พระเครื่องสายวัดท่าซุง หน้าสุดท้าย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 2 พฤศจิกายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    จัดส่งบ่ายนี้ครับ ... ขอบคุณมากครับ ;38

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    โอนจากบัญชี aaa01
    ชื่อบัญชีผู้โอน นาย บุรักษ์ ศาลากิจ
    ธนาคารผู้รับโอน ธ.ไทยพาณิชย์ - SCB
    เลขที่บัญชีผู้รับโอน 402-0-43147-1
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน PHATCHAREEPOR
    จำนวนเงิน (บาท) 508.00
    ค่าธรรมเนียม 25.00
    กำหนดวันโอน 14/12/2012 04:19:39 PM
    หมายเลขอ้างอิงรายการ tmbi27843949
    หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร 355476805768

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

3. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    EMS

EJ546379858TH ... คุณจิรานุวัฒน์

EJ546379861TH ... คุณกรวิทย์

4. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007

สวัสดียามค่ำครับเฮียปอฯ
    ^^
    baimin

5. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชารายการนี้ค่ะเฮียปอ...พระคำหมาก(ฐานจุด) เลี่ยมกรอบเงิน
    *** ให้บูชา 1,700 บาท+(ค่าส่ง50 บาท
    สงสัยว่า ท่านเก็บไว้ให้เจ้าของตัวจริงแน่ๆ เลย
    ..(deejai)(deejai)(deejai)
    ปอลิง..จองแล้วโอนเลยดีกว่าค่ะ ... หลวงพ่อบอกว่าเร็วๆ ไวๆ อย่าชักช้าจะเสียการณ์...:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2012
  6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดียามค่ำคืนครับ คุณชัย ... พระเครื่ององค์นี้ก็หายากอีกแล้วนะครับ

คุณชัย นี้ไม่ธรรมดาจริง ๆ
    :cool:

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2

รับทราบการโอนครับ ... คุณวรรณ ใช้มโน ฯ ไปกราบเรียนถามหลวงพ่อ ฯ ท่านหรือเปล่าครับเนี๊ย ?

ได้ของดีราคาเบาหวิว

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน รุ่น ๒

พุทธาภิเษกเมื่อ 28 มกราคม 2555 เสาร์ ๕ พิธีเป่ายันต์เกราะเพชร วัดท่าขนุน
    ผมออกให้บูชา 3 แบบ เนื้อชุบทองพ่นทราย เนื้อชุบเงินพ่นทราย เนื้อชุบนากพ่นทราย

***ให้บูชา 5,700 บาท พร้อมจัดส่ง EMS

ปิดรายการทาง PM ครับ ... (good)

9. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุค่ะเฮียปอ
    สวัสดียามดึกค่ะ
    ไม่เคยได้เรียนเลยนะคะเฮียเรื่องมโนฯ ค่ะ เคยเรียนถามหลวงพ่อในฝัน (ถือว่าฟังนิทานก่อนนอนนะคะ..ความเชื่อส่วนบุคคลนะคะ ) เคยคิด..แบบไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่นักว่า คนเราจะมีจิตใสสะอาดได้มีโอกาสได้เข้ากราบสมเด็จฯ ท่านจริงๆ เหรอ..ก็เพียรถามตัวเองอยู่นั่นแหละค่ะ ลังเล สงสัย (โง่จริง) พอตัวเองไม่รู้ก็คิดว่าคนอื่นจะไม่รู้ตาม จน..ได้ฝันว่า ได้ถามหลวงพี่รูปหนึ่งเกี่ยวกับเรื่องนี้ ท่านบอกว่าการที่คิดปรามาสก็ผิดนะ แต่หากคิดเพราะลังเลสงสัยไม่แน่ใจเพราะไม่รู้ ก็ไปขอขมาท่านซะ..ก็เดินไปเรื่อยๆ ค่ะ ไปเจอคนมากมายก็คิดว่าเข้าไม่ถึงแน่ๆ อยากเข้าไปกราบหลวงพ่อสักครั้ง ทั้งที่ไม่รู้ว่าเป็นหลวงพ่อท่านใด..ก็เลยกราบลาพระจะกลับแล้ว ท่านก็เมตตาเดินมาหา..ท่านคือหลวงพ่อฤาษีค่ะ..ก็เลยได้กราบท่าน และขอขมาท่าน บอกว่า หลวงพ่อคะหนูขอโทษ..หนูขอขมากรรมด้วยค่ะ..ท่านก็บอกว่า ไม่ได้ยิน วรรณก็พูดใหม่ 2 -3 ครั้ง ท่านก็บอกว่า เอาหล่ะได้ยินแล้ว และท่านก็ถามว่า มาที่นี่ได้กำไรอะไรกลับไปบ้าง..ก็ตอบท่านไปหลายอย่าง (แปลกมากที่จำเรื่องที่ตัวเองตอบท่านไม่ได้) ก็ได้ยินท่านบอกว่า ได้ไปเยอะเลยนี่...ก็เลยเรียนถามท่านว่า หลวงพ่อคะ การฝึกมโนมยิทธิ หนูจะฝึกเองที่บ้านได้หรือไม่คะ..หนูภาวนา นะมะพะทะ ไปเรื่อยๆ ได้ไหมคะ..เพราะหนูไม่สะดวกในทางโลกหลายอย่างค่ะ (ก็แปลกใจว่าทำไมถามท่านเช่นนี้ ) ท่านก็เมตตาบอกว่า เรื่องคาถาเงินล้านที่ให้ไปน่ะ สวดมากๆ ท่องมากๆ แต่การฝึกมโนมยิทธิต้องมีครูพี่เลี้ยง ไม่งั้นจะหลง ท่านมีเมตตามากนะคะ พูดไปยิ้มไป เหมือนท่านจะบอกว่า สักวัน..รอเวลาก่อน???...ก็คุยกันกับท่านหลายอย่างค่ะ อยากบอกว่า หลวงพ่อที่วรรณได้คุยวันนั้น ท่านมีเมตตามากค่ะ .. บารมีของท่านส่งมาถึงลูกหลานทางนี้จริงๆ ค่ะ .. และรู้สึกดีใจที่ได้มีโอกาสกราบขอขมาท่าน...เรานี่หลงจริงๆ นะคะ โง่จริงๆ คิดว่าตัวเองทำไม่ได้ ยังไปติดใจหาว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนเรา..วันนั้นต้องสะดุ้งตื่นตอนตีสามเลยค่ะ รีบเข้าห้องพระ ..กราบขอขมาท่าน น้ำตาไม่รู้มาจากไหน ร้องไห้เหมือนเราอยู่ต่อหน้าหลวงพ่อจริงๆ เลยค่ะ..
    นิทานก่อนนอนนะคะ จะได้หลับฝันดี..ทุกวันนี้..แม้จะยังไม่เคยฝึกมโนฯก็ไม่เสียใจค่ะ..เพราะทุกวันนี้พยายามฝึกจิตตัวเองอยู่ค่ะ ต่อไปนี้จะมีสติให้มากก่อนตำหนิผู้อื่น..เหมือนที่ท่านได้บอกไว้ว่า
    การตำหนิผู้อื่น จะถูกหรือผิด ก็เลวทั้งนั้น...ลูกขอน้อมรับคำนั้นมาใส่ใจไว้ค่ะ จะไม่เผลอ...
    แหมๆๆ..พอเล่าเรื่องความฝันก็ยาวเลยค่ะ ... บางทีวรรณฝันมาก ก็มาคุยให้ทางบ้านฟัง เค้าก็ว่า เออ.ฝันเป็นเรื่องเป็นราวจัง..บางทีมันมากๆ เข้าก็ไม่ค่อยเล่าให้ใครฟังแล้วค่ะ เดี๋ยวจะหาว่า....*----*
    นิทานก่อนนอนนะคะ
    ขอโทษด้วยค่ะ ที่เรื่องนี้อาจจะรกกระทู้..ถือว่า..เด็กอยากเล่านะคะ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

2

สา >>>>> ธุ .... ฝันดีมาก ๆ

แนะนำว่า รีบหาเวลาสัก 1 วันไป บ้านสายลม หรือ สัก 2 -3 วันไปวัดท่าซุงนะครับ ไปฝึกมโนมยิทธินะครับ

พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ท่านมาตามถึงในฝัน แล้วฝันไปเจอท่านนั้นก็น่าจะอยู่บนพระนิพพานด้วยหรือเปล่า

แล้วที่คุณวรรณโพสท์มาเนี๊ยไม่รกครับ ธรรมทาน ธรรมทาน ... ของดี ๆ
    (good)

11. baimin

สวัสดียามเช้าครับเฮียปอฯ
    ผมก็หาสะสมพิมพ์ที่ยังไม่มีไปเรื่อยๆ ครับ ก็แค่นักสะสมพระเครื่องคนหนึ่งครับ องค์นี้มีพระธรรมธาตุขึ้นที่ด้านหลัง และด้านข้างด้วยครับ ^^

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ คุณชัย ... วันนี้มาโพสท์ตอนเช้าแสดงว่าพักผ่อนอยู่บ้าน

พูดถึงพระธรรมธาตุ ตอนนี้ก็เลยอยากเห็นองค์ที่มีพระธรรมธาตุ แบบหนา ๆ ครับ

13. baimin

วันนี้พักผ่อนอยู่บ้านครับ
    ผมไม่แน่ใจว่าองค์นี้เคยให้ชมหรือยังครับ
    :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2012
  14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    องค์นี้ถ้าเคยเห็นก็นานมาแล้วครับ

ตอนนี้รู้สึกว่ารุ่นนี้ราคาไปหลายพันบาทแล้ว จริงหรือเปล่าครับ

15. baimin

ผมก็ว่าเคยให้เฮียปอฯ ชมแล้วครับ เด๋ว ต้องลองหาดูใหม่ แต่ที่พระธรรมธาตุขึ้นเยอะๆ ผมไม่แน่ใจว่าว่าจะมีหรือเปล่า เพราะแพง 555+ มีแต่ตอนที่บูชามาไม่มีพระธรรมธาตุ แต่พอเก็บไว้ แล้วเอามาดูอีกทีมีพระธรรมธาตุครับ ^^
    ปล. พระพรหมพิมพ์กลางตอนนี้ก็หลักพันกลางครับ พันปลายก็เคยมีแต่ต้องแบบพิเศษจริงๆ ครับ :cool:

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    พระเหนือพรหม ผมเก็บเอาไว้ ๒ องค์เดี๋ยวว่าง ๆ จะถ่ายภาพมาสอบถามคุณชัย

17. baimin

แท้ครับ ขอตอบล่วงหน้าไว้ก่อนครับ ^^

18. win-sirawat

ขอบพระคุณค่ะเฮียปอ...
    สักวันนะคะ .. น่าจะมีสักวัน..ที่จะมีโอกาสได้ไป:cool::cool::cool:

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    EMS

EJ301298938TH ... คุณพิชามญช์

20. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วนะครับเฮียปอ ตอนแรกผมนึกว่าเป็นองค์ๆเหลี่ยมๆครับ แต่จริงๆเป็นแผ่นบางๆครับ แต่ไม่เป็นไรนะครับ สวยดีครับขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้