีค่าก็อยากให้ไปอฐิษฐานอุทิศให้คุณยายเองถ้าไปไม่ได้ผมก็จะบอกคุณยายให้ โรงหล่อพระ อยู่ที่ นครสวรรค์ครับ ให้ผมปรึกษา อ.แก้วสว่าง ก่อนครับ จะกำหนดรายละเอียดต่างๆๆได้
    ความจริงผมยังรอวัตถุมงคลที่มีผู้มอบให้ผมนำมาร่วมสร้างกุศลอีก 1 รายการ ที่ทันหลวงปู่ทิมเสก หลังจากได้รับแล้วจะนำมาร่วมสร้างกุศลกัน
    ต้องขอบพระคุณญาติธรรมทุกท่านที่ช่วยสร้างพระกัน ลำพังผมหรือน้าต๋อย หรือ อ.แก้วสว่าง ก็ยังไม่สามารถสร้างได่ในทันที แต่วันนี้พวกเราเป็นคณะศิษย์หลวงปู่ทิมที่ตั้งใจมาสร้างกุศล เร็วกว่าที่ผมคิดไว้มาก พระเป็นองค์แล้วผมจะปรึกษา อ.แก้วสว่างเรื่องรูปแบบและโรงหล่อที่นครสวรรค์ แล้วจะรีบไปดูหุ่นพระ นำมาลงให้ดูเพื่อให้เห็นเป็นรูปธรรมโดยเร็ว
    ส่วนเรื่องกฐิน กำลังรวบรวมรายชื่อและปรึกษากับน้าต๋อยดูว่าจะลงในหน้าไหนหรือเปิดกระทุ้ใหม่ เพื่อไม่ให้ผิดกฏ
    ขออนุโมทนาบุญกับญาติธรรมทุกท่านครับ ผมมีพระปิดตาวัดกาน้ำของหลวงปู่ทิม ได้รับมาคราวทำภาพหลวงปู่ทิมแจก ผมขอมอบให้น้าต๋อยออกประมูลร่วมสร้างพระอีกองค์ครับ ขอถวายกุศลแด่หลวงปู่ทิม ที่ผมเคารพรักอย่างสูง กราบขอบพระคุณหลวงปู่ที่เมตตาช่วยผมมามากมาย ครั้งนี้มีโอกาสตอบแทนบุญคุณหลวงปู่ ผมขอสร้างกุศลถวายหลวงปู่ทิม

ไฟล์ที่แนบมา:

20. ตี๋ไวไว

ตี๋ไวไว เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ คุณรัก น้าต๋อย อ.แก้วสว่าง และลูกหลานหลวงปู่ทุกท่านทีมาร่วมกันสร้างบุญกันครับ