พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ขอบูชารายการที่ 496,498,500 ครับ

2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ504.ตะกรุด เชือกถัก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    อธิบายเพิ่มความรู้ป้องกันโดนสวดอ้อมๆให้เก๊ จากพวกๆชอบทำให้สับสน เพื่อดึงสมาชิก หรืออวดภูมิ ลฯ จะเป็นบาปโดยไม่รู้ตัว พอดีเเว่วๆมาครับ
    1.ตัวตะกรุดแท้แน่นอน มีหลายเนื้อ และสายตรงรับเช่าเข้า มาตรฐานสากล และผมได้มาจากวงใน ที่มาดีตลอดกาลครับ ถ้ามีแบบนี้มาส่งผม ผมรับไม่อั้นครับ ให้ราคาดีที่สุด พอดีผมมีสายตรงหลายๆท่านต้องการหลายท่านครับ
    2.หนังสือวัดลงรูปยืนยัน ตะกรุดแบบถักเชือกเลยครับ ลงรูปแบบถักเชือกสีขาว และแบบคลุกผง,คลุกเกศา,คลุกแร่ ลงรูปชัดเจน ตรงเป๊ะๆครับ อนาคตหนีหนังสือวัดไม่พ้นครับ
    3.รุ่นนี้ สายตรงๆกับคนเก่าๆบอกตะกรุดถักเชือก ตัวตะกรุดทัน แต่ถักเชือกช่วงหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาีร 3-5 ปี แต่ตัวตะกรุดแท้ บางท่านบอกถักเดิมๆ
    4.ตะกรุดจะถักเก่า หรือถักใหม่ ไม่ต้องสนใจ ขอให้ตัวตะกรุดแท้อย่างเดียวครับ และก็เป็นนิมิตรหมายดี คือนำตะกรุดแท้ๆไปถักเชือก ช่วงนั้นของแท้หาได้ง่าย และลายถักตะกรุดเขาฟ้อง และความเก่าเชือกเขาฟ้อง...ต่อไปในอนาคต ของหายาก คนรู้น้อยๆ ตะกรุดเชือกถักนี้แหละจะแบเบอร์ แท้ร้อยตา แท้ถาวร ตะกรุดที่ไม่ถักเชือก แบบดูยากๆ ก็จะต้องประกันหลายตลบ และออกให้เช่าต่อลำบากครับ อนาคตไวๆนี้ ตะกรุดจากราคาหลักพันต้นๆ ต่อไปตะกรุดเชือกถักสีดำที่โชว์ จะขึ้นหลักหมื่นก่อน สีขาวจะเลยครึ่งหมื่นตามๆราคากันไปครับ สายตรงเจ้าใหญ่ๆให้เช่าดอกสีดำ ราคา1 หมื่นบาท นานแล้วครับ เพราะของตอนนี้ไม่ค่อยมีนั่นเองครับ
    5.และตะกรุดรุ่นนี้ จะมีแบบโรยผง โรยแร่ และโรยเกศา หลวงปู่ดู่ ก็มี และใส่ของดีๆทั้งนั้น สรุปแท้แน่นอน เชือกถักก่อนถักหลังนอกประเด็นครับ

6.ผมก็คนรุ่นหลัง ไม่ทันหลวงปู่ดู่หรอกครับ แต่จะยึดเช่าหามาตรฐานสากล และจะถามคนเก่าๆหลายๆเสียง ตลอดถามกับพระที่วัดที่ศึกษาและตามข้อมูลนะครับ และพอดีมีผู้ใหญ่ ที่ทันหลวงปู่ดู่ เมตตาผมหลายท่านครับ

ตะกรุดนี้เพิ่งแบ่งมา...ก็นั่งอยู่กับเจ้าของ ดูรายการพระอื่นๆต่อ ก็เห็นเกศาหรือเส้นผมไม่ทราบมาเกาะที่ตะกรุด ผมก็บอกเขา แถมดูผมกันเองทั้งคู่ แบบนี้ไม่มีจ้า และเกาะซะแน่นตะกรุดเลยครับ ผมกับมาบ้านก็รีบห่อใส่ซองพลาสติกครับ...ส่วนที่ถ่ายรูปตะกรุดหลายๆดอก รูปที่3.-4. ทั้งสีดำและสีขาว ประกอบการศึกษา สีดำคลุกแร่ คลุกผง คลุกเกศา หลวงปู่ดู่ครับ
    พระสวยเดิมๆ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรุถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณs...ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  3. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากๆครับ :cool:

4. supachaisook

รายการ504.ตะกรุด เชือกถัก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปิดให้คุณs...ครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    รายการ489.พระคำข้าว รุ่น1. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สภาพเดิมๆ พระคมชัด ตัวหนังสือนูนชัด ฟอร์มพระถือว่าโอเค คราบแป้งเดิมๆ ด้านหลังบล็อกกดลึก รุ่น1.มี จุดกดที่ช่วงข้อมือซ้าย และจุดกดที่กลีบบัว ด้านบน กลีบขวามือเรา ด้านหลังแขนซ้ายช่วงข้อศอกหลวงพ่อไม่มีจุดนูน ซึ่งถ้ามีจุดนูนเป็นรุ่นสอง ราคาเบาๆแบ่งกันไปบูชาครับ(ถ้าเก๊ชดเชยให้องค์ละ 2,000 จะได้มั่นใจกันครับ...) สายนี้ไม่ต้องอธิบายมาก ลูกศิษย์ข้อมูลแน่นปึ๊ก เก่งกว่าผมเยอะครับ ชุดนี้ทุนมาเท่าไหร่ ไปเท่านั้นครับ พระสภาพเดิมๆ สวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,150 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    รายการ490.พระคำข้าว รุ่น1. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สภาพเดิมๆ พระคมชัด ตัวหนังสือนูนชัด ฟอร์มพระถือว่าโอเค คราบแป้งเดิมๆ ด้านหลังบล็อกกดลึก รุ่น1.มี จุดกดที่ช่วงข้อมือซ้าย และจุดกดที่กลีบบัว ด้านบน กลีบขวามือเรา ด้านหลังแขนซ้ายช่วงข้อศอกหลวงพ่อไม่มีจุดนูน ซึ่งถ้ามีจุดนูนเป็นรุ่นสอง ราคาเบาๆแบ่งกันไปบูชาครับ(ถ้าเก๊ชดเชยให้องค์ละ 2,000 จะได้มั่นใจกันครับ...) สายนี้ไม่ต้องอธิบายมาก ลูกศิษย์ข้อมูลแน่นปึ๊ก เก่งกว่าผมเยอะครับ ชุดนี้ทุนมาเท่าไหร่ ไปเท่านั้นครับ พระสภาพเดิมๆ สวยตามสภาพ ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,150 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

จองครับ

6. supachaisook

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ :cool:

7. supachaisook

พระคำข้าว รุ่น1. หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี หลายๆองค์มีเส้นๆคล้ายใยสงเคราะห์ เกาะแน่น มากบ้าง น้อยบ้าง ผมก็ไม่ได้ดึงออก หรือจะติดมาตอนเจ้าของเ่าเขาเก็บไว้หรือก็ไม่ทราบนะครับ (deejai)

8. supachaisook

ลงรูปยืนยัน.
    ล็อกเก็ตเปิดโลก
    หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปี2532
    สภาพเดิมๆ ด้านหน้าเป็นแสงสะท้อนสีขาวๆ องค์จริงๆสวยกริ๊บๆครับ ปิดให้คุณส...ครับ

9. supachaisook

ลงรูปยืนยัน.พระประทานพรฝังพลอย หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    เจ้าของเดิม นำไปปิดทองหรือทาทอง ภายหลังนะครับ ต้นฉบับไม่ได้ทาทอง แต่แท้ดูง่าย มาตรฐานสากล เดี๋ยวบางท่านจะอ้างว่าทาทองไม่ทันหลวงปู่ดู่อีก แต่ไม่พูดถึงพระเครื่องว่าทันและแท้ อย่างนี้เดี๋ยวก็เหนื่อยกันนะครับ จริงๆสมาชิกชอบมาถามเรื่องพระเครื่อง และมาพูดมาเล่าเรื่องต่างๆให้ผมฟัง บางครั้งผมได้ยินได้ฟังมาเอง เดี๋ยวนี้การสื่อสารและแหล่งข้อมูลเขาถึงกัน โลกไร้พรมแดนแล้วครับ เมตตา+คุณธรรม จะติดตัวเราตลอดไป ท่องเอาไว้ครับ การทาทองหรือปิดทอง จะมูลเหตุจากศรัทธา หรือเพื่อความสวยงาม และอาจจะเพิ่มลาภหรือเร่งลาภตามครูบาอาจารย์ บางท่านพูดถึงเอาไว้ ก็ได้ครับ ปิดให้คุณส...ครับ

10. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    ผมขอจองรายการนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  11. supachaisook

รับทราบการจองครับ :cool:

12. supachaisook

รายการ406.หน้า298พระบูชาแก้วใส หน้าตักประมาณ5นิ้ว หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี แท้ตาเปล่าครับ ตอนแรกลงรูปไว้รูปแรกรูปเดียว วันนี้มาลงรูปเพิ่มให้ครับ พอดีสมาชิกบางท่านต้องการศึกษา และต้องการดูใต้ฐานพระ และของผมใต้ฐานเก่าได้ใจครับ
    ...พระแก้วใสพิมพ์ต่างๆ สายนี้หลายท่านก็รู้ว่า มีบล็อกจากวัดถอดออกมาใหม่ก็มี แรกๆออกมาสีจะขาว ถูกความชื้นหรือแสงแดด ความร้อน ก็จะออกเหลือง ทำให้พิจารณายาก ส่วนใหญ่สายนี้ก็จะเน้นสีออกน้ำชาหรือเหลืองเข้มๆไว้ก่อน คือแท้และทันถาวร
    ...ส่วนองค์นี้ผมได้จากบ้านลูกศิษย์มที่ไม่ได้เช่าหาและปล่อยพระเครื่องให้เช่าเป็นอาชีพ...ผมไปจีบมาเอง ชุดเดียวกับพระหางหมากๆที่ผมได้มาเป็นกล่องๆแหละครับ และพระบูชาเนื้อโลหะ 9 นิ้ว ที่โชว์ในกระทู้ หน้า298 ประวัติท่านเคยออกจากบ้าน หนีไปปฏิบัตินานหลายปี และเพิ่งกลับมานะครับ ...ล่าสุดจะให้พระบูชาเนื้อโลหะผมอีกองค์ ผมก็กำลังจีบอยู่ครับ
    ส่วนพระแก้วใส พิมพ์ต่างๆ ของเก๊ในสนามพระมีมานานแล้วครับ ลักษณะเขาผสมสีเหลืองลงไป แต่พระเครื่องจะดูสดใหม่ และลักษณะพระ ยังพอแยกได้ครับ
    พระแก้วใส ไม่ใช่องค์นี้นะครับ อดีตผมยังโนเนมอยู่ เข้ามาในเวปใหม่ๆ ผมไปให้สายตรงเช็กบอกแท้ พยานยืนยันเพียบ แต่เวลาสมาชิกจะมาเช่าจากผมดันบอก50-50 ไม่ฟันธงเก๊แท้ สรุปผมไม่รอให้สมาชิก มาเช่าหรือยกเลิก ผมบอกเก็บไว้เองครับ...แต่เดี๋ยวนี้วงการสวดพระเก๊หรือดูยากหรือไม่มั่นใจหรือพูดอ้อมให้เขวก็ยังไม่หมดไป คือจะสวดเพื่อเอาของเขาถูกๆ,หรือดึงสมาชิก,หรือแกล้งกัน เป็นต้นครับ ถ้าเก๊บอกเก๊จริงๆ ยังรับกันได้ เพราะคนเราพลาดได้ทุกคน สายตรงก็มีพลาดเช่าพระเก๊กันทุกคน แต่รู้แล้วจะปล่อยให้เช่าต่อหรือไม่ ฉนั้นเราต้องประกันสมาชิกกัน ถ้าเก๊ต้องชดใช้ ยืดอกรับได้ทุกกรณี ถ้าแท้ก็ต้องบอกแท้ สังคมจะได้น่าอยู่ครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

13. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจองรายการที่ 492. พระคำข้าว รุ่น1. ครับ

14. supachaisook

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ :cool:

15. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    มาให้กำลังใจพี่สุขุมครับ
    สำหรับผมให้ความน่าเชื่อถือของพระที่ผ่านมือพี่ ผมก็ติดตามพี่มาก็ตั้งแต่แรกๆนะครับ
    บริการทุกระดับประทับใจ แม้ที่เช่ามาจะไม่ใช่ราคาแรงๆ พี่ก็ให้ข้อมูลตรงไปตรงมาเสมอครับ

16. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    พระคำข้าวสวย ๆ ทั้งนั้นเลย โดยเฉพาะองค์ที่พี่ปอจอง....อิอิ(ping-love(ping-love(ping-love

17. supachaisook

ขอบคุณครับ ...ยิ่งสูงยิ่งหนาวครับ จริงๆไม่มีอะไรมากสำหรับผมนะครับ ตื้นลึกหนาบางวงการพระเครื่องผมพอรู้ดีครับ...จริงๆถ้าพระเครื่องผมปล่อยให้เช่าได้นิดๆหน่อย จะยิ่งดีมาก ของเราจะได้เหลือเยอะๆ ปัจจุบันนี้ถ้าเช่ามาใหม่เพิ่มเติมราคาขยับขึ้นจนตามจะไม่ทันแล้วครับ ต่อไปคนให้เช่าพระเครื่องจะหายๆกันไปครับ ส่วนผมก็จะได้มีเวลามากขึ้น ไปอยู่ต่างจังหวัดได้นานๆ สูดอากาศบ้าง อยู่กรุงเทพบ้าง ว่างๆก็ค่อยมาเล่นเน็ต เพลินดีครับ :cool:

18. supachaisook

สภาพพอได้ ผมก็ลงให้เลือกกันเต็มที่ หลายๆองค์ครับ

19. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    แจ้งการโอนครับพี่ จัดส่งตามที่อยู่เดิมครับ ขอบพระคุณครับพี่ ขอให้ รวยๆๆ จ้า

20. supachaisook

รับทราบครับ วันนี้ส่ง...คำหลังน่าสนใจมาก ขอให้สมพรปาก เพราะผมอยากรวย...สงสัยพระเครื่องต้องบวกส่วนต่างทุกรายการ และบวกเยอะๆ ใช่มั๊ย ใช่มั๊ย...555 (deejai)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้