พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับ หักค่าส่ง เหลือแล้วทำบุญนะครับ จะได้อนุโมทนากันถูก...ส่วน ท่านที่ให้ส่งไปพร้อมกับพระเครื่องที่จะจองในอนาคต ผมก็ส่งพ่วงไปได้ เพราะค่าพระเครื่องต้องมีค่าส่ง 50 บาท อยู่แล้ว โดยเหลือทำบุญ 500 เต็มจำนวนครับ (deejai)
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

2. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอจองเกศาหลวงปู่ 1 ชุดครับ

3. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับ หักค่าส่ง เหลือแล้วทำบุญนะครับ จะได้อนุโมทนากันถูก...ส่วน ท่านที่ให้ส่งไปพร้อมกับพระเครื่องที่จะจองในอนาคต ผมก็ส่งพ่วงไปได้ เพราะค่าพระเครื่องต้องมีค่าส่ง 50 บาท อยู่แล้ว โดยเหลือทำบุญ 500 เต็มจำนวนครับ (deejai)

4. supachaisook

เกศา หลวงปู่ดู่ ยังอยู่ 6 ชุดจ้า
    แรงศรัทธา เยอะจริงๆครับ เกศาหลวงปู่ดู่ ได้มาจากลูกหลาน ท่านเรียน นุ่มดี ที่สร้างพระเครื่องถวายวัดต่างๆ โดยผมยังไม่ได้ข่าว ท่านนำพระมาจำหน่ายส่วนตัว ท่านเสียไปแล้วครับ ลองย้อนดูหน้าเก่าๆที่ผมเคยแจกฟรีครับ แต่คนสร้างพระ ที่มาขอบารมีหลวงปู่ดู่ หลายท่าน ที่ยังอยู่ ยังออกพระเครื่องส่วนตัวจำหน่ายอยู่ครับ ผมก็อนุโมทนาในการสร้างพระเพื่องานบุญของเขา แต่พระที่มาจำหน่ายๆจะของส่วนตัว หรือสร้างเพื่อหวังอะไรด้วย ผมไม่สนใจนะครับ เพราะต้องไปเจาะข้อมูลอีกเยอะ หรือถามคนสร้างตรงๆมันก็ไม่งาม รู้และเห็นมาอย่างไร ผมก็เล่าตรงๆไปอย่างนั้นครับ

5. กล่องเปล่า

กล่องเปล่า เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองด้วย 1 ชุด ครับผม

6. supachaisook

ปิดให้คุณ ส... 3 ชุดครับ ยังอยู่อีกสองชุด วันจันทร์ปิดยอดนะครับ :cool:

7. supachaisook

เกศาหลวงปู่ดู่ ยังอยู่อีก 2 ชุด วันจันทร์ปิดยอดครับ

8. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    จอง 2 ชุด ที่เหลือครับ

9. supachaisook

..พอดีไปดูเกศาที่เตรียมไว้ ผมจำตัวเลขผิดมีแค่ 5 ชุดเอง (งานเข้าเลยครับ เพราะแต่ก่อนแจกฟรีทั้งในกระทู้และนอกกระทู้ไม่ต่ำกว่า 20 ชุด )...แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมต้องแบ่งของผมที่เหลือบนหิ้งไม่มากแล้วให้ไปแทน หมดก็หมดครับ
    ***ได้ทำบุญถวายกับหลวงปู่ดู่ และได้บุญร่วมกันครับ ...พอดีช่างปั้นพระแถวบ้านผม ราคาไม่แพง แต่การสร้างพระบูชาอานิสงฆ์มหาศาล ว่าง่ายๆ เราไม่อยู่แต่พระบูชาท่านยังอยู่ ให้คนมากราบไหว้ อานิสงฆ์มากมายไหลมาไม่ขาดสาย หลวงปู่ดู่ท่านบอกบางท่านที่สร้างพระ เขาไปอยู่บนสรรค์ กระแสบุญไหลมาต่อเนื่อง เพราะคนเขามากราบไหว้ขอพรพระบูชาแหละครับ
    ***มีกำลังน้อย ก็ให้ช่างปั้นตามกำลังเงิน เดี๋ยวผมเอาน้ำมนต์ที่แช่พระเครื่องหลวงปู่ดู่ผสมลงไป ตลอดจนมวลสารหลวงปู่ดู่ที่พอจะใส่ลงไปได้ เกศาหลวงปู่ดู่ และอังคารธาตุ และท่านใดมีพระเนื้อผงหลวงปู่ดู่ แตกหักแบบซ่อมยากแล้วส่งมาได้ จะใส่ลงไปให้ครับ(deejai)

จองกันมา 11 ท่าน ครบแล้ว พอดีผมไปหยิบบนหิ้งพระ ก็หยิบใส่ซองให้ครบ และยังมีเหลืออีก ก็ได้เพิ่มอีก 15 ชุดเผื่อท่านใดสนใจ ก็จองมาเพิ่มได้อีก ท่านละไม่เกิน สามชุดนะครับ ที่ให้ได้สามชุด เกศาจะได้เห็นเยอะๆ และเผื่อท่านใดต้องการมากนะครับ
    *
    ...เส้นสีขาวก็มีแต่น้อย ส่วนใหญ่สีดำ ผมจะหยิบเส้นยาวๆให้เป็นหลัก
    *มี ซองหนึ่ง สิบกว่าเส้น พอดีเป็นซองสุดท้าย มีเส้นสั้นๆยาวๆ และมีขุยหนังศรีษะเล็กๆนิดหน่อย ผมก็ปนมาให้ เวลาท่านใดโอนเงินมา ผมจะหยิบเรียงตามซองให้ ซองผมสลับไปมาแล้วครับ
    เมื่อสักครู่โทรไปหาพระเจ้าอาวาส เดินธุดงไปต่างจังหวัด ท่านบอกสร้างพระปูนปั้นแบบไม่ก่ออิฐ ประมาณ 10,000-30,000 แล้วแต่ขนาด คือขนาดน่าจะประมาณเท่าคนหรือเกือบเท่าคนครับ
    ครั้งนี้จะสร้างพระเหนือพรหม หรือรูปเหมือนหลวงปู่ดู่อย่างใดอย่างหนึ่งก่อน เพราะกำลังเงิน และเงินอีกส่วนถวายวัดน่าจะได้แค่นั้นครับ นอกจากถูกแจ๊คพ็อต จะสร้างสองอย่างเลยครับ ขอเวลาไปคุยราคาและการปั้นพระกับช่างช่วงสงกรานต์นี้ครับ

10. supachaisook

เกศาหลวงปู่ดู่ ปิดยอดแล้วครับ ...มวลสารต่างๆผมนึกได้ ผมก็ค่อยๆพิมพ์ลงไป แบบว่าทำตามใจที่อยากทำบุญจริงๆ คือทำไปนึกไปนะครับ ก็เติมเกศาลงไป อังคารธาตุลงไป พอดี พี่lopycam ให้อังคารธาตุมาหน่อยหนึ่ง ก็ลืมคิดไป ไม่งั้นผมไปแกะจากแผ่นปั๊มที่โรยอังคารธาตุ แจกมากับหนังสือวัดแน่ๆครับ...

11. loongtow

loongtow เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    โอนเงินให้แล้วคร๊าบบบบ
    ตาม pm ครับ(deejai)

12. supachaisook

อะไรจะรวดเร็วปานนั้น บุญติดจรวดเลยนะครับ เฮงๆรวยๆครับ
    *พรุ่งนี้ผมออกไปส่งให้ ครั้งนี้ใส่ซองสีน้ำตาล ขนาด 7คูณ 10 นิ้ว พอดีซื้อมาเป็นปึกๆ ไม่คิดกะตังค์จ้า...
    *หักค่าอีเอ็มเอสอย่างเดียว ส่งใส่ซองประมาณ 28-32 บาท ตัวเลขโชว์ที่มือถือ 500.08 ผมปัดให้เป็น 501 บาท สรุปยอดทำบุญ สี่ร้อยกว่าบาท เดี๋ยวขอดูค่าส่งพรุ่งนี้ก่อนครับ งานบุญต้องเป๊ะๆครับ

พอดีกลับบ้านสงกรานต์ครั้งนี้ต้องเตรียมเงินทำบุญส่วนตัว ให้แม่ พี่ และหลาน และแจกคนอยู่ในวัด ค่าเดินทางค่าใช้จ่ายส่วนตัว สงสัยกระเป๋าจะแบนครับ...มีน้อยทำตามน้อยมีความสุขแล้วครับ ท่านใดทำงานประจำ ข้าวของราคาแพง ก็ให้เงินเดือนขึ้น ท่านที่ทำธุรกิจส่วนตัว ก็ขอให้รวยๆยิ่งขึ้นไปครับ thaxx

13. supachaisook

คุณpeerasitg โทรมาบอกโอนเงินแล้ว อย่าลืมแจ้งที่อยู่นะครับ พรุ่งนี้จะได้ส่งให้ครับ
    *ซองเกศา ผมสลับไปมา ไม่มองเลย และวางใส่ถุงไว้แล้วครับ และก็จะหยิบเรียงซอง ตามท่านที่แจ้งโอนเงินมาก่อนนะครับ จะรู้ว่าใครได้ซองเกศา 11 เส้นไป ก็ต้องหยิบออกมาแล้ว ผมสงสัยจะเป็นคนลุ้นมากที่สุด เพราะไม่กล้ามองจริงๆครับ :cool:

14. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอเสนอ ถ้าสามารถทำได้คือ นำรายชื่อผู้ร่วมบุญรับเกศาหลวงปู่ดู่ ทุกท่าน สลักไว้ที่ฐานองค์พระที่จัดสร้างขึ้น

15. supachaisook

การส่งพัสดุ แบบใส่กล่อง เคยแจ้งรายละเอียดการห่อไว้ในสรุปรายการพระเครื่อง
    ...เดี๋ยวจะเพิ่มเติมเรื่องซอง จะเป็นซองน้ำตาล หรือซองกันกระแทก ผมจะต้องเซ็นต์ชื่อค่อมไว้ และปิดสก๊อตเทปครับ
    ***ถ้าเป็นซอง เดี๋ยวนี้ผมจะเซ็นต์ชื่อค่อมซองเอาไว้ 3 ชื่อ และติดเทปใสอีกที เพราะเดี๋ยวนี้ไปรษณีย์เขาให้ทำอย่างนี้ ถ้าลืม บางที่ เขาเข้มงวด เขาจะให้เซ็นต์ชื่อ และเขาจะใช้สก็อตเทปใสที่มีโลโก้เขาแป๊ะทับ แต่ไม่ได้บอกอะไร ...จริงๆป้องกันโดนกรีด หรือแกะซอง...ถ้าซองหรือกล่องพัสดุมาถึงเราไม่สมบูรณ์ อย่าเซ็นต์รับ( เพราะถ้าเซ็นต์ชื่อถือว่าโอเคเรียบร้อยเขาแล้ว) ให้เราไปรับเองและแกะที่ไปรษณีย์ เขาจะมีกล้องวงจรปิด ถ้าของไม่ครบ แจ้งได้และไล่ทันครับ
    ซ้อมดูกล่อง ดูซองกันไว้นะครับ เริ่มจากการส่งเกศาครั้งนี้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2011
  16. supachaisook

คุณมาใหม่ โอนค่าทำบุญมาอีกท่าน พรุ่งนี้ส่ง รวยๆนะครับ :cool:

17. supachaisook

จะไว้พิจารณาครับ...ขอบคุณมากๆครับ ;38

18. Nutthanet

Nutthanet Active Member

รายการ487.พระคำข้าว รุ่น1. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สภาพเดิมๆ พระคมชัด ตัวหนังสือนูนชัด ฟอร์มพระถือว่าโอเค คราบแป้งเดิมๆ ด้านหลังบล็อกกดลึก รุ่น1.มี จุดกดที่ช่วงข้อมือซ้าย และจุดกดที่กลีบบัว ด้านบน กลีบขวามือเรา ด้านหลังแขนซ้ายช่วงข้อศอกหลวงพ่อไม่มีจุดนูน ซึ่งถ้ามีจุดนูนเป็นรุ่นสอง ราคาเบาๆแบ่งกันไปบูชาครับ(ถ้าเก๊ชดเชยให้องค์ละ 2,000 จะได้มั่นใจกันครับ...) สายนี้ไม่ต้องอธิบายมาก ลูกศิษย์ข้อมูลแน่นปึ๊ก เก่งกว่าผมเยอะครับ ชุดนี้ทุนมาเท่าไหร่ ไปเท่านั้นครับ พระสภาพเดิมๆ สวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,150 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    รายการ488.พระคำข้าว รุ่น1. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สภาพเดิมๆ พระคมชัด ตัวหนังสือนูนชัด ฟอร์มพระถือว่าโอเค คราบแป้งเดิมๆ ด้านหลังบล็อกกดลึก รุ่น1.มี จุดกดที่ช่วงข้อมือซ้าย และจุดกดที่กลีบบัว ด้านบน กลีบขวามือเรา ด้านหลังแขนซ้ายช่วงข้อศอกหลวงพ่อไม่มีจุดนูน ซึ่งถ้ามีจุดนูนเป็นรุ่นสอง ราคาเบาๆแบ่งกันไปบูชาครับ(ถ้าเก๊ชดเชยให้องค์ละ 2,000 จะได้มั่นใจกันครับ...) สายนี้ไม่ต้องอธิบายมาก ลูกศิษย์ข้อมูลแน่นปึ๊ก เก่งกว่าผมเยอะครับ ชุดนี้ทุนมาเท่าไหร่ ไปเท่านั้นครับ พระสภาพเดิมๆ สวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,150 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end --> <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

19. supachaisook

ได้บุญกันถ้วนหน้าครับ...แต่เรื่องทำบุญ เรื่องสร้างพระ เรื่องเข้าวัด ต้องยกให้คุณบอยspeฯ เพราะมืออาชีพจริงๆ

*วันกลับบ้านผมก็ไปบอกแม่และพี่ๆญาติๆ คนรอบข้าง ทำบุญกันคนละหน่อย จะได้บุญทั่วถึงกันจ้าาาา
    *งานนี้สงสัยขับรถไปสองรอบเเหงๆ เพราะต้องปั้นหุ่นและทำบล็อกก่อนหลายวัน ได้บล็อกจึงเทปูนผสมมวลสารลงไป แต่ได้บุญต้องทำครับ
    *ซ้อมงานเล็กๆไปก่อน จริงๆงานใหญ่ๆก็มีในใจ ก็ได้แต่คิดเพ้อๆไปพลางๆก่อน อนาคต จังหวะมาคงจะได้เห็นครับ (deejai)

20. supachaisook

รับทราบการจองพระคำข้าว รายการ 487,488 ครับ ปิดให้ คุณnutthanet ครับ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้