พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้อานิสงค์แห่งการสร้างพระนี้จงดลบันดาลให้ผู้สร้างตลอดจน

ผู้ร่วมสร้างในกุศลครั้งนี้จงมีความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยครับ

2. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    -ขออนุโมทนาบุญในการสร้างพระหลวงปู่ทวดและหลวงปู่ดู่ครับ

3. Jit D

Jit D เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญด้วนครับ ไม่รูปที่ส่งไปใช่ได้บ้างหรือป่าวครับพี่

4. jsp

jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    หล่อพระ 17 พ.ค. 2554 ครับ วันวิสาขบูชา
    หยอดตู้ไปเหมือนกันครับ :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2011
  5. tommielle

tommielle Active Member

27 พฤศจิกายน 2009
    โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ที่อยู่ในการจัดส่งแจ้งไว้ใน PM แล้วครับ

โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ที่อยู่ในการจัดส่งแจ้งไว้ใน PM แล้วครับ

6. Boonyanus

Boonyanus เป็นที่รู้จักกันดี

๔๔๔๔๔สอบถามราคาครับ๔๔๔๔๔

7. Boonyanus

Boonyanus เป็นที่รู้จักกันดี

๔๔๔๔สอบถามราคาครับ๔๔๔๔

8. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    เนื่องในวันสงกรานต์ วันปีใหม่ไทย วันแห่งครอบครัว วันแห่งความสุข ความสนุกสนานนี้...

ขออาราธนาบารมีคุณพระศรีรัตนตรั<wbr>ย หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด หลวงปู่ดู่พรหมปัญโญ ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พรหมเทพเทวา และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วอนันตจั<wbr>กรวาลนี้...

ขอได้โปรดช่วย ปกปัก รักษา คุ้มครอง ป้องกัน...คุณสุขุมและเพื่อนสมาชิกค่ะ .. ให้พ้นจากภัยแห่งมิจฉาทิฐิ... ให้พ้นจากทุกข์ โศก โรค ภัย... ภัยทั้งที่เกิดจากน้ำมือของมนุ<wbr>ษย์... ภัยที่เกิดจากมาร... ภัยที่เกิดจากธรรมชาติ... และภัยต่างๆ อีกนานับประการ...

ขอได้โปรดอำนวยพรให้..คุณสุขุมและเพื่อนสมาชิกค่ะ .. มีความสุขกาย สุขใจ ไร้ทุกข์ ไร้โศก ไร้โรค ไร้ภัย... เป็นสัมมาทิฐิ... สมหวังทั้งมนุษย์สมบัติ ทิพยสมบัติ โลกียสมบัติ (ที่เป็นไปในทางที่ชอบ ที่ควร ที่เป็นสัมมา) อีกทั้งโลกุตรสมบัติ อริยสมบัติ... มีพระนิพพานเป็นที่สุดด้วยเทอญ.<wbr>..

9. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    วันนี้ขอถือโอกาศสวัสดีปีใหม่ไทยกับ เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ ขออำนาจคุณบารมีพระศรีรัตนตรัย อันมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บารมีครูบาอาจารย์มีหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ เป็นที่สุดได้โปรดอวยพรให้กับเพื่อนสมาชิกชมรมคนรักหลวงปู่ดู่ ให้พบกับความสุขความเจริญตลอดไป คิดการสิ่งใดก็ขอให้สมปราถนาทุกๆประการ มีความสุขตลอดปีและตลอดไปครับ

วันนี้ทางภาคเหนือเขาถือเป็นวันสังขารล่องครับ ทุกบ้านจะลุกมาทำความสะอาดบ้าน สวมเสื้อผ้าใหม่ ทำความสะอาดหิ้งพระบูชา สรงน้ำพระพุทธรูปครับ เลยขอฝากภาพหลวงปู่ดู่สรงน้ำมาให้ทุกท่านได้ชมครับ ขอขอบคุณท่านเจ้าของภาพด้วยครับจำไม่ได้แล้วว่าได้มาจากใคร :cool:

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  11. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    สาตุๆๆ

กราบหลวงปู่ดู่ครับ ไม่ทราบว่าพี่ได้รูปนี้มาจากที่ไหนครับ เป็นบุญตาของผมจริงๆครับ อยากขอเก็บภาพนี้ใว้จะได้ไหมครับพี่ท่าน หลวงปู่ดู่ท่านสักอะไรที่หลังใว้บ้างครับอยากทราบจัง ผมก็สักนะครับ ส่งมาทาง pm ก็ได้ครับพี่ท่าน

12. 7-11

7-11 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    เท่าที่เคยอ่านประวัติ หลวงปู่เคยเรียนอยู่ที่วัดพระญาติ ก็ได้เรียนสูตรสรรพวิชาอาคมต่างๆ จึงมีรอยสักเต็มตัวอย่างที่เห็นแหละครับ.....

แม้แต่วิชาชาตรีของหลวงพ่อกลั่น ท่านก็เรียนสำเร็จ อาจารย์ทุ่มหินใส่หลวงปู่ดังโครม จนพระยังวิ่งมาดูว่าเกิดอะไรขึ้น

แต่พอหลวงปู่ทำได้ก็เลิก ท่านไม่ต้องการข้องแวะติดอยู่ เป็นวิชาทางโลก เรียนไปจิตไม่เกิดการพัฒนา ทำให้เนิ่นช้าต่อคุณธรรมที่ควรจะได้

13. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ไปถือศีลได้ 5 วัน มีธุระต้องรีบกลับ ...ผม เพิ่งกลับมาได้สองวัน ก็ค่อยๆปรับร่างกายหน่อย เพราะไปถือศีล8ผมเน้นกินข้าวมื้อเดียว ข้าววัดผมก็กินจานเดียวเป็นหลัก บางวันก็ซื้อม่าม่า+ไข่เค็ม...เวลาอื่นๆ นมล้วนๆ หรือโอวัลตินกาแฟ คือเวลาน้อย ต้องรีบทำให้กายเบาๆ และให้มีเวลามากขึ้น แถมปรับตัวเวลาตื่นและนอนอีก ผมคนผอมอยู่แล้ว กลับมายิ่งผอมหัวโตเลยครับ
    ครั้งนี้ถือว่าทำได้ดีกว่าทุกครั้งที่ไปนะครับ นอนก็ภาวนา นั่งก็ภาวนา ว่างๆก็เดินอยู่ในวัด เดินตามเขา กลางวันก็หาที่เงียบๆนั่งนอนตามกุฏิ ศาลา บางครั้งเดินออกนอกวัดไปอยู่ใต้ต้นไม้แถวเขา เพลินดีครับ ครั้งหน้าต้องทำให้ดีกว่าเก่าครับ และพยายามให้ดีขึ้นเรื่อยๆครับ :cool:

14. พรหมณี

พรหมณี เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ....

15. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

พระบูชา หลวงปู่ดู่ หลวงปู่ทวด สร้างขนาดเท่าคน เพราะจะได้มีที่ตั้ง ที่ทางวัดจัดเตรียมไว้รองรับ ราคาจ้างปั้น องค์ละ 20,000 เพราะยังไม่มีบล็อก ถ้ามีบล็อกสำเร็จแล้ว องค์ละ 8,000
    พอดีทางวัดเคยจ้างช่างที่นี่ปั้นตั้งแต่แรกๆ เขาจึงลดให้ สององค์สรุปคิด 23,000 บาท...ช่างปั้นเสร็จคงปลายๆเดือน ผมก็จะลงไปถวายครับ รูปสมาชิกให้มาก็ให้ช่างดูทั้งหมด แต่เขาเอารูปสมาธิไปแค่สองรูปครับ :VO

16. supachaisook

ลงรูปยืนยัน หลวงปู่ทวดผสมถ่านโพธิ์ จารดินสอด้านหน้าองค์พระ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา...สวยเดิมๆ ไม่มีกระเทาะหรือบิ่น ปิดให้คุณอ...ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระบูชา หน้าตักประมาณ 5 นิ้ว หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา...สวยเดิมๆ ปิดทองคำเปลวแท้ ใต้ฐานเก่าดูง่าย ติดทองคำเปลวเก่าถึงยุก องค์นี้ด้านหน้าและหลังสีทองต่างกัน เพราะตั้งบูชาโดนแดดซะนาน แท้แบเบอร์ ไม่ต้องกลัวย้อนยุค ปิดให้คุณอ...ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

โมทนาด้วยครับพี่:cool:

19. supachaisook

กลับมาสมาชิกก็รีบขอมารับพระบูชาไปก่อน พอดีได้มาผมก็รีบจัดให้ไปนะครับ ส่วนจะลงกระทู้คงพรุ่งนี้หรืออีกวันถัดไปครับ หวัดดีï¿

20. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

พระบูชาสวยๆๆๆๆ สุดยอดครับ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้