พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่...คิดถึงนะครับ
    ตรุษจีนให้มีความสุขมากๆครับ(สมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ)

พระเครื่องที่ถามมา ดูเก๊ง่าย ที่เขาตอกโค้ดเขาฟ้องเลยครับ โค้ดไม่ถูกต้อง พิมพ์ไม่ต้องไปดูแล้วครับ...รุ่นนี้เก๊ระบาด ทำออกมาเยอะมาก มีหลายโค้ด และหลายเนื้อครับ

2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ420. พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เริ่มสร้างประมาณปี2517 เรื่อยมา ถือว่าเป็นเนื้อผง พิมพ์เอก หรือนิยมอันดับต้นๆ และมีการแกะบล็อกเป็นมาตรฐานของวัดครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณส...ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2011
  3. supachaisook

รายการ421. พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เริ่มสร้างประมาณปี2517 เรื่อยมา ถือว่าเป็นเนื้อผง พิมพ์เอก หรือนิยมอันดับต้นๆ และมีการแกะบล็อกเป็นมาตรฐานของวัดครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณส...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2011
  4. supachaisook

รายการ422. พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เริ่มสร้างประมาณปี2517 เรื่อยมา ถือว่าเป็นเนื้อผง พิมพ์เอก หรือนิยมอันดับต้นๆ และมีการแกะบล็อกเป็นมาตรฐานของวัดครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณต...ครับ

5. supachaisook

รายการ423. พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เริ่มสร้างประมาณปี2517 เรื่อยมา ถือว่าเป็นเนื้อผง พิมพ์เอก หรือนิยมอันดับต้นๆ และมีการแกะบล็อกเป็นมาตรฐานของวัดครับ สององค์แรกมีขอบ องค์ที่สามไม่มีขอบ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชายกชุด โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณต...ครับ

6. supachaisook

รายการ424. พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เริ่มสร้างประมาณปี2517 เรื่อยมา ถือว่าเป็นเนื้อผง พิมพ์เอก หรือนิยมอันดับต้นๆ และมีการแกะบล็อกเป็นมาตรฐานของวัดครับ คู่แฝดบล็อกเดียวกัน องค์แรกแช่น้ำชามนต์ออกสีอมเหลืององค์ที่สองสีขาวจั๊ว พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชายกชุด โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณต...ครับ

7. supachaisook

รายการ425. ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) เคลือบสีน้ำตาล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ยุกต้นๆที่มาดีจากลูกศิษย์ยุกเก่า แท้มาตรฐานสากล เพราะคนรู้เยอะ หนังสือวัดลงข้อมูล พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณม...ครับ

8. supachaisook

รายการ426. ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) เคลือบสีน้ำตาล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ยุกต้นๆที่มาดีจากลูกศิษย์ยุกเก่า แท้มาตรฐานสากล เพราะคนรู้เยอะ หนังสือวัดลงข้อมูล พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณม...ครับ

9. supachaisook

รายการ427. พระเหนือพรหม พิมพ์กลาง หลวงปู่ดู่ วัดสะแกเริ่มสร้างประมาณปี2519 พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณช...ครับ

10. supachaisook

รายการ428. พระเหนือพรหม พิมพ์กลาง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เริ่มสร้างประมาณปี2519 พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณช...ครับ

11. supachaisook

รายการ429. ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง ประมาณ1.3-1.5 เซ็นต์ติเมตรวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้ คุณtommielle ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2011
  12. supachaisook

รายการ430. ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์(แก้วสารพัดนึก) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง ประมาณ1.3-1.5 เซ็นต์ติเมตรวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณloongtowครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2011
  13. supachaisook

รายการ431. เหรียญกายสิทธิ์ วัดถ้ำเมืองนะ เนื้อทองแดง มีโค้ด พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 1300 ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณกล่องเปล่าครับ

14. supachaisook

รายการ432. เหรียญกายสิทธิ์ วัดถ้ำเมืองนะ เนื้อทองแดง มีโค้ด พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 1300 ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณภ...ครับ

15. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    พี่สุขุมพระเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่สวย ๆ ทั้งนั้นเลย ราคาเลยครึ่งหมื่นไปเยอะไหม....กิเลสปี๊ดเลย(ping-love

16. supachaisook

รายการ433. ลูกแก้วสารพัดนึก (ไม่ทันหลวงปู่ดู่ แต่มีมวลสารผสมเยอะมาก)ตอกโค้ด โค้ดตัวนี้อยู่ในพิพิธภัณฑ์วัดสะแก ครูบาวงศ์อธิฐานจิตให้ครับ หายากแล้วครับ พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 350 ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้ เฮียปอตำมะลัง ครับ

17. supachaisook

รายการ434. รูปเหมือนหลวงปู่ดู่ (ไม่ทันหลวงปู่ดู่ แต่มีมวลสารผสมเยอะมาก) เนื้อตะกั่ว ตอกโค้ด มีจาร และมีก้อนๆใสๆอยู่ตามซอกครับ จำไม่ได้หลวงพ่อท่านใดอธิฐานให้ จะเป็นหลวงพ่อเกษมอธิฐานหรือหลวงพ่อท่านอื่น จำไม่ได้จริงๆครับ พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 500 ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณฮอบบิตครับ

18. lopycam

lopycam เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
    และ ซินเจี่ยอยู่อี่ ซิงนี้ฮวดไช้

19. supachaisook

รายการ435.
    พระชัยวัฒน์ ชินบัญชรหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ แท้ทุกสนาม แห่ความแท้มาหมดแล้ว
    สายตรงมาขอแบ่งแต่ราคายังไม่โดนกัน คือจะเช่าถูกๆและไปออกต่อแพงๆ...ส่วนกลางสภาพสวยเดิมๆราคา 250,000-320,000 ใต้ฐานคาดจะเป็นหลวงปู่ดู่จารให้ เพราะได้พระเครื่องมาจากลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ ท่านจะนำพระเครื่องสายอื่นๆมาให้หลวงปู่อธิฐาน และจารซ้ำครับ บางองค์รอยจารเห็นแล้วรู้เลยว่าหลวงปู่ดู่จารให้ เพราะรอยจารบางอย่างจำง่าย แต่ท่านจารหลายแบบ แบบที่ไม่คุ้นก็จะดูยากครับ แต่องค์นี้รอยจารจะดูยาก แต่ออกไปโซนหลวงปู่ดู่แหละครับ ลองย้อนดูข้อมูลหน้าเก่าๆผมก็จะรู้ครับ พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ สภาพเดิมๆไม่ได้ใช้บูชาเลยครับ เปิดบูชา 250,000 ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้เสี่ยสี่มุมเมืองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤษภาคม 2011
  20. supachaisook

รายการ436.
    พระพุทธชินราช อินโดจีน แท้ทุกสนามครับ
    เป็นพิมพ์แต่งนะครับ พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา --- ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้