พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ลงรูปยืนยัน.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช่น้ำชามนต์หรือน้ำมนต์หลวงปู่ดู่ แจกตอนหลวงปู่ดู่อยู่ครับ พระธาตุใสๆหายากครับ แบ่งกันไปบูชาครับ ถ้าไปขอแบ่งเขา ราคาส่งในราคานี้ก็ไม่ได้ครับ เพราะต้องแพงกว่านี้ครับท่าน พลัง เหนือพลัง แท้ดูง่ายมากๆ ถ้าสภาพสวยกริ๊บๆ พระธาตุเยอะ ต้องมี 3,000-5,000 แต่ที่ผมนำมาลงพอสวยครับ พระธาตุขึ้นมากน้อยต่างกัน ขึ้นยันขอบแหละครับ ที่เป็นฟองอากาศเดี๋ยวพระธาตุก็คลุมหมด ถ้าขึ้นไม่หมดราคานี้ได้พระธาตุก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ พระผงรุ่นที่แจกสมัยหลวงปู่ดู่ราคา ปกติ จะแพงกว่าพระที่สร้างบรรจุโอ่งปี2527(มาเปิดโอ่งหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาร) สังเกตรุ่นที่แช่น้ำชาหรือน้ำมนต์ไม่ค่อยมีคนออกถูกๆ เพราะทุนมาแพงกว่าพระในโอ่ง ให้เช่าบูชา 1,000 ปิดให้ คุณbeg ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      113 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      108.1 KB
      เปิดดู:
      44
  2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ193.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช่น้ำชามนต์หรือน้ำมนต์หลวงปู่ดู่ แจกตอนหลวงปู่ดู่อยู่ครับ พระธาตุใสๆหายากครับ แบ่งกันไปบูชาครับ ถ้าไปขอแบ่งเขา ราคาส่งในราคานี้ก็ไม่ได้ครับ เพราะต้องแพงกว่านี้ครับท่าน พลัง เหนือพลัง แท้ดูง่ายมากๆ ถ้าสภาพสวยกริ๊บๆ พระธาตุเยอะ ต้องมี 3,000-5,000 แต่ที่ผมนำมาลงพอสวยครับ พระธาตุขึ้นมากน้อยต่างกัน ขึ้นยันขอบแหละครับ ที่เป็นฟองอากาศเดี๋ยวพระธาตุก็คลุมหมด ถ้าขึ้นไม่หมดราคานี้ได้พระธาตุก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ พระผงรุ่นที่แจกสมัยหลวงปู่ดู่ราคา ปกติ จะแพงกว่าพระที่สร้างบรรจุโอ่งปี2527(มาเปิดโอ่งหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาร) สังเกตรุ่นที่แช่น้ำชาหรือน้ำมนต์ไม่ค่อยมีคนออกถูกๆ เพราะทุนมาแพงกว่าพระในโอ่ง พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 800 ค่าส่ง 50 บาทครับ ขอบข้างพระธาตุขึ้นทุกองค์ มากน้อยต่างกันไปครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณw...ครับ

ขนาดไฟล์:
      111.1 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      106.5 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2010
  3. supachaisook

รายการ194.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช่น้ำชามนต์หรือน้ำมนต์หลวงปู่ดู่ แจกตอนหลวงปู่ดู่อยู่ครับ พระธาตุใสๆหายากครับ แบ่งกันไปบูชาครับ ถ้าไปขอแบ่งเขา ราคาส่งในราคานี้ก็ไม่ได้ครับ เพราะต้องแพงกว่านี้ครับท่าน พลัง เหนือพลัง แท้ดูง่ายมากๆ ถ้าสภาพสวยกริ๊บๆ พระธาตุเยอะ ต้องมี 3,000-5,000 แต่ที่ผมนำมาลงพอสวยครับ พระธาตุขึ้นมากน้อยต่างกัน ขึ้นยันขอบแหละครับ ที่เป็นฟองอากาศเดี๋ยวพระธาตุก็คลุมหมด ถ้าขึ้นไม่หมดราคานี้ได้พระธาตุก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ พระผงรุ่นที่แจกสมัยหลวงปู่ดู่ราคา ปกติ จะแพงกว่าพระที่สร้างบรรจุโอ่งปี2527(มาเปิดโอ่งหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาร) สังเกตรุ่นที่แช่น้ำชาหรือน้ำมนต์ไม่ค่อยมีคนออกถูกๆ เพราะทุนมาแพงกว่าพระในโอ่ง พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 800 ค่าส่ง 50 บาทครับ ขอบข้างพระธาตุขึ้นทุกองค์ มากน้อยต่างกันไปครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณw...ครับ

ขนาดไฟล์:
      108 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      88.4 KB
      เปิดดู:
      43
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2010
  4. supachaisook

รายการ195.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช่น้ำชามนต์หรือน้ำมนต์หลวงปู่ดู่ แจกตอนหลวงปู่ดู่อยู่ครับ พระธาตุใสๆหายากครับ แบ่งกันไปบูชาครับ ถ้าไปขอแบ่งเขา ราคาส่งในราคานี้ก็ไม่ได้ครับ เพราะต้องแพงกว่านี้ครับท่าน พลัง เหนือพลัง แท้ดูง่ายมากๆ ถ้าสภาพสวยกริ๊บๆ พระธาตุเยอะ ต้องมี 3,000-5,000 แต่ที่ผมนำมาลงพอสวยครับ พระธาตุขึ้นมากน้อยต่างกัน ขึ้นยันขอบแหละครับ ที่เป็นฟองอากาศเดี๋ยวพระธาตุก็คลุมหมด ถ้าขึ้นไม่หมดราคานี้ได้พระธาตุก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ พระผงรุ่นที่แจกสมัยหลวงปู่ดู่ราคา ปกติ จะแพงกว่าพระที่สร้างบรรจุโอ่งปี2527(มาเปิดโอ่งหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาร) สังเกตรุ่นที่แช่น้ำชาหรือน้ำมนต์ไม่ค่อยมีคนออกถูกๆ เพราะทุนมาแพงกว่าพระในโอ่ง พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 1000 ค่าส่ง 50 บาทครับ ขอบข้างพระธาตุขึ้นทุกองค์ มากน้อยต่างกันไปครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณyohtls ครับ

ขนาดไฟล์:
      120.7 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      108.6 KB
      เปิดดู:
      55
  5. supachaisook

รายการ196.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช่น้ำชามนต์หรือน้ำมนต์หลวงปู่ดู่ แจกตอนหลวงปู่ดู่อยู่ครับ พระธาตุใสๆหายากครับ แบ่งกันไปบูชาครับ ถ้าไปขอแบ่งเขา ราคาส่งในราคานี้ก็ไม่ได้ครับ เพราะต้องแพงกว่านี้ครับท่าน พลัง เหนือพลัง แท้ดูง่ายมากๆ ถ้าสภาพสวยกริ๊บๆ พระธาตุเยอะ ต้องมี 3,000-5,000 แต่ที่ผมนำมาลงพอสวยครับ พระธาตุขึ้นมากน้อยต่างกัน ขึ้นยันขอบแหละครับ ที่เป็นฟองอากาศเดี๋ยวพระธาตุก็คลุมหมด ถ้าขึ้นไม่หมดราคานี้ได้พระธาตุก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ พระผงรุ่นที่แจกสมัยหลวงปู่ดู่ราคา ปกติ จะแพงกว่าพระที่สร้างบรรจุโอ่งปี2527(มาเปิดโอ่งหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาร) สังเกตรุ่นที่แช่น้ำชาหรือน้ำมนต์ไม่ค่อยมีคนออกถูกๆ เพราะทุนมาแพงกว่าพระในโอ่ง พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 1000 ค่าส่ง 50 บาทครับ ขอบข้างพระธาตุขึ้นทุกองค์ มากน้อยต่างกันไปครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณyohtls ครับ

ขนาดไฟล์:
      106.8 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      113.7 KB
      เปิดดู:
      42
  6. supachaisook

รายการ197.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช่น้ำชามนต์หรือน้ำมนต์หลวงปู่ดู่ แจกตอนหลวงปู่ดู่อยู่ครับ พระธาตุใสๆหายากครับ แบ่งกันไปบูชาครับ ถ้าไปขอแบ่งเขา ราคาส่งในราคานี้ก็ไม่ได้ครับ เพราะต้องแพงกว่านี้ครับท่าน พลัง เหนือพลัง แท้ดูง่ายมากๆ ถ้าสภาพสวยกริ๊บๆ พระธาตุเยอะ ต้องมี 3,000-5,000 แต่ที่ผมนำมาลงพอสวยครับ พระธาตุขึ้นมากน้อยต่างกัน ขึ้นยันขอบแหละครับ ที่เป็นฟองอากาศเดี๋ยวพระธาตุก็คลุมหมด ถ้าขึ้นไม่หมดราคานี้ได้พระธาตุก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ พระผงรุ่นที่แจกสมัยหลวงปู่ดู่ราคา ปกติ จะแพงกว่าพระที่สร้างบรรจุโอ่งปี2527(มาเปิดโอ่งหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาร) สังเกตรุ่นที่แช่น้ำชาหรือน้ำมนต์ไม่ค่อยมีคนออกถูกๆ เพราะทุนมาแพงกว่าพระในโอ่ง พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 1000 ค่าส่ง 50 บาทครับ ขอบข้างพระธาตุขึ้นทุกองค์ มากน้อยต่างกันไปครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณyohtls ครับ

ขนาดไฟล์:
      125.6 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      109.9 KB
      เปิดดู:
      45
  7. supachaisook

รายการ198.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช่น้ำชามนต์หรือน้ำมนต์หลวงปู่ดู่ แจกตอนหลวงปู่ดู่อยู่ครับ พระธาตุใสๆหายากครับ แบ่งกันไปบูชาครับ ถ้าไปขอแบ่งเขา ราคาส่งในราคานี้ก็ไม่ได้ครับ เพราะต้องแพงกว่านี้ครับท่าน พลัง เหนือพลัง แท้ดูง่ายมากๆ ถ้าสภาพสวยกริ๊บๆ พระธาตุเยอะ ต้องมี 3,000-5,000 แต่ที่ผมนำมาลงพอสวยครับ พระธาตุขึ้นมากน้อยต่างกัน ขึ้นยันขอบแหละครับ ที่เป็นฟองอากาศเดี๋ยวพระธาตุก็คลุมหมด ถ้าขึ้นไม่หมดราคานี้ได้พระธาตุก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ พระผงรุ่นที่แจกสมัยหลวงปู่ดู่ราคา ปกติ จะแพงกว่าพระที่สร้างบรรจุโอ่งปี2527(มาเปิดโอ่งหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาร) สังเกตรุ่นที่แช่น้ำชาหรือน้ำมนต์ไม่ค่อยมีคนออกถูกๆ เพราะทุนมาแพงกว่าพระในโอ่ง พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 1000 ค่าส่ง 50 บาทครับ ขอบข้างพระธาตุขึ้นทุกองค์ มากน้อยต่างกันไปครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้ คุณyohtls ครับ

ขนาดไฟล์:
      110.6 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      93.5 KB
      เปิดดู:
      47
  8. supachaisook

วันนี้ลงรูปยืนยันพระเครื่องให้...และลงพระเครื่องแค่นี้ครับ...ขอบคุณที่ติดตามครับthaxx

9. supachaisook

แก้ไขราคาให้ สมาชิกสนใจราคาเบา ราคา 1200 ผมจะเข้าไปลดให้ทั้งหมดครับ

10. yohtls

yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ขอบูชารายการ 195,196,197,198 ครับ

11. supachaisook

รับทราบครับ...ขอบคุณมากๆครับ :cool:
    พระสมเด็จขึ้นพระธาตุไม่มีลงกระทู้แล้วนะครับ นอกจากเขาจะส่งมาให้ใหม่นะครับ แต่ดูแน้วโน้มจะยากหน่อย ต้องรอเขาเมตตานะครับ...

12. *~*Sea Anemone*~*

*~*Sea Anemone*~* เป็นที่รู้จักกันดี

มีเหรียญหยดน้ำอีกไหมอ่ะ ชอบๆ สวยมั่กๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2010
  13. supachaisook

รายการ193,194.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ปิดให้ คุณw...ครับ:cool:

14. supachaisook

เนื้อโลหะผสม ปี2532 ตอนนี้น่าจะอยู่พันกว่าบาท...ถ้ามีจะเอามาลงให้ครับ พอดีมีตัวอย่างเก็บไว้เท่านั้นครับ...ต้องเอาไว้เทียบพระเครื่องที่ได้มาใหม่ด้วย ดูตาเปล่าแล้วแท้ แบบไหนผ่านมือน้อย ก็ต้องเทียบดูนะครับ และแห่ความแท้เยอะๆนะครับ... แบบว่ากันพลาดครับ

15. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ได้รับเกษาหลวงปู่ดู่แล้ว ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้ตั้งใจไปกราบหลวงปู่ที่วัดครับ

16. *~*Sea Anemone*~*

*~*Sea Anemone*~* เป็นที่รู้จักกันดี

ง่า ตาลายไปหมดแล้วอ่ะ @_@ ถูกใจเหรียญหยดน้ำจิงๆเลย
    เอ่อ แล้วลูกแก้วสารพัดแบบเม็ดเดียว เดี่ยวๆ หมดแล้วหรอ แหะแหะ ยกเส้นคงไม่มีกำลัง

17. supachaisook

ขอบคุณที่แจ้งมาจ้า qsqu

18. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    มาไม่ทันอีกแล้ว.............

ขอนิมนต์สักองค์สิครับ.......

19. supachaisook

ไปเถอะครับ...แล้วจะรุ่งครับ
    ผมบอกตรงๆลูกศิษย์รุ่นใหม่ๆที่ไม่ทันท่าน ไปกราบรูปเหมือนท่านที่กุฏิได้ครับ ช่วงเช้า-กลางวัน ลูกศิษย์เขาถวายภัตตาหาร หลวงปู่ดู่ครับ หมดเวลา ก็ขอนำมากินกันครับ (i)(i)(i)

20. supachaisook

ยกเส้นไปเลย นำไปคล้อง จะได้ฝึกกำลังภายในได้ด้วยครับ (แซว) พอดีเมื่อไม่กี่วัน รายการ วีไอพี แขกรับเชิญ เขาใส่สร้อย คล้ายๆประคำขาวๆ ไม่รู้ของท่านใด เขาช่วยสลายพวกเส้นยึด หรือ พวกเล่นฟุตบอล ขาต้องผ่าตัด ก็ใช้พลังจิต และครูบาอาจารย์ช่วย ให้เดินได้คล่อง ไม่ต้องไปหาหมอนะครับ
    เดี๋ยว1-2 วัน จะนำมาลงให้ครับ...ใครขอมาพยายามไม่ขัด แต่อย่าขอตังค์นะครับ...อิอิ (deejai)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้