พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ563.
    พระพุทธ รุ่นกลางลาน ปี2506 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สร้าง 500 องค์
    แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เนื้อเหลืองทอง มีคราบความเก่ามาเกาะให้เห็น จึงยิ่งดูความแท้ได้ง่าย เพราะเก่าถึงยุกจ้าาา หายาก หมุนเวียนน้อย หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต นำวิมานแก้วมาครอบ โดยใช้สายไฟในกุฏิเป็นสื่อไปกลางลานพิธี เพราะหล่อกันกลางลานวัดนะครับ...หลวงปู่ดู่บอกของจะออกจากวัด ก็ต้องทำให้ดีนะครับ...ให้เช่าบูชาในกระทู้ไปหลายองค์ถูกๆ สองหมื่นกว่าบาท เดี๋ยวนี้ราคาแพงซะแล้ว ก็ว่าตามกันไป แต่ผมคัดเกศแหลมๆมาให้ เพราะหล่อโบราณส่วนใหญ่เกศจะไม่ค่อยแหลม คือส่วนแหลมๆจะหัก หรือหล่อไม่ค่อยติดนะครับ องค์นี้รายละเอียดติดครบ หน้าท่าน มือและแขนขา ติดสมบูรณ์ดีครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณส...ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2011
  2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ564.
    พระเหนือพรหม เนื้อเหลืองทอง ปี2522 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ มีผงเจิมด้วยครับ เนื้อเหลืองทอง มีจารด้านหลัง...องค์นี้ไม่ตอกโค้ด คือหลวงปู่ดู่จะแจกออกไปก่อน ว่าง่ายๆรับกับมือหลวงปู่ดู่แน่นอนครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณj...ครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2011
  3. supachaisook

รายการ565.พระสมเด็จ เกศาเพียบ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า บรรยายด้วยภาพ แจกสมัยหลวงปู่ดู่ยังอยู่จ้าาา เปิดบูชา 1,150 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณก...ครับ

4. supachaisook

รายการ566.
    พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ สร้างปีปี2517เรื่อยมา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ แช่น้ำชามนต์ สวยสมบูรณ์มากกกกก หาฟองอากาศแทบไม่เจอ ไว้ส่งประกวดล่ารางวัล เคยอยู่ในมือเซียนใหญ่ ผ่านมาเป็นทอดๆ ผ่านกาลเวลา ได้ที่ ได้ความเหมาะสม ตอนนี้มาอยู่ตรงหน้า รอลูกศิษย์ตัวจริง จะได้ไม่เปลี่ยนมือกันไปมาอีกครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณส...ครับ :cool:

5. supachaisook

รายการ567.พระปิดตา พิมพ์หายาก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ สวยสมบูรณ์ ไม่มีกระเทาะหรือบิ่น มีโชว์ในหนังสือวัด เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณก...ครับ

6. supachaisook

วันนี้ลงพระเครื่องแค่นี้นะครับ มีราคาสูงๆ ราคาเบาๆ ก็พิจารณากัน แต่คาดว่าส่วนใหญ่ คัดสวย แท้ดูง่าย และเทียบมาตรฐานส่วนใหญ่ไม่แพงกว่าใครครับ (deejai)

7. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ เห็นเกศา สร้างปี2517เรื่อยมา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า องค์นี้ไม่มีขอบ เพราะรุ่นนี้จะมีขอบกับไม่มีขอบ จะเป็นเนื่อผงพิมพ์นิยมอันดับต้นๆ ถือว่าเป็นเอกลักษณ์ของสายนี้ก็ว่าได้ครับ...พระหลวงปู่ดู่ จะแรงหรือไม่แรง ก็อธิฐานเอาครับ หลวงปู่ดู่บอกให้เน้นนำมากำทำกรรมฐาน ได้ทั้งแก่นและกระพี้ครับ ปิดให้คุณพ...ครับ

8. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระเหนือพรหม พิมพ์กลาง เห็นเกศา สร้างปี2519 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า องค์นี้พระธาตุเป็นขุย และประกายระยิบระยับเต็มไปหมด แต่ถ่ายรูปไม่ค่อยเห็นครับ จะเป็นเนื่อผงพิมพ์นิยมอันดับต้นๆ ถือว่าเป็นเอกลักษณ์ของสายนี้ก็ว่าได้ครับ...พระหลวงปู่ดู่ จะแรงหรือไม่แรง ก็อธิฐานเอาครับ หลวงปู่ดู่บอกให้เน้นนำมากำทำกรรมฐาน ได้ทั้งแก่นและกระพี้ครับ ปิดให้คุณพ...ครับ

9. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระเศียรพรหม พิมพ์เล็ก สร้างปี2517 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า หายากมากพิมพ์นี้ เพราะไม่รู้ไปไหนหมด จะเป็นเนื่อผงพิมพ์นิยมอันดับต้นๆ ถือว่าเป็นเอกลักษณ์ของสายนี้ก็ว่าได้ครับ...พระหลวงปู่ดู่ จะแรงหรือไม่แรง ก็อธิฐานเอาครับ หลวงปู่ดู่บอกให้เน้นนำมากำทำกรรมฐาน ได้ทั้งแก่นและกระพี้ครับ ปิดให้คุณพ...ครับ

10. supachaisook

พัสดุส่งไปเชียงใหม่ ...ei 1338 2540 5 th ครับ :cool:

11. supachaisook

ปิดรายการ566.พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ สร้างปีปี2517เรื่อยมา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้คุณส...ครับ :cool:

12. supachaisook

รายการ564.พระเหนือพรหม เนื้อเหลืองทอง ปี2522 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้คุณj...ครับ:cool:

13. สังคมธรรม

สังคมธรรม สมาชิกใหม่

ขอจองรายการที่ 565 ครับ พี่สุขุม (พรุ่งนี้โทรหาครับ)

14. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    วันพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่ ถึงแม้ว่าเวลาจะผ่านมาแล้วถึง 20 ปี (20 เม.ย.34) ความศรัทธาในปฏิปทาคำสอนของหลวงปู่ ก็มีผู้ศรัทธามากขึ้นตามกาลเวลา
    ก็เลยถิอโอกาสนำภาพวันพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่มาให้ชมอึกครั้ง[​IMG]
    [​IMG][​IMG]

• LP Du1.jpg
      LP Du1.jpg
      ขนาดไฟล์:
      71.6 KB
      เปิดดู:
      52
    • LP Du2.jpg
      LP Du2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      69.8 KB
      เปิดดู:
      41
    • LP Du3.jpg
      LP Du3.jpg
      ขนาดไฟล์:
      71.4 KB
      เปิดดู:
      40
    • LP Du4.jpg
      LP Du4.jpg
      ขนาดไฟล์:
      63.2 KB
      เปิดดู:
      56
    • LP Du5.jpg
      LP Du5.jpg
      ขนาดไฟล์:
      121.9 KB
      เปิดดู:
      44
    • LP Du6.jpg
      LP Du6.jpg
      ขนาดไฟล์:
      123.9 KB
      เปิดดู:
      46
    • LP Du7.jpg
      LP Du7.jpg
      ขนาดไฟล์:
      114.5 KB
      เปิดดู:
      36
    • LP Du8.jpg
      LP Du8.jpg
      ขนาดไฟล์:
      103 KB
      เปิดดู:
      44
    • LP Du9.jpg
      LP Du9.jpg
      ขนาดไฟล์:
      99.9 KB
      เปิดดู:
      45
    • LP Du10.jpg
      LP Du10.jpg
      ขนาดไฟล์:
      83.2 KB
      เปิดดู:
      40
  15. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    [​IMG] [​IMG]
    ชอบองค์นี้จังเลย ถ้าคุณ สังคมธรรม สละสิทธิ์ ผมขอนะครับ (f)

16. supachaisook

ปิดไปแล้วนะครับ ...เดี๋ยวมีองค์ใหม่ ค่อยจัดลงกระทู้ใหม่ครับ
    ***ปิดรายการ 562 พระสมเด็จเสด็จนิวัติ
    ***ปิดรายการ 565 พระสมเด็จเกศาเพียบ
    ***ปิดรายการ 567 พระปิดตา
    ...........ปิดให้คุณก...ครับ ;38

17. supachaisook

รายการ563.พระพุทธ รุ่นกลางลาน ปี2506 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สร้าง 500 องค์ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้คุณส...ครับ:cool:

18. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    องค์นี้มองเผินๆคล้ายๆพิมพ์พระกรุต้นพิกุลของหลวงปู่กวยเลยครับ

19. supachaisook

ครั้งหน้าจะหารายการอื่นมาให้ และแบบมีเกศาพร้อมรายการอื่นๆ ตามที่โทรสั่งจองไว้นะครับ.......ขอบคุณมากครับ :cool:

20. supachaisook

พระเนื้อผง ส่วนใหญ่หลวงปู่ดู่ จะถอดพิมพ์จากที่อื่นมา และมีบล็อกเองที่วัด แต่เป็นส่วนน้อย เช่นมีบล็อกเอง พระเหนือพรหม พิมพ์ต่างๆ พระสมเด็จจารดินสอ เป็นต้นครับ
    ***แต่พระสมเด็จ ที่มีเกศาเยอะๆ ผมไม่มั่นใจว่ามีบล็อกเอง หรือถอดพิมพ์จากที่อื่นมานะครับ...เพราะสมัยนั้น บางทีลูกศิษย์มาช่วยกดพระเครื่อง มีพระอะไรของตัวเอง ก็มากดลงไปก็มีครับ ;20

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้