พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ472.ตะกรุดเชือกถักสีขาว หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ให้เช่าเฉพาะดอกสีขาว ส่วนสีดำที่โรยแร่ โรยเกศา โรยผงพุทธคุณ เจ้าของยังไม่ออก ต้องขอเวลานิดหนึ่งนะครับ หนังสือวัดลง มาตรฐานสากล คนเห็นเยอะ ถ้ามีแบบนี้มาส่งในราคาส่งผมได้ รับไม่อั้นครับ ตอนนี้ไม่ค่อยมีของ เพราะเขากว้านเก็บกันหมด ขนาดสายตรงท่านหนึ่งอยากได้แบบสู้ราคา ผมยังไม่เปิดราคา ให้สมาชิกในกระทู้ดีกว่าครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณส...ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2011
  2. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    รายการ471.พระผงจารดินสอ ประมาณปี2493 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สมาชิกมาให้ผมเช่า 800 องค์นี้ผมออกต่อ 850 เลี่ยมพลาสติกใหม่ และจารชัดๆหายาก พอดีรุ่นนี้ขอบช่วงตัดข้างทั้งสี่มุม จะเป็นแบบสี่เหลี่ยมคางหมู เวลาไปเลี่ยม ส่วนขอบบางๆด้านหลังเขาจะปรินิดหน่อย แต่ก็แลกกับจารชัดๆไปนะครับ และประหยัดค่าเลี่ยมด้วย พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 850 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)

จองครับ

3. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ473.เหรียญเปิดโลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สวยมากๆ ผิวเดิมๆ สมาชิกมาแบ่งให้ครับ ...มีพิเศษตรงด้านหลังเหรียญ เพราะปกติเหรียญรุ่นนี้ไม่จารด้านหลัง จะจารด้านหลังเฉพาะเนื้อทองคำ และเงิน สามตำแหน่ง แต่เหรียญนี้มีจารตรงกับเหรียญทองคำและเนื้อเงิน แบบเป๊ะๆ ให้ดูชัดๆรอยจารด้านบน เป๊ะสุดๆครับ กลายเป็นเหรียญหายากไปครับ ลูกศิษย์วงในฝากจารเป็นกรณีพิเศษแบบเข้าถึงครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณม...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2011
  4. supachaisook

ปิดรายการ472.ตะกรุดเชือกถักสีขาว หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปิดให้คุณส...ครับ :cool:

5. supachaisook

รับทราบการจองครับ :cool:

6. supachaisook

วันนี้ลงพระเครื่องแค่นี้นะครับ...ขอบคุณที่ติดตามครับ :z4

7. supachaisook

ปิดรายการ473.เหรียญเปิดโลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สวยมากๆ ผิวเดิมๆ สมาชิกมาแบ่งให้ครับ ปิดให้คุณม...ครับ :cool:

8. supachaisook

ลงรูปยืนยัน
    พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่
    รุ่นไม่มีขอบข้าง ด้านหลังมีตรายาง พระสวยสมบูรณ์ แกะดูแล้วครับ ใส่กรอบพุกอย่างดี ประมาณ 200-300 เฉพาะกรอบ สร้างประมาณปี 2517 เรื่อยมา สมาชิกให้ไปบุกให้ ผมก็ไปต่อราคาแบบสุดๆให้ครับ แต่สวยจริงๆ สมใจครับ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปิดให้คุณv...ครับ

9. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระเหนือพรหม พิมพ์กลาง ตรายางด้านหลังชัดเจน เนื้อหาดูง่าย สร้างประมาณปี 2519 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปิดให้คุณก...ครับ

10. supachaisook

ลงรูปยืนยัน พระพรหมเกศา สวยแจ่มๆ เกศาหลายเส้นชัดเจน แท้ดูง่าย มาตรฐานสากล รุ่นนี้มีเก๊เฉียบๆ แบบปาดคอเซียนในช่วงแรกๆ ให้ไปศึกษาที่กระทู้ถามตอบ ผมเคยลงข้อมูลไว้ครับ สร้างประมาณปี 2532 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปิดให้คุณย...ครับ

11. supachaisook

ลงรูปยืนยัน เหรียญยันต์ดวง บล็อกนิยม สวยแบบไร้ที่ติครับ อย่างนี้สีปีกแมลงทับแจ่มๆ ประกวดตอนนี้ก็อยู่โซนแชมป์ครับ สร้างประมาณปี 2526 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ปิดให้คุณร...ครับ

12. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดหลวงปู่มีแบบไหนบ้างครับพี่สุขุม

13. supachaisook

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอส ให้ คุณbus4s2v หมายเลข eh 8088 4058 6 th ครับ
    วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอส ให้ คุณธเนศ หมายเลข eh 8088 4057 2 th ครับ :z8

14. supachaisook

ตะกรุดมีหลายแบบ เล่าง่ายตามเหตุผล และฟังจากคนเก่า และหนังสือลง คร่าวๆนะครับ
    1.มียุกต้นๆ
    2.มียุกกลางๆ
    3.ยุกปลายๆ
    ส่วนยุกต้นๆ ดอกจะเป็นหมื่น แต่อนาคตจะโดนสวดเก๊ง่าย เพราะหาคนเป็นยาก และต้องได้จากแหล่งที่ไว้ใจได้ ยิ่งมีน้อยๆ คนไม่ค่อยเห็น สวดกันเพลิน พวกชอบสวดนะครับ...ส่วนตะกรุดดอกเล็กๆ 1-2 นิ้ว ราคาประมาณหลักร้อย ถ้าตอบจริงๆก็พิสูจน์ยาก ต้องเชื่อแหล่งที่มา อนาคตก็ตอบโจทย์ยาก คือให้เช่าจากลูกศิษย์ที่เช่าบูชามาจากวัด และถ่ายทอดกัน จากรุ่นสู่รุ่น ...ส่วนตะกรุดเชือกถัก ที่ผมลง คนเห็นกันเยอะ หนังสือวัดลง ให้จำตัวตะกรุดมีหลายเนื้อ เชือก และลายถักแม่นๆ และได้จากแหล่งที่ดี อย่างนี้นานๆไปก็ยังพิสูจน์ง่ายๆ เพราะตัวตะกรุด เชือก ขนาดและลายถัก เขาฟ้องแท้ครับ...และตะกรุดคลุกผง คลุกแร่ คลุกเกศา เราก็มีรายละเอียดให้จำอีก นอกเหนือจากเชือก ลายถัก และแหล่งที่มาดี ก็เป็นสิ่งช่วยยืนยันความแท้ง่ายๆเข้าไปอีกครับ ตะกรุดเชือกถักราคาหลักพัน ต่อไปจะเป็นหมื่นครับ
    ให้พิจารณาเอา จำไว้อย่าง ของแท้คือแท้ จะโดนสวดอย่างไรก็แท้วันยังค่ำ โดยเฉพาะพระเครื่อง ลูกสะกด ลูกแก้ว แบบที่ไม่ค่อยเห็นกัน ยังมีอีกเยอะที่แท้ แต่สวดกันเก๊ บอกว่าไม่เคยเห็น เพราะจุดอ่อนหนังสือลงไม่หมด และของแท้ยังมีอีกมากครับ ...สมัยก่อนลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ทั้งพระและฆราวาส มีหลายๆครั้งมากๆ นำมวลสารหลวงปู่ดู่ไปผสม และกลับมาให้ท่านอธิฐานจิต ส่วนใหญ่ไปแจกกฐิน ผ้าป่า และงานกุศล ที่อื่นๆ เพื่อหารายได้งานบุญนะครับ และยกกล่องมาแบบปิดก็มี ก็ไม่ได้ออกในนามวัดโดยตรง บางครั้งก็ไม่รู้กัน แต่บางส่วนรู้ก็บันทึกไว้ เพราะบางครั้งถวายให้ที่วัดบ้าง ก็พอเห็นกันนะครับ เวลาผมดูพระเครื่องให้ ถ้าผมไม่เคยเห็น ผมจะไม่สวดว่าเก๊เลย เพราะอาจเป็นบาปติดตัวได้นะครับ นอกจากเป็นพระเก๊สนาม แม้พิมพ์จะแปลกตา อย่างนี้ผมเห็นบ่อยๆ ผมฟันธงได้เลยครับ
    ผมโม้อีกแล้ว แค่นี้ก่อนนะครับ(deejai)

15. supachaisook

เพิ่มเรื่องตะกรุดเชือกถัก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ของเก๊ในสนามตอนนี้ก็มีครับ แต่ยังแยกได้สบายๆ แต่ผู้ไม่ชำนาญการณ์ก็เสร็จ...ดอกตะกรุดจะผอมเห็นได้ชัด และตัวตะกรุดด้านในไม่เหมือน เชือกถักจะมันขาวจั๊วๆ ไม่เหมือน ลายถักจะคล้ายๆ ครับ :z15

16. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ตะกรุดสวยมากๆครับ pm ไปได้นะครับ

17. supachaisook

ขอบคุณนะครับที่สนใจ...ตอนนี้เจ้าของยังไม่ให้เช่าบูชานะครับ;aa40

18. supachaisook

รายการ474.พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นสาม หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สายนี้ไม่ต้องอธิบายมาก ลูกศิษย์ข้อมูลแน่นปึ๊กครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 5,900 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณ supachaipnu ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2011
  19. supachaisook

รายการ475.พระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สภาพเดิมๆ ฟอร์มพระถือว่าโอเค คราบแป้งเดิมๆ ขุยเดิมๆ ราคาเบาๆแบ่งกันไปบูชาครับ(ถ้าเก๊ชดเชยให้องค์ละ 1,000 ครับ พอดีได้มาเป็นลัง สภาพเดิมๆ ชุดเดียวกัน แต่หลายสภาพ ผมจึงคัดสภาพราคาเบาๆให้บูชาก่อนครับ) สายนี้ไม่ต้องอธิบายมาก ลูกศิษย์ข้อมูลแน่นปึ๊กครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 299 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณpeeraJang ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2011
  20. supachaisook

รายการ476.พระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สภาพเดิมๆ ฟอร์มพระถือว่าโอเค คราบแป้งเดิมๆ ขุยเดิมๆ ราคาเบาๆแบ่งกันไปบูชาครับ(ถ้าเก๊ชดเชยให้องค์ละ 1,000 ครับ พอดีได้มาเป็นลัง สภาพเดิมๆ ชุดเดียวกัน แต่หลายสภาพ ผมจึงคัดสภาพราคาเบาๆให้บูชาก่อนครับ) สายนี้ไม่ต้องอธิบายมาก ลูกศิษย์ข้อมูลแน่นปึ๊กครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 299 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณpeeraJang ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้